สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3193
    Status
    โพส
    170

มาตรฐาน ตามหาลูกยางตามรูป

ไม่แน่ใจรูปขึ้นหรือเปล่า ตามรูปที่1 และ 2 เป็นลูกยางกันน้ำบริเวณบันไดข้าง น้ำเข้าครับ เคยเปลี่ยนชิ้นส่วนตามรูปครับ แต่ช่างไม่ได้ใส่ให้เหมือนของเดิมก็เลยต้องตามหา

User ID
    3193
    Status
    โพส
    170

มาตรฐาน Re: ตามหาลูกยางตามรูป

เดียวหาวิธีอัปโหลดรูปมาประกอบการถามอีกทีครับ

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

ตกลงหารูปได้ยังครับ
    ถ้าเป็นชิ้นส่วนของรถ และไม่แพงมาก ด็น่าจะซื้อกับศูนย์ไปเลย หรือเครมกับศูนย์ที่เขาทำของเราไม่ดีนะครับ

User ID
    3193
    Status
    โพส
    170

ได้แล้วครับ สั่งซื้อจากศูนย์ใหญ่ MMT ส่งรูปไปให้ฝ่ายอะไหล่ดู ฝ่ายอะไหล่บอกเบอร์อะไหล่กับผม ผมไปบอกให้ศูนย์บริการกวงถ่วงไถ่มอเตอร์เซลล์บางนาสั่งจากศูนย์ใหญ่ MMT อีกที เป็นลูกยางกันน้ำบริเวณใต้ชายบันไดตัวละ 20 บาท แต่ก็เกือบเสีย 2000 ล่ะ เห็นบอกว่าเป็นแรงรื้อพรมและเบาะ กำลังจะเซ็นแล้วแต่ตัดสินใจทักทวง เจรจากับศูนย์บริการสักพักอธิบายให้ช่างเข้าใจว่าตัวที่สั่งมาไม่ได้อยู่ใต้พรม การติดตั้งไม่ต้องลื้ออะไรเอามือกดลูกยางเข้าไปได้เลย คุยกันเสร็จสรุปไม่ได้เสีย 2000 ครับรอดไป แต่ก็ยังเสียอยู่ดีนิดหน่อย ค่าลูกยางและค่าแรง 245 บาท...จบการรายงานข้อมูลข่าวสารเรื่องอะไหล่

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NENG_3 ดูโพส
    ได้แล้วครับ สั่งซื้อจากศูนย์ใหญ่ MMT ส่งรูปไปให้ฝ่ายอะไหล่ดู ฝ่ายอะไหล่บอกเบอร์อะไหล่กับผม ผมไปบอกให้ศูนย์บริการกวงถ่วงไถ่มอเตอร์เซลล์บางนาสั่งจากศูนย์ใหญ่ MMT อีกที เป็นลูกยางกันน้ำบริเวณใต้ชายบันไดตัวละ 20 บาท แต่ก็เกือบเสีย 2000 ล่ะ เห็นบอกว่าเป็นแรงรื้อพรมและเบาะ กำลังจะเซ็นแล้วแต่ตัดสินใจทักทวง เจรจากับศูนย์บริการสักพักอธิบายให้ช่างเข้าใจว่าตัวที่สั่งมาไม่ได้อยู่ใต้พรม การติดตั้งไม่ต้องลื้ออะไรเอามือกดลูกยางเข้าไปได้เลย คุยกันเสร็จสรุปไม่ได้เสีย 2000 ครับรอดไป แต่ก็ยังเสียอยู่ดีนิดหน่อย ค่าลูกยางและค่าแรง 245 บาท...จบการรายงานข้อมูลข่าวสารเรื่องอะไหล่
    ค่าแรงรื้อพรมโหดจัง ดีนะครับที่ไม่โดน เรื่องง่ายๆศูนย์นี่ชอบทำให้เป็นเรื่องยากอยู่เรื่อยเลยนะ

ข้อมูลกระทู้