สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

มาตรฐาน แหนบดังเคลมได้

ขณะนี้(13/09/2010 10:15)ผมอยู่ที่ศูนย์ ออโต้ซิตี้ ศรีนครินทร์ เข้าเช็ค 15,000 กม.แจ้งแหนบดังหลังจากแก้ไขแล้วเมื่อตอนเช็ค 10,000 กม. ช่วงนี้กลับมาดังอีก ช่างทำการจัดแหนบ คลายน๊อตตัว U ให้ แต่ก็บอกว่าเดี๋ยวก็กลับมาดังใหม่ แต่จะแจ้งเคลมเปลี่ยนแหนบตับใหม่ให้ ได้เมื่อไหร่จะโทร.แจ้งให้มาเปลี่ยน เปลี่ยนแล้วขออย่าให้กลับมาดังอีกเลยเจ้าประคุณ.....จึงเรียนมาเพื่อสมาชิกทุกท่านทราบคับ

ขออภัยสมาชิกทุกท่าน ช่วงบ่ายผมกลับมารับรถ ช่างใหญ่ประจำศูนย์อธิบายให้ผมฟังว่า แหนบ Gen.2(ปรับปรุงแล้ว) ที่ใส่มากับรุ่นน้องขาวมุขก็ยังมีปัญหา ดังบ้างไม่ดังบ้าง ตอนนี้ทางบ.ใหญ่ก็ไม่ได้นิ่งนอนใจ กำลังเร่งหาจุดบกพร่องอยู่ คุณพี่จะเปลี่ยนก็ได้ แต่ยังรับรองไม่ได้ว่าจะไม่ดังอีก เพื่อไม่ให้รถคุณพี่ช้ำต้องถอดเข้าออกหลายรอบ ผมว่ารอแหนบ Gen.3 ดีกว่าครับให้มันไม่ดังชัวร์แล้วค่อยมาเปลี่ยน ช่วงนี้ได้หล่อลื่นแหนบให้แล้ว ถ้าดังอีกผ่านมาทางนี้เข้ามาหล่อลื่นได้ตลอดเวลา ยินดีให้บริการ ส่วนเรื่องพวงมาลัยครางวืดๆเบาๆเวลาหมุน ออกใบเคลมให้แล้ว(ตามรูปด้านล่าง) สะดวกวันไหนโทร.มานัดล่วงหน้า 3 วันจะได้เบิกอะไหล่เตรียมไว้ นำรถมาทิ้งไว้แต่เช้ามารับช่วงเย็นก่อน 5 โมง จึงเรียนมาเพื่อทราบอีกครั้งครับพี่น้องครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: แหนบดังเคลมได้

เจอ 0 ดีๆ ช่างเยี่ยมๆ สบายใจไปอีกหลายห่วงครับพี่น้อง ได้ยินแล้วปลื้มใจแทนกับ มิซซู ที่มี 0 ดีๆแบบนี้ แต่เรื่องแหนบดัง ปัญหาโลกแตกครับต้องทำใจ

User ID
    11031
    Status
    โพส
    486

ผมไปที่ศูนย์เดียวกันกับน้าเลยครับบอกครั้งแรกเปลี่ยนให้เลยครับ ศูนย์นี้เยี่ยมจิงๆ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ทางสว่างชัดๆ รอมานานแล้วแต่กลัวเปลี่ยนแล้วเหมือนเดิมครับ รอหมื่นโลก่อนครับ

User ID
    618
    Status
    โพส
    163

หมดประกันแล้ว แหนบดัง ศูนย์เปลี่ยนให้ ใหม่เลยครับ แต่มันก็ยังดังอีก ทำงัยดี เป็นเพราะอะไรไม่ทราบครับ บรรทุกก็ไม่เยอะ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

เหมือนกันครับ ผมดังตั้งแต่ 600 โล เขาก็เปลี่ยนให้เลยครับ ตอนนี้ 3000 กว่าแล้วยังไม่ดัง ขับทุกวันแต่ัขับไม่ไกล 4 เดือน 3000 โล 555

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ผมเคยเคลมยกชุดเลย อาการดังหายไปปีกว่าๆ กลับมาดังหนักกว่าเดิมอีกคับ รถผมเคลมมานานแล้ว 3 ปีกว่าแล้ว

User ID
    12057
    Status
    โพส
    448

ผมมีคิวเครมแหนบตอนหมื่นโล งั้นผมต้องบอกศูนย์ว่ารอแหนบ Gen.3 ดีกว่าใช่ไหมครับน้า จะได้ไม่ต้องถอดเข้าถอดออก

a116
    ผู้เยี่ยมชม

แหนบดัง เสียงมันเป็นแบบไหนอ่ะครับ ของผมไม่ได้สังเกตเลย
    ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ดัง อ๊อด แอ๊ด ลองโยกรถดูครับ หรือเวลาขับเข้าซอยเปิดกระจกช่วงขึ้นลงไม้หมอนจะได้ยิน ของผมดังเวลาลงจากรถ อยู่ในรถปิดกระจกเปิดแอร์จะไม่ได้ยิน ถ้าลองทั้งสองอย่างแล้วไม่มีเสียง น้าโชคดีมากครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ถ้าได้ Gen 3 เมื่อไหร แจ้งให้ทราบด้วยครับ เพราะผมก็ทำเหมือนกับน้าน่ะครับ เปลี่ยนน๊อตให้ยาวขึ้น ก็เหมือนเดิมครับดังกว่าเก่าอีกครับตอนนี้

ข้อมูลกระทู้