หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 57

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

Angry โดนเสยตูดพังยับเลยครับ

ตัวแทนประกันโกงไม่เอาเงินค่าเบี้ยเข้าบริษัทอีก ซวยสองเด้งเลยครับ ไอ้คนที่มาชนท้ายก็เป็นรถตุ๊กๆ ไม่มีปัญญาซ่อมให้ ค่าซ่อมเกือบสองหมื่น ผมจะเอาผิดกับไอ้ตัวแทนขี้โกงนี้ไงดีครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

มาตรฐาน Re: โดนเสยตูดพังยับเลยครับ

อ้าว ..ขอให้หายไว ๆนะครับน้าอเล็ก กลับมาหล่อเตี้ยเหมือนเดิม ส่วนเรื่องประกันรอผู้รู้อีกทีครับน้า

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มาตรฐาน Re: โดนเสยตูดพังยับเลยครับ

มีที่อยู่ของเซลล์ที่โกงรึป่าวคร้าบบบ....งานช้างเข้าซะด้วยจิ....ขอให้หายไวๆ นะคร้าบบบ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ตัวแทนโกง บริษัทประกันก็ต้องรับผิดชอบครับ เพราะมีการแต่งตั้งจากบริษัทประกันโดยถูกต้องตามกฎหมาย ถ้าไม่ได้รับความเป็นธรรม ให้ไปร้องเรียนกับประภัยกลาง โทร 02-1009191

บริษัท กลางคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ จำกัด จัดตั้งขึ้นตามมาตรา 10 ทวิ แห่งพระราชบัญญัติคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ (ฉบับที่ 3) พ.ศ. 2540 ซึ่งแก้ไขเพิ่มเติมพระราชบัญญัติคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ พ.ศ. 2535 โดยกฎหมายฉบับแก้ไขเพิ่มเติมนี้ได้มีการประกาศในราชกิจจานุเบกษา ฉบับกฤษฎีกา เล่ม 114 ตอนที่ 72 ก. วันที่ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2540 เนื่องจากผู้ประสบภัยไม่ได้รับความสะดวกในการใช้สิทธิในการขอรับค่าสินไหมทด แทน เพราะในบางพื้นที่ไม่มีสาขาของบริษัทประกันภัยหรือแต่ละบริษัทมีแนวทางในการ ดำเนินการที่แตกต่างกัน
    บริษัท กลางคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ จำกัด ได้จดทะเบียนจัดตั้งบริษัท เมื่อวันอังคารที่ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2541 มีทุนจดทะเบียน 100 ล้านบาท แบ่งเป็นหุ้นสามัญจำนวน 10 ล้านหุ้น มูลค่าที่ตราไว้หุ้นละ 10 บาท ผู้ถือหุ้นประกอบด้วยบริษัทประกันวินาศภัยที่รับประกันภัยรถในขณะนั้น รวมทั้งสิ้น 71 บริษัท ในปัจจุบันบางบริษัทประกันวินาศภัยได้มีการปิดกิจการ หรือมีการควบรวมกิจการกัน จึงทำให้มีผู้ถือหุ้นคงเหลือ 64 บริษัท

วัตถุประสงค์ของการจัดตั้ง บริษัท กลางคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ จำกัด
    1. ให้บริการเกี่ยวกับการรับคำร้องขอค่าเสียหายเบื้องต้นและการจ่ายค่าสินไหมทด แทนหรือเงินต่างๆ ตามพระราชบัญญัตินี้ และดำเนินกิจการตามที่บริษัทหรือสำนักงานกองทุนทดแทนผู้ประสบภัยจะได้มอบ หมาย
    2. ประกอบธุรกิจประกันวินาศภัยเฉพาะการประกันภัยรถตามพระราชบัญญัตินี้ตามที่ได้รับอนุมัติจากคณะรัฐมนตรี
    3. ดำเนินกิจการอื่นตามที่กำหนดในหนังสือบริคณห์สนธิ

ลักษณะการดำเนินกิจการ
    • ทำ หน้าที่ให้บริการเกี่ยวกับการรับคำร้องขอ และการจ่ายค่าสินไหมทดแทนหรือเงินต่างๆ ตามพระราชบัญญัติ คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ รวมถึงดำเนินกิจการตามที่บริษัท หรือสำนักงานกองทุนทดแทนผู้ประสบภัยเป็นผู้มอบหมาย
    • ทำหน้าที่รับประกันภัยเฉพาะรถจักรยานยนต์ ตามพระราชบัญญัติคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ
    • ทำหน้าที่เป็นสำนักงานประกันภัยรถผ่านแดนแห่งชาติ (Thai National Bureau of Insurance)
    • ทำหน้าที่ในการรับคำร้องขอค่าทดแทนประกันภัยอุบัติเหตุเอื้ออาทร
    • ทำหน้าที่ให้บริการจัดสอบใบอนุญาตตัวแทนประกันวินาศภัยทั่วไป ประกันภัยตามพระราชบัญญัติคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ และประกันสุขภาพ
    • การร่วมเป็นองค์กรพันธมิตรเครือข่ายมูลนิธิเพื่อความปลอดภัยทางถนน (Thailand Global Road Safety Partnership :THAILAND GRSP)
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    9762
    Status
    โพส
    154

ตามเอาประกันให้ถึงที่สุดครับ เราเสียเงินไปแล้วเราก็ต้องใช้สิทธิ์ให้เต็มที่ครับ หายไวไวนะครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

ก่อนอื่นเลย ใบเสร็จยังอยู่มั้ยครับ ว่าเราจ่ายให้ตัวแทนคนนี้จริงๆ
    เพราะส่วนมากพวกตัวแทน มักจะบอกว่าเด๋วใบเสร็จต้องรอรับวันหลังนะ แล้วก็เลี่ยงไปเรื่อยๆ หายไปเลย

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เอาอีกแล้วเหรอครับพี่น้อง แย่จัง
    -เช็คที่ บ.ประกันว่ามี ความคุ้มครองรึยัง เลขกรมธรรม์
    -ถ้าไม่ได้ชำระเงินไม่คุ้มครองครับ แต่ถ้าออกกรมธรรม์แล้ว ส่งเงินไม่ครบแต่ยังไม่ได้ยกเลิกกรมธรรม์ให้ตามนายหน้าครับ ถ้ามีใบเสร็จหรือใบโอนเงินใช้เป็นหลักฐานได้
    -ถ้าประกันไม่มี ความคุ้มครอง ก็ต้องเป็นคดีความยาวครับ ให้ตามตัวแทนนายหน้าให้ได้นะครับ
    เอาใจช่วยนะครับ มีอะไรให้ช่วยก็บอกนะครับช่วยได้ช่วยกันครับ

User ID
    2105
    Status
    โพส
    372

ขอให้หายไวๆโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ

เป็นกำลังใจให้คร๊าบบบบบบบ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

เสียใจด้วยครับ
    ตามประกันให้ถึงที่สุดครับ
    เเจ้งความด้วยครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

ปัญหาท็อปฮิตเลย ตัวแทนประกัน เชิดเงินหนีเนี่ย แถวบ้านก็เห็นหลายแล้ว

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้หายไวๆๆ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เห็นอเล็กบอกว่า ตัวแทนไม่ส่งเงินเข้า บ.เลยไม่มีความคุ้มครอง
    แต่ตัวแทนก้จ่ายค่าซ่อมให้ก่อนบางส่วน แต่ยังตามได้ไม่หมด รถซ่อมใกล้เสร็จแล้วครับ
    คงเหลือตามเงินจากตัวแทนที่มีปัญหาต่อครับ
    หายไวไวนะครับ คนบ้านเดียวกัน

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

หายไวๆนะครับ เจ็บใจแทนจริงๆเจอตัวแทนไม่ดีแบบนี้ เซ็งโคตร...

User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

Red face Re: โดนเสยตูดพังยับเลยครับ

ขอบพระคุณน้าๆทุกท่านมากๆ ที่เป็นห่วง โดยเฉพาะน้าเกรียงโทรสอบถามเองเลย ผมรู้สึกอบอุ่นขึ้นมาอย่างบอกไม่ถูกเลยครับ ส่วนไอ้ตัวแทนฯ ที่ว่านี้ ใบเสร็จรับเงินเค้าก็ไม่ได้ให้มาเพราะผมเอาเงินให้เพื่อน ฝากไปให้ไอ้ตัวแทนฯ(เพื่อนเป็นนายหน้าให้ไอ้ตัวแทนนี้อีกทีหนึ่ง) เพื่อนมันก็บอกว่าเอาเงินไปให้ตัวแทนไปแล้วนะ ผมก็เออ ออ ไป ไม่ได้ถามหาใบเสร็จ (ก็เพราะไว้ใจเพื่อนนี่แหละครับ) ตอนนี้ผมก็รู้จักแค่ว่าบ้านพ่อ-แม่ ของไอ้ตัวแทนนี้อยู่ที่ บ้านโนน-บ้านแท่น ทางไปน้ำพอง ตอนนี้ผมก็ได้แต่รอ วันที่ 25 เมษา นี้ ว่าเค้าจะมาจ่ายค่าซ่อมให้อย่างที่สัญญาไว้หรือเปล่า ถ้าจะเล่นไอ้ตุ๊กๆ ก็สงสารเค้าลูกก็พิการ เช่ารถตุ๊กๆหาเช้ากินค่ำเลี้ยงลูกเลี้ยเมีย ไอ้เราก็จะแย่ค่าผ่อนรถ ค่าเช่าบ้าน ค่านม-ขนมลูกค่าใช้จ่ายต่างๆ แต่ละเดือนก็อ๊วกแตกแล้ว ยังไงก็ขอบคุณน้าๆทุกท่านอีกครั้งนะครับที่เป็นห่วง

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

หายไวๆนะครับ

User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

Unhappy Re: โดนเสยตูดพังยับเลยครับ

เหตุเกิดเมื่อวันที่ 31 มีนาคม 2553 เวลา 19.30 โดยประมาณ ขณะนั้นจอดรถไว้ข้างถนน ตัวเองนั่งซดเบียร์ที่บ้านเพื่อนห่างออกไป 20 เมตร เหตุเกิดที่ถนนเหล่านาดี แยกเจริญศรี ลืมบอกไป ตอนนั้นไอ้คนขับตุ๊กๆ เมาแอ่น พูดจาไม่รู้เรื่อง แล้ว โชคดีไม่มีใครเป็นอะไร.....มีแต่ผมที่รับไม่ได้...โอ้..ดำเตี้ยน้อยลูกพ่อ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

จัดการ บ.ประกัน ตามป๋าบอกได้เลยครับ ยังไงก็ขอให้หายไวๆน๊ะครับ พวกตุ๊กๆชอบเปรี๊ยว ต้องโดนให้เข็ด

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

ตรงโค้งเลยทางรถไฟก่อนถึงสี่แยกใช่มั๊ยครับน้า จุดนี้ก็อันตรายครับ

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

หายไวๆนะครับบบน้า

User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

Red face Re: โดนเสยตูดพังยับเลยครับ

ขอบคุณครับน้าๆ ที่ให้กำลังใจ...เหตุเกิดตรงโค้งก่อนถึงตลาดนัดแถวโรงงานแหอวน(ทางไปเลี่ยงเมือง) จริงๆตรงนี้ก็ไม่น่าจอดครับอันตราย ผมจอดตั้งแต่เลิกงาน(ห้าโมงเย็น)ช่วงนั้นมีตลาดนัดตอนเย็น คนเยอะ รถเยอะ เลยเอารถเข้ามาจอดหน้าบ้านเพื่อนไม่ได้ กะว่ารอให้ตลาดวายแล้วค่อยเลื่อนรถ แต่พอจิบเบียร์ไปซักพักใหญ่ๆ ก็มีเสียงโครม...ไม่เหลือ ซ่อมยังไงก็คงไม่เหมือนเดิมแน่เลย...คิดแล้วเศร้า...อย่าให้ใครเจอเหตุการณ์เหมือนผมเลยนะครับ จอดรถก็ให้ระวังเราไม่ชนเค้า....เค้าก็มาชนเรา ทำประกันภัยก็อย่าไปเชื่อคนอื่นมา..เชื่อตัวเราเอง และที่สำคัญต้องขอใบเสร็จทุกครั้งเจ็บนี้อีกนานครับ...และเจ็บแล้วเราต้องจำด้วย(จำฝังใจไปจนตาย)

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้