สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

มาตรฐาน น้าๆครับ ของถามนิดสสสสสสนึงครับ

น้าๆครับ สาเเหรบเเหนบ คืออะไรครับ ทำหน้าที่อะไรครับ ไม่รู้จริงๆครับ หาข้อมูลกำลังตัดสินใจยก 2 นิ้วครับ

ขอบคุณมากกกกกกครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆครับ ของถามนิดสสสสสสนึงครับ

ตัวรัด บีบแหนบกับคานครับ ยก2นิ้วใช้ยาว20ซม.วัดจากด้านท้องถึงปลายสุดเกลียว ตัวละ100เราใช้4ตัว
    ระวังนะครับยกแล้วเวลาขึ้นฮ้อยล้อลอย สายน้ำมันเบรคหลังจะดึงแล้วขาด ต้องแก้ไข
    โดยต่อขายึดที่ล้อหลังด้านล้อหลังซ้าย ต่อยกที่ขาย้ายตัวที่จับยึดกับคานยกขึ้น
    เส้นล้อขวา ย้ายและต่อตัวที่ติดกับแชสซีที่อยู่เหนือล้อหลังซ้าย ทำขาต่อยึดลงมา2นิ้วครับ
    และถ้ามีสายไฟabsก็ย้าย(อยู่กลางคานแป๊บกลมติดกับคานกระบะ)ทำแผ่นเหล็กยึดชุดข้อต่อสายลงมาตามระยะที่เรายก2นิ้วอีกเหมือนกัน
    เปลี่ยนสายยางท่อระบายอากาศ ยาวตามอีก1เส้น
    Attached Images Attached Images  

User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆครับ ของถามนิดสสสสสสนึงครับ

ของคุณมากๆครับ ทำอย่างที่น้าว่ามานี่ ย้ายสายต่างๆ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bait ดูโพส
    ของคุณมากๆครับ ทำอย่างที่น้าว่ามานี่ ย้ายสายต่างๆ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ
    สาแหรก หรือ u bolt ตัวละร้อยกว่าบาท รถ 1 คัน ใช้ 4 ตัว ช่างทั่วไปจะคิดค่าแรงใส่ก้อนรองเปลี่ยนสาแหรกโช้ค คู่หลังประมาณ 500 บาทครับ
    *** น้าจะยกกี่นิ้ว ต้องเปลี่ยนโช้คด้วยนะครับ
    *** หลังขึ้นหน้าก็ต้องขึ้นตาม ค่าแรงด้านหน้าถอดเปลี่ยนโช้ค ช่างจะคิดประมาณ 600 บาทครับค่าแรงอย่างเดียว
    *** ยกสองสามนิ้ว ใครว่าง่าย ผมไม่เชื่อ มีอะไรจุกจิกตามมาครับถ้าเราเข้าใจระบบหารทำงานของช่วงล่างเราจริงๆ

User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ กระจ่างแจ้งมากๆครับ

****มือใหม่หัดยกครับ อิอิอิ*****

ข้อมูลกระทู้