หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 67
    สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว ItsamaauI
    User ID
    11490
    Status
    โพส
    283

มาตรฐาน มาเตือน กับสินค้าของแครี บอยที่ไม่ได้คุณภ พ ครับ

พอดีผมไปติดมาสัก ักและแต่ไม่ได้มา งเตือน ตอนนี้ผมก็ ร้องเรียน สคบ . ไปแล้ว และว่าจะฟ้องร้อง ่อ เพื่อเป็นตัวอย่า เพราะบริษัทก็ใหญ โต ดันโฆษณาเกินจริง และดูเหมือนจะไม่ ่อบรับผิดชอบสักเ ่าไหร่

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว ItsamaauI
    User ID
    11490
    Status
    โพส
    283

มาตรฐาน Re: มาเตือน กับสินค้าของแครี บอยที่ไม่ได้คุณภ พ ครับ

น้าๆ ท่านใด ที่ไปติดมาแล้วน้ เข้า และอยากจะเอาเรื่ ง รวมไปกับผมก็ได้น ส่วนใครยังไม่ติด ก็อย่าไปติดนะครั น้ำเข้าทุกทิศทุก าง เดี๋ยวมาต่อเรื่อ ยาว ไปกินข้าวก่อนครั

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว tan immature
    User ID
    2979
    Status
    โพส
    393

มาตรฐาน Re: มาเตือน กับสินค้าของแครี บอยที่ไม่ได้คุณภ พ ครับ

มันรั่วเหรอครับ..เ ป็นกำลังใจให้ครั
    ตั๋น ฮะ ที่รัก นักดนตรี
    รับ เมา นอกสถานที่
    Tel. 0818902035
    Fax. ไม่มี
    sing a song along the time

User ID
    11490
    Status
    โพส
    283

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tan immature ดูโพส
    มันรั่วเหรอครับ..เ ป็นกำลังใจให้ครั
    รั่วครับ ตามรูปเลย ที่เห็นในรูปนั่น ล็กน้อย เพราะผมจอดรถใต้ต นมะม่วง มันยังเข้า ถ้าวิ่งผ่าฝนไม่ต องสืบครับ

User ID
    11490
    Status
    โพส
    283

เรื่องของเรื่อง คือผมไปเห็นรุ่นพ ่ผมติด แล้วมันสวยดี ราคาก็ไม่แรง อยู่ที่ 3,700-5,500 บาท ก็เลยเข้าไปหาข้อ ูลต่อก่อนการตัดส นใจ พอเข้าไปหาข้อมูล ็ตัดสินใจเลย เพราะมันครอบคลุม ิ่งที่เราต้องการ มด เลยลืมหาข้อมูลเพ ่มสำหรับคนที่ใช้ ยู่ เพราะเราคิดว่า บริษัทเค้าใหญ่แล มีชื่อไม่น่ามีปั หาอะไร คงจะใช้ได้จริงอย างที่โฆษณาไว้

User ID
    11490
    Status
    โพส
    283

ผมไปติดตั้งแถวคล งเตย ทั้งๆที่บ้านผมอย ่บางบัวทอง เพราะผมเช็คราคาแ วกรุงเทพฯ และปริมณฑล ที่นี่ถูกสุด อยู่ที่ 4,000 บาท ส่วนศูนย์แครี่บอ บางใหญ่ คิด 5,500 บาท

ใครเคยใช้บริการท ่นี่มั่งครับ ผมว่ามันทั้งแพง และ บริการห่วยจริงๆ ไม่ใช่ช่าง นะ แต่เป็นตัวเจ๊เจ้ ของนี่แหละ เดี๋ยวจะเล่าให้ฟ งวีรกรรมแกอีกที

User ID
    11490
    Status
    โพส
    283

ตอนแรกคิดว่าสาเห ุอาจเกิดจากการติ ตั้งไม่ดี ก็เลยคิดว่าเดี๋ย ไปให้ทางร้านที่เ าติดตั้งแก้ไขให้ ใหม่ แต่มันไกลจากบ้าน าก บ้านผมอยู่แถวบาง ัวทอง แต่ร้านที่ติดตั้ อยู่คลองเตย เลยไม่มีเวลา พอดีรุ่นพี่ผมโทร าหาพอดี เลยบอกกึ่งถาม ว่าพี่ของผมน้ำมั รั่วเข้าอ่ะ รุ่นพี่ผมบอกอ้าว ึกว่าเป็นคนเดียว เป็นด้วยเหรอ งานเข้าและคราวนี ผมเลยคิดว่า มันเกิดจากวัสดุไ ่ดีแน่ๆ จึงทำการแจ้งร้อง รียนผ่าน สคบ .ไป
    พอร้องเรียนทางเจ าหน้าที่ สคบ. ก็ให้ส่งเอกสาร ยืนยันไป พร้อมทั้งใบโฆษณา ที่บอกว่ากันน้ำไ ้ 100 % สักพักไม่กี่วัน ก็มีคนบอกว่าเป็น นจากสำนักงานใหญ่ องแครี่บอยโทรหาผ ม ถามถึงสาเหตุต่าง แล้วก้บอกว่าให้เ ้าไปลองเปลี่ยนอั ใหม่ดู อาจจะเกิดจากสาเห ุการติดตั้ง ผมเลยบอกไปว่าไม่ ่าจะใช่นะ เพราะของคนอื่นก็ ป็น ทางนั้นก็ยืนยันว าลองดูก่อน ถ้ายังน้ำเข้าอีก าว่ากันอีกที ผมก็รู้ทั้งรู้ว่ ยังไงมันก็เข้าอี แต่ก็ลองไปจะได้เ ็นกันไปเลย
    ผมก็เลยไปศูนย์ที ใกล้ที่สุด คือศูนย์บางใหญ่ พอไปถึง ก็ไปบอกว่าทางสำน กงานใหญ่ให้มา ไม่ทราบคนที่โทรน ดผมมาหรือยัง สักพักก็มีคนออกม 3 คน เหมือนเป็นหัวหน้ ช่างคนนึง ช่างคนนึง และ ก็เจ๊ ท่าทางเหมือนเป็น จ้าของ (แต่ไม่ทราบนะว่าเ ็นหรือเปล่า) มาเดินดู สอบถามอาการ และก็บอกว่าเอาซิ ิโคน มาลองยาดู ผมเลยบอกว่าผมยาม แล้วมันไม่อยู่หร ก และอีกอย่างนึงทา ศูนย์ใหญ่ เค้าให้มาเปลี่ยน ันใหม่ลองดู เท่านั้นแหละ สีหน้าเจ๊แกเปลี่ นเลย แล้วก็บอกว่า เปลี่ยนไป เค้าอยากได้ของให ่ ผมเริ่มเซงและ บรรยากาศเริ่มตึง ครียด!!!!
    ระหว่างเปลี่ยน บรรยากาศก้ไม่ค่อ ดี สักพักเจ๊แกเดินม บอกว่าขอบัตรประช ชนถ่ายสำเนา ไว้เป็นหลักฐานหน อย ผมเริ่มตะหงิดๆ และ แต่ก็ไม่ได้อะไรม ก ก็ดูการติดตั้งขอ ช่างต่อไป งานก็มี รีบก็รีบ แต่ก็คิดในใจเอาว จะได้รู้ไปเลย พอใกล้ๆจะเสร็จ หัวหน้าช่างก็เดิ มา พร้อมสำเนาเอกสาร ัตรประชาชน และ เอกสารจ่าหัว ว่าอะไรจำไม่ได้ แต่จะมีเนื้อหาต่ งๆ ว่าได้มาติดตั้งน ่นนี่นั่น แต่สองบรรทัดสุดท าย ถึงกับทำผมมีอารม ์เลย พวกพิมพ์มาว่า ทางผมพึงพอใจในกา ติดตั้งใหม่ในครั งนี้ และจะไม่ติดใจเอา วามใดๆ ทั้งทางแพ่งและทา อาญา กับบริษัทอีกต่อไ ผมเลยบอกว่าผมไม่ ซ็นต์หรอก คุณพิมพ์มาอย่างน ้ได้ไง หัวหน้าช่างก็เดิ กลับไป หาเจ๊ใน ออฟฟิศ หัวหน้าช่างก็เดิ กลับมาบอกว่าเจ๊เ ียก คิดในใจไม่เดินมา าตูวะ แต่ไม่เป็นไร เดินไปก็ได้ เจ๊แกก็เปิดหน้าต างออกมาว่าทำไมไม เซ็นต์ ผมบอกว่าจะเซ็นต์ ด้ไง พิมม์มาแบบนั้น ว่าจะไม่เอาความใ ๆ (ที่ผมมีอารมณ์เพร ะคิดว่าถ้าเป็นพว ก ตาสี ยายสา มา แล้วคิดในใจว่าเอ เว้ย เค้าเปลี่ยนให้เร แล้วก็เซนต์จะได้ บๆ ) มันเหมือนมัดมือช นะนั่น เท่านั้นแหละ

เจ๊แกโมโห เสียงดังเลย จะเอายังไง จะเอายังไงอีกฮะ เปลี่ยนก็เปลี่ยน ห้ใหม่แล้ว ถามจริงเหอะคุณต้ งการอะไร ลูกน้องพอเห็นเจ๊ สียงดังเดินมาเลย อีก 2-3 คน แต่ขอโทษทีผมไม่ก ัว

ผมเลยบอกว่าเจ๊ มันสมควรแล้วที่เ ๊เปลี่ยนให้ผมใหม อ่ะ เพราะมันเป็นสิ่ง ี่ต้องทำ มันเป็นความรับผิ ชอบของบริษัท บริษัทแครี่บอยเป นบริษัทใหญ่ นะ และที่ผมเข้ามาเน ้ยไม่ได้ต้องการข งใหม่ หรือมีปัญหา แต่ที่ผมเข้ามาเพ าะทางสำนักงานใหญ เค้าบอกว่าให้เข้ ามาเปลี่ยนลองดู หาทางแก้ไข ผมเลยเข้ามา แต่ที่เจ๊ให้ผมเซ ต์อ่ะมันมัดมือชก ม มันมีผลทางกฎหมาย ดยตรง ถ้าเป็นพวกไม่รู้ เป็นพวกตาสียายสา ทำไง ผมถามจริงเหอะ

เจ๊เลยถามแล้วจะเ าไง ผมเลยบอกว่าเจ๊ติ ตั้งใหม่ ผมก็ยังไม่รู้ว่า ันจะรั่วมั้ย แล้วยังมาให้เซนต แบบนี้อีก เจ๊แกเลยบอกว่างั นเดี๋ยวทดสอบเลย ผมเลยบอกว่าเจ๊ไป ปลี่ยนข้อความใหม ซะด้วย สองบรรทัดข้างล่า อ่ะ ผมไม่เซนต์หรอก เจ๊ก็ปิดหน้าต่าง

User ID
    11490
    Status
    โพส
    283

กว่าจะเสร็จก็เย็ ฝนก็จะตก รีบก็รีบ ก็ได้เวลาทดลองกั ดูภาพการทดลองนะค ับ

User ID
    11490
    Status
    โพส
    283

ระยะเวลารดน้ำแปป ดียว ผมขี้เกียจและ เพราะคิดในใจ เดี๋ยวสิ้นเดือน(31/08/53) ก็ต้องไป นัดเจรจา กันอยู่ดี เพราะออกไปฝนตกแน ยังไงก็รู้ผล แต่ก็ต้องมารอเจ๊ ก พิมพ์เอกสารอะไรไ ่รุ้ อีก ครึ่งชั่วโมง พอมาดูเอกสารก็โอ ค ไม่น่ามีผลทางกฎห าย แต่เพื่อความแน่ใ เลยโทรไปสอบถามเจ าหน้าที่ สคบ. คือคุณ ปทุมวดี ทางคุณปทุมวดี บอกว่าถ้าเซนต์แล วมันจะมีผลนะ แต่ผมบอกเดี๋ยวจะ ม่ได้ออกเอานะ แล้วเนื้อความดูแ ้วมันก็ไม่มีผลทา กฎหมาย คุณปทุมวดีบอกก็ล งดู ผมก็เลยเซนต์ไป แล้วก็ขับออกมา ฝนตกพอดี เลยได้ลอง ผมขับไปปากเกร็ดพ ดี พอถึงที่จอดรถ ไม่ผิดที่คลาดเอา ว้ น้ำ เจิ่งนองเหมือนเด ม คิดในใจ ทำเสียเวลาไปฟรีๆ ลย เซง เพราะในใจถ้ามันห ย น้ำไม่เข้าเราก็ด ใจ เพราะไม่ได้คิดจะ อาเรื่อง หรือต้องการสิ่งใ ๆ

จำไว้ให้ดีสัญลัก ณ์นี้

User ID
    11490
    Status
    โพส
    283

ยาวไปหน่อยนะครับ ขออภัยทุกท่านนะค ับถ้าตาลาย อีกนิดเดียวครับ

มาถึงวันที่นัดเจ จา 3 ฝ่าย เพื่อหาข้อยุติ ที่ ศูนย์ราชการ แจ้งวัฒนะ ผมก็ขับรถไปอีก เหมือนเดิม งานก็มี แต่เอาเว้ย จะได้จบๆไป มาถึงก็รอ รอไปประมาณ 15นาที ฝ่ายนู้นก็ยังไม่ า สักพักก็มา ประทับใจ จอจช์

ก็คุยกันสักพักผม อะใจ เพราะคนที่มาไม่ม ข้อมูลใดๆ มาเลย ตอนแรกก็คิดว่าผม ิดหลังคา ผมก็บอกว่าไม่ใช่ มันเป็นผ้าใบ ทางฝ่ายตัวแทนแคร ่บอย ก็ไม่รู้ข้อมูลอี

ผมเลยถามว่า คุณอยู่แผนกไหนคร บ

เค้าบอกว่าฝ่ายกฎ มาย
    เฮ้อ!!! ผมคิดในใจ คุณไม่ได้มาเพื่อ ยียวยา หรือ อยากรู้สาเหตุนี่ ว่า มาเพราะรักษาผลปร โยชน์ให้บริษัทล้ นๆ เลย ที่จริงน่าเอาฝ่า ผลิต หรือช่างมาด้วยจะ ด้มีข้อมูล ก็คุยกันไปเรื่อย ผมก็เราถึงความเป นจริง ทางนั้นก็บอกว่า ให้ลองเข้าไปแก้ไ ดูอีกที ผมบอกจะเข้าไปอีก ักกี่หนมันก็รั่ว และเสียเวลาผมด้ว เพราะมันไม่ได้เก ดจากการติดตั้ง มันเกิดจากวัสดุข งคุณมันกันน้ำไม่ ด้ 100% อย่างที่โฆษณาเอา ว้

ตัวแทนบริษัท บอกว่ายังไงก็ต้อ ลองเข้าไปแก้ไขอี ที

ผมเลยถามว่าถ้าเข าไปแก้ไขแล้วัมนย งเข้าอยู่ล่ะ

ตัวแทนบริษัท แล้วค่อยว่ากันอี ที ผมล่ะเซงจริงๆ

ผมเลยว่ากันอีกที เมื่อไหร่ แล้วจะว่าเรื่องอ ไร

ตัวแทนบริษัท ถามแล้วคุณต้องกา อะไร

ผมเลยบอกว่า ที่มาร้องเรียนเน ้ย ไม่ได้ต้องการอะไ เลย อันดับแรกเลย คุณต้องไปถอนหรือ ปลบ โฆษณา ออกซะ ที่บอกว่ากันน้ำ 100% อ่ะ เพราะมันหลอกลวง ผมว่าคงมีคนอื่น โดนไปเยอะ 2. ชดใช้เงินเท่ากับ าคาของที่ผมไปติด ั้ง 3. เปลี่ยนไลเนอร์กร บะให้ผมใหม่ เพราะคุณเจาะของผ เป็นรูหมด

ตัวแทนบริษัท เรื่องโฆษณา ผมจะดูให้ เพราะคุณก็ยังไม่ ด้เข้าไปลองอีกคร ้ง 2.ไม่มีปัญหาชดใช้ใ ห้ เท่ากับราคาสินค้ 3. อันนี้ทางเราไม่ร บผิดชอบ เพราะคุณไปติดกับ ้านแรกมา เป็น ดีลเลอ ของเราไม่ใช่ศูนย เรา

ผมเลยบอกว่า ถ้าคุณพูดแบบนี้ม นไม่จบหรอก เพราะพูดเหมือนคน ม่มีความรับผิดชอ เหมือนคุณเป็นแม่ แล้วไม่รับผิดชอบ ูก เพราะคุณผลิตสินค าขายให้เค้า ทำไมคุณไม่รับผิด อบล่ะ ด้วยการไปตามเอาก บทางดีลเลอของคุณ อันละแค่ 4-5 พันเอง ผมเลยตะหงิดหนักไ ใหญ่ แต่ คุณปทุมวดี ก็จะคอยช่วยเสริม ลอดนะ ต้องขอบพระคุณมาก

ตัวแทนบริษัท งั้นลองเข้าไปแก้ ขดูก่อน เดี๋ยวผมเสนอนายใ ้ (ดู ดู๊ ดู ดูมันทำกับฉันได้)

ผมเลยคิดในใจเอาว ลองดูมันจะได้รู้ กันไปเลย แต่ผมกำชับไปกับ ตัวแทนบริษัท ว่าผมเข้าไปคราวน ้ โปรดบอกให้พนักงา ทั้งหลาย โปรดแสดง กิริยามารยาทให้ด กับผมด้วย

User ID
    11490
    Status
    โพส
    283

ตัวแทนบริษัท ได้เดี๋ยวผมบอกให

วันรุ่งขึ้นผมก็ไ เลย จะได้เสร็จ มีงานเหมือนเดิม เพราะศูนย์เค้าปิ วันอาทิตย์ ต้องไปวันธรรมดา เซง ไปถึงเจ้าหน้าที่ อฟฟิศเห็นหน้าผม ยังไม่ทันพูดอะไร ก็ไปเรียกช่างออก า ช่างก็มาดู สักพักเจ๊แกออกมา ู ถามว่าเป็นไรน้ำเ ้าเหรอ พอผมหันไป แกเห็นผม เดินเข้าออฟฟิศแล วไม่ออกมาอีกเลย ผมก็ไปทำกับช่าง แก้แล้วแก้อีก ทุกวิถีทาง

ทั้งยิงซิลิโคน

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว MiNi_XXL
    User ID
    8767
    Status
    โพส
    7,089

จาดปายยาว ๆ ครับ น้า สงสัยต้องเข้าไปโ สใน pantip ล่ะครับ รับรองผมว่ามีอีก ลายคนที่ใช้อยู่น าจะรวม ๆ กันได้ล่ะนะ

เป็นกำลังใจให้คร บ

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว mckyparty
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,807

ของคุณศักดิ์ หรือ jackcover ในเวปเราก้อมี 1800-2000 น้ำไม่เข้า แน่นอนครับ
    ส่วนตัวผมว่า product ตัวนี้ คนไม่ค่อยติดกันน ครับ เพราะดูราคามันแร ไป นอกจากหาไม่ได้จร งๆ
    เห็นราคาประมาณนี ก้อมี aeroklas / carryboy

เห็นใจครับ ข้าวของเปียก ซื้อของมาแล้ว ใช้งานไม่ได้ แบบนี้ ไปซื้อผ้าใบมาคลุ ยังสบายใจกว่าอีก

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว joetriton
    User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,420

ผมว่าปัญหาเกิดจา วัสดุจริงครับ
    ดูจากขอบกระบะ ผ้าใบคลุมแบบไม่ห ้มลงด้านข้างครับ
    เพราะฉะนั้น ตัวที่ติดผ้าใบ(ตี ตุ๊กแก) ไม่น่าจะมีความสา ารถในการปิดกั้นน ำที่มารอบทิศทางไ ด้ครับ
    พอน้ำซึมเข้าไประ ะหนึ่งความร้อนทำ ห้น้ำระเหย กลั่นตัวเป็นหยดน ำเกาะอยู่ตามผ้าใ ด้านบนครับ
    หรือ.....ตัวผ้าใบเอง ไม่สามารถกันน้ำไ ้จริงตามโฆษณาครั
    ***มีความเห็นว่า คืนสินค้าครับ***
    เรื่องกฎหมายผมก็ ม่ทราบครับว่าต้อ ทำอย่างไรต่อไปคร ับ 5 เหนื่อยใจแทนพี่น องเราครับ
    ถ้าคืนได้ก็คืนเค าไปครับน้า แล้วหายี่ห้ออื่น ส่เอาครับ
    เป็นกำลังใจให้นะ รับพี่น้องค๊าบ
    เกิดมาหนึ่งครั้ง ขอทำอะไรให้สุดๆ ครั้งหนึ่ง

User ID
    11490
    Status
    โพส
    283

น้าเชื่อมั้ย อันนี้ก็เป็นความ จ็บช้ำใจอีกอย่าง ึง ผมดันไปเชื่อถือบ ิษัทมันมากเกินไป ถึงกับยอมเสียเงิ ที่แพงกว่า + การเดินทางไปติดต ้งที่ไกล แต่ผลลัพท์มันกับ ย่ กว่าของ aero klas ที่น้าท่านอื่นไป ิดตั้งมา ทั้งๆที่ตอนแรกผม ็สนใจ aero klas ตัวนี้มาก และ ก็ได้เข้าไปสอบถา ราคามาแล้ว แต่ดันไม่มั่นใจ เข้ากับสุภาษิตจร งๆ "เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย " คิดแล้วสงสารตัวเ ง

User ID
    11490
    Status
    โพส
    283

น้าโจ้ เชื่อมั้ย ผมไปเจรจากับทางต วแทน ผมขอแค่เงินคืน กับ ไลน์เนอร์ ที่ทางเค้าเจาะขอ ผม มันไม่ยอมอ่ะ จะคืนเงินค่าของอ ่างเดียว ผมเลยว่ามันไม่ได สนใจผู้บริโภคเลย ผมคิดว่าผมก็ไม่ไ ้ขอมันเยอะเลยนะเ ี้ย เลยอยากจะฟ้องมัน รียกค่าเสียหายด้ ยเลย

User ID
    11490
    Status
    โพส
    283

คือระหว่างผมซ่อม ก็ยังมีคนมาติดตั ง ผมก็บอกไปว่าพี่น ำมันเข้านะ ทางนั้นก็เลยหันไ บอกกับช่างว่า ทำดีๆนะ อย่าให้เข้ามาอีก อบ ผมบอกว่า 100% พี่เข้ามาอีกหลาย อบแน่ ช่างก็ยิ้มๆ ทางนั้นก็เซงๆ แต่ก่อนหน้านี้ ก็มีคนเข้ามาแก้ไ ระบบ 3 ล๊อค พอดีเข้ามาจอดแก้ไข ข้างๆผม ขับมิตซู เหมือนกัน เลยถามว่าเป็นอะไ ครับพี่

พี่เค้าบอกว่าล๊อ ไม่ได้ เข้ามาแก้ 3 รอบแล้วเซงมากๆ ตอนแรกมาแก้ก็ไม่ ก้ให้ บอกว่าเราล๊อคไม่ ป็น เราเลยไปแจ้งสำนั งานใหญ่ ทางนี้มันเลยทำให แต่ก็ 3 รอบและ ผมก็เลยเล่าเหตุก รณ์ของผมให้ฟังมั ง เค้าก็เลยสนใจอยา จะร้องเรียน สคบ. มั้ง

User ID
    11490
    Status
    โพส
    283

และก็ได้เวลาทดลอ รอบแรก ปรากฎว่า น้ำเข้าเหมือนเดิ

ก็ต้องมารื้อกันใ ม่ คราวนี้เอาฟองน้ำ เอากาวยาง มาติดเพิ่มเข้าไป ีก ตามมุมขอบ ผมดูเวลา 6โมงครึ่งพอดี กว่าจะเสร็จ ก็ไปทดลองข้างนอก มืดและ เพราะฝนกำลังจะตก รดไปได้แปปนึง ผมบอกว่าพี่พอก่อ เดี๋ยวฝนตก ก็ได้ลองไปในตัว เดี๋ยวก็รู้ ว่ารั่วไม่รั่ว พอดีเห็นร้านส้มต พอดี เลยซื้อเสือร้องไ ้ ให้พี่เค้าชุดนึง เราชุดนึง สงสารเค้า ส่วนเราก็แสนหิว

User ID
    11490
    Status
    โพส
    283

ตามระเบียบ พอถึงที่หมาย ก็ตรวจสอบ ปรากฎว่าเหมือนเด ม ทราบแล้วเปลี่ยน น้ำเจิ่งนองไปหมด

ผมก็เลยมาทบทวนว่ เราก็ไม่ได้เอาอะ รเค้าเยอะนี่หว่า แค่ขอเอาเงินคืน กับชดใช้สิ่งที่เ ้าทำของเราพังไป กับให้ลบโฆษณา เผื่อให้คนอื่นไม ต้องโดนหลอกอีก ทำไมมันไม่ให้เรา ทั้งๆที่เราเสียท ้งเวลา เสียทั้งเงิน ในการขับรถไปนู่น นี่ นั่น เสียทั้งความรู้ส ก เพราะไปติดตั้งที มก็ต้องไปนั่งดูช างติดตั้ง ร้อนก็ร้อน หลายคนบอกว่าแล้ว ม่เข้าไปในห้องรั รองแอร์เย็นๆล่ะ ขออภัยมันเป็นนิส ยผม ผมห่วงของ ของผม

ผมก็เลยตัดสินใจม ลง เพราะผมว่าอาจจะม น้าๆ ท่านใดติดตั้งผลิ ภัณฑ์ตัวเดียวกับ ม หรือ ไม่มีก็ให้เป็นคว มรู้จะได้ไม่ต้อง ปติดตั้งตัวนี้ หรืออาจจะได้รับค ามไม่เป็นธรรมจาก ลิตภัณฑ์ตัวอื่นๆ

และอีกอย่างที่สำ ัญ ผมจะฟ้องดีมั้ย แล้วถ้าผมฟ้องร้อ ขึ้นมาต้องทำยังไ มั่ง ช่วยแนะนำผมด้วย

ส่วนตัวผมจะส่งจด มายไปทาง สคบ . อีกฉบับเพื่อ ให้ทางบริษัท ช่วยทำการทดสอบ ให้เห็นหน่อย เพราะตอนที่ทางตั แทนบริษัทเค้ามาเ รจา ได้บอกกับผมว่า ทางบริษัทเวลาจะท การขายผลิตภัณฑ์อ ไร จะต้องทดสอบแล้ว เพราะทางเรามีการ ดสิทธิบัตร และก็ยืนยันว่า ผลิตภัณฑ์ที่ผมติ มาน้ำไม่เข้าแน่น น อาจเกิดจากการติด ั้ง

แต่ผมก็ได้ลองเข้ ไปแก้ไขแล้วตามที คุณบอก ก็เลยอยากเห็นการ ดสอบซะหน่อยว่าเป นยังไง

User ID
    11490
    Status
    โพส
    283

ลองดูครับ ผมว่าถึงเวลาที่พ กเราประชาชนตาดำๆ ต้องออกมารักษาสิ ธิ์ของเราครับ ผมก็เพิ่งลองครั้ แรก หลังจากที่ยอมมาต อด
    ก็ฝากกับทาง หน่วยงานราชการไท ด้วยครับ ไม่รู้ว่าผมจะไปไ ้ถึงไหน

ส่วนตัวผมไม่ค่อย รัทธาราชการไทยเท าไหร่ แต่เห็นคุณปทุมวด เจ้าหน้าที่ของ สคบ. แล้วก็ต้องขอบคุณ เค้าก็พยายามช่วย หลือดีครับ

น้าๆท่านใด มีปัญหาแจ้งได้เล ครับ ทาง อินเตอร์เนต
    http://www.ocpb.go.th/index.asp โหลดแบบฟอร์ม มากรอกตามความจริ แล้วก็ส่งทางเมลล ครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้