หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 28

กระทู้: Triton Plus 4D หาวิธีแก้ไข คลัชดัง และศูนย์ที่ช่างเก่งๆครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11358
    Status
    โพส
    156

มาตรฐาน Triton Plus 4D หาวิธีแก้ไข คลัชดัง และศูนย์ที่ช่างเก่งๆครับ

ต้องรบกวนน้าๆที่มีความรู้และประสบการณ์ด้วยครับ และเผื่อน้าๆท่านอื่นเป็นแล้วยังหาวิธีแก้ไม่ได้ด้วยครับ

ช่วยแนะนำวิธีแก้ไขและศูนย์บริการ เยี่ยมๆด้วยครับ

ตอนนี้ Triton Plus ของผมคลัชดัง แต๊กๆ ๆ ส่วนเครื่องยนต์ก็ดังครับ หากเครื่องร้อนๆหรือคอมพ์แอร์พัก ยิ่งฟังได้ชัดเลยครับ ถ้าเหยียบคลัช เสียงจะหายไป

พอเป็นเสียงดังกล่าวมาสักระยะ คลัชดังก็เกิดขึ้น ณ. เวลาเราค่อยๆปล่อยคลัช จะดังเอี๊ยดดดด เหมือนเหล็กมันเสียดสีกันครับ

อาการนี้ต้องเคลมคลัชทั้งชุดหรือแค่บางส่วนครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้พวกนี้เท่าไรจะได้ไปคุยกะ 0 ถูกครับ ถ้าไปแบบเซ่อๆซ่าๆ 0 ไม่ทำอะไรให้เราแน่นอนครับ (คงจะบอกเหมือนเดิมว่า Triton เป็นทุกคัน หรือ ดังปกติ)

หรือว่าสปริงที่เป็นรูปตัวหนอนมันหลวม ??? << อ่านมาครับ จริงเท็จ ผมก็ไม่ทราบครับ

แนะนำด้วยครับ ขอบคุณน้าๆทุกท่านครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: Triton Plus 4D หาวิธีแก้ไข คลัชดัง และศูนย์ที่ช่างเก่งๆครับ

พอดีคุณตั่นผม มันเกียร์ออโตซะแล้ว แต่ก็พอตอบได้นิดหน่อยครับ
    ต้องเข้าไปแจ้ง ตรวจ นัด ขอเคลมแผ่นครัชที่ศูนย์ครับ
    ที่มันดังก็ตามที่ท่านเจ้าของกระทู้เข้าใจล่ะ เกิดการคลอนหย่อนของสปริงคัวหนอน
    //แล้วก็ดังอิ๊ดดดดด ก็ก้ามปูกดลูกปืนดันครัชอีกนั่นละศูนย์ทำได้ครับ
    ไปแจ้งขอเคลม2รายการง่ายๆ

User ID
    11358
    Status
    โพส
    156

มาตรฐาน Re: Triton Plus 4D หาวิธีแก้ไข คลัชดัง และศูนย์ที่ช่างเก่งๆครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    พอดีคุณตั่นผม มันเกียร์ออโตซะแล้ว แต่ก็พอตอบได้นิดหน่อยครับ
    ต้องเข้าไปแจ้ง ตรวจ นัด ขอเคลมแผ่นครัชที่ศูนย์ครับ
    ที่มันดังก็ตามที่ท่านเจ้าของกระทู้เข้าใจล่ะ เกิดการคลอนหย่อนของสปริงคัวหนอน
    //แล้วก็ดังอิ๊ดดดดด ก็ก้ามปูกดลูกปืนดันครัชอีกนั่นละศูนย์ทำได้ครับ
    ไปแจ้งขอเคลม2รายการง่ายๆ
    ขอบคุณมากครับน้า... ว่าแต่เคลมคนละ 0 กะที่ซื้อรถได้ไหมครับ ไม่สะดวกไป 0 ที่ซื้อเท่าไร มันไกล

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

เครมคนละศูนย์ได้คับน้า

User ID
    11358
    Status
    โพส
    156

เมื่อวานไม่ดัง....เลย วันนี้มันมีเสียงนิดๆ กลัวไปที่ 0 แล้วไม่ดัง จริงๆ เคลียดดดด

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ใหม่มากไป พอร้อนแล้วมันจะเงียบเองพักนึงครับ เดี๋ยวอีกไม่ช้านานรอมันเก่ากว่านี้ มันก็ได้เข้าเคลมเองละครับ

User ID
    2215
    Status
    โพส
    422

ของผมก็ดัง แต็กๆ เหมือนกัน ตอนยังไม่เหยียบคลัช แต่พอเหยียบเงียบ ถามที่ศูนย์ช่างบอกว่าเป็นปกติ แต่ผมคิดว่ามันไม่ปกตินะ จริงๆแล้วมันเป็นที่อะไรกันแน่ใครมีประสบการณ์ช่วยเล่าสู่กันฟังทีครับ

User ID
    11682
    Status
    โพส
    10

อาการแบบนี้เหมือนผมเลยครับ
    ผมไปเครมที่ศูนย์มาแล้วตอนนี้หายเป็นปกติ
    ผ่านมาได้เกือบสองเดือนแล้ว
    ตอนเอารถไปเข้าช่างฟังเสียงแล้วก็ทำให้เลยครับ

User ID
    3458
    Status
    โพส
    156

Question Re: Triton Plus 4D หาวิธีแก้ไข คลัชดัง และศูนย์ที่ช่างเก่งๆครับ

เมื่อวานก่อนเอารถไปเข้าเช็ค 50,000 โล จริงๆรถวิ่งได้แค่ 44,000 โล ที่ศูนย์วิภาวดี ถามเรื่องครัชหนักและดัง ทางศูนย์แจ้งว่าเดี๋ยวนี้เครมไม่ได้เพราะเป็นของใช้แล้วสึกหรอ ถ้ารื้อมาเปลี่ยนแผ่นครัชและหวีครัชต้องจ่ายเงินเอง ผมก็บอกว่ารถทั่วไปวิ่งแค่นี้ไม่น่าจะต้องมายกครัช (มิตซูสตาร์ด้าคันเก่าที่บ้าน 2 แสนกว่าโลแล้วเคยเปลี่ยนแม่ปั๊มครัชล่างไปสองครั้งแต่ครัชยังไม่เคยเปลี่ยนเลยยังใช้งานปกติและนิ่มดีไม่มีหนัก) ทางศูนย์ก็อ้างว่าขึ้นอยู่กับคนขับและการใช้งาน ผมเลยบอกว่าถ้าเครมไม่ได้ก็ไม่ต้อง เดี๋ยวผมใช้ของยี่ห้ออื่นที่น่าจะดีกว่าของศูนย์ดีกว่าเพราะหลายคนเครมมาแล้วก็ดังอีก

ตกลงแล้วมันยังเครมได้หรือไม่ได้กันแน่ ถ้าเครมได้ก็น่าเครมจะดังอีกครั้งก็ช่าง รอให้หมดประกันค่อยใช้ของนอกศูนย์

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

เครมมาแล้วยังไงก็ดังอีก ส่วนผมอ่ะก็ชินแล้วทั้งคลัชและแหนบ วันไหนไม่ดังนี่ซิแปลก รู้สึกเหมือนไม่ได้ขับรถตัวเอง 5555 ถ้าอยากหายคงต้องเปลี่ยนเองข้างนอกครับ เปลี่ยนจานคลัชไปด้วยเลยครับ

User ID
    11358
    Status
    โพส
    156

มันประกันเท่าชิ้นอื่นหรือเปล่าครับที่ว่า 5 Y อ่ะครับ

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

หุหุหุ...รับประกันความห่วย 5 ปี...ฮ่าๆๆๆ

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

5 ปี เฉพาะชุดส่งกำลัง แต่ดูในรายการกลับไม่มีครัช (ถ้าจำไม่ผิด) มันคงหมายถึงเฉพาะเกียร์ เท่านั้นละมั้งครับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

เคลมแผ่นคลัช มา 1 รอบ....ซ่อมอีก 1 ก็ไม่หายดังครับ แต๊ก ๆๆๆๆๆๆๆ....เลยเปลี่ยนยกชุดใหม่จากนอกศูนย์หายดังเลยครับ....ลองตัดสินใจดูนะครับ....เคลมบ่อยๆ ยกเกียร์ขึ้นลงบ่อย ๆ รถช้ำหมดพอดีครับน้า

User ID
    15016
    Status
    โพส
    136

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Wanchai.k ดูโพส
    มันประกันเท่าชิ้นอื่นหรือเปล่าครับที่ว่า 5 Y อ่ะครับ
    ใช้ไปกี่กิโล แล้วคับถึงได้มี่อาการเสียงดังที่ครัช คับ

User ID
    11358
    Status
    โพส
    156

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TTC2011 ดูโพส
    ใช้ไปกี่กิโล แล้วคับถึงได้มี่อาการเสียงดังที่ครัช คับ
    รถผม 12000 โลครับ ดังซะอย่างนั้น

ณ. ตอนนี้มันดังบ้างไม่ดังบ้าง เฮ้อ แต่เครื่องดังกว่าเดิมครับ ดังเข้าในรถเลย ไม่เหมือนตอนป้ายแดง นิ่มโคตรๆๆๆๆ ยางลมผมก็ 29 เท่าเดิมนะ 555

ทำใจเลยครับ รอโอกาศดีๆ ดังทนไม่ไหวจะเอาไปเคลมครับ ไม่รู้อายุ มันเท่าไรครับ จะได้เคลมทีเดียว น้าๆท่านใดรู้บอกผมหน่อยครับ

ส่วน A/T จะมีปัญหาจุกจิกเปล่าไม่รู้ นะ

ทำใจยังไม่ได้ครับ.....
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Wanchai.k : 09-03-2011 เมื่อ 20:29

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Wanchai.k ดูโพส
    รถผม 12000 โลครับ ดังซะอย่างนั้น

ณ. ตอนนี้มันดังบ้างไม่ดังบ้าง เฮ้อ แต่เครื่องดังกว่าเดิมครับ ดังเข้าในรถเลย ไม่เหมือนตอนป้ายแดง นิ่มโคตรๆๆๆๆ ยางลมผมก็ 29 เท่าเดิมนะ 555

ทำใจเลยครับ รอโอกาศดีๆ ดังทนไม่ไหวจะเอาไปเคลมครับ ไม่รู้อายุ มันเท่าไรครับ จะได้เคลมทีเดียว น้าๆท่านใดรู้บอกผมหน่อยครับ

ส่วน A/T จะมีปัญหาจุกจิกเปล่าไม่รู้ นะ

ทำใจยังไม่ได้ครับ.....
    บอกจะเชื่อม่ะครับ สะบายฉิวๆเลยครับ ผมน่ะใช้A/T 4x4 ตอนนี้ปั่นไมล์มาได้6หมื่น3กว่าแล้ว มันยังไม่มีอะไรปวดหมองครับ แต่ถ้ามีละ เหอะๆจน

User ID
    14315
    Status
    โพส
    15

ของผมก็ดังครับ
    ขอถามด้วยครับ ถ้าปล่อยให้มันดังไปเลี้อยๆโดยยังไม่ทำมันจะเป็นอะไรหรือป่าว
    แล้วถ้าทำยกชุดร้านข้างนอกราคาเท่าไรครับ

User ID
    11358
    Status
    โพส
    156

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    บอกจะเชื่อม่ะครับ สะบายฉิวๆเลยครับ ผมน่ะใช้A/T 4x4 ตอนนี้ปั่นไมล์มาได้6หมื่น3กว่าแล้ว มันยังไม่มีอะไรปวดหมองครับ แต่ถ้ามีละ เหอะๆจน
    ถ้าจะเปลี่ยนเป็น A/T ก็นะ เงินทั้งนั้น

User ID
    11091
    Status
    โพส
    360

ผมก็ว่าจะเข้าไปทำอยุ่คับอาการเดียวกันนี้ ครั้งก่อนไปช่างบอกใช้เวลานานค่อนวันต้องมาแต่เช้าเพราะต้องถอดยกชุดลงมาทำ ไรแว้..เซ็งเป็ด

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้