สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16403
    Status
    โพส
    20

มาตรฐาน ขออนุญาตขอถาม 3 เรื่องครับน้าๆๆ

1 รถผมเวลาฝนตก โดนหลังคาเสียงจะดังมากเหมือน อยู่บ้านสังกระสีเลยครับ มีไครเป็นบ้างครับ ผมว่าจะไปหาร้าน ซีล กันเสียงดูไม่แน่ใจว่าจะดีขึ้นใหม หรือไม่ก็จะซีล ทั้งคันเลย น้าคนไหน ทำมาบ้างแล้วครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ...

2 เวลาปัดน้ำฝน ใบปัดน้ำฝนดังมาก เหมือนยางมันฝืดๆ รถผมติดสติ๊กเกอร์คาดหน้า จากศูนย์มา ไม่แน่ใจว่า มันจะ ฝืดที่ตรงนั้นหรือป่าว ผมว่าจะลองเปลี่ยนใบปัดดู มีใบปัดอะไรดีๆบ้างครับ ...

3 มีน้าท่านให้ กรุกันโคลน ในซุ้มล้อมาบ้างยังครับ มีข้อดี ข้อเสียอย่างไรบ้าง ราคาประมาทเท่าไร ผมจะเอาไปกรุบ้างจะดีใหมครับ

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ...

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: ขออนุญาตขอถาม 3 เรื่องครับน้าๆๆ

.รุ่นใหม่ปี11บางกว่ารุ่น08
    .ใหม่ๆโดยมากดังแทบทุกคัน แผ่นกระจกหน้าไปโดนยาเคลือบเงามาก่อนส่งให้ลูกค้า
    ลองเช็ดกระจกด้วยแอลกอฮอล์หรือน้ำมันก๊าด แล้วล้างแชมภูตามครับ
    .ระวังบางร้าน เอาสว่านเจาะ ยิงรีเวท นานๆปจะผุตามรอยดอกสว่านครับ

*รอผู้เชี่ยวชาญท่านต่อไปครับ*

User ID
    16403
    Status
    โพส
    20

มาตรฐาน ตอบ: ขออนุญาตขอถาม 3 เรื่องครับน้าๆๆ

ขอบคุณ น้าcoppy42 ครับผม .. แล้วของน้า กรุบังโคลนมาใหมครับ .. ราคาประมาณ...

User ID
    18565
    Status
    โพส
    217

ขอตอบแค่2ข้อนะครับ
    1 เคยไปอ่านในเวบของชัยนาทซาวด์มาเค้าบอกว่าแผ่นแดมป์สามารถช่วยซับเสียงได้ครับ บางคับแดมป์ทั้งคันเลย(ประตู พื้น หลังคา)

2 ผมก็เป็นยังไม่ได้ทำอะไรเลย ได้แต่เติมน้ำ+น้ำยาฉีดกระจก ก็พอช่วยได้เฉพาะหน้าครับ

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

ผมใช้แผ่นฉนวนกันความร้อนที่ขายตามโฮมโปร จับยัดเข้าไปครับ
    ถ้าไม่คิดไปเองก็คิดว่าช่วยเรื่องเสียง+ความร้อนได้อ่ะครับ ... ไม่ได้วัดผลด้วยตัวเลขแต่วัดด้วยจายยย

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NuT_K ดูโพส
    ขอตอบแค่2ข้อนะครับ
    1 เคยไปอ่านในเวบของชัยนาทซาวด์มาเค้าบอกว่าแผ่นแดมป์สามารถช่วยซับเสียงได้ครับ บางคับแดมป์ทั้งคันเลย(ประตู พื้น หลังคา)

2 ผมก็เป็นยังไม่ได้ทำอะไรเลย ได้แต่เติมน้ำ+น้ำยาฉีดกระจก ก็พอช่วยได้เฉพาะหน้าครับ
    แบบเนี่ยใช่ไหม ครับช่วยได้จริง
    Attached Images Attached Images      

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

ขอช่วยตอบข้อ 3 นะครับ ผมกรุมา 2400 ครับ 4 ล้อ
    ข้อดี -ทำความสะอาดได้ง่ายครับ
    -ลงน้ำยาเคลือบกรุและล้อ จะดูสะอาด สวยงามครับ
    -กันโคลนได้ดีครับ โดยเฉพาะมูลสัตว์ที่เลี้ยงลูกด้วยน้ำนม
    ถ้าหักหลบไม่ทันและเหยียบเข้าไป ถ้าลืมล้างและไม่ได้กรุล้อแล้ว.....

User ID
    17145
    Status
    โพส
    76

1. ของผมปี 2011 ก็เสียงดังเวลาเจอฝนหนักครับ แต่อยากบอกว่าถ้าเทียบกับวีโก้ที่เคยใช้แล้ว ไตรตัน ยังดังน้อยกว่าครับ
    2. ใบปัดของผมก็ฝืดครับ คาดว่าเป็นที่น้ำยาเคลือบจากศูนย์เหมือนกัน
    3. กรุมาครับ 2000 ใช้ยางเก่ารถยนต์มากรุ
    ข้อดี ล้างง่าย ถ้าพ่นน้ำยาชักเงาจะดูสวย ไม่มีเสียงหินดีดป๊องแป๊งให้รำคาญ
    ข้อเสีย มันเจาะรถอ่ะครับ ทีแรกนึกว่าจะขันน็อตตามรูร้อยน็อตที่ตัวถัง พึ่งจะรู้ตอนช่างลงมือทำไปแล้ว ไ่ม่ทันซะแล้ว เจาะซะพรุนเลย เศร้า t t

User ID
    16403
    Status
    โพส
    20

ขอบคุณ น้าๆ ที่เข้ามาให้ความรู้ครับ ถ้าผมจะขับเข้าไป พูนทรัพ จะได้ครบทั้ง 3 ข้อใหมครับ ต้องเตรียมงบไปเท่าไรครับ จากที่น้าๆบอกราคามา กรุ2000-2500 แด้มปไม่แน่ใจ รวมๆแล้วน่าจะประมาณ 5-6พันได้ใหมครับ กรุก็เสียดายเพราะต้องเจาะรู แดมป์ก็ต้องถอดข้างในหมดเลย เสียดายจัง สองจิดสองใจ แต่ทำดีกว่าใช่ใหมครับน้าๆๆ...

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

ถ้าชอบล้างรถ ชอบลงwax ชอบความเงา
    ไมชอบขับเร็ว จิบเบียร์บางๆๆ ขับฟังเพลง ดูเงาไม้ผ่านกระโปรง
    ก็น่าจะนะครับ อย่าลืมให้เขาลงกาวกันน้ำที่หัวรีเวทด้วยนะครับทาหนาๆเลย

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ball07077 ดูโพส
    ขอบคุณ น้าๆ ที่เข้ามาให้ความรู้ครับ ถ้าผมจะขับเข้าไป พูนทรัพ จะได้ครบทั้ง 3 ข้อใหมครับ ต้องเตรียมงบไปเท่าไรครับ จากที่น้าๆบอกราคามา กรุ2000-2500 แด้มปไม่แน่ใจ รวมๆแล้วน่าจะประมาณ 5-6พันได้ใหมครับ กรุก็เสียดายเพราะต้องเจาะรู แดมป์ก็ต้องถอดข้างในหมดเลย เสียดายจัง สองจิดสองใจ แต่ทำดีกว่าใช่ใหมครับน้าๆๆ...
    จากคต.ที่#3 ผมไม่ได้กรุครับรถสูงล้างโป่งล้อง่ายๆ
    ฝนตกไม่กี่เดือนเดี๋ยวก็เลิกแล้ว
    แต่ถ้ามันได้ผลตามมาคือกันร้อนอีกประการนึงครับ
    ถูกใจก็ทำ กลัวรถช้ำก็มีเวลาให้เรานั่งคิดต่อไปของเราได้
    ไม่มีใครบังคับ เรารถเราเงินเรา55+

ข้อมูลกระทู้