หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 40

กระทู้: จอง plus 4D ขาวมุก แต่เซลล์ไม่สามารถระบุวันรับรถได้

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12770
    Status
    โพส
    186

มาตรฐาน Re: จอง plus 4D ขาวมุก แต่เซลล์ไม่สามารถระบุวันรับรถได้

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Liverding ดูโพส
    บอกเซลล์ให้โทรไปแล้วนะครับ
    ขอบคุณน้ามากครับ เซลล์โทรมาแล้วครับ... ถ้าสามารถส่งมอบรถให้ได้ภายในเดือน กย. ก็ OK จองเลยครับ...

ตอนนี้เซลล์กำลังเช็คให้อีกทีครับ...

User ID
    12770
    Status
    โพส
    186

มาตรฐาน Re: จอง plus 4D ขาวมุก แต่เซลล์ไม่สามารถระบุวันรับรถได้

จากประสบการณ์ครั้งนี้ทำให้รู้ว่า ถ้าได้ข้อเสนอดีๆ ส่วนใหญ่ศูนย์จะไม่ค่อยมีรถให้...

ตอนนี้ผมได้ยกเลิกการจองจากศูนย์แรก ที่ไม่สามารถส่งมอบรถสีขาวมุกให้ได้ภายในเดือน กย. ไปแล้วครับ แต่ยังไม่ได้รับเงินคืน ตอนจองก็จองง่ายแต่ตอนจะเอาเงินคืนจะยากสักหน่อย...

ของแถมที่ผมจะได้รับสำหรับศูนย์แรกคือ ประกันภัยชั้น1+ พรบ (ศรีเมืองประกันภัย) ค่าจดทะเบียน กระบะลายเนอร์มิตซู ฟิลม์ลามิน่าบานหน้าเต็มรอบคัน พ่นกันสนิม เคลือบสีรถ กันสาดข้างประตู ล๊อคเทค ครอบกระจกมองข้างแบบมีไฟ
    เซ็นเซอร์ถอยหลัง ผ้าคลุมรถ ครอบมือจับประตู กรอบป้าย ผ้ายาง พวงกุญแจ

GPS และส่วนลด 10,000 บาท

และแล้วก็มาถึงจุดที่ต้องตัดสินใจอีกแล้วครับ...

ตอนนี้มี 2 ศูนย์ที่เสนอทางเลือกเข้ามา
    ทางเลือกที่ 1 ต้องจองไว้ก่อน เซลล์บอกว่าจะมีรถ Plus A/T สีขาวมุก ประมาณปลายเดือน กย. ของแถมที่ให้ จะน้อยกว่าศูนย์แรกที่ยกเลิกใบจองไปแล้วแค่ 1 รายการ (ส่วนลด 10,000 บาท) ปัญหามีอยู่ว่า call center ของ MMTh บอกว่า รถรุ่นนี้สีขาว จะมีผลิตส่งศูนย์อีกที ประมาณ เดือน พย. ก็เลยไม่แน่ใจว่าศูนย์นี้จะสามารถหารถให้ได้หรือไม่
    ทางเลือกที่ 2 มีรถสีขาวมุกอยู่เลย แต่เป็น M/T และของแถมน้อยกว่าทางเลือกที่ 1 หลายรายการ เช่นไม่ให้ ล๊อคเทค ครอบกระจกมองข้างแบบมีไฟ เซ็นเซอร์ถอยหลัง ครอบมือจับประตู และดอกเบี้ยสูงกว่าเล็กน้อย ใจผมอยากได้ A/T เพราะ ผบทบ. สามารถขับได้ด้วย...

น้าๆที่มีประสบการ์ณมีข้อเสนอแนะไหมครับ ? ตอนนี้ผมยังไม่จองทางเลือกใดๆ แต่ได้ติดต่อ finance ของทางเลือกที่ 2 ไว้แล้ว...

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ถ้าน้ารีบ เอาm/t ครับ
    a/t ดีกว่าครับ ครัชไม่ดังไม่เมื่อย เเต่ต้องคอย
    ล๊อคเทค ไม่เท่าไหร่ครับ ติดข้างนอกดีกว่าไม่เกิน 3000ครับ
    ครอบกระจกมองข้างแบบมีไฟ ก็ไม่เท่าไหร่ครับ ไม่เกิน 3500 ครับ

ครอบมือจับประตู ไม่เท่าไหร่ครับ

User ID
    12770
    Status
    โพส
    186

ตอนนี้ผมรู้สึกเสียความรู้สึกกับศูนย์บริการแรกที่จองมากครับ คือก่อนจองหรือระหว่างรอรถ กับตอนถอนจอง แตกต่างกันมากหน้ามือกับหลังมือเลยครับ ศูนย์ที่ผมจองตอนแรกเซลล์ที่ขายก็โฆษณาอยู่ใน Web เรานี่เหละครับ เรื่องมีอยู่ว่าเขาไม่สามารถหารถได้ภายในกำหนดเวลา 2 เดือนและไม่สามารถบอกได้ว่าจะได้รับรถวันไหน พอเขาบอกว่าสามารถคืนเงินค่าจองได้ ผมก็เลยส่ง email ยืนยันว่าขอคืนเงินค่าจองไม่ต่ำกว่า 3 ฉบับ ก่อนหน้านี้ตอบ mail ผมได้ทุกวัน พอผมยกเลิกการจอง ก็ไม่ยอมตอบ mail ผมเลย จนผมต้องโทรตาม ให้ผม fax บัตรประชาชนไปยืนยัน ผมก็ fax ไปแล้ว จนผมต้องเขียน email อีกฉบับ คราวนี้ผมเลยเพิ่ม email ของศูนย์บริการแห่งนั้นและ email ของ call center MMTH เข้าไปใน cc: list เขาเลยตอบ mail กลับมา คำตอบคือให้รอ...

เตือน น้าๆ ทุกท่าน ถ้าของแถมเยอะ ระวังจะไม่มีรถให้ อาจโดนแขวนไว้ และหากยกเลิกการจอง ก็จะเป็นเหมือนผม ทำยังกับคนไม่รู้จักกัน ก่อนหน้านี่มีคำว่าสวัสดีตลอดเวลาเขียน email หาผม พอยกเลิกเท่านั้นแหละครับ เธอก็เปลี่ยนไป...

น้าๆที่มีประสบการณ์แบบผม ช่วยแบ่งปันหรือแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ

ถ้าจองใหม่คราวนี้มีอุปสรรค์อีก ผมคงไม่มีวาสนากับเจ้าเหมียวขาวมุกแล้วละครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ HS4CJR ดูโพส
    [/color]

ขอบคุณครับ ตอนนี้มีเซลล์ท่านหนึ่งติดต่อมาแล้วครับ ถ้าได้รถภายใน กย. ก็ตกลงกันได้เลยครับ

น้าหยาม web master เป็นคนมหาสารคามหรือปล่าวครับ

ถ้าใช่ ก็คนบ้านเดียวกันเด้อ...
    ครับผม อยู่ มอใหม่ครับ ตามลายเซ็นต์ด้านล่าง

User ID
    8619
    Status
    โพส
    101

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ HS4CJR ดูโพส
    ตอนนี้ผมรู้สึกเสียความรู้สึกกับศูนย์บริการแรกที่จองมากครับ คือก่อนจองหรือระหว่างรอรถ กับตอนถอนจอง แตกต่างกันมากหน้ามือกับหลังมือเลยครับ ศูนย์ที่ผมจองตอนแรกเซลล์ที่ขายก็โฆษณาอยู่ใน Web เรานี่เหละครับ เรื่องมีอยู่ว่าเขาไม่สามารถหารถได้ภายในกำหนดเวลา 2 เดือนและไม่สามารถบอกได้ว่าจะได้รับรถวันไหน พอเขาบอกว่าสามารถคืนเงินค่าจองได้ ผมก็เลยส่ง email ยืนยันว่าขอคืนเงินค่าจองไม่ต่ำกว่า 3 ฉบับ ก่อนหน้านี้ตอบ mail ผมได้ทุกวัน พอผมยกเลิกการจอง ก็ไม่ยอมตอบ mail ผมเลย จนผมต้องโทรตาม ให้ผม fax บัตรประชาชนไปยืนยัน ผมก็ fax ไปแล้ว จนผมต้องเขียน email อีกฉบับ คราวนี้ผมเลยเพิ่ม email ของศูนย์บริการแห่งนั้นและ email ของ call center MMTH เข้าไปใน cc: list เขาเลยตอบ mail กลับมา คำตอบคือให้รอ...

เตือน น้าๆ ทุกท่าน ถ้าของแถมเยอะ ระวังจะไม่มีรถให้ อาจโดนแขวนไว้ และหากยกเลิกการจอง ก็จะเป็นเหมือนผม ทำยังกับคนไม่รู้จักกัน ก่อนหน้านี่มีคำว่าสวัสดีตลอดเวลาเขียน email หาผม พอยกเลิกเท่านั้นแหละครับ เธอก็เปลี่ยนไป...

น้าๆที่มีประสบการณ์แบบผม ช่วยแบ่งปันหรือแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ

ถ้าจองใหม่คราวนี้มีอุปสรรค์อีก ผมคงไม่มีวาสนากับเจ้าเหมียวขาวมุกแล้วละครับ

เศร้าเลยครับน้า ตกลงน้าเอางัยต่อครับ

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

น้าจองศูนย์ไหนครับ

User ID
    6780
    Status
    โพส
    148

ได้รับรถไวๆนะครับ
    ถ้ารักชอบจริง น้าลองดูสีอื่นดูนะครับ ประมาณสีบรอน สีเทาอะครับ

User ID
    12770
    Status
    โพส
    186

ผมไม่กล้าบอกว่าศูนย์ไหนครับ กลัวว่าเขาจะเสียชื่อ... ตอนนี้เขาก็คืนเงินค่าจองให้แล้วครับ หลังจากต่อสู้ฝ่าฟันพอสมควร ผมไม่มีอะไรมาก ขอให้เขาคืนเงินค่าจองก็พอ เพราะรู้ว่าสีขาวมุกมันหายาก ส่วนใหญ่เขาก็ปล่อยให้คนที่ให้ราคาสูง (ของแถมน้อย)

ตอนนี้ไปจองศูนย์ใหม่แล้วครับ เขารับปากว่าจะได้รถภายในเดือน กย. เพราะผมรอเอาเกียร์ออโต้ (เกียร์ธรรมดา อีกศูนย์รับรถได้เลย) ถ้าเลยกำหนด ผมบอกเขาแล้วว่าจะยกเลิกและขอเงินค่าจองคืน แล้วรอ ออกรถตอนมอเตอร์โชว์ ถึงตอนนั้นน่าจะดาวน์ได้ไม่ต่ำกว่า 50% เพราะโบนัสออกพอดี

ส่วนสีรถนั้น ผมอยากได้สีขาวเพราะถูกโฉลกครับ

ใจมันรัก Triton ขาวมุกแล้วอ่ะครับ... ได้แต่รอต่อไป...

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ครับน้า
    ผมได้ข่าวว่า ขาวมุขจะเริ่มผลิตเดือน11อีกครั้งครับ ได้มาจากในfb มิตชุเอง ครับ

User ID
    13209
    Status
    โพส
    36

ขอให้ได้รถไวๆๆนะครับ ผมก็จองไปสีขาวแต่ก็ยังไม่ได้รถเหมือนกันเชลบอกว่าจะได้ก็กลางเดือน กันยาหรือปลายเดือนครับ ไม่แน่นอน แต่ก็ต้องรอครับเพราะรถไม่มีผมลองเช็คหลาย 0 แล้วครับ บาง 0 ก็บอกว่าประมาณ เดือน 10-11 นูนะครับน้า
    ใจเย็นๆๆๆๆๆครับผมจะรอเป็นเพือน

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

บอกมาเลยครับ น้า จองที่ไหน มะต้องกลัวครับ เผื่อไว้เป็นแนวทางครับ เราเป็นผู้ซื้อเรามีสิทธิ์เลือกครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ใช่ครับบอกเลยครับ ศูนย์ไหน จะได้รู้กันไป

ของผมรอรถสองเดือน จอง มอเตอร์โชว์ครับ แต่ก็เข้าใจว่าที่เขาไม่ผลิตออกมารอจำหน่ายเพราะอาจจะกลัวว่าเป็นรถค้างสต๊อก หรือเปล่านะ

User ID
    12770
    Status
    โพส
    186

ขอบคุณน้าๆทุกท่านที่เป็นกำลังใจ... และขอบคุณเป็นพิเศษสำหรับท่าน Liverding ที่แนะนำเซลล์

สรุปผมเลือกทางเลือกที่ 1 จองเมื่อประมาณ 13 สค. และได้ขาวมุกมาครองแล้วครับ รถมาถึงศูนย์วันที่ 23 กย. และติดตั้งของแถมทุกอย่างเสร็จในวันที่ 24 กย. และผมก็เดินทางไปรับรถวันที่ 25 กย. มาเรียบร้อยแล้วครับ

ไว้แต่งรถเสร็จจะเอามาอวดโฉมครับ

1. รถเกียร์ auto ขับดีมากไม่อืดอย่างที่คิด ทำให้ตอนนี้จอด CRV G2 ทิ้งไว้บ้านเลยเพราะกำลังเห่อขาวมุก ไม่เสียแรงที่เลือก Triton
    2. มาถึงก็อุด EGR ทันทีครับ

*** ถ้าท่านใดรอได้ ปลายปีอาจมี minor change นะครับ

TTC - 01930 TTC-Member
    User ID
    10551
    Status
    โพส
    329

ขอบคุณน้าๆทุกท่านที่เป็นกำลังใจ... และขอบคุณเป็นพิเศษสำหรับท่าน Liverding ที่แนะนำเซลล์

สรุปผมเลือกทางเลือกที่ 1 จองเมื่อประมาณ 13 สค. และได้ขาวมุกมาครองแล้วครับ รถมาถึงศูนย์วันที่ 23 กย. และติดตั้งของแถมทุกอย่างเสร็จในวันที่ 24 กย. และผมก็เดินทางไปรับรถวันที่ 25 กย. มาเรียบร้อยแล้วครับ

ไว้แต่งรถเสร็จจะเอามาอวดโฉมครับ

1. รถเกียร์ auto ขับดีมากไม่อืดอย่างที่คิด ทำให้ตอนนี้จอด CRV G2 ทิ้งไว้บ้านเลยเพราะกำลังเห่อขาวมุก ไม่เสียแรงที่เลือก Triton

*** ถ้าท่านใดรอได้ ปลายปีอาจมี minor change นะครับ

อุดที่ศูนย์เลย หรือว่ามาอุดเองข้างนอกครับ
    แล้วมันจะมีผลกับการรับประกันรึเปล่าครับ
    รถผมว่าจะรอถึงปลายปี

User ID
    8619
    Status
    โพส
    101

ยินดีด้วยครับ

User ID
    12770
    Status
    โพส
    186

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bbch ดูโพส
    อุดที่ศูนย์เลย หรือว่ามาอุดเองข้างนอกครับ
    แล้วมันจะมีผลกับการรับประกันรึเปล่าครับ
    รถผมว่าจะรอถึงปลายปี
    ตอนแรกผมเตรียมแผ่นอุดไปทั้งสองแผ่น ทั้งด้านมอเตอร์และด้าน cooler ตั้งใจจะไปอุดที่ศูนย์ แต่ลืมเอาประแจบล็อค กับประเก็นเหลวไป ก็เลยขับกลับมาอุดที่บ้านครับ รวมระยะทางที่ขับกลับมาถึงบ้านประมาณ 280 กม. พอเครื่องเย็นถอดท่อ EGR ออกดังภาพข้างบน เขม่ายังเยอะเลย... นี่ขนาดอุดตั้งแต่เนิ่นๆนะครับ

ความคิดเห็นส่วนตัว ผมว่าไม่น่ามีผลต่อประกันศูนย์นะครับ เพราะมีข้อดีต่อเครื่องยนต์ และเราก็ถอดออกได้ตลอดอะครับ ทางที่ดีรีบอุดเถอะครับ เขม่าไอเสียจะได้ไม่วนกลับไปห้องเผาไหม้และเกาะตามท่อไอดีมากกว่านี้ครับ

User ID
    4641
    Status
    โพส
    92

แล้วอุด egr นี้กี่จุดครับ

User ID
    12770
    Status
    โพส
    186

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pok_prachin ดูโพส
    แล้วอุด egr นี้กี่จุดครับ
    ผมอุด 2 จุด ตามน้าวุฒิแนะนำครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=22030

TTC - 01930 TTC-Member
    User ID
    10551
    Status
    โพส
    329

ขอบคุณครับ
    งั้นผมว่าผมจะวานช่างที่ศูนย์อุดให้เลย

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้