สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

Post มีสมาชิกท่านใดทำสวิทช์ปิดเปิดไฟหน้าปัดมั้ยครับ

มีสมาชิกท่านใดทำสวิทช์ปิดเปิดไฟหน้าปัดมั้ยครับ
    พอดีว่าขับตอนกลางวันแล้วมองไม่ค่อยเห็นหน้าปัดนะครับ
    ยิ่งตอนเข้าห้างฯ ยิ่งมืดมากๆ ครับ
    สมาชิกท่านใดทำแล้ว รบกวนขอข้อมูลด้่วยครับ
    หรือมีวิธีการทำ ก็รบกวนขอด้วยครับผม

ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: มีสมาชิกท่านใดทำสวิทช์ปิดเปิดไฟหน้าปัดมั้ยครับ

เท่าที่รู้ ก็ทำไม่ยากนะครับ

เห็นรถตู้ทำกันเยอะ

บ้านๆเลยก็ต่อตรงครับ เท่านั้นเอง เปิดกุญแจเมื่อไร ก็ติดทันที

แต่......

เป็นโปรเจกต์ ต่อไปของ OEM Group ครับ

กับ Automatic Adaptive Headlight พร้อมระบบไฟส่องทางครับผม

ให้ไอเดียไปแล้ว รอผู้สร้างมาตอบครับ

คาดว่าคงรอ โปรเจกต์เล็กๆ ให้จบไปก่อนครับ

แล้วค่อยเล่นของแปลกก็คราวนี้

แง้มๆ คร่าวๆ ก็สองสามอย่างครับ

1.ไฟหน้าเปิดปิดอัตโนมัติ พร้อมระบบส่องทางหน้าหลัง ยามค่ำคืน

2.ระบบ Push Start and stop พร้อมระบบ Safety

3.ระบบกระจกไฟฟ้า All Auto พร้อม Jam Protection

4.Smart Entry และ Keyless พ่วงกับระบบที่ 2 ครับ

5.ระบบ Auto Lock & Unlock เมื่อขับขี่ และดับเครื่องครับ

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

มาตรฐาน Re: มีสมาชิกท่านใดทำสวิทช์ปิดเปิดไฟหน้าปัดมั้ยครับ

ต่อตรงนี้ ต่อยังไงครับน้านุก
    พอจะบอกจุดได้มัั้ยครับ ว่าต่อสายไหนกับสายไหน
    ขอบคุณมากครับ

ข้อมูลกระทู้