สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5778
    Status
    โพส
    96

Unhappy รถสตาร์ทไม่ติดคร้าบ

วันนี้กลับจากเยี่ยมญาตืที่ร้อยเอ็ด ขับมาจนถึงนวนครก็แวะเติมน้ำมัน
    ดับเครื่อง บอกเด็ก เต็มถัง เจอไป 1,350 บาท หุ หุ หุ
    จากนั้นก็สตาร์ทเครื่อง แชะ แชะ แชะ อ้าว เฮ้ยเป็นไรวะ ไม่เป็นไร ตั้งสติลองใหม่ ปิดไฟทุกอย่าง แชะ แชะ แชะ งานเข้าแล้วไหมล่ะ รถข้างหลังก็รอกันเต็ม จึงช่วยกันกับน้องอีก 2 คน เข็นออกไปใว้ที่หน้า 7-11 พอดีเจอพี่ที่ขับรถตู้ เค้าดูให้ก็บอกว่า น่าจะมีปัญหาที่ไดสตาร์ท เพราะไฟอื่นติดหมด ที่หน้าปัดก็ไม่โชว์อะไร พวกพี่ๆ เค้าเลยช่วยกันเข็นสตาร์ทให้ ขอบคุณมากๆ ครับ
    จากนั้นก็ขับมาเรื่อยๆ จนถึงบ้าน ในใจก็คิดว่าอย่าเป็นไร อีกนะว้อย พอถึงบ้านก็ดับเครื่อง ขนของลง แล้วก็ลองใหม่ แชะ แชะ แชะ เหมียลเดิม
    พรุ่งนี้ต้องเอาเข้าศูนย์ซะแล้ว ว่าจะให้น้องๆและเพื่อนๆข้างบ้านช่วยกันอีกรอบ
    อยากถามพวกน้าๆ ครับว่า เคส แบบนี้ นอกจากไดสตาร์ทแล้วพอจะมีสาเหตุอื่นอีกไหมครับ รถพึ่งออกมาได้ปีเดียวเอง วิ่งไป 13,000 โลกว่าๆ เอง และสามารถเคลมได้ไหมครับ มีค่าใช้จ่ายหรือเปล่า ทั้งที่ก่อนไปร้อยเอ็ดก็ไปให้ช่างที่ศูนย์ เช็คความปกติแล้วนะเนี่ย ตอนนั้นไฟถุงลมนิรภัยโชว์ไม่ยอมดับ เคลมซะ ช่างว่า เซนเซอร์มันเสีย

User ID
    9043
    Status
    โพส
    222

มาตรฐาน Re: รถสตาร์ทไม่ติดคร้าบ

จัดการเข้าศูนย์เคลมเลยครับ

User ID
    5778
    Status
    โพส
    96

มาตรฐาน Re: รถสตาร์ทไม่ติดคร้าบ

วันนี้เอาไปเช็คที่ศูนย์มาแล้วครับ ช่างแจ้งมาว่าตัวขั้วของไดสตาร์ทหลวม ทำให้หน้าสัมผัสกันไม่สนิท รถจึงสตาร์ทไม่ติด อาจเกิดจากน็อตที่ขันไว้คลายตัวออก?? หรือวิ่งรถในเส้นทางที่ไม่เรียบเกิดการสะเทือนทำให้อาจเป็นได้?? ก็พึ่งเคยได้ยินครับ
    ยังไงก็ขอให้สมาชิกในคลับคอยเช็คด้วยนะครับ เผื่อเป็นแบบผม โชคดีที่ดับที่ปั๊มน้ำมัน ถ้าดับกลางทาง ท่างานจะเข้ายาวครับ

User ID
    2826
    Status
    โพส
    398

หายดีแล้ว ดีใจด้วยครับ

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

เพิ่งเคยเจอกรณีแบบนี้เหมือนกัน

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ขอบคุณที่เล่าสู่กันฟัง เผื่อเจอเหตุการณ์แบบนี้เบื้องต้นจะเช็คได้ถูกจุด ขอบคุณมากๆคร๊าบบบบ

ข้อมูลกระทู้