หน้า 4 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 456

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

มาตรฐาน Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

โดยปกติวงจร filter ใส่ C ค่ามากยิ่งดีครับจะได้ไฟที่เรียบ แต่ถ้าเกิด noise จากไดชาร์จอาจต้องรู้ว่าความถี่ของสัญญาณเท่าไรต้องสร้างวงจรเรโซแนนท์เพื่อกรองความถี่ที่ไม่ต้องการแล้วกำจัดมันทิ้งไปซึ้งต้องใช้เครื่องมือมากอยู่เหมือนกันหรือท่านใดพอจะทราบข้อมูลของสัญญาณรบกวนที่เกิดจากไดชาร์จรบกวนด้วยครับจะได้ออกแบบให้ได้ประโยชน์สูงสุด

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

Smile Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    โดยปกติวงจร filter ใส่ C ค่ามากยิ่งดีครับจะได้ไฟที่เรียบ แต่ถ้าเกิด noise จากไดชาร์จอาจต้องรู้ว่าความถี่ของสัญญาณเท่าไรต้องสร้างวงจรเรโซแนนท์เพื่อกรองความถี่ที่ไม่ต้องการแล้วกำจัดมันทิ้งไปซึ้งต้องใช้เครื่องมือมากอยู่เหมือนกันหรือท่านใดพอจะทราบข้อมูลของสัญญาณรบกวนที่เกิดจากไดชาร์จรบกวนด้วยครับจะได้ออกแบบให้ได้ประโยชน์สูงสุด
    ไม่ยากเลยครับ ก็ทำขดลวดสัก 1 mH พันรอบแกนเฟอร์ไรด์ แค่นี้ก็เป็นโช๊คป้องกัน Noise ได้แล้วครับ ในเครื่องเล่นติดรถยนต์มีทุกเครื่องครับลองรื้อดูก็ได้ครับ น้า

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

มาตรฐาน Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

อยากได้จังเลย แบบ เสียบปุ๊บติดปั๊บ
    อิอิ
    สุดยอดกันทั้งนั้นเลยนะครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

แบบ ชุดใหญ่ๆฟังเพลงเพราะๆแบบฉบับของน้าชัยครับ ใครสนใจก็จัดทำไปได้เลยน๊ะครับ แซ๊กมาเบสหนักสำหรับรถเดิมๆ แต่ซีนต่างๆของเดิมๆรถรับไม่ไหวครับ สีกันดังแก๊กๆทั้งคันเลยครับเซ็ง อิอิ อุส่าได้เครื่องเสียงใหม่ทั้งที ขอขอบคุณมากครับสำหรับน้าชับที่ช่วยกรุณาอุปการะให้ยืมมาทดสอบ สำหรับตัวเพิ่มความสะเถียรของเสียง แล้วผมจะเอาไปคืนน๊ะครับ ขอยืมไว้ใช้ก่อน อิอิ ขอบคุณมากมายครับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

Smile Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    อยากได้จังเลย แบบ เสียบปุ๊บติดปั๊บ
    อิอิ
    สุดยอดกันทั้งนั้นเลยนะครับ
    ติดต่อน้าโจ้เลยครับ บ้านผมชนบท หาอุปกรณ์ไม่มีเลย

User ID
    7401
    Status
    โพส
    117

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IamDream ดูโพส
    ปีใหม่เที่ยว อำนาจเจริญครับ ยังไงโทรมาละกันครับ
    เด๋ว ผมโทรไปนัดก่อน อาจเป็นช่วงวันที่ 27,28,29, ธค.52 ครับ ขอบคุณครับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Mr.oAd ดูโพส
    เด๋ว ผมโทรไปนัดก่อน อาจเป็นช่วงวันที่ 27,28,29, ธค.52 ครับ ขอบคุณครับ
    ยินดีครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IamDream ดูโพส
    ติดต่อน้าโจ้เลยครับ บ้านผมชนบท หาอุปกรณ์ไม่มีเลย
    น้าโจ้ขอทราบรายระเอียดหน่อยนะครัย อยากได้มั่งจะต้องทำไงมั่งเอ่ย
    ทำออกจำหน่ายหรือเปล่าครับ
    แบบว่าไม่รู้เรื่อง แบบนี้ก็คือ อยากได้มาเสียบเลย จะดีกว่า

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

จะติดต่อผมมาทำไมละครับพี่น้อง ผมทำไม่เป็นครับ เอาความรู้มาแชร์เฉยๆ ต้องถาม น้า บอมจุจุ ครับ หรือ ตัวใหญ่ๆ ที่ผมเอามาลงให้ดูใหม่ ต้องถามน้าชัยครับ ผม เอามา สุราให้ฟังเฉยๆครับ เรื่องการทำแบบ เสียบที่ผมลงไว้ มีตัวจริงอยู่ที่ น้าบอมจุจุ ยังไม่มีรูป แต่จะเป็นตามแบบที่ผมเขียนลงไว้ให้ดูเป็นแนวทาง ครับส่วนผมมี แค่ สองตัวที่นำมาลง วิธีการทำก็ตามรูปครับ ขอบคุณมากครับ
    รายระเอียดก็ตามข้างบนครับ ทำให้ไฟเนียรขึ้น ส่งผล กับ ลำโพง เครื่องเสียง สิ่งต่อพ่วงที่ใช้กับสายลายใต้คอลโซลนี้ ( ตรงที่ดึงเบลคมือใช้ไม่ได้ผลครับ เพราะสายคนละเส้นครับ แบบที่น้า wattanaเสียบใส่(เสียบผิดรูครับ ต้องเสียบรูหน้า รูหลัง รับไม่ได้ครับ 555+)) กล่อง ขาคันเร่ง และอื่นๆ ครับ 555555+จัดไปครับ แต่ถ้าอยากได้จริงๆ มจองกะน้าบอมเลยครับ เหลืออยู่ตัวนึงครับ ใช้ได้ แต่มีตำหนิครับ แต่ต้องไปหาหัวใส่เองครับ น้าบอมไปซื้อแถวบ้าน แพงครับ ตัวละ 40 บาท ราคา 20 บาท จาก แถวที่น้าชัยอยู่ครับ หรือ รายละเอียด ปลีกย่อยก็คุยกันเองครับ ผมชิ่งอย่างเดียว 55555+

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ถาม น้าบอมจุจุ แล้วครับ ผ่านครับ น้า boka_(เอก 4WD) ติดต่อจองไว้ได้เลยครับ ฟรี เรื่องหัวต่อหามาเอง หรือจะรบกวนน้าบอมก็ว่ากันไปน๊ะครับ แต่ถ้าขาคันเร่งแข็งขึ้น รถพุ่งขึ้น อย่ามาว่ากันน๊ะครับ

อิอิ อีกแนว จาก พลังหลูดดอด 5555+

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

คิดได้ไงน้าโจ้ สวยไปอีกแบบครับ

ขอโทษท่านเจ้าของกระทู้ และท่านอื่น ๆ นะครับ ที่มาเพิ่มเติมเนื้อหา
    โดยเนื้อหาอาจะเกี่ยวหรือไม่เกี่ยวข้องนะครับ แต่ผมคิดว่าคงเป็นประโยชน์ครับ

ด้วยผมเองนั้นไม่ค่อยรู้เรื่องอิเลคทรอนิกส์เลย ต้องหาข้อมูลเพื่อศึกษาครับ
    คิดว่าแบ่งปัน แลกเปลี่ยนกันนะครับ วันนี้ผมลองหาข้อมูลอีกหน่อย

ตามเว็บนะครับ
    http://diy.mozaks.net/bbs/view.php?b..._diy&doc_num=2
    http://www.erakii.org/th/diy/automot...filter-for-car

เขาใช้คาปาซิเตอร์เยอะมากครับลองดู อาจจะโอเวอร์รึเปล่า

User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

ขอบคุณที่แนะนำนะครับ น้าโจ้
    ค่อยว่ากันนะครับ
    อะไรจะมี เลเซอร์ด้วยนะนั่น ร้ายจริงๆๆ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ยินดีครับ
    น้าครับ ว่าง ๆ เดี๋ยวผมโทรหาครับ จะไปรับของเองที่ยโสธรครับ ประมาณสัปดาห์หน้า น้าทำเผื่ออันหนึ่งนะครับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wattana ดูโพส
    คิดได้ไงน้าโจ้ สวยไปอีกแบบครับ

ขอโทษท่านเจ้าของกระทู้ และท่านอื่น ๆ นะครับ ที่มาเพิ่มเติมเนื้อหา
    โดยเนื้อหาอาจะเกี่ยวหรือไม่เกี่ยวข้องนะครับ แต่ผมคิดว่าคงเป็นประโยชน์ครับ

ด้วยผมเองนั้นไม่ค่อยรู้เรื่องอิเลคทรอนิกส์เลย ต้องหาข้อมูลเพื่อศึกษาครับ
    คิดว่าแบ่งปัน แลกเปลี่ยนกันนะครับ วันนี้ผมลองหาข้อมูลอีกหน่อย

ตามเว็บนะครับ
    http://diy.mozaks.net/bbs/view.php?b..._diy&doc_num=2
    http://www.erakii.org/th/diy/automot...filter-for-car

เขาใช้คาปาซิเตอร์เยอะมากครับลองดู อาจจะโอเวอร์รึเปล่า
    ดีเลยครับได้ความรู้เพิ่มเติม แต่ฝรั่งก็ไม่ต่างกับเราครับ ในแบบที่เขาทำผมว่าเกินความจำเป็นครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เวคเลยครับแบบนี้ แต่ท่าจะต้องต่อจากแบตโดยตรงเท่านั้นครับ สำหรับความคิดผม แบบผม คิดโง่ๆทำง่ายๆแบบเบสิกไม่ซับซ้อนเสียบปุ๊บติดปั๊บเบื่อก็ถอด แต่เน้นของดีครับ ต่อเยอะขนาดนั้น ผมงง ตายพอดี 55555555+ ก็ทำเองไม่เป็นนิ เหลือแต่จะหาอะคลิลิคมาครอบครับพอครอบปุ๊บ ไฟสะท้อนท่าจะ แหล่ม อิอิ

roked
    ผู้เยี่ยมชม

ผมสนใจมากครับ แต่ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย ต้องทำยังไงครับ
    มีน้าท่านใดพอจะช่วยผมได้บ้างครับ แล้วต้องไปติดที่ไหน ขอบคุณครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ติดเองได้ครับ แบบน้าบอมจุจุ ยังไงก็ไม่ต้องใจร้อนครับ กำลัง หาแนวอยู่ อิอิ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

น้า ดรีม ครับ ช่วยส่ง ให้ด้วยครับ
    ที่อยู่ พิชัย เรียงสมบัติ
    222/226 ม. ลลิษา ซ.มังกร-นาคดี ถ.เทพารักษ์
    ต.แพรกษา อ. เมือง จ. สมุทรปราการ 10270 ครับ
    ส่วนเรื่องเงิน ไม่เกินวันศุกร์

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ zelda ดูโพส
    น้า ดรีม ครับ ช่วยส่ง ให้ด้วยครับ
    ที่อยู่ พิชัย เรียงสมบัติ
    222/226 ม. ลลิษา ซ.มังกร-นาคดี ถ.เทพารักษ์
    ต.แพรกษา อ. เมือง จ. สมุทรปราการ 10270 ครับ
    ส่วนเรื่องเงิน ไม่เกินวันศุกร์
    เย็นนี้จะหย่อนตู้ให้ครับ รอรับได้เลยครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

แจ้งผลทดสอบครับ แบบที่เสียบบุหรี่ ที่ผมใส่ DIY BY chaiyasit ที่ผมทำการต่อพ่วงกับของน้า bomjuju เป็น คาร์ปา 7 ตัว มันมากไปครับ ทำให้กินไฟเยอะตอนสตาสเครื่อง น่าจะเหมาะกับการต่อตรงจากหม้อแบทมากกว่า ผลที่ได้รับกับการใส่ รอบเครื่องลงเล็กน้อย รถพุ่งขึ้น เสียงเพลงสามารถเปิดได้ดังขึ้นโดยไม่ซ่าหรือเสียงวูบตกหล่น เสียงเพลงเพราะขึ้น คันเร่งแข็งขึ้น สาเหตุก็เป็นเพราะระบบไฟสม่ำเสมอขึ้น ทดสอบมา 8.00-9.00 ของวันนี้ครับ ยังไงใครสนใจก็ นำข้อมูลมาพิจรณาดูน๊ะครับ สรุปของเค้าดีจริงๆ ครับ หากข้อมูลผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ณที่นี้ ขอบคุณครับ

ต้องขอบอบคุณ น้า IamDream มากๆครับสำหรับข้อมูลความรู้ที่นำมาให้กับเพื่อนๆ
    ใครสนใจและทำเองเป็นมีความรู้ และท่านใด ไม่สามารถทำเองได้ แต่อยากได้ ก็ติดต่อน้าเค้าได้โดยตรงน๊ะครับ ในราคาที่ผมคิดว่าถูกและไม่แพงเกินไปสมเหตุสมผล เพราะอย่าลืมครับ ของพวกนี้ ถ้าซื้อน้อย ต้นทุนจะแพงมาก ไหนจะค่าน้ำมัน ค่าของ ค่าจิปาถะ ค่าส่ง เกรดคุณภาพของตัวสินค้า แถมราคาของต่างจังหวัดอีก สรุป ถ้าใจไม่รัก กันจริง ไม่มานำเสนอหลอกครับ ยังไงก็ขอให้ น้าหาร้านซื้อตัวต่อที่จุดบุหรี่ได้ไวๆน๊ะครับ เพื่อนๆจะได้ใช้กันง่ายๆ เป็นกำลังใจให้ครับเพื่อเพื่อนๆและพี่ๆน้องๆเราที่สนใจ

หน้า 4 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้