หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 60

กระทู้: ขอโทษที่นอกเรื่อง ขอเปรียบเทียบเขี้ยวเล็บไทย-เขมรให้ดูครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว chanwiputn
    User ID
    13674
    Status
    โพส
    508

มาตรฐาน ขอโทษที่นอกเรื่อง ขอเปรียบเทียบเขี้ยวเล็บไทย-เขมรให้ดูครับ

แต่ที่น่าภูมิใจตอนนี้บ้านเราสามารถผลิตอาวุธจรวดDTI-1 โดยการร่วมมือระหว่างกองทัพกับสถาบันเทคโนโลยีป้องกั นประเทศ ทีนี้จะยิงเท่าไหร่ก็ไม่อั้นเพราะบ้านเราผลิตลูกจรวด เองได้ ที่สำคัญความแม่นยำสูง อำนาจทำลายล้างสูงรัศมีเท่ากับ 2 สนามฟุตบอล ระยะยิงไปไกล 80-180กม.
    ตอนนี้เขมรกำลังฮึกเหิมยิงลูกจรวดBM21 ที่มีระยะยิง 40กม. การทำลายล้างก็เท่ากับบ้าน 2 หลัง กำลังอึดอัดพอควรเป็นหวงชาวบ้านบริเวณแนวปะทะจัง
    มาแบ่งปัน ข้อมูลอัพเดทบางประการ เราไม่ต้องกังวลเรื่องขีดความสามารถของกองทัพไทยเลยน ่ะพี่น้อง อย่าว่ากันเนอะ!!!!
    อันนี้เบาะๆ เรียกน้ำย่อยน่ะ

Kend Triton@ ไม่คุยเรื่องการเมือง แต่คุยทุกเรื่องของTriton

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว nitrus
    User ID
    14505
    Status
    โพส
    271

มาตรฐาน Re: ขอโทษที่นอกเรื่อง ขอเปรียบเทียบเขี้ยวเล็บไทย-เขมรให้ดูครับ

ถูกใจ ถูกใจ ถูกใจ ถูกใจ
    -------------You '' ll Never Drink Alone-----------------

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว chalawan2010
    User ID
    11091
    Status
    โพส
    380

มาตรฐาน Re: ขอโทษที่นอกเรื่อง ขอเปรียบเทียบเขี้ยวเล็บไทย-เขมรให้ดูครับ

จัดให้หนักๆเลยครับ ถล่มให้เละเลยท้าตีท้าต่อยดีนัก เอาให้ไอ่ฮุนเซนต์มันอยู่แต่ในรูไปเลยพวกขี้ฟ้องลืมบ ุญคุณ ผมว่าถ้าไทยจะแพ้ก็คงแพ้เพราะไทยหักหลังกันเองอ่ะนะ (พวกอิทธิพล+ผลประโยชน์อะ)
    เพื่อนแท้ต้องดูตอนลำบาก
    โทร.08 6627 1046

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว mckyparty
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,820

เรื่องงบประมาณ และศักยภาพ ไม่ห่วงเลยของเรา
    แต่ที่ห่วงคือผู้นำทัพเรา
    บอกว่างบประมาณกองทัพน้อย
    อาวุธไม่เพียงพอ มิอาจใช้ได้เท่าที่ต้องการเพราะเดี๋ยวหมด

งบประมาณเราเป็นอันดับสองรองจากเวียดนามครับ

TTC-Member:00856 TTC-Member รูปส่วนตัว joboysang
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    933

แต่ต่างกันอยู่อย่างครับ ของเค้าใหม่ๆสดๆ ส่วนของเรา คิดเอาขนาดกองพันยังโดนปล้นคลังแสง

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว pradikh
    User ID
    14061
    Status
    โพส
    25

เขมร ไม่กลัวครับ กลัวคนไทยฆ่ากันเองน้าๆว่าไหมคับ

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว beertriton
    User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,894

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pradikh ดูโพส
    เขมร ไม่กลัวครับ กลัวคนไทยฆ่ากันเองน้าๆว่าไหมคับ
    + 100
    ACC.com ตึกคอมชลบุรี จำหน่าย-ซ่อม คอมพิวเตอร์ โน้ตบุ๊ค เซ็ทระบบร้านเกมส์ราคากันเองที่สุด โทร-0863476977, LINE ID:beertriton, face:acccomchonburi

TTC-00243 TTC-Member รูปส่วนตัว kamol
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,278

น่าคิดครับ เค้าสามารถแทรกซึมเข้ามาได้ ไม่ว่าแรงงาน ขอทาน อื่นๆอีกมากมาย ไม่รู้ว่าเราเข้าไปสอดแนมได้มั๊ย ที่เห็นๆก็คนไทย7คน 5555 วันนี้ได้คุยกับทหารลพบุรีมาหน่วยปืนใหญ่ของเราแม่นม าก ไม่ต้องห่วง
    ถ้าความกลัวไม่เกิด...ความกล้าก็จะไม่ตามมา...
    Ntech team By Rungreungelectronic กมล 085-1241650 จากไทรตั้นโตมาเปนปาปอดค๊าบ

TTC-00131 TTC-Member รูปส่วนตัว big10260(TTC00131)
    User ID
    39
    Status
    โพส
    377

มีแต่ไม่ใช้ = ไม่มี
    น้ำเงินฟ้า สง่าพลิ้ว ปลิวไสว

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว mckyparty
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,820

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ big10260(TTC00131) ดูโพส
    มีแต่ไม่ใช้ = ไม่มี
    LIKE

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,820

บ้านข้างๆเรา ทุบกำแพงบ้านเราพัง เพื่อจะเอาพื้นที่สนามหญ้า แถมเอาขี้ปาใส่เรา
    ทำเสร็จแล้ววิ่งไปฟ้องเจ้าของหมู่บ้านเราหาว่าเราเป็ นคนทำ??

แต่บ้านเรามีหมา หมาเราไปเห่า ไปไล่กัดคนทำ

เจ้าของบ้านของเรา ดันไปเตะหมาเราตาย มันจะได้เงียบๆ
    เพื่อจะไปคุยขอสงบศึกกับบ้านข้างๆ โดยแอบมีผลประโยชน์กันนิดๆหน่อยๆ

โดยปล่อยให้ บ้านพัง เสียพื้นที่บ้าน พื้นเปื้อนขี้ และหมาตาย แถมยังต้องไปแก้ตัวกับเจ้าของหมู่บ้านอีก

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว navyhawk
    User ID
    958
    Status
    โพส
    265

ดันรางพ่วงกล่องรองแหวนหลอกecuให้อากู๋อัพเวอร์ ใจไม่ถึงก็เสียหน้าให้ตัวเดิม ๆได้
    ถ้ามึนเส้นเขตแดนยังไม่รู้ว่ารั้วบ้านตัวเองอยู่ตรงไ หนถัายังขาสั่นเพราะข้างบ้านปาหินมาโดนหัวลูกบ้านแตก ถ้าคนในบ้านยังคิดว่าเรื่องของแก อย่าแตะเรื่องหากินริมรั้วของฉัน ก็อย่าหวังพึ่งอาวุธมหาเทพเลย ผมไม่เคยเชื่อว่าเราจะรบใครชนะ ลองไปค้น ๆดูหลังจากยุคคอม ฯหมดไปแล้วการใช้อาวุธกระทบกระทั่งกันทั้งพม่าเขมรลา วเราเคยชนะใครบ้าง ฯ
    ....SO OTHERS MAY LIVE....

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว newton123
    User ID
    9482
    Status
    โพส
    573

พูดไม่ออกครับ...ดันได้หัวหน้าพูดเก่ง...ทำเป็นหัวหม อ
    ไม่เคยท้าตีท้าต่อยกับใคร...แถมยัเคยงหนีเกณฑ์ทหารอี ก
    มีอะไรก้จะเอากฏหมายมาขู่
    ดู อีหยิบ ซิครับ กฏหมาย ทำอะไรพลังของประชาชนไม่ได้
    เมื่อก่อนเคยมีอยู่คนนึง ได้ชื่อว่า นักรบตาพญา เอารถถัง
    บุกเข้าไปถึงบ้านข้าศึก " มึงฆ่ากรูหนึ่งกรูฆ่ามึงสิบ "
    ต้องหาคนอย่างนี้มาคุมกองทัพ...หุหุหุ...

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว myjoefiend
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,589

ผมว่าเรื่องอาวุธมัไม่น่าจะเอามาอวดกันเท่าไหร่หลอกน ๊ะครับ เพราะดูแล้ถ้ามีคนที่มีเชื้อสาย หรืออยู่ประเทศนั้น บางทีเค้าอาจะไม่พอใจเอา ผมว่า หาเรื่องเริงนรงค์ปรองดองกันน่าจะดีกว่าครับ เช่น ยก ตัวปราสาทออกไปจากผืนแผ่นดินไทย แล้วกลับมาเป็นพี่น้องกันเหมือนเดิม เศรฐกิจ โซนเอเชียเรา จะได้สู้กับฝั่งทางตะวันออกได้ ว่าดีกว่ามั้ยครับ ร่วมกันพัฒนาประเทศดีกว่าทะเลาะกันและเศรฐกิจหยุดเดิ นหรือเดินถอยหลัง สู้ไปก็มีแต่เสียกับเสีย
    TRITON MEGACAP 2.5 GL. 90 HP.GREEN COLOR เพราะม้าน้อยเลยต้องขับเบาๆเอาแค่ 80 น๊ะจ๊ะที่รัก จุ๊ฟๆ _โจ้.0891336213,0866206213_

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,820

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ผมว่าเรื่องอาวุธมัไม่น่าจะเอามาอวดกันเท่าไหร่หลอกน ๊ะครับ เพราะดูแล้ถ้ามีคนที่มีเชื้อสาย หรืออยู่ประเทศนั้น บางทีเค้าอาจะไม่พอใจเอา ผมว่า หาเรื่องเริงนรงค์ปรองดองกันน่าจะดีกว่าครับ เช่น ยก ตัวปราสาทออกไปจากผืนแผ่นดินไทย แล้วกลับมาเป็นพี่น้องกันเหมือนเดิม เศรฐกิจ โซนเอเชียเรา จะได้สู้กับฝั่งทางตะวันออกได้ ว่าดีกว่ามั้ยครับ ร่วมกันพัฒนาประเทศดีกว่าทะเลาะกันและเศรฐกิจหยุดเดิ นหรือเดินถอยหลัง สู้ไปก็มีแต่เสียกับเสีย
    ตัวปราสาทออกไป แต่ทางขึ้นมันอยู่ฝั่งไทยอ่ะครับ
    ถ้ายอมก้อต้องลากแผนที่ ที่จะเสียยาวไปยันตราดครึ่งจังหวัดครับน้า เรื่องมันยาวมากครับน้า มันไม่ใช่แค่ปราสาท ฮุนเซนมันไม่ได้สนใจปราสาทเลยจริงๆ ตอนนี้
    ถ้ามันสนใจจริงมันไม่ยิงใส่พื้นที่อนุรักษ์ครับ มันสนใจของที่อยู่ในทะเลครับ

มาเรียนประวัติศาสตร์สนุกๆกันนะครับ
    คนไทยเราไม่ยอมมาตั้งแต่ก่อนสมัยจอมพลสฤษฐ์(ขออภัยสะ กดไม่ถูก) แล้วครับ คือเราโดนประเทศฝรั่งเศส บังคับให้เซ็นยกพื้นที่แถวนั้นไป มาตราส่วนโบราณคือ 1:200,000 ที่ทะเลาะกันครับ
    จริงๆแล้วต้อง 1:2,000,000 ครับ เพราะประเทศไทยเราใช้อันหลังมาตลอดครับ (ย้ำเน้นๆ)
    แต่เรายังมีสิทธิ์ที่จะไม่ยอมรับครับ มาถึงสมัยท่านจอมพลก้อไม่ยอมรับ
    จนมาถึงท่านชวน ไม่แน่ใจว่าด้วยการรู้เท่าไม่ถึงการณ์หรือประการใด ไปตกลงทำ MOU เอาไว้ครับ สิ่งที่ท่านจอมพลดึงดันเอาไว้ เลยเป็นการเข้าทางเขมรทันที

จนมาถึงตอนนี้ ปัญหาเรื้อรัง ชักใยครับ และมีผลประโยชน์ในทะเลมาเกี่ยวข้องมหาศาล
    มูลค่า ล้านล้านบาท ซึ่งถ้าเอาเงินจำนวนนี้มาเพียง 1% จะสามารถทำให้ชุมชนไทยทุกชุมชน รักษาโรคได้ฟรี ทั้งประเทศ เยอะมั้ยล่ะครับ?
    แล้วนักการเมืองชั่วๆมันจะไปยื้อทำไม ขายชาติไปซะเลยดีกว่า เสียพื้นที่แค่นิดเดียว ได้เงินกลับมาเพียบ

ตอนนี้รัฐก้อเลยมาโจมตีกลุ่มทางการเมืองที่เคลื่อนไห วแทน อย่างน่าสงสัยว่าทำไมไม่ไปรบ เพื่อรักษาพื้นที่คืน

ประเด็นแรงกระบวนการก้อคือ
    -มีการเจรจาลับกันสองประเทศ ชี้เป้าในไทย
    -ทำสงคราม ยิงระเบิดโดยมาร์คจุดไว้เรียบร้อย (ข้อสังเกตทางการทหารว่า ทำไมไม่ยิงใส่ทหารเป็นหลัก แต่ยิงใส่บ้านเรือน โรงเรียน วัดแทน)
    -ทำเรื่องให้วุ่นวาย เพื่อโยนไปให้กลุ่มผู้ชุมนุมรับผิด อ้างว่ามีการชุมนุมแล้วทำให้เกิดสงคราม เพื่อออก พรบ ความมั่นคงมาสลายการชุมนุม
    -เรื่องเงียบแล้ว นักการเมืองก้อหากินกันเนียนๆ
    -ไทยก้อเสียดินแดนที่บรรพบุรุษรักษามาให้ เป็นครั้งที่ 15 ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว ZELDA
    User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,412

เห้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เหนื่อยใจ เว้นไว้สักเว็บ เหอะ
    เรื่อง การเมือง เนี่ย
    โยงกันจนได้
    zelda-th@hotmail.com

TTC-02122 TTC-Member รูปส่วนตัว AKNet
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,438

แล้วถ้าปราสาทพระวิหารหายไปจากโลกนี้ละ มันจะมาแย่งอีกมั้ย ถามแบบเด็กๆในร้านมาถามผมนะครับ ผมเองก็ตอบเด็กๆไม่ถูกเหมือนกัน
    ไม่ใช่gooru ไม่ได้รู้ทุกเรื่อง
    akinternetแอดlive.com Tel.089-771-8244

TTC-00363 TTC-Member รูปส่วนตัว dsign
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,325

...เดี๋ยวก็วกมาการเมืองเชื่อดิ ตรูละเบี่ย...

...เมพๆกันทั้งนั้น ยุบสภารอบนี้ก็ไปสมัครลงเลือกตั้งบริหารบ้านเมืองกัน นะฮะ อยากได้ สส. ขับไตรตั้นกะเค้าดูสักที เพื่อเป็นเกียรติประวัติของคลับเรา...

ปล.ไม่ได้มายี ยวน กวนใจใครนะฮะ แต่ขอบอกตามตรงว่าเบื่อ มากกกกกกกก
    ...KMIT'L... ID.ED.24...

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,820

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    แล้วถ้าปราสาทพระวิหารหายไปจากโลกนี้ละ มันจะมาแย่งอีกมั้ย ถามแบบเด็กๆในร้านมาถามผมนะครับ ผมเองก็ตอบเด็กๆไม่ถูกเหมือนกัน
    ตอบแบบไม่ต้องคิดได้เลยว่า มันไม่แคร์เลยแม้แต่น้อยครับ
    ถ้ามันแคร์มันไม่ยิงใส่รอบๆปราสาทหรอกครับ โอกาสพลาดสูงมาก

พื้นที่บนบก และทะเล หอมหวานกว่าเยอะมากมาย

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,820

ผมก้อเบื่อ การเปนทหารโง่ๆที่ทำอะไรไม่ได้เลย
    พูดมากก้อโดนเหน็บ โดนว่า
    ตรงไหนไม่จริง หรือมีข้อมูลมาเล่ากัน ช่วยมาแย้งด้วยครับ

ผมก้อไม่ได้ฉลาดอะไร ตอนนี้ไม่ได้ถูกเรียกไปคุมก้อได้แต่เล่าให้เพื่อนๆฟั งแก้เครียด
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย mckyparty : 09-02-2011 เมื่อ 22:32

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้