หน้า 4 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 94

สมาชิกถาวร : TTC-02650 TTC-Member
    User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

มาตรฐาน ตอบ: มีใครใช้โช้คตัวนี้มั่งครับ

ขอบคุณมากมายครับน้าตั้ม สำหรับข้อมูลจริง ๆ และก้อดี ๆ ผมเห็นด้วยกับน้าตั้ม ที่ว่า
    "ที่ดีแมควูบเป็นจานบินอาจเป็นเพราะแหนบเค้าด้วยครับเพราะแหนบเค้าเซ็ทมานุ่มกว่าเรา"
    เพราะใช้รถสำนักงานบ่อย ๆ ด้วยความเคยชินนึกว่าเป็นรถตัวเอง สาดโค้งยาว ๆ เล่นเอามีเสียวอ่ะครับ
    แต่ยอมเรื่องแรงเครื่องเขาครับ ขึ้นเขาชัน ๆ อ่ะครับ (ขึ้นเขาค้อและน้ำหนาว บ่อย ๆ) กดเป็นมา
    ต่างกับตั้นเราเห็น ๆ ของเรากด อืดดดดดดดดด... ฮ่า ๆ ๆ ๆ เชนเกียร์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย siriwan3699 : 10-01-2012 เมื่อ 23:17

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: มีใครใช้โช้คตัวนี้มั่งครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    อัพเดทครับ ซับแท็งแยกของผม อัดแก็ส 130 ปอน ตอนนี้จับคู่กับโดบินสัน c192 ลมยาง 35 รูด ลูกระนาดหลุมเล็กๆสบายแล้วครับ เหลือข้างหลังยังกระด้างหน่อย es9000 เขาแน่นอนจริงขนาดมีหลังคาบอยกด อิอิ
    สปริงโปรเกรสซีฟของเค้าดีจริง ต้องเก็บเงินเปลี่ยนมั่งแล้ว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6201
    Status
    โพส
    90

ผมใช้เวสคอต บวก สปริงโด หลังใส่ mx6 จบแล้วสำหรับผม รู้สึกพอใจเป็นอย่างมาก มีความสุขทุกครั้งที่ได้ขับ

สมาชิกถาวร : TTC-02650 TTC-Member
    User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MCS51 ดูโพส
    ผมใช้เวสคอต บวก สปริงโด หลังใส่ mx6 จบแล้วสำหรับผม รู้สึกพอใจเป็นอย่างมาก มีความสุขทุกครั้งที่ได้ขับ
    เวสคอต ทราบราคาจากน้าตั้มแล้ว
    น้าพอจะเปิดเผย สปริงโด กะ mx6 ได้ปล่าว
    ราคาเค้าแรงขนาดไหน อยากรู้ ๆ
    แล้วฟิลล์ mx6 เป็นงัยอ่ะครับ
    อีกตัว ฮอทบิท ราคาแรงแค่ไหน ฟิลล์ด้วย
    ใครใช้อยู่ รบกวนด้วยคร๊าบ...
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย siriwan3699 : 15-01-2012 เมื่อ 09:35

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ siriwan3699 ดูโพส
    เวสคอต ทราบราคาจากน้าตั้มแล้ว
    น้าพอจะเปิดเผย สปริงโด กะ mx6 ได้ปล่าว
    ราคาเค้าแรงขนาดไหน อยากรู้ ๆ
    แล้วฟิลล์ mx6 เป็นงัยอ่ะครับ
    อีกตัว ฮอทบิท ราคาแรงแค่ไหน ฟิลล์ด้วย
    ใครใช้อยู่ รบกวนด้วยคร๊าบ...
    สปริงโด 8000-8500
    mx6 9500-9800 ฟีลตัวนี้นุ่มหนึบปรับแข็งอ่อนได้ครับ
    ฮอทบิท 43000 หรือเปล่าตอนนี้ เมื่อก่อน 38-39 ไม่รวมสปริง ปรับได้ทุกฟีลบอกเฮียคี้เอาชอบฟีลไหน

User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

ฮอทบิท 43000 แร๊ง..ไปครับสำหรับผมตอนนี้
    คงจบที่ Ozy Westcoat 24900
    แล้วหางบ เพิ่มสปริงโดทีหลัง
    เอาไว้เทียบกับ นกแก่ ของน้าตั้มว่าใครจะไปก่อนกัน ฮ่า ๆ ๆ
    ขอบคุณอีกครั้งคร๊าบ

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

สอบถามครับ ตอนนี้เวลาตกหลุม หรือทางไม่เรียบ รู้สึกว่ารถมันดิ้นอะครับ เป็นเพราะโช๊คหรือเปล่าครับ หน้าผมเป็นแก๊ส หลังเป็นน้ำมัน หรือเพราะยกสูงขึ้นมา หรือ......ความแข็งลมยาง ผมเติมอยู่ 40 ทั้ง4ล้อครับ

หน้าเป็น profender หลังเป็นAmada AS5000 ครับ สงสัยได้เสียตังค์อีกแน่ๆ
    มีคนแนะนำเหมือนกันว่าหน้า WC หลัง MX6 ครับ แต่ตอนนั้นงบน้อย

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ลมยางหน้า 35 หลัง 38 พอครับ น้ามะนาวเขียว

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lemongreen ดูโพส
    สอบถามครับ ตอนนี้เวลาตกหลุม หรือทางไม่เรียบ รู้สึกว่ารถมันดิ้นอะครับ เป็นเพราะโช๊คหรือเปล่าครับ หน้าผมเป็นแก๊ส หลังเป็นน้ำมัน หรือเพราะยกสูงขึ้นมา หรือ......ความแข็งลมยาง ผมเติมอยู่ 40 ทั้ง4ล้อครับ

หน้าเป็น profender หลังเป็นAmada AS5000 ครับ สงสัยได้เสียตังค์อีกแน่ๆ
    มีคนแนะนำเหมือนกันว่าหน้า WC หลัง MX6 ครับ แต่ตอนนั้นงบน้อย
    เป็นเพราะลมยางมากกว่าคับ ลมยางแข็งไป ลองเติมตามน้าท๊อปก่อนถ้ายังดิ้นลดเหลือ35ทั้ง4ล้อดูครับ

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    เป็นเพราะลมยางมากกว่าคับ ลมยางแข็งไป ลองเติมตามน้าท๊อปก่อนถ้ายังดิ้นลดเหลือ35ทั้ง4ล้อดูครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    ลมยางหน้า 35 หลัง 38 พอครับ น้ามะนาวเขียว
    ขอบคุณครับ

User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

ไปจัดมาแระ จบที่ OME-Nitro Charger-Sport ทั้ง 4 ต้น
    ลอกการบ้านน้าตั้ม AKNet มาเต็ม ๆ ราคาก้ออย่างที่น้าตั้มว่าไว้ใน #49
    หะแรกเล็ง Ozy แต่ร้านบอกกระด้าง เหมาะกับ 4x4 เหมือนที่น้าท๊อป chairat_k ว่าไว้ใน #13
    สปริงโดก้อไม่แนะนำสำหรับ plus ก้อเลยใช้สปริงเดิมติดรถ ตั้งศูนย์+ถ่วงล้อ+เติมลมไนโตรฯ 35 ทั้ง 4 ล้อ
    ยาง+ล้อเดิมติดรถ ได้ความสูงหน้าขึ้นมา 3" หลัง 1" ยังไม่ได้ลองขับกลางคืนเลย สงสัยไฟโด๊ง โด่ง
    ฟิลล์เฉียบขาด อ่านความเห็นของน้าตั้มใน #59 เถอะครับ สุดยอด...ขอบคุณทุกท่านครับ
    อ้อ!! ขอบคุณความเห็นของน้ากร korn1977 ใน #4 และ #23 ด้วยครับ
    และขอบคุณ thaitritonclub ด้วยครับ...ขอบคุณครับ...
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย siriwan3699 : 21-01-2012 เมื่อ 21:33

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ siriwan3699 ดูโพส
    ไปจัดมาแระ จบที่ OME-Nitro Charger-Sport ทั้ง 4 ต้น
    ลอกการบ้านน้าตั้ม AKNet มาเต็ม ๆ ราคาก้ออย่างที่น้าตั้มว่าไว้ใน #49
    หะแรกเล็ง Ozy แต่ร้านบอกกระด้าง เหมาะกับ 4x4 เหมือนที่น้าท๊อป chairat_k ว่าไว้ใน #13
    สปริงโดก้อไม่แนะนำสำหรับ plus ก้อเลยใช้สปริงเดิมติดรถ ตั้งศูนย์+ถ่วงล้อ+เติมลมไนโตรฯ 35 ทั้ง 4 ล้อ
    ยาง+ล้อเดิมติดรถ ได้ความสูงหน้าขึ้นมา 3" หลัง 1" ยังไม่ได้ลองขับกลางคืนเลย สงสัยไฟโด๊ง โด่ง
    ฟิลล์เฉียบขาด อ่านความเห็นของน้าตั้มใน #59 เถอะครับ สุดยอด...ขอบคุณทุกท่านครับ
    อ้อ!! ขอบคุณความเห็นของน้ากร korn1977 ใน #4 และ #23 ด้วยครับ
    และขอบคุณ thaitritonclub ด้วยครับ...ขอบคุณครับ...
    ลองออกตัวเกียร์ 1 แรงๆ แล้วเบรคให้หน้าทิ่ม สัก 3-4 รอบ เดี๋ยวความสูงด้านหน้าจะยุบลงมาเองครับจาก 3 นิ้วจะเหลือสูงกว่าเดิมแค่ 1 เซ็น ครับ

User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

เอางั้นเลยหรือครับน้าตั้ม จัดไปครับ อิอิ
    ถ้าไม่บอกกันก่อน ค่ำนี้สงสัยมีรายการตั้งไฟหน้าแน่ ๆ

User ID
    38261
    Status
    โพส
    21

ขอคำแนะนำเรื่องโช๊คครับ

Profender Amda Robust

รถของผมใส่แม็ก 20" อยากเปลี่ยนโช๊ตไม่รู้จะเลือกยี่ห้อไหนดี ใส่โช๊คเดิมไม่ไหวครับ ตกหลุดทีสบัดมากเลย

แต่มีรุ่นพี่ใช้ Robust และผมก็ลองนั่งรถเขามาก็โอเคนะ แต่พี่เขาใช้ Mazda BT 50

ไม่รู้ว่า Triton Plus จะใช้ยี่ห้อไหนดีที่เข้ากับรถ (รบกวนทีนะครับ)

ชื่อ:  IMG_2521.jpg
ครั้ง: 17536
ขนาด:  290.3 กิโลไบต์

User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Dhachovit ดูโพส
    ขอคำแนะนำเรื่องโช๊คครับ

Profender Amda Robust

รถของผมใส่แม็ก 20" อยากเปลี่ยนโช๊ตไม่รู้จะเลือกยี่ห้อไหนดี ใส่โช๊คเดิมไม่ไหวครับ ตกหลุดทีสบัดมากเลย

แต่มีรุ่นพี่ใช้ Robust และผมก็ลองนั่งรถเขามาก็โอเคนะ แต่พี่เขาใช้ Mazda BT 50

ไม่รู้ว่า Triton Plus จะใช้ยี่ห้อไหนดีที่เข้ากับรถ (รบกวนทีนะครับ)

ชื่อ:  IMG_2521.jpg
ครั้ง: 17536
ขนาด:  290.3 กิโลไบต์
    รถน้าสวยดุดีครับ Black - edition ชอบมากถึงมากมายครับ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

Profender งบไม่เกินหมื่น

User ID
    14767
    Status
    โพส
    54

มาแชร์ประสบการณ์เพิ่มเติมครับ
    ชุุดแรก หน้าบิลสไตน์ สปริงเดิม หลังแรนโช่
    - อาการ ด้านหน้า นิ่งขึ้น พวงมาลัย สะบัดลดลงเล็กน้อยแต่ยังสะบัดอยู่บ้าง
    สปริงเดิม นิ่มเกินไป ประกอบกับโช๊คมีอาการหน้าเด้งหน้าเชิด(บิลสไตน์เป็นHigh Pressure)มันจะพยายามดีดตัวคืนตลอดเวลา
    [ก็เลยจะลองสปริงโด 192]
    ด้านหลัง ปรับเอานิ่ม อยู่ที่4-5 พอไหวครับ เอาหนึบแน่น ปรับเบอร์ 7-9
    แต่แรนโช่กระบอกเงินนี้ ไม่หนึบเหมือนกระบอกขาวแล้วครับ ออกไปในทางนิ่ม มีอาการท้ายเด้งให้เห็นอยู่บ้าง

ชุดสอง หน้าบิลสไตน์ สปริงโดบินสัน เบอร์192 หลังแรนโช่
    - อาการ พอเปลี่ยนสปริง เริ่มมีความตึงตังด้านหน้าชัดเจนขึ้น จั๊มพ์คอสะพานดีขึ้น อาการสะบัดยังมีให้เห็นอยู่บ้างเวลาตกหลุม แต่ถือว่าน้อย คุมรถง่ายขึ้น อาการหน้าเด้งหน้าเชิด ก็ยังมีอยู่ รู้สึกว่าด้านท้ายเริ่มเก็บอาการไม่อยู่ คืนตัวแล้วไม่หยุดในครั้งเดียว

ปัญหาตอนนี้
    แรกเจออาการเสียดดังอี๊ดอ๊าด เหมือนเหล็กสีกัน ที่หน้าซ้าย ตอนนี้ใช้ไปได้50,000โล ปรากฏว่าโช๊คบิลของผม บูชยางหูโช๊คล่าง ยางมันสึก แกนเหล็กที่หูด้านล่างให้ตัวได้เลยเกิดเสียงครับ
    ทางร้านก็แนะนำให้เรากลึงซุปเปอร์ลีนใส่แทน (ได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ)

แรนโช่ด้านหลัง ผ่านมา 50,000 เริ่มไปแล้วครับ ปรับเบอร์ 9 ยังมีอาการโยนตัวชัดเจน กระเด้งกระดอน ลองขย่ม ปรากฏว่ามันไม่หยุดที่ครั้งเดียว (เริ่มจะกลับบ้านเก่าแล้วล่ะ)
    ก็เลยไปใส่Procomp MX6 ที่เคยใส่กับฟอร์จูนเนอร์แล้วโอเค
    ตัวนี้ปรับได้ 6 ระดับ ครับ หนึบแน่น กว่าเดิมมาก
    แต่เพิ่งลองได้วันแรก ได้ผลอย่างไร จะแจ้งให้ทราบเพิ่งเติมครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อยากลองบ้างจัง

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    อยากลองบ้างจัง
    อยากลองไรเหรอป๋า

หน้า 4 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้