หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 48

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6990
    Status
    โพส
    620

มาตรฐาน Re: ปตท. ทุกคนต้องอ่านนะ

เหอะ ๆ ๆ แวะเข้าห้องน้ำกับกินกาแฟ ไม่เติมมมมมมม

User ID
    7382
    Status
    โพส
    185

มาตรฐาน Re: ปตท. ทุกคนต้องอ่านนะ

เฮ้อออออออออออ

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

อย่างนี้เราส่งให้คลับอื่นๆอ่านด้วยได้หรือไม่ละครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamol ดูโพส
    อย่างนี้เราส่งให้คลับอื่นๆอ่านด้วยได้หรือไม่ละครับ
    ต้องตั้งกองทุนช่วยประกันตัวจากคดีความก่อนละกันครับ พูดมากไปโดนฟ้องแน่ๆ นอกจากมีแบ็คดีๆ (ต้องระดับ รมต เลยล่ะ แถมต้องฝั่งตรงข้ามกับพรรคนายทุนใหญ่ด้วย)

ปตท พลังไทย "เพื่อไทย" !!!!

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

ตอนมันเปิดขายหุ้นเป็นร้อยล้านหุ้น แมร่งหมดในไม่กี่นาีที
    พวกตัว..ห...มันกวาดไปหมด ทีนี้ก็ต้องทำกำไร และกำไรสูงสุดเท่านั้นนะครับ
    เพราะเป็นมหาชน ทำกำไรให้ผู้ถือหุ้นเท่านั้น ถ้าเป็นรัฐวิสาหกิจ เขาต้องทำเพื่อ
    ประชาชนก่อน ของมันขุดขึ้นมาจากแผ่นดินของคนไทยทุกคน แต่มันแด..
    อยู่ไม่กี่ตระกูล คิดทีไรของขึ้นทุกที ตอนนี้กรรมกะลังตามมันอยู่ ไฟฟ้าก็เกือบไปแล้ว ถ้ามันได้ไฟฟ้าล่ะดูไม่จืดเลยเพื่อนเอ๋ย เพราะเราต้องใช้ทุกคน

User ID
    10222
    Status
    โพส
    39

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ต้องตั้งกองทุนช่วยประกันตัวจากคดีความก่อนละกันครับ พูดมากไปโดนฟ้องแน่ๆ นอกจากมีแบ็คดีๆ (ต้องระดับ รมต เลยล่ะ แถมต้องฝั่งตรงข้ามกับพรรคนายทุนใหญ่ด้วย)

ปตท พลังไทย "เพื่อไทย" !!!!
    ผมเอามาเผยแพร่ ผมจะโดนฟ้องไหมนี่

Administrator TTC-Member
    User ID
    1
    Status
    โพส
    561

webmaster

เตรียมรับหมายศาล

Admin เผ่นก่อนละ

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ admin ดูโพส
    webmaster

เตรียมรับหมายศาล

Admin เผ่นก่อนละ

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

ก้มหน้าทำงาน กันต่อไป.........ชิวิตบักหำน้อย

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

พูดมากไปก็ไม่พ้นการเมืองอีกแหละครับ
    ถ้าพอมีตังค์เติมได้ก็เติมไปเถอะครับ

ไม่งั้นก็ต้องส่งลูกหลานให้เล่าเรียนสูงๆ ปลูกจิตสำนึกให้มากๆ ให้เค้าโตขึ้นแล้วเข้าไปเปลี่ยนแปลงอะไรๆ ให้มันดีขึ้นกว่านี้ครับ

อนาคตอยู่ที่เด็กๆครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ walkingspeed ดูโพส
    พูดมากไปก็ไม่พ้นการเมืองอีกแหละครับ
    ถ้าพอมีตังค์เติมได้ก็เติมไปเถอะครับ

ไม่งั้นก็ต้องส่งลูกหลานให้เล่าเรียนสูงๆ ปลูกจิตสำนึกให้มากๆ ให้เค้าโตขึ้นแล้วเข้าไปเปลี่ยนแปลงอะไรๆ ให้มันดีขึ้นกว่านี้ครับ

อนาคตอยู่ที่เด็กๆครับ
    ...ช่ายเลยครับน้านัท ผมว่าไปๆมาๆเด๋วก็ลากกันมาที่การเมืองอีกและ เพราะประวัติ มันเคยมีคนมาตั้งกระทู้ไว้แล้วก็มาต่อๆๆๆ กันจนเป็นเรื่อง...

...ผมว่าล๊อคกระทู้ไว้ให้แค่อ่านก็พอ ดีกว่ามั้ยครับ ^^'...

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ยอมทำใจคงทำไรไม่ได้ครับ

User ID
    9227
    Status
    โพส
    159

ตั้งแต่มีรถขับกะเค้า เวลา 4 ปีแล้ว ส่วนใหญ่ก้อเติมแต่ ESSO เพราะเติมทุกๆ 800 บาท มีน้ำแถมให้ หากเลี่ยงไม่ได้ก้อคาลเท็กซ์ครับ เพราะมักจะมีครบทั้งหมด ส่วนใหญ่เติม เบนซิน 91 กะ B2 ยกเว้นแต่สุดวิสัยเลือกไม่ได้ เลยต้องเติม ปตท. แต่ ปตท. เนี่ย อะไรๆ ก้อไม่ยอมเอามาแถม

ส่วนใหญ่แวะซื้อของ เซเว่น กาแฟ Black Canyon เข้าห้องน้ำ แค่นั้นครับ

Administrator TTC-Member
    User ID
    1
    Status
    โพส
    561

ส่วนใหญ่เติมแต่ B5 บางจากเป็นประจำ
    เหตุผลคือ เป็นปั้มทางผ่านประจำ สาย 331 สะอาด ปั้มใหม่

บางทีก็เติม ปตท.แถวบ่อวิน เพราะเป็นปั้มเปิดใหม่ สะอาด กว้างขวาง และเป็นทางผ่าน แม้ว่าเด็กเติมน้ำมันพูดไม่ค่อยรุ้เรื่องเพราะเป็นพม่า

ส่วนใครจะทำอะไรอย่างไรก็ช่างหัีวมันเถอะ

คิดมากปวดหัว

User ID
    7426
    Status
    โพส
    137

ไอ้พวก ลิตเติ้ล ลา-กอซ (ตัวกินไก่ครับ)

Udon Leerach
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นเรื่องเรื้อรังมานานแล้วครับ คงได้แต่บอกว่า อย่าให้รวยบ้างก้อแล้วกัน เหอๆๆ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาเสริมครับ เติมๆไปเถอะครับ ปตท หลีกยังไง ก้อไม่พ้นครับ

เพราะพวกปั๊มอื่นเชลล์ เอสโซ่ บางจาก ต้องซื้อน้ำมันจาก ปตท มาขายครับ ไม่ได้หอบหิ้วเอาเข้ามาเองครับ โรงกลั่นอยู่ในไทย เกือบ 80% หรือมากกว่าแล้วไม่รู้
    ก้อเป็นของ ปตท ครับ ปะชื่อแต่ละยี่ห้อส่งไปขาย แล้วก้อพอจะได้กำไร(เป็นเศษเดน น้อยมากๆๆๆๆๆ jet ถึงพังก่อนไงครับ)

วิธีแก้ปัญหาวิธีเดียวคือ เอา ปตท กลับมาเป็นของรัฐบาล และชาติไทยเหมือนเดิมครับ

ทำใจรับมันครับ
    แต่สิ่งที่ยิ่งใหญ่กว่านั้นคือคุณๆทุกท่าน เข้าใจปัญหาแล้ว และถ้าพยายามอธิบายให้คนที่ไม่รู้เรื่องทราบ นั่นยิ่งเป็นกุศลครับ

User ID
    2584
    Status
    โพส
    385

ปตท. = ไปตายเทอะ

คนในชาติกินกัน โกงกันมันส์ ตายห่าาาา พูดแล้วปรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดทุกทีเรื่องแบบนี้ ยิ่งเราทำอะไรไม่ได้มันยิ่งได้ใจ

User ID
    10639
    Status
    โพส
    132

ทำไงได้ละคับ ประเทศไทย

9898
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าเคยเรียนวิชาด้านสังคม รัฐศาสตร์ ก็จะรู้ครับว่าเรื่องต่างๆ ที่เกิดขึ้นเป็นปรากฎการณ์ทางด้านการเมือง ซึ่งการเมืองพูดถึงสองเรื่องครับคือ อำนาจและผลประโยชน์ มีอำนาจก็ได้ผลประโยชน์มาก แต่ถ้าเป็นคนดี ก็จะแบ่งผลประโยชน์ให้ประชาชนตาดำๆ ได้รับอย่างเท่าเทียม หรือย่างเหมาะสมครับ อย่าลืมว่าหุ้นส่วนใน ปตท.ก็มีนักการ....(ที่ไม่ใช่ภารโรง) อยู่ด้วยมากกมายดังนั้น ไม่ต้อสงสัยครับ ใครจะว่ายังไงได้ ผลประโยชน์มันเต็มกระเป๋า คนมันจะรวยช่วยไม่ได้ กลของบริษัทผลิตน้ำมันเยอะครับ ผมเคยมีเพื่อนอยู่โรงกลั่นน้ำมัน ที่บอกว่ามีเจ้าหน้าที่ไปตรวจสอบมาตรฐาน ไม่ได้ตรวจอะไรหรอกครับ เติมสารอะไรนะครับโซลเว้นหรืออะไรทำนองนี้แหละ ในปริมาณที่ไม่น่าให้อภัยมันยังตรวจผ่านเฉยเลยครับผท่านผู้อ่าน มันน่าไหมหละครับ แล้ว ชาว TritonClub ของเราจะกู้ประเทศชาติช่วยกันได้อย่างไรครับผม ถ้ามันเหมือนสมัยอยุธยา คงสนุกนะครับ เราจะได้ตั้งกอง....ต่อสู้ความอยุติธรรม แต่ทุกวันนี้มันทำไม่ได้แล้ว คงต้องให้เป็นไปตามกรรมหละครับ ขี้ช้าๆ จะได้ประหยัดครับผม

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้