หน้า 5 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 355

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17097
    Status
    โพส
    427

มาตรฐาน ตอบ: พรุ่งนี้จะติด Lpg ตรงถึงน้ำมัน!!

ต้องเปลี่ยนที่ร้านที่เราติดตั้งหรือเปล่าครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    น้าท่านใดที่วิ่งมาประมาณ 30,000-40,000 โล ควรเปลี่ยนกรองแก๊สบ้างนะครับ วันนี้ผมไปเปลี่ยนมา กรองแก๊สตรงหม้อต้มสกปรกมากๆ แต่ผมเพิ่งจะได้เปลี่ยนหลังจากวิ่งมา 70,000 โล พอเปลี่ยนเสร็จรถวิ่งลื่นขึ้นอย่างชัดเจนเลยครับ

User ID
    17097
    Status
    โพส
    427

มาตรฐาน ตอบ: พรุ่งนี้จะติด Lpg ตรงถึงน้ำมัน!!

เท่าที่ทราบรถเเหนบใต้เพลาพื้นที่ไม่พอครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ komdet ดูโพส
    ต้องเปลี่ยนที่ร้านที่เราติดตั้งหรือเปล่าครับ
    ถ้าน้าสะดวกก็เปลี่ยนที่ร้านเดิมถ้้าไม่สะดวกก็ซื้อมาเปลี่ยนเองก้ได้ครับ เปลี่ยนไม่ยากครับ

User ID
    30718
    Status
    โพส
    14

ผมติดมาแล้วครับมีปัญหาตอนที่ขนของ เวลาตกหลุมหรือขึ้นลูกระนาดมีเสียงกระแทกดังมาก ผมเลยส่งไปให้ที่ร้านช่วยเช็คดูในครั้งแรกนึกว่าเป็นเพราะฝาครอบถังแก๊สใต้ท้องกระแทกกับข้างใต้กระบะทางร้านจึงเอากาวขี้หมามาติด หลังจากนั้นผมจึงรับรถไปทดสอบ(รถเปล่าไม่ได้บรรทุก)ก็ไม่มีเสียงใดๆๆซึ่งผมคิดว่าคงเกิดจากไม่มีน้ำหนักไปกดทับตรงแหนบรถจึงไม่ชนกับท่อไอเสียหลังจากนั้นผมจึงรับรถและได้เดินทางไปไหว้พระที่วัดพระบาทพลวงเขาคิชกูฏ ช่วงเช้าที่เข้าไปวัดผมพบพระสงฆ์ที่ข้างทางจึงนิมนต์ขึ้นรถมาด้วยประมาณ7รูปหลังจากนั้นเท่านั้นล่ะครับขับเหยียบหินหรือเข้าโค้งนิดๆหน่อยๆกระแทกดังตลอดจนผมรู็สึกเซ็งมากรถใหม่ป้ายแดงอีกต่างหาก หลังจากส่งพระสงฆ์ลงจากรถแล้วเสียงที่เคยเกิดขึ้นก็หายไปหลังจากนั้นผมจึงกลับมาให้ร้านเช็คให้อีกครั้ง ช่างร้านอีกคนเดินมาดูเห็นเลยครับมีรอยระหว่างท่อที่เดินใหม่ชนกับแหนบของรถทำให้เกิดเสียงดัง(เข้าใจผิดตลอดนึกว่าฝาครอบถังแก๊ส)ช่างร้านแก๊สจึงแจ้งว่าให้ทิ้งรถไว้แล้วเดี๋ยวจะส่งให้ช่างท่อแก้ไขได้ความคืบหน้ายังไงเดี๋ยวมาเล่าสู่กันฟังใหม่ครับส่วนการใช้รถประหยัดดีจริงๆๆครับประมาณกิโล1.5บาทครับ ฝากเตือนน้าๆนะครับใครติดแบบนี้ดูเรื่องการติดตั้งท่อไอเสียให้ดีๆๆนะครับ
    ตอนนี้ส่งให้ร้านที่ทำท่อแก้ไขให้อยู่ครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ direakrit ดูโพส
    ผมติดมาแล้วครับมีปัญหาตอนที่ขนของ เวลาตกหลุมหรือขึ้นลูกระนาดมีเสียงกระแทกดังมาก ผมเลยส่งไปให้ที่ร้านช่วยเช็คดูในครั้งแรกนึกว่าเป็นเพราะฝาครอบถังแก๊สใต้ท้องกระแทกกับข้างใต้กระบะทางร้านจึงเอากาวขี้หมามาติด หลังจากนั้นผมจึงรับรถไปทดสอบ(รถเปล่าไม่ได้บรรทุก)ก็ไม่มีเสียงใดๆๆซึ่งผมคิดว่าคงเกิดจากไม่มีน้ำหนักไปกดทับตรงแหนบรถจึงไม่ชนกับท่อไอเสียหลังจากนั้นผมจึงรับรถและได้เดินทางไปไหว้พระที่วัดพระบาทพลวงเขาคิชกูฏ ช่วงเช้าที่เข้าไปวัดผมพบพระสงฆ์ที่ข้างทางจึงนิมนต์ขึ้นรถมาด้วยประมาณ7รูปหลังจากนั้นเท่านั้นล่ะครับขับเหยียบหินหรือเข้าโค้งนิดๆหน่อยๆกระแทกดังตลอดจนผมรู็สึกเซ็งมากรถใหม่ป้ายแดงอีกต่างหาก หลังจากส่งพระสงฆ์ลงจากรถแล้วเสียงที่เคยเกิดขึ้นก็หายไปหลังจากนั้นผมจึงกลับมาให้ร้านเช็คให้อีกครั้ง ช่างร้านอีกคนเดินมาดูเห็นเลยครับมีรอยระหว่างท่อที่เดินใหม่ชนกับแหนบของรถทำให้เกิดเสียงดัง(เข้าใจผิดตลอดนึกว่าฝาครอบถังแก๊ส)ช่างร้านแก๊สจึงแจ้งว่าให้ทิ้งรถไว้แล้วเดี๋ยวจะส่งให้ช่างท่อแก้ไขได้ความคืบหน้ายังไงเดี๋ยวมาเล่าสู่กันฟังใหม่ครับส่วนการใช้รถประหยัดดีจริงๆๆครับประมาณกิโล1.5บาทครับ ฝากเตือนน้าๆนะครับใครติดแบบนี้ดูเรื่องการติดตั้งท่อไอเสียให้ดีๆๆนะครับ
    ตอนนี้ส่งให้ร้านที่ทำท่อแก้ไขให้อยู่ครับ
    ติดตั้งทีีไหนหรอครับ อาการแบบนี้คืออาการของการติดตั้งไม่ได้พอดีกับการยุบตัวของรถ แต่ผมว่าให้ช่างเขาขยับถังใหม่ให้พอดี น่าจะโช๊คกับตัวถังแก๊สไปโดนกันเวลารถยุบตัว ลองแก้ไขตามนี้รับรองหายชัวครับ

User ID
    30718
    Status
    โพส
    14

http://www.powergas.net/2012/03/13/%...8%95%E0%B8%B9/
    ที่ร้านนี้ครับงานแก๊สผมโอเครมากแต่งานท่อไม่รู้ร้านไหนทำรบกวนด้วยนะครับไม่รู้จะแก้ยังไง

User ID
    30718
    Status
    โพส
    14

แก้ปัญหามาแล้วคร้าบช่างท่อดัดหลบในจุดที่ท่อไอเสียชนกับแหนบรถหมดปัญหาแล้วขับชิวๆๆเลยคร้าบ

User ID
    27920
    Status
    โพส
    63

ขอแนวทางหน่อยคับพี่ ผมก็เพิ่งไปติดมา จากกระทู้พี่นี่แระ

User ID
    30718
    Status
    โพส
    14

ขอแนวทางหน่อยคับพี่ ผมก็เพิ่งไปติดมา จากกระทู้พี่นี่แระ

แนวทางการเดินท่อเหรอครับใช่คันสีขาวป้ายแดงผมเห็นประมาณวันอังคารเมื่อกี้ใช่มั้ยครับเป็นอาการยังไงอ่ะครับเผื่อทราบจะได้ช่วยแก้ครับ

User ID
    30718
    Status
    โพส
    14

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TA AOF ดูโพส
    ใช่คันที่ติดเมื่อวันอังคารมั้ยครับ เป็นยังไงบ้างครับขับประหยัดมั้ยครับมีปัญหาเรื่องท่อเหมือนผมมั้ยครับ

User ID
    27920
    Status
    โพส
    63

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ direakrit ดูโพส
    ใช่คันที่ติดเมื่อวันอังคารมั้ยครับ เป็นยังไงบ้างครับขับประหยัดมั้ยครับมีปัญหาเรื่องท่อเหมือนผมมั้ยครับ
    คันสีขาวป้ายแดงคับ ตอนนี้มีเสียงเวลาลงหลุมกับช่วงที่รถวิ่งเร็วแล้วกระโดดคับพี่

User ID
    31585
    Status
    โพส
    35

ได้ใบวิศวะปะป่าว

User ID
    27920
    Status
    โพส
    63

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ itoyou555 ดูโพส
    ได้ใบวิศวะปะป่าว
    ได้คับผม

User ID
    31585
    Status
    โพส
    35

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TA AOF ดูโพส
    ได้คับผม
    ติดที่ไหนราคาเท่าไหร่อะครับ

ยี่ห้อของอะไรครับ

กำลังมองหาที่ติดอยู่ครับ

User ID
    30718
    Status
    โพส
    14

agครับ ติดใต้ท้องข้างถังน้ำมัน29000ครับ

User ID
    30718
    Status
    โพส
    14

คงต้องเช็คดูตรงท่อไอเสียที่หลบด้านข้างถังแก๊สนะครับรถผมเวลาตกหลุมเสียงดังเหมือนกันแต่ตอนนี้หลายแระ

User ID
    27920
    Status
    โพส
    63

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ itoyou555 ดูโพส
    ติดที่ไหนราคาเท่าไหร่อะครับ

ยี่ห้อของอะไรครับ

กำลังมองหาที่ติดอยู่ครับ
    ถ้า AC จะอยู่ที่ 29000 บาทคับ

แต่ผมใช้ Lovato จะอยู่ที่ 40000 บาทคับผม

ราคาจะขึ้นอยู่กับแบนด์ที่เราใช้นะคับ ลองตัดสินใจดูคับ การติดตั้งก็จะเหมือนกัน

เดี๋ยววันนี้จะลองไปบางแสนและพัทยาดูคับแล้วจะคำนวณอัตราการกินมาให้ฟังนะคับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TA AOF : 25-03-2012 เมื่อ 07:53

User ID
    27920
    Status
    โพส
    63

คงต้องเช็คดูตรงท่อไอเสียที่หลบด้านข้างถังแก๊สนะครับรถผมเวลาตกหลุมเสียงดังเหมือนกันแต่ตอนนี้หลายแระ
    คือตอนนี้ผมได้ก้มลงไปดู จะเห็นช่วงที่ออกมาจากท่อพักมันห่างจากเหล็กที่เค้าเชื่อมเพื่อยึดถังแก๊สอยู่นิดเดียว แล้วก็มีอีกจุดคือช่วงที่เค้าแขวนท่อได้มีการรองแหวนไว้เยอะผมลองใช้มือทุบก็ปรากฎเสียง เลยไม่แน่ใจว่ามันมาจากจุดใดคับผม
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TA AOF : 25-03-2012 เมื่อ 08:02

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

คือตอนนี้ผมได้ก้มลงไปดู จะเห็นช่วงที่ออกมาจากท่อพักมันห่างจากเหล็กที่เค้าเชื่อมเพื่อยึดถังแก๊สอยู่นิดเดียว แล้วก็มีอีกจุดคือช่วงที่เค้าแขวนท่อได้มีการรองแหวนไว้เยอะผมลองใช้มือทุบก็ปรากฎเสียง เลยไม่แน่ใจว่ามันมาจากจุดใดคับผม
    กลับไปให้ช่างแก้ใหม่ดีกว่าครับ งานแบบนี้ต้องมีละเอียดมากกว่านี้ไม่นั่น จะเกินเสียงเวลาลงหลุมหรือบรรทุกหนัก.

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

Red face ตอบ: พรุ่งนี้จะติด Lpg ตรงถึงน้ำมัน!!

ส่วนเรื่องถ่ายน้ำมันเกียร์เมื่อครบ 40,000 โลแล้วแนะนำให้ใช้น้ำมันเกียร์ของมิตซูนะครับ คือ เบอร์ 75w85 ผมลองใช้น้ำมันเกียร์เบอร์ 80w90 แต่เบสออยเป็นสังเคราะห์ 100% วิ่งมา 30,000 โล เข้าเกียร์ได้ครับแต่รู้่สึกว่าติดโดยเฉพาะเกียร์ 1 กับเกียร์ถอยหลังแต่พอเปลี่ยนใช้ของมิตซูอาการข้างต้นหายไปพอสมควร แต่เฟืองท้ายใช้ 80w90 ได้เลยครับ.

หน้า 5 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้