หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

มาตรฐาน มาทำกรองแบบไม่มีท่อกันครับ.....ฮ่าๆ

อันนี้ผมทำเองครับ ลดเนื้อทีให้ขว้างขึ้น และที่สำคัญครับ เศษใบไม้แมลงต่างๆไม่เข้าไปสะสมอยู่ในกระปุกกรองอากาศครับ กันหนูได้ด้วยครับน้าฮ่าๆ

เป็นไงบ้างครับน้า ลองทำดูก็ได้นะครับ ดูดอากาศดีขึ้นไม่ต้องให้อากาศสวนเข้ามาด้วยครับ ( วิเคราะห์ส่วนตัวนะครับ )

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน Re: มาทำกรองแบบไม่มีท่อกันครับ.....ฮ่าๆ

Good idea

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: มาทำกรองแบบไม่มีท่อกันครับ.....ฮ่าๆ

ครับ น้าบอล มันจะดูดโล่งขึ้น แต่มันดูดอากาศร้อนจากในห้องเครื่องมาแทนอ่ะครับ

ถ้าท่อเดิมมันจะดูดอากาศจากข้างนอกซึ่งจะเย็นกว่าครับ

User ID
    2124
    Status
    โพส
    393

มีผลอะไรเกิดขึ้นบางป่าวครับแล้วอากาศร้อนที่มาจากเครื่องจะไม่เข้าหลอครับหรือต้องกั้นห้องให้เหมือนกลองเปลือย (น้าสนเหมือนกัน)

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

โฮ..สุดยอดเลยครับ ...55+บางทีก็ลำคาญใอ้งวงช้างเหมือนกัน..แต่ก็อย่างที่ข้างบนนั่นละ ว่าอากาศทีได้มันมีไอร้อน..

User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

ถูกต้องครับน้าปอง แต่ก็ไม่ถึงกับได้อากาศที่ร้อนไปมากมายครับ ทุกวันนี้ก็รับอากาศที่ร้อนกันอยู่แล้วนี่ครับฮ่าๆๆ ( แซวไปเรื่อย ) แต่เวลารถวิ่งผมว่า มันน้าจะไม่มีไอร้อนที่มากอยู่นะครับน้าปอง หรือน้าว่าไงครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

สุดยอดเลยครับ แต่น้าบี้ก็เคยแนะนำคระบ แต่ให้ต่อท่อฟลอยออกไปแถวกระจังหน้าเพื่อรับอากาศเย็นแทนครับ เหอะๆ ไม่ลองไม่รู้ครับน้างานนี้ แต่ไอเดียสุดเจ๋งครับขอบอก

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

เสียง ไม่ดังหรอครับ

เคยเห็นที่ 0 เสียงดัง โหดๆๆ เลยครับ

User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

ก็ดังเสียงโบ ฟิวๆ โป่ววว มันดีครับ ทำแล้วรู้สึกว่า บูสมาดึงดีเหมือนกันครับ เพราะผมบูส18-20 เลยต้องใช้อากาศที่มาก ก็เลยคิดทำให้มันได้ดูดอากาศได้สะดวกขึ้นอ่ะครับ แล้วแผ่นกรองผม ก็ เป็นกรองเลส แล้วครับน้า

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ครับ น้าบอล มันจะดูดโล่งขึ้น แต่มันดูดอากาศร้อนจากในห้องเครื่องมาแทนอ่ะครับ

ถ้าท่อเดิมมันจะดูดอากาศจากข้างนอกซึ่งจะเย็นกว่าครับ

ข้างนอกคงไม่ต่างกันกับในเครื่องแล้วล่ะปอง 555555555 ร้อนตับแตกเลย

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

แจ่มไปเลยน้าบอลเวลาที่กดคันเร่งแล้วเสียงมันดังได้ใจจริงๆๆๆๆ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ไอเดียบรรเจิดหุหุ

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

วันนี้ขอลองทดสอบมั่ง อิอิ

User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CHATREE ดูโพส
    แจ่มไปเลยน้าบอลเวลาที่กดคันเร่งแล้วเสียงมันดังได้ใจจริงๆๆๆๆ
    แหม! น้าตรีก็ ก็จิงนี่ครับ เวลากดคันเร่งแล้วบูสมา เสียงมันชั่งได้ใจจิงๆ ทั้งเสียงโบ เสียงแซด รวมกันแล้ว มันได้เสียงที่หนักแน่น จิงๆครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ถ้าเอากรองข้างในออกด้วย ทำหัวเปน ปากแตร เหมือนรถแข่งเลย พวกเจนี่เปิดดู กรองปากแตรกันทั้งนั้น แต่ห้ามเลียนแบบนะครับ วิ่งจริงไม่ได้ ต้องในสนามเท่านั้น เครื่องพังหมด

ไม่ต้องกลัวร้อนครับ เพราะวิศวกรมิตซูเก่งเกิน 5555 แต่อย่าให้จ่อตรงแถวพวกไอเสียละกัน

ทดลองแล้ว มันกินน้ำมันมากขึ้นมั้ย
    วิ่งดีขึ้น หรืออืดขึ้น

เอามาแชร์กันครับ มันส์ๆ จะได้มาวิเคราะห์กันต่อว่าตรงนั้นมันร้อนกว่ารึเปล่า ไอ้ผมก้อมั่วไปเรื่อย

User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ถ้าเอากรองข้างในออกด้วย ทำหัวเปน ปากแตร เหมือนรถแข่งเลย พวกเจนี่เปิดดู กรองปากแตรกันทั้งนั้น แต่ห้ามเลียนแบบนะครับ วิ่งจริงไม่ได้ ต้องในสนามเท่านั้น เครื่องพังหมด

ไม่ต้องกลัวร้อนครับ เพราะวิศวกรมิตซูเก่งเกิน 5555 แต่อย่าให้จ่อตรงแถวพวกไอเสียละกัน

ทดลองแล้ว มันกินน้ำมันมากขึ้นมั้ย
    วิ่งดีขึ้น หรืออืดขึ้น

เอามาแชร์กันครับ มันส์ๆ จะได้มาวิเคราะห์กันต่อว่าตรงนั้นมันร้อนกว่ารึเปล่า ไอ้ผมก้อมั่วไปเรื่อย

ก็ไม่กินเท่าไรนะคับน้า เท่าที่ผมกะดู พอๆกัน แต่สิ่งที่ได้ รถดึงดีเวลาบูสมา เสียงดังแน่นๆหนักๆ โหดๆ แต่รถที่ไม่ใส่กล่อง ขับเดิม ไม่แนะนำนะครับ อาจจะทำให้รถอืด ( เท่าที่เคยลองนะครับ ) แต่ถ้าใส่กล่อง เชิญเต็มทีเลยครับ บทวิเคราะห์ที่ผมทำ คล้ายๆ กรองเปลือยอ่ะครับ ( ทำเองโมเอง) น้าๆรู้เรื่องนี้ก็แนะนำติชมกันได้นะครับ ผมก็วิเคราะห์ทำไปเรื่อย.....

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ชอบครับ คนซน ๆ เนี่ยต้องเข้ามาจับเข่าคุย
    ผมก็คนชอบคิดชอบลองครับ
    เหมือนน้าเลย แต่กั้นใบพัดลมหน้าเครื่องด้วยครับน้า
    กันให้ลมร้อน ๆ ลงข้างล่างแทนไม่มีความร้อนสะสมครับเพราะใบพัดกวาดลมเข้าหน้าและออกข้างครับ ไม่ไช่เข้าหน้าออกหลังเหมือนทั่วไป
    ซนต่อไปครับจะมาคุยบ่อย ๆ ครับหาคนที่แนวเดียวกันอยู่ครับ
    ขวีมือออกมาไม่สวยครับแต่ใช้งานได้ดีครับน้า
    มันคือท่อ PVC ขนาดราว ๆ 4" ลนไฟเตาแก๊สแล้ว กรรไก ตัดผ้าตัดผ่ากลางได้เลยครับ
    เสร็จแล้วก็ย่างต่อพอให้อ่อนดัดเข้ารูปง่ายแล้วหาทางยัดลงในจุดที่ต้องการ
    ส่วนใหนติดก็ตัดออกทีละนิดครับย่างไปยัดไปตัดไป ก็ได้เท่าที่เห็นครับ
    อ้อ อย่าลืมถอดครีบกลม ๆ ที่อยู่ด้านล่างออกครับมันจะได้ปล่อยลมร้อนลงข้างล่างได้
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 18-05-2010 เมื่อ 08:24

User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

เจ๋งดีคับน้า ถ้ามันเป็นสีดำคงจะสวยกว่านี้ ห้าๆ หลังจากการถอดเจ้างวงช้างมาเป็นเวลานาน รถยังไม่มีปัญหา ที่ทำไปเพราะผมต้องการให้ดูดอากาศได้ดีขึ้นและไวขึ้น เหมาะกับการที่ผมบูสเยอะครับน้า

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    ชอบครับ คนซน ๆ เนี่ยต้องเข้ามาจับเข่าคุย
    ผมก็คนชอบคิดชอบลองครับ
    เหมือนน้าเลย แต่กั้นใบพัดลมหน้าเครื่องด้วยครับน้า
    กันให้ลมร้อน ๆ ลงข้างล่างแทนไม่มีความร้อนสะสมครับเพราะใบพัดกวาดลมเข้าหน้าและออกข้างครับ ไม่ไช่เข้าหน้าออกหลังเหมือนทั่วไป
    ซนต่อไปครับจะมาคุยบ่อย ๆ ครับหาคนที่แนวเดียวกันอยู่ครับ
    ขวีมือออกมาไม่สวยครับแต่ใช้งานได้ดีครับน้า
    มันคือท่อ PVC ขนาดราว ๆ 4" ลนไฟเตาแก๊สแล้ว กรรไก ตัดผ้าตัดผ่ากลางได้เลยครับ
    เสร็จแล้วก็ย่างต่อพอให้อ่อนดัดเข้ารูปง่ายแล้วหาทางยัดลงในจุดที่ต้องการ
    ส่วนใหนติดก็ตัดออกทีละนิดครับย่างไปยัดไปตัดไป ก็ได้เท่าที่เห็นครับ
    อ้อ อย่าลืมถอดครีบกลม ๆ ที่อยู่ด้านล่างออกครับมันจะได้ปล่อยลมร้อนลงข้างล่างได้
    ...ทั้งดื้อ-ทั้งซนเลยนี่น้ายงค์..หุ หุ.....จัดปายยยยน้าๆ......ผมรอชมครับ...

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ท่อ ID ลมเข้าตัดทิ้งหมดละ เละแต่ก็ Ok

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้