สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12086
    Status
    โพส
    17

มาตรฐาน สอบถามเรื่องการติดตั้งไฟตัดหมอก

คือ ผมอยากใส่ไฟตัดหมอกคับ ตัว m10 อ่ะคับ มีร้านไหนรับติดตั้งบ้างคับ พอดีจะติดที่ศูนย์ตอนออกรถมาเลย
    แต่เซลล์ ไม่แนะนำให้ติด เขาบอกว่าช่างที่ศูนย์ไม่ค่อยชำนาญ ให้หาติดข้างนอกดีกว่า
    เพราะเหนว่าติดแล้วชอบมีปัญหา ใช้ไปสักพักหลอดขาด เดินสายเข้าสวิตซ์สลับข้างบ้าง ฯลฯ
    จึงอยากขอคำปรึกษาจาก พี่ ๆ น้า ๆ คับ ผมอยู่แถว สาทร พระราม 3 คับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

มาตรฐาน Re: สอบถามเรื่องการติดตั้งไฟตัดหมอก

ถ้าศูนย์นั้นไม่ชำนาญก็เปลี่ยนศูนย์ใหม่ก็ได้นี่ครับ แต่อย่างว่ารถมันเป็นรุ่นใหม่ไม่ว่าช่างศูนย์หรือช่างข้างนอกก็คงไม่ชำนาญเหมือนกัน แต่อยู่แถวพระราม3 เดี๋ยวรอ กลุ่มพระราม3มาตอบดีกว่าครับ น้าๆเค้าเก่งๆทั้งนั้น เรื่องแต่งรถ

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

มาตรฐาน Re: สอบถามเรื่องการติดตั้งไฟตัดหมอก

ไม่จำเป็นอย่าติดเลยครับ ของผมกว่าจะใช้ได้ เข้าร้านประดับ 7-8 รอบ ซ้ายติด ขวาดับ ซ้ายดับ ขวาติด ดับทั้งคู่ เช็คดู เปลี่ยนรีเลย์ สายไหม้ ขั้วละลาย สายหลุด สะเทือน สายหลวม เปลี่ยน ยกหลอด(เคลมได้) ดูไปดูมา แทบจะไม่ต่างกันเลยครับ ต้องหาร้านเนี๊ยบจริงๆ ของผมนะแบบแทบจะเอาไปส่องกบ ยังไงถ้าอยากติด รบกวนดูของที่ดีๆนะครับ ร้านที่ช่างชำนาญเรื่องไฟด้วย ไม่งั้นเสียเวลามากครับ

User ID
    6322
    Status
    โพส
    122

ของผมก้อเพิ่งไปติดมาครับ รถยังป้ายแดง ตัว m 10 ไปติดมาที่ร้านคลองถม ข้างละพัน รวมติดตั้ง ของยี่ห้อ depo ตรงรุ่นครับ ใช้มาจนถึงปัจจุบันยังไม่มีปัญหาครับ

User ID
    12086
    Status
    โพส
    17

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ linkinpart ดูโพส
    ของผมก้อเพิ่งไปติดมาครับ รถยังป้ายแดง ตัว m 10 ไปติดมาที่ร้านคลองถม ข้างละพัน รวมติดตั้ง ของยี่ห้อ depo ตรงรุ่นครับ ใช้มาจนถึงปัจจุบันยังไม่มีปัญหาครับ
    แจ๋วเลยคับ น้า ร้านอยู่ตรงไหนของคลองถมหรอคับ มีเบอร์ร้านไหมคับ
    แล้วใช้เวลาติดตั้งนานไหมคับ 2 พันจบเลยหรอคับ

ข้อมูลกระทู้