หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 29

TCC-01417 TTC-Member
    User ID
    12055
    Status
    โพส
    186

มาตรฐาน มีน้ำยาเคลือบสีรถยนต์มาแนะนำครับ

ผมไม่ได้ขายนะครับ....แต่เผื่อน้าๆสนใจ
    ของผม Plus 4 D M10 สีดำ ครับ ใช้น้ำยาเคลือบสีรถยนต์มาหลายยี่ห้อหมดเงินไปหลายบาท ก็ยังไม่เป็ทีพอใจ (มันไม่ดำเงาอะครับ) จนได้มาลองใช้ KIT ราคา ร้อยกว่าบาท สุดยอดเลยครับ ผมซื้มาจากโลตัส เอ็กเพรส ลองใช้ดูนะครับ ฝุ่นเกาะแล้วยังเงาอยู่เลย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน Re: มีน้ำยาเคลือบสีรถยนต์มาแนะนำครับ

ผมได้ลองแม็กไกว์ 21 ติดใจเลยครับ เช็ดออกง่าย เงาแบบฉ่ำๆดีจังครับ
    ด้วยความเคารพครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มาตรฐาน Re: มีน้ำยาเคลือบสีรถยนต์มาแนะนำครับ

อืม.. ขอบคุณครับ... ใครใช้อะไรบอกด้วยน่ะครับ ผม แอมเวย์.....

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

เคยใช้เหมือนกันคับ
    คาร์แว็ก กับ เมลทัลลิกโคท
    ขวดละ120เองซื้อที่ร้านอมร

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

ผมใช้น้ำมันก๊าซคับ เงา ลื่น ฝุ่นไม่ค่อยเกาะคับ เหมือนรถเพิ่งขัดสีมาเรย...งิงิ

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

1.ล้างรถด้วยแชมพูให้สะอาด

2.ลูบด้วยดินน้ำมัน(ก้อนขาวๆ สำหรับรถยนต์) ให้ทั่ว โดยใช้น้ำเลี้ยงไว้ด้วยตอนลูบ

3.เช็ดพื้นผิวรถให้แห้ง

4.ลงด้วย แมกไกวร์ เบอร์ 21 ทิ้งไว้สัก 20 นาที แล้วเช็ดออก (ไม่ต้องขัด เพราะเช็ดง่าย)

เงา สวย โดยเฉพาะรถสีดำ ออกฉ่ำด้วย ไม่เหนื่อยแรงครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MAHKHAN : 04-08-2010 เมื่อ 14:50 เหตุผล: ลงด้วยแมกไกวร์นี่ ฝุ่นไม่ค่อยเกาะนะครับ

paphawin TTC-Member
    User ID
    7391
    Status
    โพส
    356

แอมเวย์ ครับ... ตอนนี้ฝนตก เคลือบโคลนไว้ก่อนคับ อิ อิ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมเคยใช้แล้วเหมือนมันจะกัดสีนิดๆ เลยเลิกใช้ครับ บวกกับ พอเวลาโดนยางไม้ ยางมันจะกลืนกับสีครับ เลยกลัวเลิกใช้ไปโดยปริยาย แล้วแต่ประสปการณ์ครับ ต้องลองด้วยตัวเองถึงจะรู้ สู้ๆครับ เพื่อรถอันเป็นที่รักของเรา

User ID
    11504
    Status
    โพส
    208

ตอนแรก ว่าจะใช้ แมคไกวร์ เบอร์ 21 อยุ่เหมือนกัน

แต่มีคนเขาเทียบกับของ Car-lack68

เห็นว่า Car-lack68
    ฝุ่นจะเกาะน้อยกว่า

เด๋วรอที่ใช้หมดว่าจะลองถอยมาใช้ดู

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

เหมือนผมเคยอ่านเจอ ว่า แมกไกว์ เบอร์ 21 ใช้สำหรับรถสี อ่อน ไม่ใช่เหรอครับ
    ถ้าสีเข้มให้ใช้เบอร์ 26 เอ! ชักงงๆ ใครเคยใช้แล้วบ้างครับ ว่าจะถอยมาสักหน่อยมางงซะก่อน

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ littlemac ดูโพส
    เหมือนผมเคยอ่านเจอ ว่า แมกไกว์ เบอร์ 21 ใช้สำหรับรถสี อ่อน ไม่ใช่เหรอครับ
    ถ้าสีเข้มให้ใช้เบอร์ 26 เอ! ชักงงๆ ใครเคยใช้แล้วบ้างครับ ว่าจะถอยมาสักหน่อยมางงซะก่อน

ครับผม แม๊กเบอร์ 26 นี่ถ้าเป็นสีดำ จะออกฉ่ำมากๆ แต่ว่าความทนจะสู้ 21

ไม่ค่อยได้นะครับ ประมาณว่า 21 นี่ ครอบจักรวาลครับ ได้ทุกสี

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

พอดีหาใบสรรพคุณเจอพอดีครับ สำหรับแมกไกวร์

Meguiars เบอร์ 21 Synthetic Sealant 2.0

จากเวอร์ชั่นธรรมดา พัฒนามาสู่เวอร์ชั่น 2.0 ครับ หลาย ๆ คนคงได้จากผมไปใช้กันบ้างแล้ว
    ตัวนี้ใช้เทคโนโลยีใหม่ในการผลิต ที่ชื่อว่า Hydrophobic Polymer Technology ครับ
    ใช้ได้กับรถทุกเฉดสีครับ เป็นน้ำยาเคลือบสีสูตรโพลิเมอร์สังเคราะห์แท้ 100% เพิ่มการปกป้องสีรถมากยิ่งขึ้น
    ใช้ดีกว่าเดิม นอกจากปกป้องสีรถสุด ๆ แล้ว คุณจะสัมผัสได้ถึงความลื่น ที่ลื่นมากกว่าตัวเก่า
    และความเงาและความฉ่ำของสีรถ และยังลบรอยขนแมวเล็ก ๆ ได้ดีเช่นเดิม
    ในเวอร์ชั่นใหม่นี้ ยังมีคุณสมบัติใหม่ ๆ เพิ่มเข้ามาครับ เช่น "Water Fearing"
    ช่วยไล่น้ำและช่วยลดการเกาะตัวของน้ำ เช็ดออกง่าย
    และยังปกป้องสีรถจาก UVA และ UVB ที่มาจากแสงแดดได้ และคุณสมบัติอื่น ๆ ฯลฯ

ใบสรรพคุณ เบอร์ 26 หาไม่เจอจร้า ^ ^

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

เสร็จจากขั้นตอนบนแล้ว ตามด้วย Ultimate Quik Detailer ทับหน้าอีกสักหน่อย สวรรค์ชัดๆเลยครับ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

ผมใช้ แมกไกว์ #21 ..... แหล่มเร้ย คร๊าบบบบ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MAHKHAN ดูโพส
    พอดีหาใบสรรพคุณเจอพอดีครับ สำหรับแมกไกวร์

Meguiars เบอร์ 21 Synthetic Sealant 2.0

จากเวอร์ชั่นธรรมดา พัฒนามาสู่เวอร์ชั่น 2.0 ครับ หลาย ๆ คนคงได้จากผมไปใช้กันบ้างแล้ว
    ตัวนี้ใช้เทคโนโลยีใหม่ในการผลิต ที่ชื่อว่า Hydrophobic Polymer Technology ครับ
    ใช้ได้กับรถทุกเฉดสีครับ เป็นน้ำยาเคลือบสีสูตรโพลิเมอร์สังเคราะห์แท้ 100% เพิ่มการปกป้องสีรถมากยิ่งขึ้น
    ใช้ดีกว่าเดิม นอกจากปกป้องสีรถสุด ๆ แล้ว คุณจะสัมผัสได้ถึงความลื่น ที่ลื่นมากกว่าตัวเก่า
    และความเงาและความฉ่ำของสีรถ และยังลบรอยขนแมวเล็ก ๆ ได้ดีเช่นเดิม
    ในเวอร์ชั่นใหม่นี้ ยังมีคุณสมบัติใหม่ ๆ เพิ่มเข้ามาครับ เช่น "Water Fearing"
    ช่วยไล่น้ำและช่วยลดการเกาะตัวของน้ำ เช็ดออกง่าย
    และยังปกป้องสีรถจาก UVA และ UVB ที่มาจากแสงแดดได้ และคุณสมบัติอื่น ๆ ฯลฯ

ใบสรรพคุณ เบอร์ 26 หาไม่เจอจร้า ^ ^
    ผมใช้ แม็กไกวร์ เบอร์ 21 ตัวนี้เลยครับ หลังจากใช้ตัวนี้แล้ว ก็คงไม่ปันใจไปใช้ตัวอื่นแล้วครับ

ยกเว้นฟลุ๊ครวยขึ้นมา อาจมองข้ามไปครับ

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    เสร็จจากขั้นตอนบนแล้ว ตามด้วย Ultimate Quik Detailer ทับหน้าอีกสักหน่อย สวรรค์ชัดๆเลยครับ

ครับ เก็บงานด้วย Detailer 135 แจ่มแว๊บๆ

User ID
    9439
    Status
    โพส
    196

ผมให้ร้านล้างใช้ cg ครับ

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ae26 ดูโพส
    ผมให้ร้านล้างใช้ cg ครับ

ของดีครับ ติดแพงไปนิดส์ 5555 แต่แจ๋วจริงๆนั่นหละ

สมาชิกถาวร TTC-01293 TTC-Member
    User ID
    7165
    Status
    โพส
    186

Meguiar's ของแท้ราคาถูก Meguiar's # 21 รุ่น2 ราคา 1,000 บาท

ไปเจอใน tiida-club ราคานี้โอเคป่าวครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kodomo31 ดูโพส
    Meguiar's ของแท้ราคาถูก Meguiar's # 21 รุ่น2 ราคา 1,000 บาท

ไปเจอใน tiida-club ราคานี้โอเคป่าวครับ
    ถูกค๊อตๆ แล้วครับน้า...ผมโดนมา 1300 แต่ต้องดูดีๆนะครับ มันมีของปลอมออกมาด้วย แต่ปลอม แท้ ดูยังไงผมก็ไม่รู้นะครับ แต่ใช้แล้ว ผมว่า แม็กไกว์นี่แหละใช่เลย สำหรับรถผม PLUS สีดำครับ
    ด้วยความเคารพครับ...

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้