สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

มาตรฐาน สอบถามเรื่องชุดขยายจานเบรคครับ

สอบถามน้าๆ เรื่องขยายจานเบรคหน้า และดิสเบรคหลัง Runstop หน่อยครับผม
    พอดีไปเจอใน weekenhobby มา น้าเค๊าขายอยู่ท่านนึง
    เคยใส่ Fortuner มา ไม่ทราบว่าเอามาใส่ Plus เราได้ปล่าวครับผม
    พอดีถามคนขายเค๊าไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่อ่ะครับผม

http://www.weekendhobby.com/thai2mar...offroad&page=1

รบกวนครับ

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่องชุดขยายจานเบรคครับ

อ่อ ผมแนะนำนะครับ ไม่ได้ขัดคอใคร บอกก่อนครับ และความคิดเห้นคนเดียวครับผิดถูกขออภัย

ดิสหน้า ผมแนะนำ ทำตรงรุ่นจะดีกว่า เพราะเบรคหน้า ถ้าไม่ดี อันตรายถึงชีวิต ผมศึกษามาพอสมควรครับ อยากทำแต่ราคาแรง

Runstop จานขยายสองชิ้นแท้ เนื้อเหล็ก 330 สล๊อตจาน พร้อมเจาะรู เลือกได้ เอาลายไหน 19000 บาทครับ

ผมเหนร้าน TT racing ช่างตั๋วกับช่างเต๋า เท่าที่ดูประสบการดีครับ อย่าทำมั่วครับ แก้ไม่จบปานปลาย ที่ผมเหนมามีร้าน TT ที่ทำงานโอเค

มีน้าหลายท่านที่ติดกับร้านนี้ ผมไบ้ก้อได้ครับว่า ร้านที่รูปเยอะๆครับ ทำกับร้าน mo แถว จรัน 13 ครับ ตัดคอม้ากันเปนว่าเล่น เบรคติดจาน

ร้าน TT ผมดูจานขยายสองชิ้น(จานบีเอ็ม) 330 ราคา 17000 ครับ ส่วนเบรคหลัง ผมแนะนำเบรคปาเจโร่ โชกุน มีเฮียคี้ ฮอตบิท หรือ ทิดอ๊อด ครับ

ทิดอ๊อด 16000 เฮียคี้ 18000 ครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่องชุดขยายจานเบรคครับ

...ไม่เกี่ยวม้าง มันอยู่ที่ความชำนาญมากกว่า ใครหัวดัดแปลงเก่งๆฝีมือและความรู้ดีๆ ก็ทำได้ทั้งนั้นแหล่ะ แต่ไอ้ที่มีชื่อเสียงแล้วเนี่ยดิ ตัวแพงเลยทั้งๆที่ทำจริงๆ ไม่ถึงหมื่นรวมค่าของ(มือ2)ด้วย...

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yo GLV ดูโพส
    อ่อ ผมแนะนำนะครับ ไม่ได้ขัดคอใคร บอกก่อนครับ และความคิดเห้นคนเดียวครับผิดถูกขออภัย

ดิสหน้า ผมแนะนำ ทำตรงรุ่นจะดีกว่า เพราะเบรคหน้า ถ้าไม่ดี อันตรายถึงชีวิต ผมศึกษามาพอสมควรครับ อยากทำแต่ราคาแรง

Runstop จานขยายสองชิ้นแท้ เนื้อเหล็ก 330 สล๊อตจาน พร้อมเจาะรู เลือกได้ เอาลายไหน 19000 บาทครับ

ผมเหนร้าน TT racing ช่างตั๋วกับช่างเต๋า เท่าที่ดูประสบการดีครับ อย่าทำมั่วครับ แก้ไม่จบปานปลาย ที่ผมเหนมามีร้าน TT ที่ทำงานโอเค

มีน้าหลายท่านที่ติดกับร้านนี้ ผมไบ้ก้อได้ครับว่า ร้านที่รูปเยอะๆครับ ทำกับร้าน mo แถว จรัน 13 ครับ ตัดคอม้ากันเปนว่าเล่น เบรคติดจาน

ร้าน TT ผมดูจานขยายสองชิ้น(จานบีเอ็ม) 330 ราคา 17000 ครับ ส่วนเบรคหลัง ผมแนะนำเบรคปาเจโร่ โชกุน มีเฮียคี้ ฮอตบิท หรือ ทิดอ๊อด ครับ

ทิดอ๊อด 16000 เฮียคี้ 18000 ครับ
    มาแน่นครับ...ผมทำดิสหลังกับทิดออดมาคอนเฟิร์มครับดีจริงใช้มาหลายหมืนโลแล้ว...

ข้อมูลกระทู้