สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

toy_kan
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน รบกวนน้าๆหน่อยช่วยกันแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ

พอดีผมจะไปตัดแคทออกครับทางร้านบอกว่าไม่มีผลเพราะติดอยู่ที่กล่อง
    ทางร้านเขาแนะนำว่าไม่ต้องตัดแต่ใช้เป็นกั้นห้องโดยแยกเวสเกตออกมา
    ผมเลยงงไปใหญ่เลยว่ามันคือไรเขาบอกทั่วไปเขาก็ทำแบบนี้กัน
    แต่ผมพอจะเข้าใจครับว่ามันยังไงแต่เราเจ้าตันของเรามันไม่ลงเร็วแบบ
    เจ้าปีโป้นิครับแล้วเสียงมันเพราะไหมอ่ะ
    ผมอยากถามว่า
    1.เสียงมันจะเปงยังไง
    2.ความเร็วจะเพิ่มไหมครับ
    3.มีผลไรต่อเครื่องไหม
    4.แช่นานๆจะพังไหมครับ

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รบกวนน้าๆหน่อยช่วยกันแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ

เดี๋ยวลอง ข้างล่างตอบนะครับ

ที่ว่ามาผมว่าไม่มีผลใดๆเลยครับ เพียงแต่ระบบ ลดมลพิษทางอากาศ ไม่มีเท่านั้นเอง ไม่เกี่ยวกับแรงหรือพังเลยครับ

toy_kan
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รบกวนน้าๆหน่อยช่วยกันแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ

อัฟครับตอบกันหน่อยครับพรุ่งนี้จะไปทำแล้วอ่ะ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ไม่ไปหาเปลี่ยนเอาละครับเสียดายของ ลองสอบถามเรื่องแค๊ต กับ น้าบี้ หรือน้าปองดูครับ รับรองกระจ่าง แต่ถ้าให้บอกน๊ะครับ ถึงไม่เปลี่ยนให้โล่ง อนาคตถ้ามันตัน มันก็จะมีผลต่อเครื่องยนต์ครับ แต่ท่อโล่ง ยังไงก็ขับดีขึ้นครับ สำหรับท่อเดิมๆ แต่ก็อย่าลืมอุดอีจีอาร์ ด้วยละครับ เพื่อเครื่องยนต์จะไม่ได้เอาไอเสียไปเผาใหม้อีกรอบเดี๋ยวเครื่องจะโทรมเร็วเอา เรื่องเสียง เสียงเทอร์จะได้ยินชัดขึ้นครับ ขับมันดีครับ แต่อย่าตกใจละครับเรื่องเสียงเทอร์โบ ผมรู้สึกดีทุกครั้งที่เทอร์โบเปิด เพราะมันบ่งบอกถึงความประหยัดด้วย อิอิ ยังไงสบายใจได้ครับ แต่ก็ช่วยๆกันปลูกต้นไม้ด้วยละครับ จะได้ ช่วยกันลดมลพิษ

ข้อมูลกระทู้