หน้า 5 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 312

กระทู้: ...กิจกรรมเพื่อสังคม"น้องอิ่มท้อง พี่สุขใจ" กับบ้านเลขที่8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

มาตรฐาน Re: ...กิจกรรมเพื่อสังคม"น้องอิ่มท้อง พี่สุขใจ" กับบ้านเลขที่8

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...ลองเอาเสื้อตาป้อมมาใส่รูปการ์ตูนเพิ่มให้เข้ากับงานหน่อย ว่าไงกันมั่งฮะ อย่างงี้จะสกรีนได้ป่ะก็ไม่รู้...

ทำได้อะตาหนุ่ม แต่... จะช้าและแพงกว่าเดิม เพราะมันหลายสี แต่ถ้าสีเดียวตลอดจะถูกและเร็ว แต่ก้อไม่สวย ....เลือกเอาเด้อ.....

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

มาตรฐาน Re: ...กิจกรรมเพื่อสังคม"น้องอิ่มท้อง พี่สุขใจ" กับบ้านเลขที่8

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    มองไม่ค่อยเห็น ต้วหนังสือเลยคับแก่แล้ว คริๆๆๆ ใส่โล้โก้คลับสักหน่อยดีมัยน้า

จัดไป......

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

up-date...........ยอดบริจาคและรายชื่อ
    31/01/2554

up-ยอดสิ่งของอาหารและเงินบริจาค

1.น้าท็อป Triton FC(chairat_k)
    - 1,000. บาท

2.นู๊เชลล์(shellvie)
    - ผัดไทยกุ้งสด 250 จาน
    - ขนมโรตี 250 แผ่น

3.น้าอ๋อง(Aong_Chelsea)
    - แกงเขียวหวาน ไก่ หรือ ลูกชิ้นปลา 1หม้อใหญ่

4. น้าติ๊ป(katip_fc)
    - 2,000.บาท

5. น้าหนุ่ม(dsign)
    - ไอศรีมปั่น แสนอร่อย1ถัง
    6. น้าบาง
    -บรรใดข้างของ 4 ประตู ไม่ได้ใช้อยู่ 2 ชุด เอามาประมูล

7. พี่สิงห์
    -ฝากของไปเลี้ยง

8. น้าหิน
    -บริจาค 1,000บาท

9..........

up-รายชื่อผู้ร่วมโครงการ

1.น้าหนุ่มบ้านใหม่(dsign) จำนวน.......2+เด็ก1......คน

2.น้าป้อมบางคล้า(pom9098) จำนวน.............คน

3.น้าเขาบางคล้า(sinica9) จำนวน.............คน

5.น้าอ๋องบางขวัญ(Aong_Chelsea) จำนวน.............คน

6.น้าติ๊บบ้านใหม่(katip_fc) จำนวน.............คน

7.น้าท็อป พนมฯ(chairat_k) จำนวน.............คน

8.น้องเชลล์บางน้ำเปรี้ยว(shellvie) จำนวน...-15-..คน

ในนามPR บ้านเลขที่แปดและสมาชิกบ้านเลขที่แปดทุกคน
    ต้องขอขอบคุณท่านผู้มีอุปการคุณทุกท่านที่ร่วมบริจาค เงิน อาหาร สิ่งของต่างๆในโครงการ"น้องอิ่มท้อง พี่สุขใจ" กับบ้านเลขที่8
    - ด้วยความเคารพอย่างสูง สมช.บ้านเลขที่ 8

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...รบกวนสมาชิกที่จะไปช่วยแจ้งจำนวนด้วยนะครับ เพราะว่าจะได้ทราบจำนวนในการสั่งผลิตเสื้อยืดที่ใช้ในงานนี้ครับ เพราะเกรงว่าหากไม่รีบสรุปยอดผู้ที่ไปร่วมงานที่แน่นอนได้เกรงว่าจะทำเสื้อไม่ทันครับ ผมขอสรุปและปิดยอดจำนวนผู้เข้าร่วม ในวันอาทิตย์ที่ 6 กุมภาพันธ์ 2554 นี้นะครับ...

...ส่วนในเรื่องการบริจาคเงินช่วยเหลือในครั้งนี้นั้น เดี๋ยวรอทางPR มาบอกเลขที่บัญชี อีกครั้งครับ งานนี้ขอ งดรับเงินสดนะครับ ขอให้โอนเข้าบัญชี กองทุนกิจกรรมบ้านเลขที่8 อย่างเดียวนะครับ เพื่อความโปร่งใส สบายใจกันถ้วนหน้าครับ...

...หากใครมีอะไรเพิ่มเติมรบกวนช่วยแจ้งมาด้วยนะครับ จะได้นำไปปรับปรุงและแก้ไข ในแผนการดำเนินกิจกรรมในครั้งนี้...

...ด้วยความเคารพ...

TTC-00363 dsign

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...ขออนุญาติใช้ห้องกิจกรรมเพื่อเป็นสื่อประชาสัมพันธ์ ให้สมาชิกทราบครับ...

...สืบเนื่องจากกระทู้นี้ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=25962 ...

...และในวันเสาร์ที่ 5 กุมภาพันธ์ 2554 นี้เวลา18.30น. ขอเรียนเชิญ ทีมงานบ้านเลขที่8และท่านสมาชิกผู้ที่สนใจที่จะเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ขอเรียนเชิญร่วมชุมนุมหารือเรื่องเวลา
    ในการดำเนินงานกิจกรรม กันที่ร้านอาหารปักษ์ใต้ ร้านน้องมีน เพื่อดำเนินการเรื่องโครงการเลี้ยงอาหารกลางวันเด็กในวันอาทิตย์ ที่ 20 กุมภาพันธ์ 2554 ที่จะถึงนี้ด้วยครับ...

...หากสมาชิกท่านใดรับทราบแล้วและสนใจเข้าร่วมกิจกรรมนี้ ให้มาลงชื่อได้ที่กระทู้ดังกล่าวครับ...

...ด้วยความเคารพ...

TTC-00363 dsign

ทีมงานบ้านเลขที่8

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Aong_Chelsea ดูโพส
    เดะเหลือไว้คนละจาน เน้อออออ กินใก้คิดถึง วันหลังจาได้มาอีกกก อิอิ

คับน้าอ๋องหนมจีนหมดก็กินวุ้นแทนอ่ะคับ...........

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Aong_Chelsea ดูโพส
    ใหญ่ 2 เล็ก 2 รอคอนเฟริม อีกทีค้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ เสื้อ 6 ตัว +1 ให้น้องมีนด้วย (ถ้าเป็นไปได้เน้อ) อิอิ

ยอดประมาณ 7 ตัวน่ะคับ.........
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    น้าหนุ่ม น้าเชลล์ ขอแผนที่ด้วย เด็กนักเรียนมีประมาณกี่คน? ครับ ลงชื่อผมร่วมด้วย 4 ที่นั่งครับ
    ผมมีบรรใดข้างของ 4 ประตู ไม่ได้ใช้อยู่ 2 ชุด เอามาประมูล นำเงินสมทบได้มัยน้า???
    คับน้าบาง.......
    เด็กนักเรียนประมาณ 200กว่าคนคับแต่วันอาทิตย์นักเรียนจะเหลือประมาณ 170-180 คับน้าบางเนื่องจากเป็นโรงเรียนกินนอนคับวันเสาร์-อาทิตย์ผู้ปกครองก็จะมารับกลับบ้านคับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ singh ดูโพส
    ขอทราบจำนวนเด็กที่จะเลี้ยง..กะ..จำนวนสมาชิกที่ไปร่วมงานด้วย..ครับน้าหนุ่ม..เผื่อจะฝากของไปเลี้ยงเด็กกะ..ผู้ใหญ่..ที่ไปร่วมงาน..ด้วยครับ
    ก่อนอื่นผมในนาม PR และสมาชิกบ้านเลขที่ 8ทุกคนต้องขอขอบคุณน้าสิงห์
    และสมาชิกท่านอื่นๆทุกท่านที่เข้ามาร่วมเป็นส่วนหนึ่งของกิจกรรมในครั้งนี้
    ทั้งร่วมบริจาคเงิน-สิ่งของ และเข้ามาเป็นกำลังใจให้กับทีมงาน
    และที่ขาดไม่ได้ก็คือบ้านหลังใหญ่ของพวกเราThaiTriTonClubที่ทำให้เรา
    มาเจอกัมมิตรภาพที่แสนจะอบอุ่นและกำลังใจทุกๆกำลังใจของเพื่อนๆพี่ๆ
    กลุ่มThai Triton Club FB.
    รายละเอียดโครงการคร่าวๆคับน้าสิงห์.......
    เด็กนักเรียนถ้าทั้งหมดประมาณ200กว่าคนคับ
    แต่ถ้าเป็นช่วงวันเสาร์-อาทิตย์ นักเรียนก็เหลือประมาณ 170-180 คนคับ
    รวมๆทั้งนักเรียนครูและ คณะเราก็ประมาณ 200 กว่าคนคับน้าสิงห์
    กิจกรรมก็มีดังนี้คับ
    1.กิจกรรมนั้นนันทนาการ(เล่นเกมส์,ร้องเพลง ,ฯลฯ)
    2.เลี้ยงอาหารกลางวันแก่เด็ก
    3.ปรับปรุงซ่อมแซมอุปกรณ์ต่างๆในโรงเรียน(อาทิเช่น ประชั้นวางหนังสือ,ซ่อมแซมโต๊ะนั่งกินข้าว ฯลฯ
    ในการนี้ จึงขอรับบริจาคสิ่งของต่าง ๆ ตามรายการดังนี้ครับ
    1.อาหาร,ขนม,เครื่องดื่ม
    2.ชั้นวางหนังสือ
    3.อุปรกรณ์ซ่อมแซมโต๊ะกินข้าว
    4.เครื่องเสียงสำเร็จรูปครบชุด(เคลื่อนย้ายสะดวก)
    5.ของรางวัลทำกิจกรรมนันทนาการ
    6.เสื่อน้ำมันห้องห้องสมุด
    7.ฝ้าเพดานห้องสุด8.อุปกรณ์ต่างๆตามความเหมาะสมปล.รายการที่ 6,7 อาจต่อยอดครั้งต่อไป
    กิจกรรมเริ่มตั้งแต่เวลา 10.00 น.เป็นต้นไปคับ

มองไม่ค่อยเห็น ต้วหนังสือเลยคับ แก่แล้ว คริๆๆๆ ใส่โล้โก้คลับสักหน่อยดีมัยน้า

จัดให้แล้วคับน้าบาง..............

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    โผล่มาแล้วครับ ไม่ได้แอบแต่โคตรยุ่ง
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    นี่ก็มาอยู่มสธ. 5 วัน
    ตรุษจีนก็ไปเมืองน่าน วันที่ 5 คงไม่ว่างไม่สัมมนาด้วยนะครับ
    แต่เดี๋ยวลงชื่อหนับหนุนก่อน 1,000 บาทครับ
    คับน้าหิน............
    จัดไปคับ............

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...ติ๊ก ต่อก ติ๊ก ต่อก...

...ใครมีอะไรเสนอแนะหรืออัพเดต เรียนเชิญครับ...

User ID
    4705
    Status
    โพส
    60

บริจาค 2,000 บาท แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะไปร่วมโครงการได้หรือเปล่า

User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kulkit ดูโพส
    บริจาค 2,000 บาท แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะไปร่วมโครงการได้หรือเปล่า

ก่อนอื่นต้องขอบคุณแทนเด็กๆน่ะคับ
    ยังงัยวันที่ 5 กุมภาน้าว่างก็เรียนเชิญปรึกษาหารือกันที่ร้านน้องมีนคับเวลา6.30 นคับน้า

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...ติ๊ก ต่อก ติ๊ก ต่อก...

...ใครมีอะไรเสนอแนะหรืออัพเดต เรียนเชิญครับ...
    ตาหนุ่ม... ลองดู "ปริ้นต์สี ปริ้นต์รูปลงเสื้อ"
    http://www.google.co.th/#hl=th&sourc...575d7d72f14da1

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ shellvie ดูโพส
    ก่อนอื่นต้องขอบคุณแทนเด็กๆน่ะคับ
    ยังงัยวันที่ 5 กุมภาน้าว่างก็เรียนเชิญปรึกษาหารือกันที่ร้านน้องมีนคับเวลา6.30 นคับน้า
    แผนที่...หน่อยไหมจะ..ตัวเอง

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

http://maps.google.co.th/maps?hl=th&tab=wl

ตามนี้เลยครับบบ แผนที่ร้านน้องมีนจ้าาาา

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

คลิกที่เป็นรูปดาว นะคับบ หรือ พิมเบอร์โทรผมลงในหน้า แผนที่ก้อได้คับบบ

เดะแช่เบียร์ไว้รอคับบบบบ

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

http://www.monamafia.com/category/our-works/

...ราคานี้คิดว่าน่าจะรวมค่าเสื้อแล้ว ว่าไงกันมั่งฮะ โดยรวมดูแล้วก็โออยู่นะ...

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

ตัวทะไหร่ น้าหนุ่ม สั่งตัวเล็กให้น้องมีนได้ป่าววว

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

ตัวทะไหร่ น้าหนุ่ม สั่งตัวเล็กให้น้องมีนได้ป่าววว
    ...ถ้าแบบสกรีนปริ้นด้วยคอม ก็น่าจะทำได้นะครับแต่ไซส์เสื้อจะมีรึป่าวเนี่ยดิ -*-...

...แถลงการณ์เพิ่มเติม ใครสนใจแผ่นอุดEGR แบบฟูลเซ็ต2แผ่น ผมจะนำไปแจกให้ฟรีเฉพาะงานนี้เลยนะครับ ใครสนใจ ลงชื่อได้เลย งานตัดวอเตอร์เจ๊ท คมกริ๊บ นะเออ...

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

...ถ้าแบบสกรีนปริ้นด้วยคอม ก็น่าจะทำได้นะครับแต่ไซส์เสื้อจะมีรึป่าวเนี่ยดิ -*-...

...แถลงการณ์เพิ่มเติม ใครสนใจแผ่นอุดEGR แบบฟูลเซ็ต2แผ่น ผมจะนำไปแจกให้ฟรีเฉพาะงานนี้เลยนะครับ ใครสนใจ ลงชื่อได้เลย งานตัดวอเตอร์เจ๊ท คมกริ๊บ นะเออ...
    ครีบปั้นอากาศ... ยังไม่ได้ลองจะเอาด้วยรึเปล่า... ตาหนุ่ม

User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

แผนที่โรงเรียนคับ..........

User ID
    11135
    Status
    โพส
    34

แวะมารายงานตัวครับ ไม่ค่อยได้เข้าเว๊บเท่าไรนะครับ ถ้ามีโครงการดีๆๆแบบนี้อีก บอกด้วยนะครับ ยินดีสนับสนุนเต็มที่เลยครับ

1. ขอสนันสนุน ชุดเครื่องเสียงพร้อมคาราโอเกะ
    2. ผู้เข้าร่วมกิจกรรม ผู้ใหญ่ 4 ท่าน + เด็กอีก 1 ครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pigit ดูโพส
    แวะมารายงานตัวครับ ไม่ค่อยได้เข้าเว๊บเท่าไรนะครับ ถ้ามีโครงการดีๆๆแบบนี้อีก บอกด้วยนะครับ ยินดีสนับสนุนเต็มที่เลยครับ

1. ขอสนันสนุน ชุดเครื่องเสียงพร้อมคาราโอเกะ
    2. ผู้เข้าร่วมกิจกรรม ผู้ใหญ่ 4 ท่าน + เด็กอีก 1 ครับ

ขอบคุณครับ
    ขอบคุณแทนเด็กๆน่ะคับน้าเอ๋...............
    ลงชื่อให้เเล้วคับ.....................................

หน้า 5 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้