หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 68 จากทั้งหมด 68

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4046
    Status
    โพส
    132

มาตรฐาน Re: แกนพวงมาลัยนอกประกัน

เฮ้อ นึกว่าเราจะเป็นคันเดียว ที่ไหนได้ เกือบทุกคัน แล้วที่เขาเก็บเงินค่ารถเราไปเกือบ 8-9 แสน เขาให้เราได้เท่านี้เองหรือ ทำไมมนะ พี่น้อง ว่าไหม

User ID
    2272
    Status
    โพส
    14

มาตรฐาน Re: แกนพวงมาลัยนอกประกัน

ของผมเพิ่งมาสังเกต ดังเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ 21x,xxx แล้ว พอดีไปเจอในเวป triton4x4 เลยเอามาฝากเผื่อใครพอจะแก้ไขได้ครับ..มันดังตรงที่วงไว้ ดับเครื่องแล้วหมุนพวงมาลัยเล็กน้อย ซ้ายหรือขวาก็ได้ครับจะมีเสียงดังได้ยินชัด

User ID
    901
    Status
    โพส
    469

ถามครับ แกนพวงมาลัยพอไปเครมมาได้สักปี มัก็ดังอีก หมดประกันแล้ว เปลี่ยนก็ต้องเสีตัง7-8พัน ถ้าเราจะไม่เปลี่ยนแกน ไม่เชื่อมแกนตามกระทุ้ข้างบน จะมีผลเสียหายร้ายแรงอะไรไหมครับ น้าๆ

User ID
    10104
    Status
    โพส
    596

เปลื่ยนแล้วครับ.....ลูกปืนฝึด

2541DAENG
    ผู้เยี่ยมชม

ข้างบนเป็นแกนพวงมาลัยรถอะไรครับ ของ Triton 4x2 ไม่ใช่แบบนี้ครับ(ตามภาพถ่าย) ใน Part listมันไม่มีแยกส่วนเลยครับ ถึงบอกว่าต้องเปลี่ยนทั้งแกน ลูกปืนแตกก็เปลี่ยนไม่ได้ นอกจากจะเอาไปโมถอดเอง

User ID
    511
    Status
    โพส
    23

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ จักร ดูโพส
    ถามครับ แกนพวงมาลัยพอไปเครมมาได้สักปี มัก็ดังอีก หมดประกันแล้ว เปลี่ยนก็ต้องเสีตัง7-8พัน ถ้าเราจะไม่เปลี่ยนแกน ไม่เชื่อมแกนตามกระทุ้ข้างบน จะมีผลเสียหายร้ายแรงอะไรไหมครับ น้าๆ
    เคยถามที่ออโต้ซิตี้ เค้าบอกว่ายังไงก็ไม่หลุด ไม่อันตราย แต่จะรู้สึกว่าพวงมาลัยมีระยะฟรีเพิ่มขึ้น

User ID
    4046
    Status
    โพส
    132

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PAT2009 ดูโพส
    ปัญหานี้ทางบริษัทเคยโทรมาครับ แต่พอคุยเรื่องนี้เงียบไม่คุยต่อ วันนี้เดี๋ยวจัดให้ จะรายงานผลตอนกลางคืน รถ เขาจะทำมาทำไมมาทำให้ต้องแก้ไขตลอด ปัญหาเท่าที่ดูมากกว่ายี่ห้ออื่นมากมาย ขนาดป้ายแดงก็เป็นละ ของผม ยังไม่ถึง55000โล ดังตั้งแต่หน้าไปถึงหลัง เขาคงไม่แก้หลอก รถเข้าทำมาให้ซ่อม เอาอย่างที่พี่ๆเขาบอก ให้รวมตัวกัน เรื่องสื่อมวลชน ผมจัดการเองครับเพราะลูกศิยษ์ผมอยู่ช่อง7ช่อง3 ผมเคยคุยแล้วครับเขาจัดให้ไม่มีปัญหา ใครเห็นด้วยบอกด้วยนะครับ อย่าให้เขามาเอาเปรียบเรา ส่วนตัวผมเอง ตอนนนี้ถอยใหม่แล้วครับแต่เป็น โตโยต้าครับ ปัญหาน้อยขับสบายกว่าไม่ต้องมากังวลว่าอะไรจะพัง จะหลุด จะดัง ช่วงล่างปรับใหม่วิ่งสบายแล้วครับ

เอาอีกๆ upupupup เอาให้เจ้าของมิตซูรู้ไปเลยว่า เป็นแบบนี้ ยอดขายถึงไม่เท่าโตโยต้า เดี๋ยวนี้เขาพัฒนามากแล้ว ปัญหาบางอย่างที่เรามีจุดแข็ง และเขาด้อย ส่วนใหญ๋ลูกค้าก็เสริมจนดีมากกว่าเดิม แต่ของเราที่ด้อย ๆ ( เยอะมาก ) ดีไม่กี่อย่าง กลับไม่คิดจะหาทางแก้ นี่แหละที่เขาเรียก Thailand Onlyyyyy

หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4

ข้อมูลกระทู้