สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

มาตรฐาน ความร้อนเครื่องขึ้นเท่าไรกันบ้างครับ

ผมสงสัยจังว่าเจ้าตั้นผมความร้อนขึ้นปกติหรือเปล่า 2.5 mt 140 hp 4D 4X4 เครื่อง ล้อ เดิมทุกอย่าง วิ่งปกติที่ 2000 รอบ ความร้อนจะขึ้นประมาณ 92-94 องศา ส่วนมากจะอยู่ที่ 93 ซะเป็นส่วนใหญ่ไม่ว่าขับช้าหรือขับเร็ว ถ้าช่วงลากรอบขึ้นเขายาวๆ ก็จะขึ้นมาถึง 99 แต่ดูจากเข้มวัดความร้อนที่หน้าปัดมันไม่ไปไหนเลย ชี้มาเกือบครึ่งตลอด แต่ผมอ่านอุณหภูมิจากตัวสมาร์ทเกจ ที่ตัวเลขวิ่งขึ้นวิ่งลง ก็เลยสงสัยว่าความร้อนเครื่องเจ้าตั้นของผมมันเป็นปกติหรือเปล่า ของน้าน้าขึ้นเท่าไรกันบ้างครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน ตอบ: ความร้อนเครื่องขึ้นเท่าไรกันบ้างครับ

...ปกติครับสำหรับรถเดิมๆ ถ้าเกิน105ํc ไปแล้วเกจ วัดความร้อนจะ พุ่งพรวด ไปอีก1 ขีด หรือเกือบแตะๆแดงเลยทีเดียว...

User ID
    20641
    Status
    โพส
    107

มาตรฐาน ตอบ: ความร้อนเครื่องขึ้นเท่าไรกันบ้างครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kruthum ดูโพส
    ผมสงสัยจังว่าเจ้าตั้นผมความร้อนขึ้นปกติหรือเปล่า 2.5 mt 140 hp 4D 4X4 เครื่อง ล้อ เดิมทุกอย่าง วิ่งปกติที่ 2000 รอบ ความร้อนจะขึ้นประมาณ 92-94 องศา ส่วนมากจะอยู่ที่ 93 ซะเป็นส่วนใหญ่ไม่ว่าขับช้าหรือขับเร็ว ถ้าช่วงลากรอบขึ้นเขายาวๆ ก็จะขึ้นมาถึง 99 แต่ดูจากเข้มวัดความร้อนที่หน้าปัดมันไม่ไปไหนเลย ชี้มาเกือบครึ่งตลอด แต่ผมอ่านอุณหภูมิจากตัวสมาร์ทเกจ ที่ตัวเลขวิ่งขึ้นวิ่งลง ก็เลยสงสัยว่าความร้อนเครื่องเจ้าตั้นของผมมันเป็นปกติหรือเปล่า ของน้าน้าขึ้นเท่าไรกันบ้างครับ
    ของผมก็เป็นเหมือนกาน 2.5 Auto

User ID
    5532
    Status
    โพส
    243

เพิ่มอีกเสียงหนึ่ง ขึ้นเขาดูสมาร์ทเกจทีไหร่ตกใจทุกที ตอนนี้ไม่เป็นแล้วลองเปลี่ยนวาล์วน้ำNissanเลยครับ...

ข้อมูลกระทู้