สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

tin50
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน น้ำมันเครื่องปิโตรนัสใครเคยใช้

ตอนนี้รถผมใกล้ถึงระยะ20,000กิโล ก็เลยว่าจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องไม่อยากใช้ของศูนย์ครับ กำลังเล็งของปิโตรนัส 500 10w30 จำรายละเอียดได้แค่นี้ครับ 7ลิตร ราคา800บาทท่านใดเคยใช้ช่วยแนะนำด้วยครับว่าใช้แล้วเป็นยังไงบ้างน่าใช้หรือไม่

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    218
    Status
    โพส
    344

ผมคนไทย ไม่สนับสนุนของมาเลย์ครับ

ใช้ของ 0 ครับไม่ค่อยได้บรรทุกหรือใช้งานหนักๆ ก็ใช้ดีนิครับ

หรือเห็นของบางท่านใช้ Ptt ก็น่าสนใจ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

เห็นของ บางจาก D3 ใครเคยใช้บ้าง
    เป็นยังไงบ้าง 5w 30 เป็นยังไงครับ

สมาชิกถาวร-TTC-01254 TTC-Member
    User ID
    259
    Status
    โพส
    88

ศูนย์ที่ อ.ทุ่งสง ใช้ของยี่ห้อนี้ครับ ผมเข้าไปเปลี่ยน 10000 โล ก็ไม่เห็นความแตกต่าง หรือมือใหม่ก็ไม่รู้ครับ แต่ใจอยากใช้ Ptt ครับ

User ID
    483
    Status
    โพส
    203

ผมใช้ Ptt ครับ ไม่ใช้ของมาเลเซียครับ

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

ยังไม่เคยลองคับ ส่วนสังเคราะห์ก้อยังไม่ได้ลองเหมือนกันงบน้อยใช้แต่กึ่งสังเคราะห์อย่างเดียวแต่เปลี่ยนกรองบ่อย

tin50
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลต่างๆ จริงๆแล้วก็สนใจpttกับบางจาก แต่ไม่อยากใช้ของศูนย์ครับท่านใดที่เคยใช้ยี่ห้ออื่นแล้วใช้ได้ผลดียังไงก็แบ่งปันความรู้ด้วยครับ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs up

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    เห็นของ บางจาก D3 ใครเคยใช้บ้าง
    เป็นยังไงบ้าง 5w 30 เป็นยังไงครับ
    บางจากใช้มาประจำ2ปีแล้วดีครับเกรดน้ำมันของเขาสูงกว่าเพื่อนก็เลยใช้ครับ

numguy
    ผู้เยี่ยมชม

ปกติผมใช้ของ 0 คาสตรอลครับ ถ่ายข้างนอกก็ใช้ คาสตรอส 2 ปีแล้ว มาเมื่อล่าสุด วันอังคารที่ 8 ที่ผ่านมา ลอง Ptt อย่างที่เพื่อนสมาชิกบางท่านใช้ๆ กัน แล้วได้ออกต่างจังหวัด เหยียบยาวๆ ความรู้สึกคือ ทำไมน้ำมัน มันหมดเรวจิงๆ หว๋า ทั้งๆที่คราวนี้ ใช้ความเรวต่ำก่วาทุกครั้ง(เดียวผู้สูงอายุหัวใจจะวาย) ซึ่ง มาคำนวนดูแล้ว ก้เปนอย่งที่คิดจิงๆ คราวหน้าไม่เอาแล้วครับ Ptt (อืม...ออกตัวก็อืด)ขอกลับไปใช้ตามเดิมดีกว่า ***เปนความรู้สึกส่วนตัวนะครับ***

numguy
    ผู้เยี่ยมชม

ปกติผมใช้ของ 0 คาสตรอลครับ ถ่ายข้างนอกก็ใช้ คาสตรอส 2 ปีแล้ว มาเมื่อล่าสุด วันอังคารที่ 8 ที่ผ่านมา ลอง Ptt อย่างที่เพื่อนสมาชิกบางท่านใช้ๆ กัน แล้วได้ออกต่างจังหวัด เหยียบยาวๆ ความรู้สึกคือ ทำไมน้ำมัน มันหมดเรวจิงๆ หว๋า ทั้งๆที่คราวนี้ ใช้ความเรวต่ำก่วาทุกครั้ง(เดียวผู้สูงอายุหัวใจจะวาย) ซึ่ง มาคำนวนดูแล้ว ก้เปนอย่งที่คิดจิงๆ คราวหน้าไม่เอาแล้วครับ Ptt (อืม...ออกตัวก็อืด)ขอกลับไปใช้ตามเดิมดีกว่า ***เปนความรู้สึกส่วนตัวนะครับ***

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ปั๊ม ปตท. เห็นขายแบบ 10/30 6ลิตร 750 แถมฟรี1ลิตร ราคานี้ผมว่าไม่แพง แล้วเขียนข้างกระป๋องสำหรับเครื่อง คอมมอลเรลโดยเฉพาะ แล้วตัว 2.5 ตกลงเติมน้ำมันเครื่องกี่ลิตรแน่ครับ เริ่มจะจำไม่ได้แล้ว

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

ลองบางจากก็ได้ครับของคนไมยเหมือนกัน

น้ำมันเครื่องใช้ประมาณ 8 ลิตร ครับพี่ yut

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

มาตรฐาน Re: น้ำมันเครื่องปิโตรนัสใครเคยใช้

เปลี่ยนจาก 0 ครับพี่น้องครับ

ข้อมูลกระทู้