สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

มาตรฐาน ขอถามประสบการณ์น้าๆเรื่องซับวูฟเฟอร์นิดนึงครับ

ขอรบกวนถามน้าๆตามนี้ครับ..ระหว่างซับวูฟเฟอร์ของ
    #jbl P1022 10" vs
    #Atlas Vitus 10"
    สองตัวนี้อันไหนน่าเล่นมากกว่ากันครับ ผมเป็นคนชอบเสียงเบสนุ่มๆ
    ลึกๆตัวไหนลงตัวสุดครับน้าๆ ช่วยแนะนำผมทีครับ..
    ไม่มีประสบการณ์ด้านนี้ซะด้วยสิ เลยเลือกไม่ถูกครับ..

ขอบคุณล่วงหน้าไว้ก่อนล่ะครับ

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

มาตรฐาน ตอบ: ขอถามประสบการณ์น้าๆเรื่องซับวูฟเฟอร์นิดนึงครับ

นุ่ม ผมให้เจ. ครับ ส่วนแอต.ครบเครื่องครับ แต่ราคาก็แรงตาม

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

มาตรฐาน ตอบ: ขอถามประสบการณ์น้าๆเรื่องซับวูฟเฟอร์นิดนึงครับ

เรื่องพลังเสียงของสองยี่ห้อนี้ ตรงๆยังไม่เคยฟังครับ ( 555พึ่งศึกษาเครื่องเสียงได้ไม่นาน )

ส่วนเรื่องบริการหรือรับประกันหลังการขาย JBL น่าจะมีอะไหล่ในเมืองไทย

ส่วน Atlas Vitus เป็นซับนำเข้าจากอเมริกาทำมือ เคยได้ยินมาเวลาเคลมซ่อมต้องไปนอกเมืองครับ แต่ปัจจุบันไม่ทราบว่านำอะไหล่มาสำรองหรือป่าว ถ้าใช้ของนอกแล้วเวลาเสียขึ้นมาจะยัดไส้อะไหล่พี่ไทยก็กะไรๆอยู่น้อ

ผมเคยใช้ซับตัวแรก kicker cvr10 ไหม้คามือ5555
    จากนั้น คอบร้า10 สุดท้าย ยังอยู่กับ Ntech 10 v2 ( อีส้มสมหวังครับ)

รอท่านอื่นเข้ามาแชร์ข้อมูลเพิ่มครับ
    Attached Images Attached Images  

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

jbl เบสลงได้ลึกดีครับ แต่เหมาะสำหรับตู้ปิดมากกว่าตู้เปิด ส่วนAtlas ยังไม่เคยได้ลองฟังเสียงมันเลยครับ

User ID
    14888
    Status
    โพส
    717

jbl นิ่มๆ ลงลึก สไตล์เมกา sq+
    atlas ดุดัน แนว spl

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ POMPOM ดูโพส
    นุ่ม ผมให้เจ. ครับ ส่วนแอต.ครบเครื่องครับ แต่ราคาก็แรงตาม
    ขอบคุณครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamol ดูโพส
    เรื่องพลังเสียงของสองยี่ห้อนี้ ตรงๆยังไม่เคยฟังครับ ( 555พึ่งศึกษาเครื่องเสียงได้ไม่นาน )

ส่วนเรื่องบริการหรือรับประกันหลังการขาย JBL น่าจะมีอะไหล่ในเมืองไทย

ส่วน Atlas Vitus เป็นซับนำเข้าจากอเมริกาทำมือ เคยได้ยินมาเวลาเคลมซ่อมต้องไปนอกเมืองครับ แต่ปัจจุบันไม่ทราบว่านำอะไหล่มาสำรองหรือป่าว ถ้าใช้ของนอกแล้วเวลาเสียขึ้นมาจะยัดไส้อะไหล่พี่ไทยก็กะไรๆอยู่น้อ

ผมเคยใช้ซับตัวแรก kicker cvr10 ไหม้คามือ5555
    จากนั้น คอบร้า10 สุดท้าย ยังอยู่กับ Ntech 10 v2 ( อีส้มสมหวังครับ)

รอท่านอื่นเข้ามาแชร์ข้อมูลเพิ่มครับ
    ขอบคุณครับ..ความรู้ใหม่อีกแล้ว555+
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    jbl เบสลงได้ลึกดีครับ แต่เหมาะสำหรับตู้ปิดมากกว่าตู้เปิด ส่วนAtlas ยังไม่เคยได้ลองฟังเสียงมันเลยครับ
    ขอบคุณครับ..เรื่องตู้ผมไม่รู้เลยซักนิดครับน้า
    แบบว่าตู้ปิดหน้าตาเป็นยังไงและเสียงแบบไหนน่ะครับ
    ตู้เปิดก็ประมาณนั้นครับ เพิ่งจะศึกษาน่ะครับที่ผมเลือก2ตัวนี้มาถาม
    เพราะรุ่นพี่เค้าล่ำลือกันเท่านั้นครับ(ตามสมัยนิยมว่างั้นคริๆๆ..)
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ its ดูโพส
    jbl นิ่มๆ ลงลึก สไตล์เมกา sq+
    atlas ดุดัน แนว spl
    ขอบคุณครับน้าอิธ...

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

เมื่อเดือนที่แล้วไปร้านอนุวัฒน์ที่ดิโอลฯมา ผมให้ที่ร้านเค้าลอง
    ระหว่างอลังการกับแอทลาส(ตัวธรรมดาแฮนด์เมด)เสียงที่ได้ฟังระหว่างแอมป์ตัวเดียวกัน/
    เพลงเดียวกัน/ปรีตัวเดียวกัน/ตู้ใบเดียวกัน(ไม่ขันน๊อต)สลับสายลำโพงของดอกซับเอา
    เสียงแอทฯมานุ่มกว่าเยอะมากครับแต่ไม่เคยฟังjblรุ่นที่ว่าเลยครับอิๆๆ..

ข้อมูลกระทู้