หน้า 424 จากทั้งหมด 743 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 324 374 414 415 416 417 418 419 420 421 422 423 424 425 426 427 428 429 430 431 432 433 434 474 524 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 8,461 ถึง 8,480 จากทั้งหมด 14859

สมาชิกถาวร TTC-530 TTC-Member
    User ID
    167
    Status
    โพส
    966

มาตรฐาน ตอบ: นัดพบปะ มิตติ้ง กิจกรรมของพี่น้องชาวยุดยา

[quote=กรุงเก่า;550972]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fear_dark ดูโพส

เขามาสั่งพักงานเราเรื่องอะไรอ่ะครับน้าอ็อด อยากรู้อ่ะครับ ลองเล่าเรื่องราวให้เพื่อนๆสมาชิกเราฟังดูกันครับ จะได้รู้ว่าสมัยนี้ความเป็นธรรมมันไม่มีไปแล้วจริงๆในสังคมอ่ะครับ แต่ยังไงก็สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สมัยนี้ได้ข่าวมาว่า บางรง. ชอบหาทางบีบพนักงานให้ออกด้วยวิธีต่างๆ นาๆด้วยวิธีที่ไม่เป็นธรรมอ่ะครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ ครับน้าอ๊อด...!
    ด้วยความเคารพครับ...!
    ผมละคนนึงครับน้าตั้วโดนมาแล้วตอนนี้นอนเล่นอยู่บ้าน3เดือนกว่าแล้วมั้งครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน ตอบ: นัดพบปะ มิตติ้ง กิจกรรมของพี่น้องชาวยุดยา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SURACHET ดูโพส
    น้าตั้ววันเสาร์เช็คราคาให้ผมหน่อยนะครับ (แคปตัวกระบะต่ำครับ)
    ได้ครับน้าเดียว. เดี๋ยวยังไงผมถามราคาเขาแล้ว ผมจะโทรไปแจ้งนะครับ ว่าแต่ทำไมน้าเดียวไม่ถอยใหม่ไปเลยอ่ะครับ ตอนนี้ราคาก็ไม่ถึง3พันแล้วนะครับ เพราะเราไปซื้อของมือสองแบบนี้ โอเคราคามันได้ถูก แต่ด้วยความเคารพครับ เราไม่รู้ว่าเขาเอามาจากไหนอ่ะดิครับ รถที่เขาไปถอดมาตั้งขาย อาจไปประมูลมาจากรถที่ประสบอุบัติเหตุมาหรือป่าว เราก็ไม่รู้อ่ะดิครับน้าเดียว เราไม่สามารถเช็คที่มาที่ไปของเจ้าของเดิมเขาได้อ่ะครับ ผมว่าอย่างน้าเดียวเหลือๆอ่ะ ถอยใหม่ไปเลยดีกว่าครับ

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

ก็ประมาณเนี้ยครับน้าตั้ว........

ทำ งานบริษัท a มาหลายปี เเต่อีกไม่กี่วันจะถูกโอนย้ายไปบริษัท b โดยที่ทำงานยังเป็นที่เดิม บริษัทอ้างเหตุผลในเเง่ของความเหมาะสม เเละบอกว่าทุกอย่างเหมือนปกติ หากเราไม่ยอม สามารถเรียกร้องค่าชดเชยได้ไหมครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย fear_dark : 24-08-2011 เมื่อ 22:08

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

การเปลี่ยนตัวนายจ้าง ถือว่าเป็นการเลิกจ้าง แม้ว่าจะเป็นบริษัท ในเครือก็ตาม แม้จะนับอายุงานต่อเนื่อง สวัสดิการเท่าเดิม แต่ลูกจ้างมีสิทธิปฏิเสธไม่โอนไปทำงานกับนายจ้างใหม่ได้ ตามประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์ มาตรา 577 วรรค 1 ที่ต้องได้รับความยินยอมพร้อมใจจากลูกจ้าง คำสั่งของนายจ้างถือว่าไม่ชอบด้วยกฎหมาย ลูกจ้างสามารถไม่ปฏิบัติตามคำสั่งได้
    หากไม่ไปลูกจ้างไม่มีสิทธิเรียกร้องค่าชดเชย ยกเว้น นายจ้างเดิมไม่ยอมให้ทำงานต่อไป ไม่จ่ายค่าจ้างให้ ก็ถือว่านายจ้างเดิมเลิกจ้างลูกจ้างผู้นั้น ลูกจ้างมีสิทธิได้รับเงินค่าชดเชย ตามมาตรา 118 นอกจากนี้ลูกจ้างยังอาจฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายจากการเลิกจ้างไม่เป็นธรรม ได้ด้วย

สมาชิกถาวร TTC-530 TTC-Member
    User ID
    167
    Status
    โพส
    966

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ได้ครับน้าเดียว. เดี๋ยวยังไงผมถามราคาเขาแล้ว ผมจะโทรไปแจ้งนะครับ ว่าแต่ทำไมน้าเดียวไม่ถอยใหม่ไปเลยอ่ะครับ ตอนนี้ราคาก็ไม่ถึง3พันแล้วนะครับ เพราะเราไปซื้อของมือสองแบบนี้ โอเคราคามันได้ถูก แต่ด้วยความเคารพครับ เราไม่รู้ว่าเขาเอามาจากไหนอ่ะดิครับ รถที่เขาไปถอดมาตั้งขาย อาจไปประมูลมาจากรถที่ประสบอุบัติเหตุมาหรือป่าว เราก็ไม่รู้อ่ะดิครับน้าเดียว เราไม่สามารถเช็คที่มาที่ไปของเจ้าของเดิมเขาได้อ่ะครับ ผมว่าอย่างน้าเดียวเหลือๆอ่ะ ถอยใหม่ไปเลยดีกว่าครับ
    ครับน้าตั้ว ผมถามของใหม่แล้วเบิก0 ราคา5000กว่าน่ะครับ แล้วมีแต่ตัวกระบะสูงน่ะครับ
    ถ้าหาไม่ได้คงไม่ใส่เลยน่ะครับน้าตั้ว เพราะผมจะใส่เบาะญี่ปุ่นอยู่แล้ว น่ะครับ เพียงแต่มันเป็นคราบ และสีด่าง บางแห่ง สีถลอกเห็นสีขาวเลยน่ะครับ แต่ไม่มากครับ

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

[QUOTE=fear_dark;550954]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bypass ดูโพส

ครับน้าแขกเดี๋ยวจะออกเมื่อไหร่จะไปซ้อมครับ.......แต่ตอนนี้สหภาพโทรมาว่าทางโรงงาน(ญี่ปุ่น)นัดเจรจาไก่เกรี่ยจะไม่ยอมขึ้นศาลครับให้กลับไปทำงานเหมือนเดิมครับเพราะทางสหภาพบอกว่าถ้าขึ้นศาลทางบริษัทสู้ไม่ได้ถ้าแพ้จะต้องจ่ายให้ต่อคนประมาณ2-3ล้านบาทครับ(โดนพักงาน6คน)........ แต่ทางเรายื่นขอเสนอสหภาพว่าถ้ากลับไปทำงานที่โดนพักงาน7วันต้องจ่ายค่าแรงให้ปกติและเต็มจำนวนครับเพราะไม่มีความผิดและไม่เป็นธรรมครับ....... นัดเจรจาพรุ่งนี้ครับ
    ..โดนพักงานโดยไม่มีความผิด เข้าไปคุยกับกรมแรงงานเลยครับน้าอ๊อด(มรท) โดนพักงาน 6 วัน จ่ายแค่ค่าแรงอย่างเดียวไม่ได้ครับน้าอ๊อด..ต้องเรียกค่าทำขวัญด้วยครับ..ทำให้เราตกใจ ทำให้เราเสียประวัติ อย่าไปยอมครับน้าอ๊อด ไกล่เกลี่ยก้ออย่าไปยอม ทีพักงานเรา ทำไมไม่คิด..ไอ้พวกเฮงซวย มันถือว่า กฎระเบียบอยู่ในมือมันมั้ง..เป็นกำลังใจให้ครับน้าอ๊อด สู้ ต่อไปครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อันนี้มันเป็นเรื่องของทางกฎหมายแรงงาน ซึ่งสารภาพเลยครับว่าผมไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลยครับ แต่ผมว่ายังไงความเป็นธรรมมันยังมีอยู่ในสังคมแน่นอนครับ แผ่นดินนี้ เมืองนี้มันคือประเทศไทย ผมว่าถ้าขึ้นศาลแรงงานจริงๆ ยังไงศาลท่านก็ต้องเข้าใจหัวอกคนไทยด้วยกันครับ เชื่อผมครับ ยังไงก็สู้ๆ ครับน้าอ็อด เป็นกำลังใจให้ครับน้าอ็อด มีอะไรที่ผมพอจะช่วยได้ และความสามารถผมถึง ยินดีช่วยเต็มที่ครับน้าอ็อด เรียกใช้ได้ตลอด24ชม.เลยครับน้าอ็อด...!

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

ขอขอบคุณน้าๆมากๆครับ......แต่ตอนนี้ทางบริษัทก็โดนทางสหภาพเล่นงานไปหนักเหมือนกันครับ......ตอนนี้สถานกาณ์เริ่มเปลี่ยนไปแล้วครับ(เห็นทางสหภาพแจ้งมา)

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ปัญหาทุกอย่างมีทางออกครับน้าอ๊อด

User ID
    17539
    Status
    โพส
    203

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    เล็งๆ เชฟโรเลต ครูซอ่ะครับน้าตุ้ย.. แต่ได้ข่าวคร่าวๆมาว่า อีกไม่เกิน 2เดือน civic จะออกตัวใหม่ โฉมใหม่แบบเปลี่ยนโฉมเลยอ่ะครับ ก็เลยว่ารอคอยดูซักหน่อย แต่ก็ไม่แน่อ่ะครับ เพราะตอนนี้มันก็เหลือไม่กี่งวดก็จะหมดแล้ว อาจรอส่งให้หมด แล้วรอดู เผื่อมีเจ้าตั้นแบบโฉมใหม่ออกมาอีกอ่ะครับ
    ซีวิคใหม่ไม่ค่อยสวยนะผมว่า มองข้าม ex แล้ว

User ID
    448
    Status
    โพส
    1,470

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fear_dark ดูโพส
    ขอขอบคุณน้าๆมากๆครับ......แต่ตอนนี้ทางบริษัทก็โดนทางสหภาพเล่นงานไปหนักเหมือนกันครับ......ตอนนี้สถานกาณ์เริ่มเปลี่ยนไปแล้วครับ(เห็นทางสหภาพแจ้งมา)
    น้าอ็อดสู้ๆ...จะซ้อมกันเมื่อไหร่ก็แจ้งมาได้นะครับ..

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

สวัสดีครับ สมาชิกอยุธยา
    และขอเป็นกำลังใจให้กับชีวิตพนักงานโรงงานทุก ๆ ๆ คนนะครับ

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

..สวัสดีครับน้าตุ้ย..เด็กนักเรียนทุน เอาทั้งหมดกี่คนครับ..ขอรายละเอียดด้วยนะครับ ..ตอนนี้แจ้งเรื่องไปแล้วครับ

TTC-002346 TTC-Member
    User ID
    15237
    Status
    โพส
    299

[QUOTE=fear_dark;550954]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bypass ดูโพส

ครับน้าแขกเดี๋ยวจะออกเมื่อไหร่จะไปซ้อมครับ.......แต่ตอนนี้สหภาพโทรมาว่าทางโรงงาน(ญี่ปุ่น) นัดเจรจาไกล่เกลี่ยจะไม่ยอมขึ้นศาลครับให้กลับไปทำงานเหมือนเดิมครับเพราะทางสหภาพบอกว่าถ้าขึ้นศาลทางบริษัทสู้ไม่ได้ถ้าแพ้จะต้องจ่ายให้ต่อคนประมาณ2-3ล้านบาทครับ(โดนพักงาน6คน)........ แต่ทางเรายื่นขอเสนอสหภาพว่าถ้ากลับไปทำงานที่โดนพักงาน7วันต้องจ่ายค่าแรงให้ปกติและเต็มจำนวนครับเพราะไม่มีความผิดและไม่เป็นธรรมครับ....... นัดเจรจาพรุ่งนี้ครับ
    บริษัทอะไรอะน้าอ๊อดที่ทำ อะ เขารับช่างปวส. ไฟฟ้ามะ อิอิ มีสหภาพแล้วชอบ มากๆ ที่ผมอยู่อยากจะทำแต่ไม่มีแนวร่วมเลย เซ็ง

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ ตอนนี้ที่บริษัท(เครือซิเมนต์ไทย) กำลังขยายงานทางด้าน โลจิสติกส์ โดยต้องการรับสมัครพนักงาน วุฒิ ปวส. (ช่างหรือพาณิชย์) อายุไม่เกิน 30 ปี เพศชาย เกรดเฉลี่ย 2.75 ขึ้นไป (ปฏิบัติงาน ณ ศูนย์กระจายสินค้าทั่วประเทศ) ถ้าน้า ๆ สนใจจะสมัคร โทรหาผมได้ครับ....(ข้อมูลรายได้คร่าว ๆ นะครับ เงินเดือนจำไม่ผิดสตาร์ท 10,000 บาท บวก ค่าเบี้ยเลี้ยงทำงาน ตจว. บวก ค่าเช่าบ้าน โบนัส 1 เดือน บวก โบนัสพิเศษ (ประมาณ 3 เดือน ขึ้นอยู่กับผลประกอบการ) เบิกค่ารักษาพยาบาล ของตัวเอง และภรรยา บุตร (ได้ครึ่งหนึ่ง) กิ๊กเบิกไม่ได้ เบิกค่ารักษาฟัน (ยกเว้นดัดฟัน ครอบฟัน) คร่าว ๆ นะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Ttriton : 25-08-2011 เมื่อ 11:51

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mui ดูโพส
    ..สวัสดีครับน้าตุ้ย..เด็กนักเรียนทุน เอาทั้งหมดกี่คนครับ..ขอรายละเอียดด้วยนะครับ ..ตอนนี้แจ้งเรื่องไปแล้วครับ
    น้าลองดูสัก 3 คนก็ได้ครับ....ผมจำไม่ได้ว่าบริษัทเค้าให้ทั้งหมดกี่ทุน สำหรับรายละเอียด ขอ mail น้ามุ้ยด้วยนะครับ

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

สู้ๆครับน้าอ๊อด...

User ID
    2867
    Status
    โพส
    891

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NANEK_BW ดูโพส
    อลังเลยสิครับน้าเอ็ด ตัวหนังสือชัดๆ ร้องเพลินเลยคราวนี้ น้าเดียว
    น้าเดียวแกสายตาไม่ค่อยดีครับน้าเน็ค

User ID
    2867
    Status
    โพส
    891

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ phooseng ดูโพส
    จัดไปน้า เดียว จอ 43" ติดฝาท้าย แครี่บอย แจ่มสุดๆไม่มีใครเหมือนแล้วก็ไม่มีใครกล้าเหมือนด้วย เอิ๊กๆๆ ทำแล้ว มีรูเสียบไมค์ เยอะๆนะครับ เดี๋ยวแย่งกัน ^-^
    น้าภูอย่ายุน้าเดียวนะ เดี๋ยวแกเอาจริงขึ้นมา ต้องลำบากนักร้องอย่างพวกเราอีก

User ID
    2867
    Status
    โพส
    891

น้าอ็อดสู้ๆ...จะซ้อมกันเมื่อไหร่ก็แจ้งมาได้นะครับ..
    วันนี้เลยมั้ย

หน้า 424 จากทั้งหมด 743 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 324 374 414 415 416 417 418 419 420 421 422 423 424 425 426 427 428 429 430 431 432 433 434 474 524 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้