หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 35

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

Talking วัดหรือยัง? การกินของv.7

ไม่ทราบน้าๆๆ วัดหรือยังคับ อัตราการกินน้ำมันของ V.7
    ของผม 4*2 เกียร์ธรรมดาวิ่งเส้น ศรีนครินทร์ เจอรถติดบ่อยๆๆ กับ เส้น บางนา-ตราด วิ่ง 100 - 140 ตลอด
    เติมเต็มถังหัวจ่ายตัดพอดี + 15 บ. วัดไมล์ที่ 0 ก.ม.
    ไฟโชว์พอดีได้ 844 ก.ม.
    ไม่ทราบว่าของน้าๆๆได้เ่ท่าไรบ้าง

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: วัดหรือยัง? การกินของv.7

เมื่อวาน เพิ่งวัดมาครับ

วิ่งในเมือง สองวัน จูนกล่องแต่งด้วย ใช้น้ำมันไปมากมายอยู่

เมือวานไปราชบุรี ซัดไปกลับ ตลอดทาง เปิดกล่องยกหัวฉีด ดันรางด้วย

ลุยออฟโรดเล่นๆ ด้วย ได้อยู่ที่ 9.35 กม. ต่อลิตรครับ

กล่องหลัก ผมใช้ 3.2 006 ครับ

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

มาตรฐาน Re: วัดหรือยัง? การกินของv.7

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    ไม่ทราบน้าๆๆ วัดหรือยังคับ อัตราการกินน้ำมันของ V.7
    ของผม 4*2 เกียร์ธรรมดาวิ่งเส้น ศรีนครินทร์ เจอรถติดบ่อยๆๆ กับ เส้น บางนา-ตราด วิ่ง 100 - 140 ตลอด
    เติมเต็มถังหัวจ่ายตัดพอดี + 15 บ. วัดไมล์ที่ 0 ก.ม.
    ไฟโชว์พอดีได้ 844 ก.ม.
    ไม่ทราบว่าของน้าๆๆได้เ่ท่าไรบ้าง
    ประมาณ 12 กม./ลิตร กับความเร็วประมาณนี้ ผมว่าโอนะครับท่าน

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

ฮ่าๆ ช่วงนี้เติมทีละ 300 ชีวิต อดสู!

User ID
    901
    Status
    โพส
    469

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ฮ่าๆ ช่วงนี้เติมทีละ 300 ชีวิต อดสู!
    อดสู ไว้ฟังเสียง (เพราะไปลงเครื่องเสียงใหม่)

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ จักร ดูโพส
    อดสู ไว้ฟังเสียง (เพราะไปลงเครื่องเสียงใหม่)
    ตาจักร ตามหลอกหลอนทุกกะทู้!

TTC-00130 TTC-Member
    User ID
    301
    Status
    โพส
    217

เสาร์ที่แล้ว 15 ส.ค. ไปอัพมา พร้อมเปลี่ยนไส้กรองและ U-Bolt ที่ศูนย์ ออโต้ซิตี้
    เลยเอารถลองวิ่งไปบางแสน วัดอัตราบริโภคน้ำมัน

ขาไป ค่อยๆเร่งอย่างทะนุถนอม วิ่งบางนา-ชลบุรี (ข้างล่าง ไม่ใช้ทางด่วน) ใช้ความเร็ว 80-90
    วิ่งไปจนถึงบางแสน RV บอกอัตราบริโภคไว้ที่ 16.5โลลิตร

ขากลับลองขึ้นไปวิ่งยกระดับ บางนา-ชลบุรี รับบัตรแล้วลองเหยียบเต็มๆ
    ขึ้นไปถึง 100ไวกว่าเดิมครับ เหมือนมันปรู้ดปร้าดดีกว่าเดิม (V.3)
    แล้วลองไปจนถึง 150 ก็ยังขึ้นไว แต่ต้องหยุดแค่นั้น เพราะยางรถไม่อำนวย
    ด้วยล้อหลังมีแผลลึกที่แก้มยาง เกรงว่าถ้าอัดนานๆ จะยางระเบิด ลงข้างทางไปซะก่อน

เลยผ่อนลงมา วิ่งที่ 100-110 แล้วกด RV วัดอัตราบริโภคใหม่
    วิ่งด้วยความเร็วเกือบๆคงที่ไปจนถึงบางนา RV แจ้งมาว่า 15โลลิตร
    ผมจึงขอสรุปเอาเองว่า ถ้าวิ่ง 120 จะบริโภคที่ 13-14โลลิตร

ส่วนตอนลงมาแล้ว วิ่งจากบางนาไปปู่เจ้า รถติดมาก อัตราสิ้นเปลืองอยู่ที่ 9-10โลลิตร
    (แต่เมื่อยขามากกว่า ของผม MT)

รถผม 4x4 2.5MT 4dr ครับ

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

ไปเปลียน U-Bolt ใช้เวลานานรึป่าวครับ

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

11-12 โลลิตรครับ ในเมืองเป็นหลัก แต่วิ่งเช้า กะ เย็น กลางวันจอด ผ่านแต่ย่านรถติด บางรัก-สามย่าน-พระราม4-สุขุมวิท ทุกวันเช้าเย็น 1 ถึงได้ 700-750 โลครับ (116/2500 Mt (เมื่อยขาเหลือเกิน) 4ประตู 3.2 วี7 ครับ

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    เมื่อวาน เพิ่งวัดมาครับ

วิ่งในเมือง สองวัน จูนกล่องแต่งด้วย ใช้น้ำมันไปมากมายอยู่

เมือวานไปราชบุรี ซัดไปกลับ ตลอดทาง เปิดกล่องยกหัวฉีด ดันรางด้วย

ลุยออฟโรดเล่นๆ ด้วย ได้อยู่ที่ 9.35 กม. ต่อลิตรครับ

กล่องหลัก ผมใช้ 3.2 006 ครับ

ผมบีบแตรทัก(คิดว่าคงเป็นน้านุ๊ก) แถวสีแยกไฟแดงถนนเอกชัย เช้าวันทิตย์ 9 โมงกว่า ๆ เห็นสติกเกอร์คลับ 2 อันติดท้ายรถซ้าย แถมสติกเกอร์ร้านสีติดด้านขวา ในกระบะมีต้นไม้แห้ง ๆ 2 ต้น ทักตามประสา "คนในคลับ" อ่ะครับ แต่เป็นใครไม่รู้

TTC-00131 TTC-Member
    User ID
    39
    Status
    โพส
    335

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NATSKI13 ดูโพส
    เสาร์ที่แล้ว 15 ส.ค. ไปอัพมา พร้อมเปลี่ยนไส้กรองและ U-Bolt ที่ศูนย์ ออโต้ซิตี้
    เลยเอารถลองวิ่งไปบางแสน วัดอัตราบริโภคน้ำมัน

ขาไป ค่อยๆเร่งอย่างทะนุถนอม วิ่งบางนา-ชลบุรี (ข้างล่าง ไม่ใช้ทางด่วน) ใช้ความเร็ว 80-90
    วิ่งไปจนถึงบางแสน RV บอกอัตราบริโภคไว้ที่ 16.5โลลิตร

ขากลับลองขึ้นไปวิ่งยกระดับ บางนา-ชลบุรี รับบัตรแล้วลองเหยียบเต็มๆ
    ขึ้นไปถึง 100ไวกว่าเดิมครับ เหมือนมันปรู้ดปร้าดดีกว่าเดิม (V.3)
    แล้วลองไปจนถึง 150 ก็ยังขึ้นไว แต่ต้องหยุดแค่นั้น เพราะยางรถไม่อำนวย
    ด้วยล้อหลังมีแผลลึกที่แก้มยาง เกรงว่าถ้าอัดนานๆ จะยางระเบิด ลงข้างทางไปซะก่อน

เลยผ่อนลงมา วิ่งที่ 100-110 แล้วกด RV วัดอัตราบริโภคใหม่
    วิ่งด้วยความเร็วเกือบๆคงที่ไปจนถึงบางนา RV แจ้งมาว่า 15โลลิตร
    ผมจึงขอสรุปเอาเองว่า ถ้าวิ่ง 120 จะบริโภคที่ 13-14โลลิตร

ส่วนตอนลงมาแล้ว วิ่งจากบางนาไปปู่เจ้า รถติดมาก อัตราสิ้นเปลืองอยู่ที่ 9-10โลลิตร
    (แต่เมื่อยขามากกว่า ของผม MT)

รถผม 4x4 2.5MT 4dr ครับ
    ผมก็ไปเขาที่นี่มาครับ เห็นมีอยู่คันนึงแต่ไม่รู้ใครขับ ผมตัวใหญ่ๆ อะครับ น่าจะเจออิอิ

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

ยังไม่ได้วัดเลย...
    แต่วิ่งดีมากๆ...เห็นชัดเจน...OEM...

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อัตราเร่งออกตัวดีครับตอนวิ่ง40-60 รอบอยู่ 1000-1400 เหมือนลาก รอบเครื่องกลัวกินน้ำมันจังขับในเมืองเกียร์ออโต้พลัส2.5
    ตอนวิ่งทางไกลอัตราตอบสนองขึ้นลงเขาไปได้เรื่อยดีครับ วิ่ง100-120 เฉลี่ยน่าจะ12+-1กิโล/ลิตร เต็มถังวิ่งประมาณ 850กม.

gorgonzola,pkt
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ยังไม่ได้วัดเลย...
    แต่วิ่งดีมากๆ...เห็นชัดเจน...OEM...

เห็นด้วยครับวิ่งไหลลื่นและต่อเนื่องดีมากครับ เกียร 1,2,3,4 สัมพันธ์กัน กว่าเมื่อก่อนครับ และ เงียบลงมากด้วย และที่ มี น้าๆเคยบอกว่าเกียร์3 ลากได้ถึง100 นั้น สบายๆ ครับ มีประโยชน์มากเวลารีบๆเร่ง(ตื่นสาย) อิอิอิ

อัตราสิ้นเปลืองเดี๋ยว มาแชร์ให้ครับยังไม่หมดถังเลย

triton68
    ผู้เยี่ยมชม

ผมว่ากินกว่าเดิมนะครับผมเคยเติม 300 ตอนน้ำมัน ราคา 29 วิ่งได้ประมาณ 150 กว่าๆ ในเมือง แต่ตอนนี้ราคาน้ำมัน 28 วิ่งได้ 100 กว่าๆ ผมจะลองดูอีก 2 วันไม่ดีก็เปลี่ยนแบบเดิมดีกว่า แต่การวิ่นนะเรียบขึ้นครับ

TTC-00130 TTC-Member
    User ID
    301
    Status
    โพส
    217

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ big10260(TTC00131) ดูโพส
    ผมก็ไปเขาที่นี่มาครับ เห็นมีอยู่คันนึงแต่ไม่รู้ใครขับ ผมตัวใหญ่ๆ อะครับ น่าจะเจออิอิ

วันนั้นผมก็เห็นรถคุณครับ 555+
    TTC-00131 เสาอากาศวิทยุอย่างยาว ฝาปิดท้ายสวยดีนะครับ

แต่เห็นคนขับผอมกว่าในรูปที่เคยเห็นเอามาลงในเว็บ เลยไม่กล้าทัก กลัวจะเป็นว่าจะวานน้องชายให้ขับมาเข้าศูนย์ เดี๋ยวจะงง
    ส่วนผมก็คนที่นั่งอ้วนอ่านหนังสือนิยายกำลังภายในอยู่ตรงที่นั่งใกล้ประตูห้องรับรองน่ะครับ

User ID
    3933
    Status
    โพส
    133

เข้ามา Up ตัวเองครับ...รายงานตัว

User ID
    666
    Status
    โพส
    404

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ May5656 ดูโพส
    ของผมเพิ่งทดสอบถังแรกเติมเต็มถังจนถึงขีดแรกขับที่ความเร็ว 80-100 กม/ชม.
    ได้ระยะทางสองร้อยยี่สิบกิโลเมตรถือว่าประหยัดกว่าเดิม
    เพราะตั้งแต่ออกรถมาจนถึงปัจจุบันแปดหมื่นกว่ากิโลเมตรเพิ่งเห็นครั้งแรกนี่แหละ
    น้ำมันลดลงไปขีดนึงได้ระยะทางสองร้อยกว่ากิโล 5555.....

ปล. รถผม พลัส 4 ประตู ออโต้
    พ่วงกล่อง+ดันราง อุดegr ปรับบูท 16.5 ปอนด์
    ยกสูง 2 นิ้ว ใส่ยาง 265/75/r16 At มีฝาครอบกระบะ
    เห็นด้วยครับ วิ่งช้าๆไม่เกินร้อยกดคันเร่งนิ่งๆประหยัดเห็นๆ แต่มันอึดอัดยังไงก็ไม่รู้

ผมเปลี่ยนกลับมาใช้เวอร์ชั่นเดิม v3 แล้ว หลังจากลองใช้ เวอร์ชั่นใหม่ อยู่ประมาณสองเดือนกว่า ที่ผ่านมาไปเพชรบูรณ์มา ไต่เขาสู่ เวอร์ชั่นเดิม ไม่ได้ เสียงเครื่องดังมา กินน้ำมันมากกว่าเดิม คุยกับช่างเขาก็บอกว่า เวอร์ชั่นเดิม v3 ใช้งานดีอยู่แล้ว แต่เสียงเครื่องดังหน่อยครับ

สมาชิกถาวร TCC-0576 TTC-Member
    User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

ของผมประมาณ12กม/ลิตร ครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้