สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

มาตรฐาน สมาร์ทเกจจาก "อุ่นนี้เพื่อน้อง"

ครับสมาร์ทเกจจากการประมูล "อุ่นนี้เพื่อน้อง"

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=23594

ได้มาแล้วไม่ค่อยถูกใจ
    เลยต้องแปลงร่างกันใหม่สักหน่อย เลยปรึกษากับ อ.วัฒน์ (ครีบปั่นอากาศ)
    ว่าแล้วก็ถอดแบบ แล้วให้ อ.วัฒน์ เขียนโปรแกรม พร้อมกับลงเครื่องให้
    ออกมาได้หน้าตาเหมือนในภาพครับ

งามหยดย้อยเลยครับทีนี้ ให้ดูเป็นแนวทางนะครับ แต่อย่าอยาก
    เพราะมันจะเสียกะตังค์

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มาตรฐาน Re: สมาร์ทเกจจาก "อุ่นนี้เพื่อน้อง"

แหมะ โป๊หมดเลยครับ จำแทบไม่ได้ถ้าไม่บอกน่ะครับ อิอิ นึกว่าไอพอด....

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

มาตรฐาน Re: สมาร์ทเกจจาก "อุ่นนี้เพื่อน้อง"

อะคาลิก นี้คือทำใหม่ใช่มั้ยครับ ผมอยากให้ทำกรอบจอ Lcd โน๊ตบุ้คให้บ้าง ว่าจะรอง Diy ใส่รถดูครับ พอดีจอโน้ตบุ๊คมันเหลือ ไม่รู้ค่าตัวจะซักเท่าไหร่

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ beertriton ดูโพส
    อะคาลิก นี้คือทำใหม่ใช่มั้ยครับ ผมอยากให้ทำกรอบจอ Lcd โน๊ตบุ้คให้บ้าง ว่าจะรอง Diy ใส่รถดูครับ พอดีจอโน้ตบุ๊คมันเหลือ ไม่รู้ค่าตัวจะซักเท่าไหร่
    มันเหลือให้ผมก้อได้นะครับ อิ อิ

ค่าอคิลิค แพงอยู่ แล้วแต่ความหนา และขนาดที่สั่งตัด ที่เหลือก็ออกแบบ
    แล้วก็นำไปเขียนแบบในคอม แล้วก็เปลี่ยนจากแบบเป็นโปรแกรม
    แล้วก็ซื้อเครื่อง CNC มาสักตัว แล้วก็ลงมือตัด กัด เจาะ ได้แล้วครับ

แต่ค่าเครื่อง หลายล้านอยู่อะ อะล้อเล่น

ต้องลองปรึกษาเพื่อนสมาชิกที่มีเครื่องมือตัวที่ผมว่า
    หรือร้านที่เค้ารับงานกัด กลึง ประมาณนั้นนะครับ
    หรือปรึกษา อ.วัฒน์ ณ.ครีบปั่นอากาศ ดูนะครับ
    ค่าแรงไม่แพง แต่ต้องแลกด้วยน้ำใจ

ข้อมูลกระทู้