หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 35 จากทั้งหมด 35

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

มาตรฐาน Re: จ่ายไป9,500บาทแต่ได้มาไม่ถึง100บาท....

ส่วนตัวนี้ที่เป็นตัวที่มีปัญหา
    แยกแยะกันเอาเอง
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13078
    Status
    โพส
    315

มาตรฐาน Re: จ่ายไป9,500บาทแต่ได้มาไม่ถึง100บาท....

คนละเรื่องเลย!!!!!!!

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

หมุนๆ เอ้ยยย ....เรื่องดังทำเสียชื่อตัวเองทำไมหว่า เกือบโดนเหมือนกันผม

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    กรรมเลย ดันไปใช้ชื่อเหมือนของน้าเต้ยเลย แล้วยังงัยเนี้ยะ? แต่ของน้าเต้ยผมใช้อยู่ ติดมาสามปีแล้วครับ ใช้ดีมาก ตอนนี้ก็เปิดวิ่งปกติ ยกเว้น วิ่งระยะทางไกล้ๆ ในเมือง อาจมีปิดระบบวิ่งบ้าง ครับ
    สงสารแต่น้าเต้ย อุตสาห์คิด พัฒนามาจนถึงขนาดนี้ ไม่รู้จะเป็นงัย บ้าง....
    เอ้อ...ลืมบอกไปว่าผมเป็นคนรักษารถมาก 4 ปีแล้วที่ใช้ แต่สภาพยังป้ายแดงอยู่ครับ ถามน้าโจ้ดูน้าโจ้ เป็นท่านเดียวที่มีโอกาสได้ขับรถผมครับเพราะผมไม่เคย ให้ใครขับ(นอกจากคาร์แคร์) คริ ๆๆๆๆ

ตามไปช่วยน้าเต้ยมาแล้วครับ
    http://www.bt-50.com/description.asp...3543399&Page=1

ผมใบที่สามแล้วน้าบางอิอิ และที่สี่จะตามมาในเร็ววันไม่สนใจใครทั้งนั้น เงินผม

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    หมุนๆ เอ้ยยย ....เรื่องดังทำเสียชื่อตัวเองทำไมหว่า เกือบโดนเหมือนกันผม
    ทำปั๊ม ก็ดีอยู่แล้ว ใช่มั้ยครับ น้าเล้ง

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เห็นอีกแบบมั้ยครับ
    ของอะไรไม่รู้ ก๊อปมาลงให้ดู บางแบบมีไรใส่ก็ไม้รู้ทำให้ดูหนักๆ

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ตามไปช่วยน้าเต้ยมาแล้วครับ
    http://www.bt-50.com/description.asp...3543399&Page=1

ผมใบที่สามแล้วน้าบางอิอิ และที่สี่จะตามมาในเร็ววันไม่สนใจใครทั้งนั้น เงินผม
    กร้ากๆๆๆๆๆๆๆๆ จริงด้วยน้าโต้ง

สงสารแต่เพื่่อนๆ ที่ขาดโอกาสในการหาข้อมูลดิน้า ไม่รู้วาจะโดนอีกกี่คน ยิ่งแบบใจเร็ว ด่วนได้ พอมีตังค์อยู่บ้าง บวกแรงเชียร์ที่อยู่ข้างๆ เวลาน้อย ไม่มีเวลาลองของก่อน ละงานเข้าเลย
    ขอบคุณป๋า ที่อุตสาห์หารูปมาลงเปรียบเทียบ

ผมมีโอกาสคุยกับหลายท่านที่ใช้รถไทรทันแล้วมีปัญหาแล้วต้องแก้ไขปัญหาอย่างโดดเดี๋ยว ทั้งคนไทยและตางชาติ ก็พยายามแนะนำให้เขาเข้ามาหาข้อมูล ว่าเรามีคลับที่อบอุ่น คอยช่วยเหลือให้ความรู้อยู่
    ขอบคุณสมาชิคที่ ยังรักกัน อบอุ่นกันอยู่ แม้จะห่างๆ กันบ้าง

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    กร้ากๆๆๆๆๆๆๆๆ จริงด้วยน้าโต้ง

สงสารแต่เพื่่อนๆ ที่ขาดโอกาสในการหาข้อมูลดิน้า ไม่รู้วาจะโดนอีกกี่คน ยิ่งแบบใจเร็ว ด่วนได้ พอมีตังค์อยู่บ้าง บวกแรงเชียร์ที่อยู่ข้างๆ เวลาน้อย ไม่มีเวลาลองของก่อน ละงานเข้าเลย
    ขอบคุณป๋า ที่อุตสาห์หารูปมาลงเปรียบเทียบ

ผมมีโอกาสคุยกับหลายท่านที่ใช้รถไทรทันแล้วมีปัญหาแล้วต้องแก้ไขปัญหาอย่างโดดเดี๋ยว ทั้งคนไทยและตางชาติ ก็พยายามแนะนำให้เขาเข้ามาหาข้อมูล ว่าเรามีคลับที่อบอุ่น คอยช่วยเหลือให้ความรู้อยู่
    ขอบคุณสมาชิคที่ ยังรักกัน อบอุ่นกันอยู่ แม้จะห่างๆ กันบ้าง
    เห็นด้วยครับ ยุคนี้คนมีข้อมูลมากๆยิ่งได้เปรียบ สำหรับเปรียบเทียบและตัดสินใจ

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    ของอะไรไม่รู้ ก๊อปมาลงให้ดู บางแบบมีไรใส่ก็ไม้รู้ทำให้ดูหนักๆ
    หุหุไม่อยากจะแกะของตัวเองมาดูเลยอะน้าเกรียง ซวยจริงๆ ทำวันจันทร์มีข่าววันอังคาร เห่อ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

กำมือขึ้นแล้วหมุนๆๆ
    ..................................

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ใครจะติดตั้งกล่อง ขอให้มาศึกษา เลือกใช้ของสมาชิกในคลับดีกว่า
    มีปัญหายังสามารถพูดคุยกันได้ น่าเชื่อถือมากกว่า
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

ตรงๆ ไม่อ้อมค้อมน่ะครับ เพราะรีวิวไปหลายรอบแล้ว เกิดอาการเซ็ง
    ไอ้พวกกล่องหมุนๆ ทั้งหลายแหล่นี่ผมเห็นมาเยอะแล้ว คุยกันหลังไมค์ใต้ต้นมะม่วง แวะเวียนมาหาเรื่อยๆ แล้วก็เปลี่ยนกันไปหลายคนแล้ว บางทีเกิดอาการเยอะทำให้รถพังอีก นี่ปัญหาใหญ่เลย

ถ้าให้ผมแนะนำเชื่อก็เชื่อ ไม่เชื่อก็ตามใจผมมันใจกล่องพ่วงแบบจูนคอมเพราะเราสามารถกำหนดน้ำหนักการหลอกได้ตามสไตล์ที่เราขับ อยากแรงก็จูนมาหน่อย แต่ต้องผสานกับรอบเครืื่องและอากาศที่เข้าไป และก็กำหนดบู๊ตคัดดีๆ หน่อย อันนี้อยู่ที่คนจูนครับ
    ถ้าให้แนะนำ เท่าที่ความรู้แค่หางอึ่งจะตอบได้มีสองยี่ห้อคือ
    1 ECU Shop อันนี้ของดีจริงๆ แต่ของดีมักจะคู่กับราคาที่แพงหน่อย
    2 Prospeed อันนี้ของแรง แต่แพงน้อยกว่า ECU

ส่วนตัวใช้อยู่กล่อง Prospeed จูนคอมใช้มา 2 ปีกว่าแล้วยังไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย แต่ใช่ว่าใช้กล่อง prospeed แล้วจะไม่มีปัญหา ก็มีเพื่อนๆ หลังไมค์มาว่ามีัปัญหาวิ่งไม่ออกบ้าง อันนี้ต้องคุยกะผู้จำหน่ายเพราะส่วนใหญ่เกิดจากการจูนที่ไม่ลงตัว ต้องปรับแก้อาการ อย่างที่เจอของเพื่อน ต่อสายผิด(มือใหม่หัดต่อ ซื้อมือสองมาแล้วให้เพื่อนๆ กันช่วยต่อสายให้ บางครั้งอาจตาลายเพราะ285 มันไปกดหัวอยู่) ทำให้บู๊ตคัดไม่ทำงาน ก็ไล่อาการดูุแล้วก็จบ
    บางรายจูนอยากประหยัดน้ำมัน แต่พอใส่แล้ววิ่งดี พี่แกกดตลอดเลย แล้วมาบอกว่าไม่ประหยัด บอกให้ลองขับให้ดู พี่แกก็ใส่ไม่ยั้ง แหมแล้วมันจะประหยัดไหมพี่ขับแบบนี้

สุดท้ายลองใช้สติ สตางค์ และปฏิภาณไหวพริบในการตัดสินใจน่ะครับ ในเรื่องของการติดกล่องเพราะสุดท้าย มันก็กลับมาที่ตัวเราเอง รถตรู........

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

แฮ่ๆรับข้อมูลคราบ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    กล่องนี้ คุ้นๆๆ ยี่ห้อไรอ่ะน้า

User ID
    12515
    Status
    โพส
    420

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomgrade ดูโพส
    ตรงๆ ไม่อ้อมค้อมน่ะครับ เพราะรีวิวไปหลายรอบแล้ว เกิดอาการเซ็ง
    ไอ้พวกกล่องหมุนๆ ทั้งหลายแหล่นี่ผมเห็นมาเยอะแล้ว คุยกันหลังไมค์ใต้ต้นมะม่วง แวะเวียนมาหาเรื่อยๆ แล้วก็เปลี่ยนกันไปหลายคนแล้ว บางทีเกิดอาการเยอะทำให้รถพังอีก นี่ปัญหาใหญ่เลย

ถ้าให้ผมแนะนำเชื่อก็เชื่อ ไม่เชื่อก็ตามใจผมมันใจกล่องพ่วงแบบจูนคอมเพราะเราสามารถกำหนดน้ำหนักการหลอกได้ตามสไตล์ที่เราขับ อยากแรงก็จูนมาหน่อย แต่ต้องผสานกับรอบเครืื่องและอากาศที่เข้าไป และก็กำหนดบู๊ตคัดดีๆ หน่อย อันนี้อยู่ที่คนจูนครับ
    ถ้าให้แนะนำ เท่าที่ความรู้แค่หางอึ่งจะตอบได้มีสองยี่ห้อคือ
    1 ECU Shop อันนี้ของดีจริงๆ แต่ของดีมักจะคู่กับราคาที่แพงหน่อย
    2 Prospeed อันนี้ของแรง แต่แพงน้อยกว่า ECU

ส่วนตัวใช้อยู่กล่อง Prospeed จูนคอมใช้มา 2 ปีกว่าแล้วยังไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย แต่ใช่ว่าใช้กล่อง prospeed แล้วจะไม่มีปัญหา ก็มีเพื่อนๆ หลังไมค์มาว่ามีัปัญหาวิ่งไม่ออกบ้าง อันนี้ต้องคุยกะผู้จำหน่ายเพราะส่วนใหญ่เกิดจากการจูนที่ไม่ลงตัว ต้องปรับแก้อาการ อย่างที่เจอของเพื่อน ต่อสายผิด(มือใหม่หัดต่อ ซื้อมือสองมาแล้วให้เพื่อนๆ กันช่วยต่อสายให้ บางครั้งอาจตาลายเพราะ285 มันไปกดหัวอยู่) ทำให้บู๊ตคัดไม่ทำงาน ก็ไล่อาการดูุแล้วก็จบ
    บางรายจูนอยากประหยัดน้ำมัน แต่พอใส่แล้ววิ่งดี พี่แกกดตลอดเลย แล้วมาบอกว่าไม่ประหยัด บอกให้ลองขับให้ดู พี่แกก็ใส่ไม่ยั้ง แหมแล้วมันจะประหยัดไหมพี่ขับแบบนี้

สุดท้ายลองใช้สติ สตางค์ และปฏิภาณไหวพริบในการตัดสินใจน่ะครับ ในเรื่องของการติดกล่องเพราะสุดท้าย มันก็กลับมาที่ตัวเราเอง รถตรู........
    ถูกใจมากเลยคับน้ากับคำตอบนี้

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้