หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 29

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน โก้ 150 กะ น้ำมัน ปตท.

พอดีไปวัดที่อยุธยามาเมื่อวานนี้ ตอนออกจากกรุงเทพบนทางด่วนโดน วีโก้ จี้ตูด แถวปทุม ซึ่งผมขับด้วยความเร็ว 120 ผมก็เลยขับเพิ่มความเร็วที่ 160 แบบสบายๆเพื่อจะแซงชาวบ้านและชิดซ้ายให้เขา หลังจากนั้น โก้ ก็ตามผมมาจนเข้าโค้งแรก เค้าก็เหมือนกะรถวูบเฉยๆ น่าจะความเร็ว ที่ประมาณ 150 อยากทราบว่า เป็นเพราะ อะไรครับ คนที่ออพฟิตบอกเพราะ โก้ถอนเกียร์ ทำให้รถเบลคอัตโนมัต จริงรึปล่าวครับ แล้วมันจะอันตรายมั้ย แล้วทำไมเค้าชอบมาจี้ตูดชาวบ้าน ไม่ชอบเลย เราก็แทบอยากอัดรถหนี พอดีมีผีพรายข้างๆฉุดกระซิบบอก พอได้แล้ว เดี๋ยวโดนกล้องจับความเร็ว
    แล้วขอพ่วงอีกคำถามครับ ผมเติมน้ำมัน ปตท.500 เพื่อไปเที่ยวและขับรถกลับเพาะไฟรถโชว์ตอนเข้าเขตอยุธยา รถมันพุ่งรอบต้นขึ้นไว แต่ความเร็วได้น้อยกว่าเดิม ทุกเกียร์ ให้แฟนลองขับก็เป็น เข้ากรุงเทพเลยตัดสินใจ เติม B5 ของบางจาก (ก่อนนี้ได้รับข้อมูลมาว่า น้ำมัน ปตท.สกปรก) อาการก็ลดลง เป็นเพราะน้ำมันใช่รึปล่าวครับ
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ เคืองใจมาก 2 เรื่องนี้ เล่นเอากระวนกระวานนอนไม่หลับ 5555

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: โก้ 150 กะ น้ำมัน ปตท.

คงไม่มีอะไรหรอกน้าโจ้เฟรนด์ เค้าคงไม่ค่อยชอบที่มีรถที่มียอดขายน้อยกว่าไปอยู่ข้างหน้าเค้ามั้งแล้วคงได้ข่าวว่าตั่นมันก็ไม่ธรรมดาเลยอยากลองไล่ดูสักหน่อย 555.แป๊กไปเลยดิงานนี้...55..
    ส่วนเรื่องน้ำมันโดยมากผมก็เติมแต่ B5 บางจาก กับ ปตท.ครับ..

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: โก้ 150 กะ น้ำมัน ปตท.

แต่ผมเติม ดีเซล ปตท เลยครับ ช้ากว่า B5 ปตท. กับ บางจากอีก ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลทำให้กระจ่าง นึกว่าเป็นรถผมคันเดียว ว่าจะลองเปลียนแนวมาเติมเชลดู ว่าผู้สนับสนุน F1 มีดีขนาดไหนได้ยินมาหลายเสียงแล้วว่าขอเค้ามาตราฐานเดียวกันทั่วโลก ติดที่แพงกว่าชาวบ้าน เหอะๆ แต่ใจยังรัก B5 แค่อยากลอง

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

พวกที่อยากลองของก็งี้แหละครับ..........งิงิ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เติมมาตลอดตั้งแต่ออกเลยครับแต่ก็จะเติมดีเซลเมื่อเวลาที่ไม่มี b5ให้เติม พึ่งมีอาการเพาะน่าจะมาจากรถผมไฟโชว์แล้วผมไปเติม มันเลยเข้มข้นพิเศษ รอบมาไวขึ้นครับ แต่ความเร็วมันไม่มาตามรอบ งง เลยครับ เพราะ 110 เกียร์ 3 มันล่อ 4000 กว่ารอบแล้วอ่ะครับ เสียวเลย พุ่งดีแต่ รอบขึ้นไว กลัวว่าเข้าเรดรายมากๆ เดี๋ยวเครื่องน๊อค แต่ ความร้อนยังปกติครับ แล้วท่านใดพอจะทราบบ้าง ว่า ถ้าเราเหยียวถึงเรดลาย ห้ามเหยียบเกินกี่พันรอบครับ ทราบแล้วบอกด้วย ขอบคุณมากครับ ผมเคยเหยียบเกินทีนึง ตอนที่วิ่งเร็วที่สุดครับ แต่มันกินไปหน่อยเลยพอ ขอบคุณมากครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

บางจาก แน่นอนกว่าครับ ถ้าเป็น บีห้า

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ขอบคุณครับ น้าๆทุกท่าน ผมก็ว่าบางจากแหละ ถ้าปรับปรุงเรื่องห้องน้ำได้น๊ะ ปตท คงจะอดได้เงินผมแน่ 555

พี่วี
    ผู้เยี่ยมชม

ขออนุญาติออกความเห็นด้วยคนนะน้าๆทั้งหลายก็โก้มันครองแชมป์ยอดขายกับแชมป์รถตกข้างทางแห่งปีปล่อยมันเถอะอย่าไปสนใจรถพรรค์นั้นกับพฤติกรรมการขับเลวๆของคนบางคนก็นรกคงแน่นขึ้นอีกเยอะ เราขับแบบปลอดภัยดีกว่านะน้านะ

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

แล้วนี่ตกลง B5 หรือดีเซลที่ว่าสกปรกชอบไปเกี่ยวข้องกับ SCV ติดกันแน่ครับ (ที่ศูนย์ชอบโยนความผิดให้)
    แล้วดีเซลธรรมดาไม่ได้ดีสุดเหรอครับ งง

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ตอนนี้ดีเซลธรรมดา แทบเป็น B5 หมดแล้วละครับ แต่ ดีเซลมันจะผสมสารปรุงแต่ง ส่วนของ 5% ตามสูตรแต่ละเจ้าครับ แต่ถ้า B5 แท้ๆ มันจะสะอาดกว่า และจะเผาใหม้ได้หมดจดกว่าครับ สรุป ตอนนี้ผมใช้แต่ B5 บางจากถ้าเลือกได้ครับ อิอิ

User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ตอนนี้ดีเซลธรรมดา แทบเป็น B5 หมดแล้วละครับ แต่ ดีเซลมันจะผสมสารปรุงแต่ง ส่วนของ 5% ตามสูตรแต่ละเจ้าครับ แต่ถ้า B5 แท้ๆ มันจะสะอาดกว่า และจะเผาใหม้ได้หมดจดกว่าครับ สรุป ตอนนี้ผมใช้แต่ B5 บางจากถ้าเลือกได้ครับ อิอิ
    แล้วตัวไหนละครับที่ช่างศูนย์มั๊กบอกว่าไม่แนะนำให้ใช้นะครับ ยังตาไม่สว่าง 5555555

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ but vulcan ดูโพส
    แล้วตัวไหนละครับที่ช่างศูนย์มั๊กบอกว่าไม่แนะนำให้ใช้นะครับ ยังตาไม่สว่าง 5555555
    ถ้าอยากใช้ก็ใช้ไปเถะครับ แต่แนะนำบางจากครับโอกว่าครับ ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ เฉพาะไตรตั้นน๊ะครับ ยี่ห้ออื่นไม่ได้แน่นอนครับ เพื่อนบางท่านที่ใช้ยี่ห้ออื่นอย่าเข้าใจผิดว่าใช้ได้ละครับ ผมขอนั่งยันนอนยันยืนยัน ใช้ได้ 100 เปอร์ครับ แถมช่วยลดมลพิษเผาใหม้สะอาดหมดจดด้วย ขอบอก

User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ถ้าอยากใช้ก็ใช้ไปเถะครับ แต่แนะนำบางจากครับโอกว่าครับ ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ เฉพาะไตรตั้นน๊ะครับ ยี่ห้ออื่นไม่ได้แน่นอนครับ เพื่อนบางท่านที่ใช้ยี่ห้ออื่นอย่าเข้าใจผิดว่าใช้ได้ละครับ ผมขอนั่งยันนอนยันยืนยัน ใช้ได้ 100 เปอร์ครับ แถมช่วยลดมลพิษเผาใหม้สะอาดหมดจดด้วย ขอบอก

aumardjah
    ผู้เยี่ยมชม

ผม40,000โลเติมดีเซลตลอดไม่กล้าใช้b5...ถ้าจะเปลี่ยนมาใช้b5จะมีปัญหาอะไรเปล่าครับ...รบกวนตอบหน่อยครับ

aumardjah
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน อยากรู้จริงครับ......

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aumardjah ดูโพส
    ผม40,000โลเติมดีเซลตลอดไม่กล้าใช้b5...ถ้าจะเปลี่ยนมาใช้b5จะมีปัญหาอะไรเปล่าครับ...รบกวนตอบหน่อยครับ

Cool Runner
    ผู้เยี่ยมชม

ที่ขายตามปั๊มดีเซลธรรมดาไม่มีแล้วนะ มีแค่ B2 กับ B5
    จะเติมตัวไหนถ้ามันจะมีปัญหามันก็มีได้เหมือนกัน แค่เลือกปั๊มที่มีคนเติมเยอะๆจะได้ไม่เจอน้ำมันเก่าค้างถัง
    แต่ผมเติม B5 แล้วกินน้ำมันมากว่า B2 ประมาณ 1โลลิตร

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

เติมb-5 บางจาก สึกว่าพุ่งกว่า ปตท ส่วนเรดลาย คอมมอลเรล ตัดที่ 5000 มั่งเห็นช่างบอก

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

เข้าไปคลับวีโก้มา ของเขาคุยแต่เรื่องความแรงเป็นที่1 แถมไม่สุภาพเหมือนคลับเราเท่าไหร่ แต่ก็ข้องใจอย่างยิ่งคือเขาบอกว่า ตัวทอ็ป3000ของเขาแรงที่สุดตอนนี้
    ตัว3200ของเราสู้ไม่ได้เหรอครับ ความปลอดภัยเราเหนือกว่าแน่ๆ แต่ขึ้นชื่อว่ามิตซูเรื่องความแรงเราแพ้เขาไ้ด้ไงครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

เอารถไปเครม scv ตัวที่ สอง (เปลี่ยนมาแล้วสองตัว) เด็กรับรถศูนย์แห่งหนึ่งแถวบางแคมันบอกให้ผมล้างถังบอกว่าน้ำมันไม่ดี พี่ใช้บีห้า ใช่ป่าวผมบอกเจออะไรก็เติมเว้นแก๊สโซฮอ มันบอก บี5ใช้ไม่ได้ ผมเถียงบอกว่าเมื่อก่อนเติมดีเชลสังเคราะห์รูปหอย 15000 โล svc ตัวติดรถก็กลับบ้านมันไปแล้ว
    เสือกว่าน้ำมันบ้านตูสกปรกไอ้ตูด ต้าก็เป็น สุก็เป็น คุณรู้ป่าว มันว่าหน้าลอยๆ(มันขับโก้)อ้าวแล้วรถที่เอ็งขายเอ็งต้องเป็นตามมันด้วยหรือผมพูด อย่าเถียงผม ผมเป็นมาสเตอร์แล้ว เขาพูด ผมบอกตูก็จบช่างยนต์ไอ้.ลิง...ตกลงได้เครม
    ผมก็สวนไปว่า เอ็งก็รู้ว่าน้ำมันไม่ดีสกปรกทำไมเอ็งไม่ทำกรองดีๆหน่อยละไอ้ลิงหรือติดสักสองตัวไปเลย(เหตุการณ์นี้เกิดก่อนเรียกรถไปเปลี่ยนกรองรุ่นใหม่หนึ่งอาทิตย์)รถก็ออกมาหลายปีแล้วหรือไม่คิดจะพัฒนาเลย ตูจะไปรู้ไดไงว่าน้ำมันที่ไหนดีไม่ดีตูเห็นมันขายกันทุกปั้ม
    สุดท้ายเอาน้ำมันออกจากถัง สิบกว่าลิตร แล้วช่างวิ่งไปซื้อ บี5 มาเติมให้ ตูละกลุ้ม
    ปัจจุปัน ญาติกันโก้แสนกว่าโล วูปๆดับๆ ช่างตีซ่อมหมื่นห้าอย่างน้อย ....มันถามผมรถเอ็งเป็นป่าว ผมบอก เป็นเหมือนกันเครมscvแล้วหาย สี่หมื่นห้าสองตัวแล้ว กว่าจะแสนคงเข่งนึงพอดีว่ะ55555555555 หวังว่าเปลี่ยนกรองรุ่นใหม่แล้วคงไม่ถึงเข่ง
    ขอโทษตาโจ้เฟรนที่เอากระทู้ท่านมาเล่าเรื่องๆฮาให้อ่าน5555555555

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

จัดไปครับน้าวุฒอย่างน้อยเพื่อนไพ่ๆน้องๆจะได้ทราบข้อมูลตรงกันและถูกต้องถ้วนหน้าครับ ขอบคุณมากๆครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้