หน้า 3 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 132

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12050
    Status
    โพส
    65

มาตรฐาน ตอบ: ไทรทันพลัสเราดีกว่าวีโก้พีรันเนอร์ยังงัยบ้าง

ถ้ายังไม่ด่วนรอดู izuzu ตัวใหม่ก่อนก็ได้น่ะคร๊าบบบบ ( model change เขาบอกว่าจะออกเหมือน navara เครื่องเดิมแต่เปลี่ยนกล่องใหม่ ) ปลายเดือน กันยา มาแน้นอนจร้า หรือรออีกนิด เพราะเจ้าเหมียวจะเปลี่ยนไฟหน้าใหม่ให้เล็กกว่าเดิม และที่เหลือสามค่ายก็ตามนั้นจร้า

User ID
    109
    Status
    โพส
    645

มาตรฐาน ตอบ: ไทรทันพลัสเราดีกว่าวีโก้พีรันเนอร์ยังงัยบ้าง

ไปลองครับ อันที่เลือกอาจไม่ชอบ อันที่ชอบอาจไม่เลือก 55 กดซัก 100 กระทืบเบรคครับ อิอิอิ

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

ก็ว่ากันไป แต่สำหรับผม พลัส ... เท่านั้น

User ID
    11914
    Status
    โพส
    76

คันแรกผมน้องสุ Cab 3000Ddi hi ซื้อมาใช้งาน5 ปี วิ่งไป 300,000กว่าโล ศูนย์บริการดีครับ รับผิดชอบลูกค้าดี เครมได้ตลอด เลยประกันก็ยังเคลมได้ เปลี่ยนเครื่องท่อนล่างให้ เพราะปัญหาเรื่องกินน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนอีจีอาร์ เปลี่ยนโช้คหน้าให้ทั้งคู่ กล่องเจ๊งตอนสามแสนกว่าโล จ่ายคนละครึ่งกับ อีซูซุโอนะครับกับความรับผิดชอบขนาดนี้
    บางครั้งครึ้มๆใจก็อยากซื้อน้องสุตัวหัวเดี่ยวมาแต่งผมว่าน่าจะสวยดีนะ แต่ม่ายมีงบพอ แค่คิด
    คันที่สอง Triton 2.5Plus 4D สีขาวมุก คันนี้หลงรักมากมาย มีความสุขทุกครั้งที่ได้ขับและยืนมอง มันสวยบาดใจครับ ขึ้นเขาปักธงชัยขับสนุกดีครับชอบๆ ออฟชั่นครบ ดอกเบี้ยถูก ขับแล้วภูมิใจ
    แต่น้องโตไม่เคยคิดจะซื้อเลยครับ มีความรู้สึกแย่ๆกับรถยี่ห้อนี้ที่วิ่งบนถนน เพราะผมเดินทางบ่อยเบื่อชอบโดนจี้ตูด โชว์พาว เลยเกลียดยี่ห้อนี้ไปเลย ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

พวกโตโยนี้ จี้ตูดผมได้แค่ครั้งเดียว ผมจะกลับตามจี้ตูดบ้าง หนีให้ออกแล้วกัน!!

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

กระบะคันแรก มังกรทอง
    คันที่ 2 ไทรทันแคป 116 แรงม้า
    คันที่3 พลัส vg auto
    ไปดูค่ายอื่นมา มันก็ยังไม่โดนครับ

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

นานาจิตตังครับ วิจารณ์มากไป คงไม่เป็นผลดี แต่สำหรับผมเลือก"เจ้าตั้น"เพราะชอบครับ คนอื่นเค้าอาจจะบอกว่าเค้าดีกว่า หรือดีที่สุด แต่ก็จบตรงคำว่า "ผมไม่ชอบ"

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

ผมว่าภายในดูหรูกว่า ออฟชั่นดีกว่า ช่วงล่างดีกว่า เบรคดีกว่า มีจอด้วยอันนี้ช๊อบชอบ......ถึงแม้ว่ามิติจะแคบกว่าน่ะ แต่ก้อหย่วนๆน่ะ กับความปลอดภัยในชีวิต กับราคา ดอกเบี้ยที่ถูกกว่า มีของแถมอีกเพียบ ส่วนลดอีกต่างหาก ไงก้อtritonครับ รัก......ไม่เคยเปลี่ยนแปลง

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Auto Bot ดูโพส
    คันแรกผมน้องสุ Cab 3000Ddi hi ซื้อมาใช้งาน5 ปี วิ่งไป 300,000กว่าโล ศูนย์บริการดีครับ รับผิดชอบลูกค้าดี เครมได้ตลอด เลยประกันก็ยังเคลมได้ เปลี่ยนเครื่องท่อนล่างให้ เพราะปัญหาเรื่องกินน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนอีจีอาร์ เปลี่ยนโช้คหน้าให้ทั้งคู่ กล่องเจ๊งตอนสามแสนกว่าโล จ่ายคนละครึ่งกับ อีซูซุโอนะครับกับความรับผิดชอบขนาดนี้
    บางครั้งครึ้มๆใจก็อยากซื้อน้องสุตัวหัวเดี่ยวมาแต่งผมว่าน่าจะสวยดีนะ แต่ม่ายมีงบพอ แค่คิด
    คันที่สอง Triton 2.5Plus 4D สีขาวมุก คันนี้หลงรักมากมาย มีความสุขทุกครั้งที่ได้ขับและยืนมอง มันสวยบาดใจครับ ขึ้นเขาปักธงชัยขับสนุกดีครับชอบๆ ออฟชั่นครบ ดอกเบี้ยถูก ขับแล้วภูมิใจ
    แต่น้องโตไม่เคยคิดจะซื้อเลยครับ มีความรู้สึกแย่ๆกับรถยี่ห้อนี้ที่วิ่งบนถนน เพราะผมเดินทางบ่อยเบื่อชอบโดนจี้ตูด โชว์พาว เลยเกลียดยี่ห้อนี้ไปเลย ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
    ถ้ารถ triton น้ายังดี ไม่มีอะไรเสีย มันจะดีกับเราที่สุดครับ
    ถ้ามีรายการเสียอย่างคันเก่าของน้า สงสัยน้าได้ทุบรถประจานแน่ เพราะมิตซูเค้าไม่เคยเคลมอะไรง่ายๆครับ
    หลายคนเกือบตายเพราะ SCV หรือบางคนตายไปแล้วก้อไม่รู้

User ID
    20397
    Status
    โพส
    80

ยังงัยก็ไทรทัน

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

กลางๆ ดูๆไปครับ ไม่มีรถคันไหนที่"ดีที่สุดในโลก"หรอกครับ แต่ละคันก็มีดีคนละแบบ
    รถที่ดี ที่คุ้มค่า บางทีเราก็อาจไม่เลือกหรอกครับ
    เรื่องรถเนี่ย ผมว่าความชอบ มีน้ำหนักมากมายกว่าเหตุผลครับ...คมซะ!

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

สาเหตุที่ผมออกไทรตัน
    ช่วงล่างดี
    เบรคดี
    ภายในก็โอเค
    ออกชั่นตัวท็อป แต่ในราคาไม่แพง
    ข้อเสียมีอย่างเดียว เครื่องรอรอบไปหน่อย แต่ไม่ต้องเป็นห่วง กำลังจะปลดกล่องในเร็วๆนี้
    สาเหตุที่ไม่เลือกน้องโก้
    ช่วงล่างแย่ เด้งจนหัวขอนไปหมด เข้าโค้งแรง มีหลุด
    เบรคไม่ค่อยจะอยู่
    ข้อดีมีอย่างเดียวเครื่องคับ

สมาชิกถาวร: TTC-00464 TTC-Member
    User ID
    4080
    Status
    โพส
    423

ปลอดภัยสมรรถนะเยียม สวยงาม สปอร์ต สาดโค้งไม่เป็นลอง ตามความชอบครับตังของเรา

User ID
    267
    Status
    โพส
    354

ผมเลือก Triton เพราะ
    1. บ้านมิตซู
    2. DVD ฺีBuild-In
    3. ชอบ ใครจะทำไม

แต่ก็ไม่เคยมีใครมาพูดอย่างนั้นอย่างนี้นะครับ มีแต่คนชมว่า Triton สวย

User ID
    19227
    Status
    โพส
    80

ไททั้นเป็นรถของคนมีสไตล์ครับ ขับแล้วหล่อทั้งรถทั้งคนยืนยัจากสาวๆรอบข้างครับ(ถ้าเมียมาอ่านกระทู้นี้ โอ้ยไม่อยากคิด)
    ตัดสินใจเอาเองครับรถเราตังเรา อย่าไปเชื่อคนอื่นมาก

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

รักชีวิต..เลือกไทรทั่น..

User ID
    16845
    Status
    โพส
    1,786

ผมเลือกเพราะ.แต่ก่อนผมขี่ปีโป้อะครับ. ลูกละนาดแบบเล็กๆรัวๆไทรทันลูดได้สบายๆ แต่ปีโป้มาเร้วไปหน่อยมีปัดกลับหลังหันเลยครับ. รักแล้วรักเลยครับไทรทันเท่านั้น. แต่ก่อนทั้งบ้านเล่นแต่โตโย. ไปๆมาๆ เปลี่ยนหมด. มิตซูทั้งบ้าน. บางคนเลือกโตโยเพราะคิดว่าเวลาขายราคาดีหรือป่าวไม่รู้นะ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

ที่ซื้อเพราะเมียชอบไทรตัน เมือก่อนแฟนผมเคยขับไทรตันของเพื่อนมัน แล้วแฟนผมบอกว่า ขับสนุกดี (ตัว 116) พอไทรทันพลัสขาวมุกออกเลยจัดการ สอยเลยคับ ขับมาแรกๆ ประทับใจทุกอย่าง เว้นอยู่เรื่องเดียว คือการรอรอบ ก่อนถึง 2000 รอบ ตอนนี้เลยไปใส กล่องดันรางของ prospeed มา ขับไปฝางเชียงรายไปกับวีโก้ 2.5 vn turbo อีกคัน เราเข้าโค้งได้เนียนๆ ส่วนวีโก้ เข้าโค้งมาเจอถนนยางมะต้อยพื้นถนนไม่เรียบ(ผมขับตามกันมา) วีโก้ก้นส่ายไปส่ายมา ผมนั่งมากับแฟน ผมชี้ให้แฟนผมบอกว่า นี้แหละคือเห็นผลที่ไม่เลือกน้องโก้ (แฟนผมบอกว่าทำไหมวีโก้ไม่ทำช่วงล้างดีดีเนอะ หรือว่าเค้าไม่รู้หรือไงว่าวีโก้ช่วงล้างไม่ดี)
    และระหว่างทางกลับมาตอนนี้ทางฝางจะเป็นโค้งหัวโท ถ้าใครเคยขับผ่านจะรู้ว่าโค้งไปโค้งมา สมกับชื่อว่า โค้งหัวโท ระหว่างกลับมานั้น วีโก้ตกข้างทาง 3 คัน
    จะเล่าให้ฟังว่า มีอีกคนขับเจ้าโก้ ทางตรงๆ แต่เจ้าโก้หน้าทิ่มไปทางเลนอีกฝั่ง ทั้งๆที่ไม่มีโค้งมากเท่าไหร่ แต่สังเหตุทางตรงนั้น ฝนกำลังตกใหม่ๆ เห็นคนที่ขับรถยืนเครียดมองรถตัวเอง ไม่รู้ว่าเค้าจะคิดยังไงกับรถตัวเอง
    แล้วผมก็บอกกับแฟนผมอีกว่า นี้แหละคือเหตุผลไม่เลือกน้องโก้อีก เพราะผมเป็นคนขับรถข่อนข้างเร็ว ระหว่างกลับแฟนผมก้บอกว่าดีแล้วละที่เราออกเจ้าไทรทัน (ภูมิใจคับ)
    ตอนนี้ผมพอใจมากคับกับรถคันนี้ กดเป็นมา ล้อฟรีเลย
    สรุปชอบไทรทันสีขาวมุกคันนี้จริงๆ ไม่เคยขับแล้วรักรถคันไหนเป็นจริงเป็นจังขนาดนี้ กะว่าซื้อมาใช้ยาวเลยคับ ไม่ขายแล้ววววคันนี้ ^^
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย banan053 : 12-09-2011 เมื่อ 13:36

jumrearn
    ผู้เยี่ยมชม

ต้องขออภัยล่วงหน้าครับ ขอเล่ายาวหน่อยนะครับ

ก่อนหน้านี้ผมใช้รถเยอะมากๆ ส่วนใหญ่ใช้ในกรุงเทพ ไปต่างจังหวัด

มั่งนานๆ ครั้ง จึงใช้เก๋งมาตลอด ระยะเวลา 10 กว่าปี ตั้งแต่

- ซีวิค 3 ประตู M/T สีเขียว
    - วีออส A/T (ติด LPG) สีบอร์นเงิน
    - New Altis A/T (CNG โรงงาน) สีดำ คันนี้ขับเฉลี่ยนวันล่ะเกือบ 2 ร้อยโล

ช่วงหลังเปลี่ยนงานใช้รถน้อยลง ประกอบกับต้องเอารถไปลุยสวน ที่ต่างจังหวัดด้วย

คิดดูแล้ว เก๋งไม่เหมาะเพราะมันบางเหลือเกิน จึงขายรถ altis ไปเพราะมันยังราคาดีอยู่

อีกอย่างหนึ่งผมเข็ดกับสีดำมาก เนื่องจากมันรักษายากสุดๆ ต้องล้างกันบ่อยมากๆ

โพสขายในเน็ต ได้เงินสดมา 7 แสน และก็ขี่มอร์ไซค์อยู่ประมาณ 2 อาทิตย์

คิดว่าไม่เป็นไรใช้รถน้อย เที่ยวคิดดีๆ ก่อนดีกว่าว่าคันนี้จะเอาอะไร

ตอนแรกกะจะรอปลายปีเลย รอโมเดลใหม่ๆ ของค่ายรถกระบะต่างๆ

ผบ. บอกว่าซื้อคั้นใหม่อย่าให้เกินงบ 7 แสนนะ ผมก็บอกโอเคครับ ^-^

ไปเจอคนรู้จักเค้าแนะนำให้คุยกับเซลโตต้าคนหนึ่ง ผมจึงคิดจะออกวีโก้แชมป์

เนื่องจากเป็นแฟนคลับโตต้ามาตลอด และคิดว่าจะเป็นต่อไป

ต้นเดือนสิงหา 54 พอจะไปจอง วีโก้แชมป์ พีรันเนอร์ 4 ประตู Vn (abs) เกียร์ธรรมดา

เซลคนนี้บอกว่าต้องรอรถประมาณเกือบ 2 เดือน ครับพี่

ของแถมเหรอครับ ผ้ายาง + กรอบป้าย + ลานเนอร์ ครับ ประกันไม่มี

ผมจึงนึกขึ้นมาได้ว่า อืม! ตอนซื้อคันที่แล้วๆ ก็ต้องซื้อประกันเองทุกครั้ง

รอรถเป็นเดือนทุกครั้ง และก็ของแถมน้อยทุกครั้ง

และแล้ววันที่ 8 สิงหาคม 54 ผมจึงหาข้อมูลเกี่ยวกับ Triton

เห็นคนเชียร์กันเยอะมากใน pantip.com

จริงๆ แล้วรถ Triton ที่ออกมาเนี่ยตอนแรกที่ผมเห็นผมคิดในหัวเลย

รถทรงปลัดขิก เนี่ยผมจะไม่มีวันซื้อเด็ดขาด

วันนั้นจึงขี่มอร์ไซค์ไปที่ศูนย์มิตซูสิทธิผล หัวหมาก แต่งตัวแบบโซมๆ

เจอน้องเซลคนหนึ่งถามว่า มี trion มีบอร์นเงินมั้ย

แล้วเค้าก็พาไปดูรถ Test คันหนึ่งสีขาวมุข และจอดคู่กับรุ่นสีบอร์นเงิน

ผมกับแฟนจึงมองเห็นตรงกันว่าสีขาวมุขมันสวยกว่าจริงๆ จึงทดลองขับดูให้ ผบ. นั่งด้วย

สรุปโอเคมากๆ ขับมาจอดที่ศูนย์ เดินดูรอบคันอีกครั้ง ยังข้องใจตรงปลัดขิกอีก

แต่ก็ชอบสีขาวมุขไปเต็มๆ แล้ว + ภายในสีดำด้วย

ตกลงจองเลย สีขาวมุก ตัว A/T อาจจะได้แถมน้อยไปหน่อย

แต่ผมต้องการออกรถเลยไม่อยากรอเพราะต้องการรถไปเที่ยวช่วงหยุดยาว วันแม่

สรุปได้ส่วนลด เงินสด 12,000 บาท + ประกัน + ฟิล์มรอบคัน + ไลน์เนอร์

ล๊อกเทค + ล๊อกยางอะไหล่ + พรมไวนิลเข้ารูป + พ่นกันสนิม + เคลือบสี

กรอบป้าย RalliArt + เสื้อแจ๊กเก็ดและเสื้อยืด

แถมมีสีขาวมุขจอดอยู่ในสต๊อก 3 คันให้เลือก ออกรถได้เลยโดยไม่ต้องรอ

แต่ต้องเคลียร์กับ ผบ.เรื่องส่วนต่างของราคาอีกเพราะต้องเพิ่มเงินอีกเป็นแสน

สรุปวันที่ 10 รอให้เซลจัดการแต่งรถเสร็จผมก็ไปออกรถมาเลย

วันที่ 11 ขับพาแฟนกับลูกไปเที่ยวพัทยา ขับสนุกจริงๆ มีความสุขมากๆ ครับ

ส่วนเรื่องขายต่อ ทำใจกับราคาไว้แล้วครับ ^-^
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jumrearn : 12-09-2011 เมื่อ 13:55

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...ตอนนี้ Triton กลายไปเป็นรถตลาดไปและ มีแต่คนต้องการ ด้วยเหตุผลทางด้านราคา และความคุ้มค่า ขายต่อมือ2ก็ได้ราคาดี ฮิฮิ...
    ใช่ฮะเฮีย ของผม พลัสแค็ป รถ ไม่ถึง 3 ปี ให้ 5 แสน เค้าก็ไม่ขาย เอิ้กๆๆๆๆ

หน้า 3 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้