หน้า 5 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 148

Angel
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ภาพจากงานปลูกป่า อ่างฤาไน

สนุกมาก ๆ คะ น้า ๆ น่ารักทุกคนเลยคะ แต่เสียดายไม่ได้อยู่ส่องสัตว์กันนะคะ

ไว้ทริปหน้าเจอกันใหม่นะคะน้า ๆ

ปล. แต่ติดใจรถที่เจ้าหน้าที่เค้าใช้กันจังเลยคะ ถ้าได้ไปใหม่จะลองนั่งสักครั้ง อิ อิ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2847
    Status
    โพส
    162

มาตรฐาน Re: ภาพจากงานปลูกป่า อ่างฤาไน

สนุกดีครับ บรรยากาศดีมากครับ แต่ น่าจะมีทริปต่อ เที่ยวต่อ อิอิ จะได้ไปให้คุ้ม

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

เสียดายจัง หวัดเล่นงานซ๊ะงอมเลยอดไป ขอโทษทุกท่านเลยครับ ตอนเช้าก็นั่งหน้า ว แดง เปิดช่อง 35 รอฟังเสียง สมาชิค ได้ยินเสียง น้ากาโม่ ระดับ 16-3 เลยครับ ตอนที่เดินทาง ปิดท้ายขบวน และเล่นทายว่าใคร จะมาร่วม ทริป แต่ห้าม น้าจ่าดำ ตอบ อ่ะครับ แต่สัญญาณ ขาดๆ หายๆ เลยอดเจอป๋าเลย ใว้โอกาสต่อไปครับ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

1.ขอบคุณ.....หมูปิ้งที่อร่อยมากจากคุณต่ายโคราช ( เสียดายไม่เจอตัวจริง คิดถึงน่ะครับ )

2. เงาะที่อร่อยที่สุดจากพี่ปอม แปดริ้ว มาส่งเราด้วย

3.ข้าวเหนียวหมูทอดพี่กนกกระทุ่มแบน อิจฉาไปเที่ยวต่ออีก

4.ข้าวเหนียวปิ้งพี่อ๋อง

5.พี่ต่อ ที่ให้อาศัยรถนั่งมาด้วย ขอบอกว่าแรงดีน่ะตัวเอง

6. ดีใจที่ได้เจอเพื่อนใหม่ทุกๆคน โอกาศหน้าเราคงได้เจอกันอีกน่ะ พี่ Koby ( หล่อมาขอบอก ) พี่เชลคอล พี่angle พี่ Sanya พี่ชัย พี่ต่อ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ขอโทษน้าวุฒ น้าโอ wiz น้าชัย น้าหนุ่ม ที่ผมพลาดในงานนี้ งานครั้งหน้าไม่ยอมพลาดแน่นอนครับ บรรยายกาศดีมากๆครับ ขอโทษจิงๆครับ

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

ได้ฤกษ์เปิดตัวเป็นทางการกับเขาสักที ขอบคุณน้าๆทุกคนที่ให้การต้อนรับน้องใหม่ทริปแรกอย่า งอบอุ่น หวังว่าคงได้เจอกันในทริปหน้าอีกน่ะคับน้าๆ
    ไทรทันคลับให้อะไรดีๆกว่าที่คุณคิดลองมาสัมผัสเหมือน ผมสิคับ

User ID
    3851
    Status
    โพส
    580

ขอ อภัย ป๋า อลงกรณ์ และ คณะผูดำเนอนการทริปนี้ทุกๆท่านที่กระผมได้ลงชื่อแล้วไม่ได้ไปร่วม เนื่องจากมีความจำเป็น อย่างยิ่ง ขอโทษมานะโอกาสนี้ด้วย.......

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    เสียดายจัง หวัดเล่นงานซ๊ะงอมเลยอดไป ขอโทษทุกท่านเลยครับ ตอนเช้าก็นั่งหน้า ว แดง เปิดช่อง 35 รอฟังเสียง สมาชิค ได้ยินเสียง น้ากาโม่ ระดับ 16-3 เลยครับ ตอนที่เดินทาง ปิดท้ายขบวน และเล่นทายว่าใคร จะมาร่วม ทริป แต่ห้าม น้าจ่าดำ ตอบ อ่ะครับ แต่สัญญาณ ขาดๆ หายๆ เลยอดเจอป๋าเลย ใว้โอกาสต่อไปครับ
    *อะฮ้า..เครื่องเราก็ส่งได้ไกลเหมือนกันนะ..อิ..อิ..อิ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ขอขอบคุณ น้าวุฒ น้าชัย น้าwiz น้าโอ น้าหนุ่ม และทีมงานสมาชิกฝั่งธนบุรีทุกท่าน ที่จัดกิจกรรมดีมีประโยชน์ให้กับสมาชิกชมรม อีกทั้งเป็นการส่งเสริมในเรื่องการอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติ

และขอขอบคุณน้องหนึ่งมานะศิริเชิดที่สละเวลามาร่วมงานพร้อมได้นำน้ำดื่มสิงห์มามอบให้อีก 30 แพ็ค มานะต้องรีบกลับไปปรับแต่งรถเพื่อเตรียมแข่งทางเรียบ 10-11 นี้ที่สนามพีระฯ พัทยา

ผมเองไม่ค่อยมีเวลาที่มาร่วมกิจกรรมกับสมาชิก เนื่องจากมีภาระกิจสำคัญจำเป็นต้องกลับก่อนเลยไม่ได้อยู่ร่วมจนงานเสร็จเรียบร้อย ต้องขอขอบคุณทีมงานฝั่งธนบุรีทุกท่านอีกครั้งหนึ่งที่ได้เสียสละเวลาจัดกิจกรรมครั้งนี้

ปลายปีนี้หวังว่าคงได้พบกันอีกครั้งหนึ่งในงาน

"มิ้ตติ้งไทยไทรทันคลับ ครั้งที่ 7"
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Angel ดูโพส
    สนุกมาก ๆ คะ น้า ๆ น่ารักทุกคนเลยคะ แต่เสียดายไม่ได้อยู่ส่องสัตว์กันนะคะ

ไว้ทริปหน้าเจอกันใหม่นะคะน้า ๆ

ปล. แต่ติดใจรถที่เจ้าหน้าที่เค้าใช้กันจังเลยคะ ถ้าได้ไปใหม่จะลองนั่งสักครั้ง อิ อิ
    ***ฟิตร่างกายไว้ครับ..รอทริปสำรวจ***

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    ขอโทษน้าวุฒ น้าโอ wiz น้าชัย น้าหนุ่ม ที่ผมพลาดในงานนี้ งานครั้งหน้าไม่ยอมพลาดแน่นอนครับ บรรยายกาศดีมากๆครับ ขอโทษจิงๆครับ
    **ไม่เป็นไรครับน้ายุทธ..แล้วว่างๆวันไหนได้เจอกันครับ**

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

Step_4มีทั้งเดี่ยว..และคู่..(ปลูกไม้ป่าด้วยกัน)..

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

อัพพพพพ สนุกมากมายคับ งานหน้าไปอีกครับ ขอขอบคุณชาวทีมงานทุกคนด้วยครับ งานหน้าขอเป็น บริจาคสิ่งของนะครับ ให้เด็กนะครับ อิอิ

kobiekung
    ผู้เยี่ยมชม

ของผม เริ่มจากจุดนัดพบคับ

kobiekung
    ผู้เยี่ยมชม

บรรยากาศระหว่างทางคับ

สองคันนี้ เป็นผู้นำคับ นำแบบไม่รอไคร ตามแทบไม่ทัน

ถึงแล้วค้าบบบ โชว์ป้ายหน่อย

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

**ขอกล่าวคำขอบคุณสมาชิกทุกๆท่านที่ร่วมกิจกรรมสร้างประโยชน์ให้ป่าเมืองไทยเราในครั้งนี้..**
    **งานนี้จะไม่ราบรื่น...ถ้าไม่มีทีมประสานงานฝั่งธนและฉะเชิงเทราที่ร่วมมือกันเป็นอย่างดี
    -น้าวุฒิ_บางแค
    -น้าโอ_วิส
    -น้านุ๊ก_black triton
    -น้าSanya
    -น้าหนุ่ม_dsign
    -น้าต่อ_ราม2
    **และผู้อาวุโสทุกๆท่านที่สละเวลามาร่วมกิจกรรมรวมถึงการเดินทางจนถึงที่หมายอย่างราบรื่น
    -ป๋ากาโม่_007
    -ป๋าอลงกรณ์
    -น้าcommittee
    -คุณหนึ่ง_มานะ(แขกพิเศษ)

**โอกาสหน้าแล้วพบกันอีก...ในทริปสำรวจครับ**

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

แจ่มมากๆครับ..น้ากอบสุดหล่อ..

kobiekung
    ผู้เยี่ยมชม

หัวหน้าเขตฯ มารอต้อนรับคณะเรา

ถ่ายภาพกับพี่หนึ่งคับ

พี่หนึ่งพาเจ้าตั้นบรรทุกน้ำมาแจกด้วยคับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kobiekung ดูโพส
    บรรยากาศระหว่างทางคับ

ถึงแล้วค้าบบบ โชว์ป้ายหน่อย
    รูปน้ากอบไปไหนไม่เห็นมีเลย เด๋วจำหน้าไม่ได้

kobiekung
    ผู้เยี่ยมชม

ช่วยกันยกคนละแพ็คสองแพ็ค

แล้วก็มาจัดแถวถ่ายรูปกัน

แผนที่ป่า ซึ่งเป็นเขตติดต่อกันถึง5จังหวัด จากเดิมมีประมาณ5ล้านไร่ แต่ปัจจุบันเหลือเพียง1ล้านไร่แล้วคับ

แล้วก็มาเป็นนักเรียน ฟังบรรยายสภาพป่า และปัญหาต่างๆ จากหัวหน้าเขตฯ อย่างตั้งอกตั้งใจกันมากคับ

เสร็จแล้วก็เดินทางไปปลูกป่ากันคับ

หน้า 5 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้