หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 33 จากทั้งหมด 33

warndeena
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: น็อตล้อคลาย โปรดระวัง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    ไม่ว่าล้อขนาดใด พี่น้องอย่าลืมตรวจดูความแน่นบ่อยๆนะครับ ผมเจอมา 2ทีล๊ะ
    ทีแรก หน้าไทยรัฐ วิภา เลยครับหลุดกระจาย
    ทีที่สอง มะกี๊เลยจร้า คลายเฉยๆจร้าแต่ยังมะหลุด
    เลยมาเตือนๆกันจร้า...ล้อ 20 แมกซ์ใน ครั้งแรกจร้าที่หลุด
    น่าเกิดจาก การถอดเข้าถอดออกบ่อยๆจร้า จนน็อต ยืด เกลียวล้า เลยหลุดหรือคายจร้า
    .......ระมัดระวังกันนะค๊าบพี่น้องครับ
    ล้อเดิมไม่น่าจะเป็นอะไร ใช่ไหมครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: น็อตล้อคลาย โปรดระวัง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ warndeena ดูโพส
    ล้อเดิมไม่น่าจะเป็นอะไร ใช่ไหมครับ
    น๊อตเดิม ล้อเดิมมีแต่แน่นครับ ถอดยากซะด้วยซิ เว้นแต่เวลาไปถอดล้อที่ไหน ก็อย่าลืมให้เค้าขันเข้าให้แน่นตามสมควรแล้วกัน ไม่หลุดครับ มันเข้าบ่าบรู๊ช กับแม็กเดิมพอดีแป๊ะๆ ปลอดภัยชั่วร์ครับ (แต่เราตรวจตรา ตอนถอดใส่ล้อให้ดีจบ)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 14-09-2010 เมื่อ 12:08

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    น๊อตเดิม ล้อเดิมมีแต่แน่นครับ ถอดยากซะด้วยซิ เว้นแต่เวลาไปถอดล้อที่ไหนเค้าลืมขันเข้าให้แน่นตามคมควรไม่หลุดครับ(แต่เราตรวจตรา ตอนถอดใส่ล้อให้ดีจบ) มันเข้าบ่าบรู๊ช กับแม็กเดิมพอดีแป๊ะๆ ปลอดภัยชั่วร์ครับ
    ขอบคุณคร้าบบบบ วิศวกรติ๊ก มายันเองคร้าบบบ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    น๊อตเดิม ล้อเดิมมีแต่แน่นครับ ถอดยากซะด้วยซิ เว้นแต่เวลาไปถอดล้อที่ไหน ก็อย่าลืมให้เค้าขันเข้าให้แน่นตามสมควรแล้วกัน ไม่หลุดครับ มันเข้าบ่าบรู๊ช กับแม็กเดิมพอดีแป๊ะๆ ปลอดภัยชั่วร์ครับ (แต่เราตรวจตรา ตอนถอดใส่ล้อให้ดีจบ)
    ....มันหลุดแล้วคร๊าบบบบ น้าโจ้กร๊ากกกกก สดๆเลย 6โมงกว่าเช้านี้เอง ยินเสียงหน้าบ้านดังแกร๊กกกกกกกกกคร๊ากกกกกก ปุ๊ก อารายหว่า เดินออกไปดู ถนนเป็นเส้นยาวโน่นแนะ 40เมตร รถตู้หัวจรวจครับ น็อตทั้งหลุดทั้งขาด เก็บมาดูได้2ตัว
    ....
    ....ดีนะเป็นล้อหลังซ้าย มีหน่วยสืบไม่ดูบอกว่า รถเพิ่งออกจากอู่ (ผมเดาว่าคงเร่งช่างให้ทำกลางคืน หรือไม่ก็เร่งออกใช้งานวันนี้แน่) รถไปจอดเรียบร้อยไม่โดนอะไร แต่ล้อมาขึ้นฟุตรบาท ชนป้ายโฆษณา เด้งหมดฤหธ์มานอนขวางเรียบร้อยกลางซอยเข้าบ้านผมเลย ส่วนกะทะเบรค วิ่งซุ่มซ่ามไปซบที่ขา คนขายกาแฟเขียวเลย..55555+
    ...นี่น๊อต สังเกตุที่ขอบเทเปอร์ มีรอยเสียดสีที่เบ้ารูน๊อตแม็ก อาการนี้ คนขับน่าจะสงสัยแล้วแต่คงรีบไปรับงาน..กำจริงๆ

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาดันหน่อยคับเรื่องนี้เรื่องใหญ่

User ID
    618
    Status
    โพส
    163

http://www.thaitritonclub.com/forum/...d.php?p=412275

ตัวอย่างที่เป็นบทเรียนสำหรับทุกคนครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ขอบคุณครับ จะระวังๆ มั่นตรวจเช็ค

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

จิตใจงามแท้...พ่อคนนี้...ขอบคุณมากมายครับ..น้าโจ้..

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    จิตใจงามแท้...พ่อคนนี้...ขอบคุณมากมายครับ..น้าโจ้..
    จ๊วบบบบบบบบบบบบบบบบๆน้าชัย คิดถึงอ่ะค๊าบ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส

ช่วยเหลือเด็กยากไร้ด้วยน๊า คุณสุนทรผมอ่ะ
    เอ...เทอมนี้ค่าหน่วยกิตเท่าไหร่ว๊าาา...... กร๊ากกกกกกกก

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

ถามหน่อยครับน๊อตล้อตัวผู้ที่ยาวกว่าแสตนดารด์มีไหมครับ
    อยากได้มาใส่ล้อหน้าสัก 12 ตัว

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้