สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6497
    Status
    โพส
    50

มาตรฐาน เปลี่ยนแม็กเฉยๆ นี่ ต้องดูอะไรบ้างครับ

คือตอนนี้มีความคิดจะเก็บตังค์เปลี่ยนแม็ก แต่ไม่อยากเปลี่ยนขนาดยาง
    ของเดิม 4 ประตู ขับ 2 ล้อ 15 ก็เลยสงสัยอยากถามว่าในกรณีที่ผมอยาก
    เปลี่ยนแม็กอย่างเดียวนี่ คือสามารถเลือกลายแม็กขนาด 15 มาเปลียนใส่ได้เลยหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องไปเปลี่ยนขนา่ดยางหรือเปลียนอะไรอีก
    ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่ แต่อยากให้รถออกมาสวยน่ะครับ

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question Re: เปลี่ยนแม็กเฉยๆ นี่ ต้องดูอะไรบ้างครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nightlive ดูโพส
    คือตอนนี้มีความคิดจะเก็บตังค์เปลี่ยนแม็ก แต่ไม่อยากเปลี่ยนขนาดยาง
    ของเดิม 4 ประตู ขับ 2 ล้อ 15 ก็เลยสงสัยอยากถามว่าในกรณีที่ผมอยาก
    เปลี่ยนแม็กอย่างเดียวนี่ คือสามารถเลือกลายแม็กขนาด 15 มาเปลียนใส่ได้เลยหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องไปเปลี่ยนขนา่ดยางหรือเปลียนอะไรอีก
    ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่ แต่อยากให้รถออกมาสวยน่ะครับ
    เห็น เขา มีโปรแกรม เปลี่ยน แมกซ์ ครับ เลือกได้ หลายแบบ น่าจะอยู่ในห้องซื้อ ขาย ลองดูครับคลิกเลือกได้ แต่ที่สำมะคัญ น่ะ ตังค์ ครับ ไม่รู้ว่าของน้าโหลดมาเปล่า ล่ะ

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

มาตรฐาน Re: เปลี่ยนแม็กเฉยๆ นี่ ต้องดูอะไรบ้างครับ

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

มาตรฐาน Re: เปลี่ยนแม็กเฉยๆ นี่ ต้องดูอะไรบ้างครับ

แม็ก เดิม ขอบ 15 นิ้ว
    ถึงจะเปลี่ยนลายใหม่ เป็น 15 นิ้วเท่าเดิม ผมก็มองว่ายังไม่สวย

ของน้าเป็นแม็ก 5 รูใช่ป่าว?
    ผมว่าลองหาแม็ก 17 นิ้ว มาใส่ แล้วเปลี่ยนยางเป็นยางซีรี่ส์ต่ำลงหน่อย (เพื่อให้เส้นรอบวงเท่าเดิม) น่าจะสวยนะครับ
    เพราะว่า แม็ก 5 รู มีของรถเก๋งเยอะแยะเลย หาลายสวยๆง่ายครับ

อันนี้แล้วแต่ตาใครตามันครับ สวยไม่สวยอยู่ที่เจ้าของชอบ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

หลังจากที่เงินพร้อมเข้าร้านแม็กซ์ไปเลือกลาย และ สี ที่โดนใจ โดยขอให้ร้านทดลองเอาล้อลายต่าง ๆ มาใส่ให้เรายืนเล็งได้เลยครับ.....ถูกใจลายไหนจัดไปเลยครับ ส่วนยางเดิมถ้าไม่เปลี่ยนก็ไม่น่ามีปัญหาครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ผมว่าถ้าน้าจะใส่แม็กใหม่ยางเดิมก็ไม่น่าเกียจ แต่ล้อเดิมโรงงานมันน่าจะดีกว่าล้อที่ขายกันอยู่หลายยี่ห้อผมว่าหาแม๊กใหม่ยางใหม่น่าจะดีกว่าเพราะยางที่ให้มาน่าจะเป็น บริดโตน ไล้ท์ทลัค ไม่เหมาะกับสี่ประตูเท่าไหร่ลองมองหาล้อแม็ก สเปสแวก้อนดู(พร้อมยาง) หรือ จะเอาแม็กดีหน่อยก็ล้อเก่าเจแปน แล้วหายางใหม่ใส่หรือลองหาเปิดหนังสือรถแต่งดูครับเพียบ

User ID
    6497
    Status
    โพส
    50

ขอบคุณกูรูทุกท่านครับ รถผมยังไม่ได้โหลดอะไรเลย ยังเป็นแม็ก 5 รู เดิมๆจากศูนย์อยู่
    คือในความคิดส่วนตัวคิดว่า ถ้าเปลี่ยนขนาดยางด้วยนี่ น่าจะทำให้กินน้ำมันมากกว่าเดิมด้วย
    ก็เลยแอบคิดว่า เราแค่อยากสวยเฉยๆ เปลี่ยนแต่ลายแม็กไม่ได้หรือ

ข้อมูลกระทู้