สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

กระทู้: รบกวนช่วยตอบทีครับแอร์เย็นไม่เท่ากันเป็นเพราะอะไรค รับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14505
    Status
    โพส
    259

มาตรฐาน รบกวนช่วยตอบทีครับแอร์เย็นไม่เท่ากันเป็นเพราะอะไรค รับ

ฝั่งคนขับจะเย็นเร็วกว่าฝั่งคนนั่งครับถ้าอากาศร้อนมากๆๆนี่ฝั่งคนนั่งจะเย็นช้ามากเลยครับ
    ถ้าสมมุติตู้แอร์รั่วเปลี่ยนเท่าไหร่อ่ะครับรบกวนช่วยตอบทีครับ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนช่วยตอบทีครับแอร์เย็นไม่เท่ากันเป็นเพราะอะไรค รับ

ตู้แอร์นอกศูนย์4000แก่ๆค่ะ แอร์เย็นไม่เท่ากันน่าจะมาจากตู้ตันมั๊งคะ ฝุ่นละอองเกาะหนาอุดบังช่องลมทำให้ความเย็นออกไม่สมำเสมอคะ

User ID
    14505
    Status
    โพส
    259

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนช่วยตอบทีครับแอร์เย็นไม่เท่ากันเป็นเพราะอะไรค รับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    ตู้แอร์นอกศูนย์4000แก่ๆค่ะ แอร์เย็นไม่เท่ากันน่าจะมาจากตู้ตันมั๊งคะ ฝุ่นละอองเกาะหนาอุดบังช่องลมทำให้ความเย็นออกไม่สมำเสมอคะ
    ขอบคุณมากครับถ้าเอาตู้ออกมาล้างราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

รถกี่ปีละครับ ลองล้างแบบไม่ต้องถอดก็ได้ มันไม่ช้ำดี
    แต่ขอติหน่อย แสดงว่าน้าไม่สนใจอ่านกระทู้เลยนะเนี่ย
    เข้าไปดูที่ห้องซื้อ ขาย มีลงมากันหลายร้านแล้วครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...splay.php?f=14
    หรือจะลองทำเองก็มีกระทู้ มีประโยชน์ต่อสมาชิกในคลับทั้งนั้น

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=13908

User ID
    14505
    Status
    โพส
    259

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    รถกี่ปีละครับ ลองล้างแบบไม่ต้องถอดก็ได้ มันไม่ช้ำดี
    แต่ขอติหน่อย แสดงว่าน้าไม่สนใจอ่านกระทู้เลยนะเนี่ย
    เข้าไปดูที่ห้องซื้อ ขาย มีลงมากันหลายร้านแล้วครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...splay.php?f=14
    หรือจะลองทำเองก็มีกระทู้ มีประโยชน์ต่อสมาชิกในคลับทั้งนั้น

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=13908
    ล้างแร้วครับผ่านมา3เดือนก็เย็นไม่เท่ากันอีกอ่ะครับคือมันจะเย็นช้ากว่าฝั่งคนขับ ไม่รุว่าตู้แอรมีปัญหาหรือนำ้ยาแอรพร่องอ่ะครับ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nitrus ดูโพส
    ขอบคุณมากครับถ้าเอาตู้ออกมาล้างราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ
    นอกศูนย์เห็นคิดค่าเสียหายกัน1000แก่ๆค่ะรวมน้ำยาแล้ว

User ID
    14505
    Status
    โพส
    259

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    นอกศูนย์เห็นคิดค่าเสียหายกัน1000แก่ๆค่ะรวมน้ำยาแล้ว
    อันนี้คือล้างทั้งระบบเลยป่าวครับน้า

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nitrus ดูโพส
    ล้างแร้วครับผ่านมา3เดือนก็เย็นไม่เท่ากันอีกอ่ะครับคือมันจะเย็นช้ากว่าฝั่งคนขับ ไม่รุว่าตู้แอรมีปัญหาหรือนำ้ยาแอรพร่องอ่ะครับ
    อ่อครับโทษที ไม่มีใครรู้ประวัติรถเราเท่าตัวเราเอง เพราะไม่ได้บอกมาว่าเพิ่งเคยล้างมาแล้ว
    ลิ้งค์เปลี่ยนในศูนย์ถ้าแผงรั่ว
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=18576
    จำราคาไว้ถ้าหาร้านทำข้างนอกจะได้ไม่ถูกฟันครับ

User ID
    14505
    Status
    โพส
    259

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    อ่อครับโทษที ไม่มีใครรู้ประวัติรถเราเท่าตัวเราเอง เพราะไม่ได้บอกมาว่าเพิ่งเคยล้างมาแล้ว
    ลิ้งค์เปลี่ยนในศูนย์ถ้าแผงรั่ว
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=18576
    จำราคาไว้ถ้าหาร้านทำข้างนอกจะได้ไม่ถูกฟันครับ
    ของศูนย์ 3300 บาท (เฉพาะตู้) จะมีค่าอะไรเพิ่มเติมอีกมั้ยครับน้า

User ID
    15671
    Status
    โพส
    26

ถ้าตู้รั่วคงไม่เย็นทั้งสองฝั่งแล้วน้ำยาก็จะหมดไปเรื่อยจนไม่เย็นผมเคยมีปัญหาแอร์ไม่เย็นแต่ยังเย็นอยู่บ้างเลยเข้าอู่บอกว่าล้างแอร์พอผมกลับมารับรถมันบอกว่าตู้พี่รั่วผมก็คิคในใจว่ามันถอดตู้แล้วทำไม่ดีป่าวว่ะทำพังเองแล้วบอกว่าตู้เรารั่วผมก็คิคไม่เป็นไรอย่างน้อยเราก็ได้ตู้ใหม่แม่งดันบอกวาวล์แอร์เสียอีกสรุปควรจะหาร้านเปลี่ยนที่ไว้ใจนะคร้าบเป็นอุทาหอนเตือนใจแล้วกัน

User ID
    12591
    Status
    โพส
    60

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ leo-beer ดูโพส
    ถ้าตู้รั่วคงไม่เย็นทั้งสองฝั่งแล้วน้ำยาก็จะหมดไปเรื่อยจนไม่เย็นผมเคยมีปัญหาแอร์ไม่เย็นแต่ยังเย็นอยู่บ้างเลยเข้าอู่บอกว่าล้างแอร์พอผมกลับมารับรถมันบอกว่าตู้พี่รั่วผมก็คิคในใจว่ามันถอดตู้แล้วทำไม่ดีป่าวว่ะทำพังเองแล้วบอกว่าตู้เรารั่วผมก็คิคไม่เป็นไรอย่างน้อยเราก็ได้ตู้ใหม่แม่งดันบอกวาวล์แอร์เสียอีกสรุปควรจะหาร้านเปลี่ยนที่ไว้ใจนะคร้าบเป็นอุทาหอนเตือนใจแล้วกัน
    คือง่ายๆนะครับ ถ้าคุณปล่อยให้ตู้มันตันนาน แล้วนำไปล้างมันอาจทำให้ตู้รั่วได้ครับ เพราะถ้าตู้ตันมันจะเก็บความชื้นไว้ที่ตู้ทำให้ตู้ผุได้ครับ และเมื่อนำไปล้างซึ่งน้ำยาล้างเป็นกรดอ่อนๆทำให้ตู่ที่ผุอยู่แล้วรั่วได้ครับ อีกอย่างกรณีถ้าล้างตู่หรือเปลี่ยนตู้ควรจะเปลี่ยนวาล์วไปเลยครับอย่าไปเสียดายครับ เพราะการปล่อยน้ำยาแอร์อาจทำให้สปริงวาล์วเสียโดยง่ายครับ ถ้าคุณไม่เปลี่ยนแล้วเกิดวาล์วเสียขึ้นมาภายหลัง คุณก็ต้องเสียค่าแรง ค่าน้ำยาแอร์ใหม่อีกรอบ ทั้งหมดนี้คือถ้าช่างเค้าอธิบายให้คุณเข้าใจได้ก็โอเคอ่ะครับ คุณจะไม่คิดแบบนี้ และถ้าช่างอธิบายหรือแนะนำคุณแล้วก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งครับ
    ปล.มันคือความเห็นของผมเก็บเอาไว้เก็บไปพิจารณากันนะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย numani : 30-08-2011 เมื่อ 08:33 เหตุผล: พิมพ์ผิด

User ID
    12591
    Status
    โพส
    60

ลองเอาเข้าไปให้ช่างเช็คน้ำยาแอร์ดูครับ แต่โดยส่วนมากน้ำยาแอร์ขาดแอร์จะเย็นสองช่องกลางมากกว่าสองช่องข้างอ่ะครับเพราะท่อสองช่องกลางมันใกล้ตู้มากกว่า

User ID
    7522
    Status
    โพส
    464

ฉีดล้างเองเลยครับ ล้างเหมือนแอร์บ้านเลยครับ เคยลงไว้เหมือนกัน

User ID
    14505
    Status
    โพส
    259

ขอบคุณความเห็นทุกท่านมากครับ

User ID
    14505
    Status
    โพส
    259

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ numani ดูโพส
    ลองเอาเข้าไปให้ช่างเช็คน้ำยาแอร์ดูครับ แต่โดยส่วนมากน้ำยาแอร์ขาดแอร์จะเย็นสองช่องกลางมากกว่าสองช่องข้างอ่ะครับเพราะท่อสองช่องกลางมันใกล้ตู้มากกว่า
    ผมก็คิดเหมือนน้าเลยครับแถวบ้านเติมนำ้ยา 500แพงมั้ยครับ

User ID
    7522
    Status
    โพส
    464

ผมก็เคยโดนมา500 3ครั้ง จนต้องเปลี่ยนตู้ 2300

ข้อมูลกระทู้