สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9129
    Status
    โพส
    17

Angry รถดูดส้วมมหาภัย

พี่น้องแมวเหมียวอ่านหน่อยครับ ไว้เป็นอุทาหรณ์ ให้ระมัดระวัง

Sent:
    Saturday, August 14, 2010 10:46 AM
    Subject: เตือนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่อยู่แถบบ่อวิน หนองปรือ ศรีราชา ชลบุรี อย่าหลงกล

ปุ้มโดนหลอกสดๆร้อนๆ ทุกคนระวังตัวด้วย รบกวนช่วยส่งต่อด้วยนะคะ

เรื่องนี้ เกิดขึ้นกับเรา เองเมื่อวันแม่ เป็นวันหยุด เราเรียกร้านบริการสูบสิ่งปฏิกูลมา ที่บ้านเราค่ะ
    เค้าใช้ชื่อ น้อง หนึ่งบริการ 038-384758,087-9956324,084-4522186
    และอีก เบอร์ 081-1766590 ( เราได้นามบัตรมาจากคนรู้จัก )
    สืบท ราบทีหลังว่า ได้รับอนุญาตทำธุรกิจจากเทศบาลเมืองหนองปรือ บางละ มุง
    บ้านเราเป็นบ้านชั้นเดียว50ตารางวาซึ่งเรามาเช่าเค้าอยู่ แถว บ่อวิน เค้ามากันสองคนผู้ชาย
    ก่อนดูดสิ่งปฏิกูลเค้าบอกให้เรา ตรวจเช็คว่าเค้าเอารถเปล่าๆมา แล้วเราก็ถามว่าปกติเค้ามีมาตรฐาน ราคาเท่าไหร่ เค้าบอกเค้าคิดตามมาตรวัด เป็นช่วง ช่วง ละ150 บาท เราก็ตอบตกลง
    เพราะคิดว่ารถใหญ่ขนาดนั้นน่าจะอยู่ ราคา 400-500 บาทแต่พอเค้าดูดเสร็จ เค้าก็ให้ไปดูว่า
    ขึ้น ไป29 ช่วง ซึ่งเป็นเงิน4พันกว่าบาท เราตกใจมาก เพราะเงินไม่ พอ เค้าก็บอกว่าเค้าลดให้
    เหลือสองพันห้า เราก็เถียงเพราะเจ้าของ บ้านที่ให้เราเช่าบอกว่า ดูดครั้งละ 300 เค้าบอกว่าก็ตกลงกัน ตั้งแต่แรกแล้วนี่

เราก็น้ำท่วมปากต้องออก ไปกดเงิน เสียรู้เค้า 2500 บาท จากนั้นเราก็ติดต่อไปที่ร้านของ เค้าเพราะถามข้างๆบ้าน
    ข้างบ้านเราเค้าดูดกันไม่แพง ขนาดนี้ แต่ เจ้าของเค้า( ผู้หญิงเสียงมีอายุ )ปฏิเสธว่า
    เค้าติดต่อให้เจ้าที่รู้ จักกันเข้ามา เค้าไม่รู้เรื่องด้วย ก็เราตกลงกับช่างเองไม่ใช่เหรอ
    ซึ่งเราเสียความรู้สึกมากๆ เงินเรา ไม่ได้อยากจะเอาคืน แต่อยากเตือนเพื่อนๆช่วยบอกกันต่อๆด้วย ค่ะ ว่าอย่าเสียรู้

***และหากพี่ๆน้องๆมีคำ แนะนำว่ากรณีนี้เราจะดำเนินการยังไงได้บ้าง ช่วยเราหน่อยค่ะ**

ขอบคุณค่ะ
    ปุ้ม

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

มาตรฐาน Re: รถดูดส้วมมหาภัย

พวกนี้ยังตามหลอกตามหลอนไม่เลิก กี่สิบปีผ่านไปก็ยังใช้มุกเก่าๆ โดยเฉพาะคนที่อยู่บ้านคนเดียวจะโดนกันถ้วนหน้า
    อย่าไปใช้บริการเอกชนเลยครับ ยังไงก็ใช้ของหลวงดีกว่า แต่ต่างจัหวัด ทั้งอบต. เทศบาล พวกนี้มักจะเป็นขบวนการ ทำตั้งแต่นายกฯลงมา เปิดบริษัทเอง แล้วให้ชาวบ้านไปติดต่อเอง โดนมาเยอะแล้ว
    เวลาเรียกเขามาดูดส้วม ให้หาคนมาอยู่เป็นเพื่อนยิ่งหลายคนยิ่งดี มีปัญหาก็โทร.เรียกตำรวจเลย

User ID
    1271
    Status
    โพส
    85

ควรใช้บริการ ของ เขต/อำเภอ ครับ ปลอดภัยกว่า

User ID
    6139
    Status
    โพส
    64

พวกนี้แม่งเลวพี่ จับได้ให้เอาปากดูดส้วมให้เข็ด...555

User ID
    8710
    Status
    โพส
    318

ไอ้ช่วงที่พูดถึงมันคืออะไรครับ แถวบ้านผมเขาเรียกราคาตามขนาดของท่อที่เราฝั่งไว้นะครับท่อละ100สมมุติเราฝั่งไว้4ท่อก็400บาท เรามีสิทธิ์ไม่จ่ายได้หากเรียกเกินราคาหรือไม่ให้ปล่อยลงคืนที่เดิมเลยครับสะใจดี

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

ทีหลัง เวลาใช้บริการอะไร ควรถามราคาให้แน่นอนก่อนครับ หรือให้เขาประมาณก่อนเลยว่าไม่เกินเท่าไร อย่าไปเปิดช่องให้คนเลวครับ อย่างนี้ต้องแกล้งบ้างครับ
    หากเขาอยู่หนองปรือ ลองบอกว่าอยู่แถวศรีราชา ใ้้ห้เขา วนหาซักครึ่งวัน อิิอิ
    แค่คิดเล่นๆแก้โมโหนะ

User ID
    9346
    Status
    โพส
    241

ผมก็เคยเจอครับ กับตัวเองเลย น่าจะสัก หก เจ็ดปีก่อน ดูดไปสองบ่อ บ่อละ สองวง
    พีแกนับขีดแล้วบอกผมว่า 3800 ผมงงมาก แล้วก้รู้แล้วว่าโดนซะแล้ว
    ก็เลยออกอุบายว่า จะออกไปกดเงินให้เค้าขับรถตามมา พอเห็นตำรวจผมแจ้งจับเลยครับ
    ตำรวจก็ใจดีจับให้จริงๆ ครับหลอกลวงประชาชนครับ แต่ผมก็ให้เงินเค้านะครับ ตามความจริง
    ผมให้ไป 1000 บาท แต่มารู้ทีหลังตำรวจจับปรับไม่มีใบอณุญาติอย่างเดียว
    ไม่รู้แก่งเดียวกันรึเปล่า ผมโดนอยู่ บางบัวทอง

User ID
    7750
    Status
    โพส
    85

เราพอใจที่จะจ่ายแค่ 500 งั้นให้มันเอา ..........ที่ดูดเกินไปใส่คืนที่เลย เสียดาย กว่าจะกินได้.....จนมันเต็ม

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

เดี๋ยวผมให้ผอ เขต บางบอน พี่วุฒิจัดการครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

งั้นเมิงเอา..ี้ตูคืนมาไว้เหมือนเดิมเลยย...

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

ต้องจับหมกถัง....ไอ้พวกนี้

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

เลว.......

ข้อมูลกระทู้