หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 43 จากทั้งหมด 43

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: บริษัทประกันที่แย่ที่สุดคับ

ที่เคยมีประสพการณ์มา วิริยะ เคลียร์ง่าย แม้กระทั่งค่าทำขวัญ ชนหนัก ซ่อมรถซ่อมคน ไป

ประมาณ 2 แสน จ่ายเพียง 400 ข้อหาขับรถประมาท ทำให้ผู้อื่นได้รับบาดเจ็บ (ผมผิด)

ต่อมาเป็นกรุงเทพ เพื่อนให้เพื่อนยืมรถ ขับไปชนคนตาย แล้วมันหนีเอารถมาคืนเจ้าของ

สภาพพังยับเยิน หม้อน้ำแตก เครื่องฮีต ฝาสูบโก่ง เพื่อนเครียดมาก ขับรถชนกำแพง

อีกที ให้มันดูสมจริง โทรเรียกประกันว่าขับรถชนกำแพง ประกันไม่มาดูให้เข้าอู่ไปเลย

เรียบร้อยดีไม่มีปัญหา

มาใช้ไทรทัน ศรีเมืองเรียกไปสามครั้ง มาเร็ว เคลมเร็วจริง ใช้ดี แต่ประวัติเสีย เบี้ยปีสองแพง

เลยไม่ทำ

มาทำของเอเซีย สามพลัส ประกันอะไรก็ไม่รู้ ใช้มาสามสี่คันแล้ว

เป็นประกันที่ทำแล้ว ไม่ต้องเรียกเคลมครับ ใช้แล้วไม่เกิดเรื่องครับ ฮาๆๆๆ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    588
    Status
    โพส
    140

มาตรฐาน Re: บริษัทประกันที่แย่ที่สุดคับ

ก็เป็นทุกบริษัท ถ้าไม่มีคู่กรณีจะต้องเสียค่าแอคเซฟ ประมาณ 2000 เพราะบริษัทก็ไม่รู้จะไปตามเรียกค่าเสียหายกับใคร กรณีเราไม่ยอมรับว่าเราเป็นฝ่ายผิด ไม่เหมือนบอกว่าเราเป็นฝ่ายชนโน่นชนนี่เอง

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jinny95 ดูโพส
    ก็เป็นทุกบริษัท ถ้าไม่มีคู่กรณีจะต้องเสียค่าแอคเซฟ ประมาณ 2000 เพราะบริษัทก็ไม่รู้จะไปตามเรียกค่าเสียหายกับใคร กรณีเราไม่ยอมรับว่าเราเป็นฝ่ายผิด หรือเป็นฝ่ายชนโน่นชนนี่เอง
    การที่แจ้งเลขทะเบียนคู่กรณีไป
    นั้นมันเป็นหน้าที่ของประกันอยู่แล้วคับที่ต้องไปตาม
    ไม่งั้นเราจะทำประกันเพื่ออะไรกันคับ
    เพื่อให้เรามาดำเนินการเองรึคับ
    และอย่างเรื่องผมบริษัทควรจะพิจรณาเป็นรายๆๆไปรอยที่ผมโดนก็ไม่ใช่ว่าหนักขนาดต้องลากรถผมเข้าอู่เป็นรอยโดนขูดยาวประมาณฟุตนึงคับและความกว้างของเส้นก็พอๆๆกับปากกาไม่ถึง2มิลอ่ะคับ ซึ่งผมเช็คราคาซ่อมไม่เกิน3000บาทคับแผลแค่นี้

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้