ผมขับ Plus สี่ประตู (ผมเคยมี Plus Cab ด้วย) Triton ของท่านอื่นเป็นเหมือนผมหรือไม่?
1. รู้สึกว่าประตูแต่ละบานเสียงปิดจะดังไม่เหมือนกันซักบาน ประตูบานหน้าด้านซ้ายเสียงปิดนุ่มนวลที่สุดและเปิดปิดง่ายด้วย (Plus Cab ก็เช่นกัน) ส่วนบานอื่นดังอย่างกับเสียงเหล็กกระทบกันและเปิดปิดยาก โดยเฉพาะประตูฝั่งคนขับนี่ดังมาก ผมลองกดตัวล็อกที่ประตูเล่นดูแล้วคิดเสียงมาจากตัวล็อกแน่ ๆ (อิจฉายี่ห้ออื่น เสียงปิดประตูเขานุ่มนวลดีจัง)
2. Plus สี่ประุตูเสียงเวลาเปิดวิทยุหรือคุยกันเสียงดังออกมานอกห้องโดยสาร แต่ Plus Cab ขนาดติซับวูฟเฟอร์กับเพาเวอร์แอมป์ปิดประตูแล้วแทบไม่ได้ยินเสียงอะไรเล็ดลอดออกมา (หรืออาจเป็นเพราะ Plus Cab พ่นกันสนิมมา แต่สี่ประตูไม่ได้พ่น)
ท่านใดมีความคิดเห็นหรือวิธีแก้ไขอย่างไรกรุณาช่วยโพสต์ด้วยครับ