หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 36

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    421
    Status
    โพส
    237

มาตรฐาน อย่าเห็นแก่ตัว

ท่านเคยเจอหรือไม่ที่เวลาเรากำลังแซงรถคันอื่นอยู่แล้วจู่ๆก็มีพวกที่คิดว่าถนนเป็นของตัวเองเปิดไฟสูงใส่แต่ไกลๆแล้วก็มาจี้ตูด ใครเคยทำแบบนี้ก็ขอให้ ลด ละ เลิก ซะ ก็กำลังแซงอยู่แล้วจะเปิดไฟสูงไล่ทำไม แซงเสร็จเดี๋ยวก็เข้าซ้ายให้อยู่แล้ว ถ้าไม่เข้าซ้ายให้ก็ค่อยเตือนก็ได้ บางทีถนนซ้ายอาจจะไม่ดีก็เลยยังไม่หลบซ้ายให้ นี่แหล่ะอีกนิสัยการขับรถแย่ๆของคนไทย ขับรถอย่าใจร้อนครับ เห็นไหมเดี๋ยวนี้ออกข่าวบอกมากขับรถปาดหน้าแล้วแทงกันตาย ยิงกันตาย ถ้าท่านเจอแบบนี้ขอถามว่า
    1.นี้ท่านๆรู้สึกยังงัยคับ
    2.ท่านทำอย่างไรกับคนนิสัยแบบนี้

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

มาตรฐาน ตอบ: อย่าเห็นแก่ตัว

เจอมาครับเมื่อเช้านี้เลย ไม่รู้มันจะรีบไปไหนกัน ส่วนตัวผมไม่ชอบครับ ขับรถแบบนี้ ผมก็เลยวิ่งอยู่แค่นั้นล่ะครับ มันอยากแซงก็ให้แซงซ้ายไป ยิ่งถ้าคันไหนจี้ผมมากๆก็เร่งหนีไม่ให้แซงครับอยู่อย่างนั้นล่ะครับ รอได้ก็รอ รอไม่ได้ก็ให้แซงซ้ายไป......

User ID
    421
    Status
    โพส
    237

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NANEK_BW ดูโพส
    เจอมาครับเมื่อเช้านี้เลย ไม่รู้มันจะรีบไปไหนกัน ส่วนตัวผมไม่ชอบครับ ขับรถแบบนี้ ผมก็เลยวิ่งอยู่แค่นั้นล่ะครับ มันอยากแซงก็ให้แซงซ้ายไป ยิ่งถ้าคันไหนจี้ผมมากๆก็เร่งหนีไม่ให้แซงครับอยู่อย่างนั้นล่ะครับ รอได้ก็รอ รอไม่ได้ก็ให้แซงซ้ายไป......
    ทำนิสัยเหมือนผมเลย อิอิอิ

TTC 02070 TTC-Member
    User ID
    14011
    Status
    โพส
    1,057

เจอประจำครับ โดยมากเป็นรถ7ที่นั่งคล้ายๆรถตู้ไม่รู้จะรีบไปตายที่ไหน เซ็งครับให้เขาไปเถอะ ถ้าแรงกว่ามีขอแม้ว่าไปแล้วหนีให้พ้นนะ ถ้าไม่พ้นมึงเจอมั่ง.

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

เจอแบบนี้ ผมก็ไม่ออกครับ ปล่อยให้เค้าไปก่อน เพราะเคยเหมือนกัน วิ่งขวามาอย่างเร็ว พวกอยู่ซ้ายออก เราก็ยกไฟเตือนแล้วแต่ยังออก สรุปเบรคติดตูดครับ เพราะมาเร็วครับ ยังไงถึงแม้เราจะคิดว่าเค้าอยุ่ห่าง แต่อย่าลืมคาดคะเนความเร็วของเค้าและเราด้วยนะครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

สังเกตุกันไหมครับ อู่สีใกล้บ้านน้าๆ ส่วนมากจะเต็ม คิวยาวด้วย อิอิ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ถึงบางครั้งเราจะอยากไปเร็วๆก็ไม่เคยยิงไฟใส่ใคร
    ถ้าเขาไม่สนใจมองกระจกเดี๋ยวมีระยะเราก็ออกแซงซ้ายเอาก็ได้
    เรื่องโดนยิงไฟ โดนกันทุกคนครับ ปล่อยมัน

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    เจอแบบนี้ ผมก็ไม่ออกครับ ปล่อยให้เค้าไปก่อน เพราะเคยเหมือนกัน วิ่งขวามาอย่างเร็ว พวกอยู่ซ้ายออก เราก็ยกไฟเตือนแล้วแต่ยังออก สรุปเบรคติดตูดครับ เพราะมาเร็วครับ ยังไงถึงแม้เราจะคิดว่าเค้าอยุ่ห่าง แต่อย่าลืมคาดคะเนความเร็วของเค้าและเราด้วยนะครับ
    อ่อ ...เหตุที่จูบตูดมานเป็นแบบนี้นี่เอง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    สังเกตุกันไหมครับ อู่สีใกล้บ้านน้าๆ ส่วนมากจะเต็ม คิวยาวด้วย อิอิ
    ที่โรงพยาบาล , วัด ก็แยะเกลอ....

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ถึงบางครั้งเราจะอยากไปเร็วๆก็ไม่เคยยิงไฟใส่ใคร
    ถ้าเขาไม่สนใจมองกระจกเดี๋ยวมีระยะเราก็ออกแซงซ้ายเอาก็ได้
    เรื่องโดนยิงไฟ โดนกันทุกคนครับ ปล่อยมัน
    นิ่งหลบ สยบความเคลื่อนไหว....+1 คร้าบบป๋า

User ID
    7127
    Status
    โพส
    572

ผมเจอบ่อยครับผมเบรคเลยครับแล้วมันก็จะเลิกสันดานแบบนี้

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KHO TRITON ดูโพส
    เจอประจำครับ โดยมากเป็นรถ7ที่นั่งคล้ายๆรถตู้ไม่รู้จะรีบไปตายที่ไหน เซ็งครับให้เขาไปเถอะ ถ้าแรงกว่ามีขอแม้ว่าไปแล้วหนีให้พ้นนะ ถ้าไม่พ้นมึงเจอมั่ง.
    หนามยอก ต้องเอาซุงบ่งคร้าบบบ...จัดห้ายยยยแจ่มเยยย

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

เมื่อวานเลย เจอ เบื่อ กูนี่แหละขับเร็ว ผมขับตั้ง 100 กว่าแล้ว ยังจะมารีบไปไหนอีก มันประมาณ 130 มั้ง เซ็ง

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TS919 ดูโพส
    ท่านเคยเจอหรือไม่ที่เวลาเรากำลังแซงรถคันอื่นอยู่แล้วจู่ๆก็มีพวกที่คิดว่าถนนเป็นของตัวเองเปิดไฟสูงใส่แต่ไกลๆแล้วก็มาจี้ตูด ใครเคยทำแบบนี้ก็ขอให้ ลด ละ เลิก ซะ ก็กำลังแซงอยู่แล้วจะเปิดไฟสูงไล่ทำไม แซงเสร็จเดี๋ยวก็เข้าซ้ายให้อยู่แล้ว ถ้าไม่เข้าซ้ายให้ก็ค่อยเตือนก็ได้ บางทีถนนซ้ายอาจจะไม่ดีก็เลยยังไม่หลบซ้ายให้ นี่แหล่ะอีกนิสัยการขับรถแย่ๆของคนไทย ขับรถอย่าใจร้อนครับ เห็นไหมเดี๋ยวนี้ออกข่าวบอกมากขับรถปาดหน้าแล้วแทงกันตาย ยิงกันตาย ถ้าท่านเจอแบบนี้ขอถามว่า
    1.นี้ท่านๆรู้สึกยังงัยคับ
    2.ท่านทำอย่างไรกับคนนิสัยแบบนี้
    1 เกลียด
    2 เบรค

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ผมทำใจแล้วครับ หลบให้ตลอด

User ID
    13130
    Status
    โพส
    211

ต้องหาเช่าหลวงพ่อองค์นี้มาบูชา จะได้ไม่เจอคนเห็นแก่ตัว

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

งานนี้ต้องดูที่ความเร็ว รถเราและรถที่ตามมาอ่ะครับ ผมก็เคยเหมือนกันบ้างครั้งเค้าแซงขวาขึ้นไปม่ะผิด แต่ต้องดูกระจกหลังว่ารถหลังมาเร็วรึเปล่าไม่ใช่แค่มองผ่านๆว่ามีแล้วลืมคำนวนความเร็วกับระยะที่รถคันหลังวิ่งมา อย่างนี้ก็ไม่ไหวเหมือนกันครับ รอท่านอื่นต่อ.

User ID
    421
    Status
    โพส
    237

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ท่าทางจะใจเย็นเหมือนผม
    ไม่เคยยิงไฟใส่แม้เราจะมาเร็ว140-160ผมยังไม่เคยยิงไฟใส่ใครเลย

User ID
    11393
    Status
    โพส
    3,322

ผมเจอประจำ สายหาดใหญ่ สะเดา รถสิบล้อพ่วงเยอะมาก เราวิ่งแลนขวาเพื่อจะแซงสิบล้อ แม่งตามหลังกระพริบไฟใส่ แล้วเราจะเข้าแลนซ้ายให้มันได้ไง สิบล้อเป็นแถว
    ผมเครียดทุกทีที่เจอแบบนี้

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส
    ผมทำใจแล้วครับ หลบให้ตลอด
    +1ครับ

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

ใจเขาใจเรา ครับ ยังงัยสมาชิกคลับเราก็ขอให้ขับรถมีวินัยและตามกฏ หน่อยละกันครับ ส่วนพวกนิสัยเหลืออดจริงๆ ก็ จัดเลย

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

เอาง่ายๆๆ ครับ ความคิดผม
    ถ้าเราช้ากว่าเขา ซ้ายว่าง ก็ไม่วิ่งขวา ไม่ว่าเราจะเหยียบ140-150
    แต่ซ้ายไม่ว่าง เราก็กำลังแซงอยู่ ก็ต้องรอกันบ้าง ถึงเปิดไฟไล่ยังไง ผมก็ไม่หลบหรอก ครับ สำหรับผมไม่เคยเปิดไฟ ไล่ใ ผมตีไฟเลี้ยวขวา เพื่อบอกให้รู้ว่า ผมขอแซงหน่อย ถ้าไม่รู้จริงๆๆก็เคาะแตรเบาๆๆ2ที
    พูดถึงเราจะแซง ต้องคำนวนด้วยว่า เลนขวานั้นมาเร็วแค่ ไหน
    ขับรถ ขับแค่ไหน ถ้าเราใจเย็น ถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน อุตบัติเหตุ ย่อมลดตาม

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้