หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 25

Ball_Triton
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน วันนี้เอาน้องตั้นไปติดแก๊ซแล้วละครับ

ดำเนินการเรียบร้อย...เดี่ยวพรุ่งนี้ก็จะเอาไปทดสอบ กะว่าจะเอาไปสีคิวดูครับ..กลับมาจะแจ้งให้ทราบถึงอัตราการใช้แก๊ซครับ

shadamyen
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ตอบ: วันนี้เอาน้องตั้นไปติดแก๊ซแล้วละครับ

ติดยี่ห้อไหนครับ ราคาเท่าไร

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20243
    Status
    โพส
    36

มาตรฐาน ตอบ: วันนี้เอาน้องตั้นไปติดแก๊ซแล้วละครับ

มาเก็บข้อมูล มีรูปป่าวครับ

Ball_Triton
    ผู้เยี่ยมชม

รูปถ่ายมีครับ แต่ถ่ายจากมือถือ ผมติดของ bsm ที่ศูนย์ age แถวตลิ่งชั่นครับ..ถัง 58 ลิตร หม้อต้ม โทมัสโซ ถังเอาไว้ข้างล่าง ราคาอยู่ที่ 28000 ที่ผมเลือกร้านนี้ก็คือเจ้าของร้านอธิบายเยอะมากดีครับ ตั้งแต่ระบบพื้นฐานของเรื่องแก๊สแต่ละชนิด ขั้นตอนการทำงานต่างๆ พอดีผมเป็นพวกเจ้าหนูทำไม ก็เลยเลือกที่นี้ครับ เอารถมาส่งตอน 9โมง ขับรถกลับบ้านตอน1630 ของเมื่อวานนี้ เช้านี้ก็เลยเอาไป สีคิว ก็ขับสนุกดีครับ อัตราเร่งหายไปนิดนึงแต่ก็โอเค ทำใจไว้แล้ว เติมเต็มถัง 48ลิตร วิ่งได้ 400 กม ครับ ผมวิ่งอยู่ที่ 100-120ครับ ส่วนรูปเดี่ยวพรุ่งนี้เอามาลงให้ดูครับ ขอไปอาบน้ำเตรียมตัวนอนแย้วคราบ

tan111
    ผู้เยี่ยมชม

ยินดีด้วยครับ เด๋วจะมาเก็บข้อมูลต่อ ผมก็กำลังจะติดเหมือนกัน แต่ยังตัดสินใจเรื่องยี่ห้อยังไม่ได้ มันมากเหลือเกิน

User ID
    17097
    Status
    โพส
    427

ยินดีต้อนรับชาว triton lpg ของผม 2000 โล มีปัญหาคือ จอดแล้วใช้น้ำมันเหมือนจะดับแต่ไม่ดับไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันใหมครับ แต่ผมเต็มถัง 49 ลิตร วิ่งได้ 370 โลครับ

User ID
    11810
    Status
    โพส
    754

รอเกิน 10000 โลก่อนครับมันจะประหยัด แรกๆออกมากินแก็ส สงสัยรถยังฝืดอยู่ ขับไปเรื่อยๆจะประหยัดเองครับ ผมวิ่งได้ล่าสุด 8.5โลลิตรแล้วครับ สำหรับแก็ส lpg แรกๆได้ 7 โลลิตรเองครับ

User ID
    17097
    Status
    โพส
    427

ชื่อ:  DSCF7938_resize.JPG
ครั้ง: 894
ขนาด:  17.5 กิโลไบต์ถ้าเป็นเช่นนั้นชิวิตมีความหวังได้ 8 โลลิตรล่ะเจ๋งเลยครับชื่อ:  DSCF7941_resize.JPG
ครั้ง: 881
ขนาด:  18.7 กิโลไบต์
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vileness ดูโพส
    รอเกิน 10000 โลก่อนครับมันจะประหยัด แรกๆออกมากินแก็ส สงสัยรถยังฝืดอยู่ ขับไปเรื่อยๆจะประหยัดเองครับ ผมวิ่งได้ล่าสุด 8.5โลลิตรแล้วครับ สำหรับแก็ส lpg แรกๆได้ 7 โลลิตรเองครับ

tan111
    ผู้เยี่ยมชม

เอิ่ม ที่ติดถังก๊าซแทนถังท่อพักไอเสีย มีผลอะไรต่อการทรงตัวของรถขณะใช้งานรถไหมครับ อยากทราบเป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจน่ะครับ^^

User ID
    17097
    Status
    โพส
    427

ไม่มีผลครับใช้มา 2000 กว่าโลเหมือนตอนยังไม่ติดแหละครับค่าติตั้งอาจจะสูงกว่าแทนยางอะไหล่ซัก 2-3 พันบาทเพราะต้องย้ายหม้อพักไอเสีย
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tan111 ดูโพส
    เอิ่ม ที่ติดถังก๊าซแทนถังท่อพักไอเสีย มีผลอะไรต่อการทรงตัวของรถขณะใช้งานรถไหมครับ อยากทราบเป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจน่ะครับ^^

User ID
    20471
    Status
    โพส
    100

ผมติดแทนยางอะไหล่ ทุกวันนี้ยังคิดหาทางเอายางไว้ตรงไหนดีเนี่ย สงสัยต้องเสียเงินย้ายไปตรงหม้อพัก แล้วเอายางกับที่เดิม มีใครติดถัง 75-96 ลิตรบ้าง อยากวิ่งยาวๆ ติดตรงไหน

User ID
    20243
    Status
    โพส
    36

น้า komdet ติดแถวไหนครับ ผมหาข้อมูลติดถังแก๊สใต้ท้องอยู่ ยังหาร้านทำเนียนๆ ไม่ได้เลย ผมอยู่แถวๆ บางบัวทอง มีแนะนำร้านบ้างไหมครับ

User ID
    17097
    Status
    โพส
    427

ผมอยู่ระยองครับน้า kataypha11คงไม่สะดวกแต่ผมคิดว่าคงมีร้านทำ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kataypha11 ดูโพส
    น้า komdet ติดแถวไหนครับ ผมหาข้อมูลติดถังแก๊สใต้ท้องอยู่ ยังหาร้านทำเนียนๆ ไม่ได้เลย ผมอยู่แถวๆ บางบัวทอง มีแนะนำร้านบ้างไหมครับ

User ID
    4721
    Status
    โพส
    5

bsm ที่ศูนย์ age แถวตลิ่งชั่นครับ..ถัง 58 ลิตร หม้อต้ม โทมัสโซ ถังเอาไว้ข้างล่าง ราคาอยู่ที่ 28000
    ผมติดที่ พรศักดิ์แก๊ส สาขาเทพารักษ์ มา 20,000 บาท

Ball_Triton
    ผู้เยี่ยมชม

ได้ราคาดีมากๆๆครับ

Ball_Triton
    ผู้เยี่ยมชม

คืนนี้จะพาน้องตั้นไปโคราชบุรีรัมย์..ระยะทาง กทม บุรีรัมย์ 353 กม.. ดูซิจะเป็นยังงัย แล้วจะมารายงานผลให้ทราบครับ ตอนนี้ เดิมแก๊สไปแล้ว 4ถังแย้ว

User ID
    20243
    Status
    โพส
    36

ที่ระยองคงไม่สะดวกจริงๆ เดี๊ยวผมจะลองหาข้อมูลแถวบ้านก่อนเพื่อมีปัญหาจะได้เอาใกล้ๆอุ่นใจ ครับ

User ID
    16533
    Status
    โพส
    152

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ komdet ดูโพส
    ผมอยู่ระยองครับน้า kataypha11คงไม่สะดวกแต่ผมคิดว่าคงมีร้านทำ
    แล้วถ้าเป็นตัวเตี้ยละครับ ติดถัง 58 ลิตรตรงท่อพักได้ปะครับ มันจะโดนเพลาป่าว

User ID
    16648
    Status
    โพส
    8

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chay4736 ดูโพส
    แล้วถ้าเป็นตัวเตี้ยละครับ ติดถัง 58 ลิตรตรงท่อพักได้ปะครับ มันจะโดนเพลาป่าว

ไม่ได้ครับถังมันใหญ่เกินแชลซีล ผมติดมาแล้ว
    ติดไต้ท้องแทนท่อพัก ได้แค่ 36 ลิตร ย้ายท่อพักใหม่
    วิ่งจากสาย 4 พุทธมณฑลไปถึงชะอำ ไปกลับ 2 ถังเหลือนิดหน่อย
    ถือว่าพอใจครับ ประหยัดมากๆ แถมวิ่งดีด้วยนะ
    แต่ส่วนมากร้านที่รับติดกันไม่แนะนำให่แช่นานๆ มันพังไว

Ball_Triton
    ผู้เยี่ยมชม

กลับมาจาก บุรีรัมย์แย้วครับ เมื่อวานป่วย เลยไม่ได้มีแจ้งผลการทดสอบ
    เมื่อวันพฤหัส ที่ผ่านมา ออกจาก กทม ตอน เที่ยงคืนพอดี เติมlpg เต็มถัง 52 ลิตร เบนซิล 91 300
    ขับอยู่ประมาณ 120 กม/ชม แวะพัก ที่ ปักธงชัย ที่แรก lpg หมดไป 2 จุด (จุดแรกหายไปที่ กม.ที่ 148)
    จากนั้นถึงปักธงชัย ประมาณ ตี 2 นิดๆ ฝนเริ่มตก เลยลดความเร็วลงเหลือ 80 กม/ชม
    แวะพักรถอีกที่ ที่ อำเภอ นางรอง แก๊ซ เริ่มกระพริบจุดสุดท้าย ตี 5 ตรง จอดรถอยู่ที่ ตลาดเช้า จ.บุรีรัมย์ lpg ร้องให้ตัดเป็นน้ำมัน ระยะทาง 422 กม
    เมื่อนำมาคิดๆๆพบว่า อัตราในการกินของน้องตั้นอยู่ที่ 8.11 กม/ลิตรครับผม
    ส่วนขากลับไม่ได้เช็คอัตราการกินครับ เนื่องจาก ซัดมาก 130-140 ตลอดทาง อิอิ หนีฝนครับ แล้วทริปหน้าจะมารายงานผลอีกครับ ทริปหน้าคงพาน้องตั้นไปสังขละครับ
    ขอบคุณครับผม

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้