สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

กระทู้: มีแผลนิดหน่อย ไม่มีคู่กรณีเคลมเสียค่าExceptป่าวครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

มาตรฐาน มีแผลนิดหน่อย ไม่มีคู่กรณีเคลมเสียค่าExceptป่าวครับ

ยังไม่ได้ปรึกษาทางประักัน มีแผลที่บังโคลนหน้านิดหน่อย
    ถ้าเคลมจะเสียอะไรป่าว เป็นประกันชั้น1ครับ หรือไปทำเองเสียน้อยกว่า

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

มาตรฐาน ตอบ: มีแผลนิดหน่อย ไม่มีคู่กรณีเคลมเสียค่าExceptป่าวครับ

ก็ต้องอ้างเหตุผมให้ขึ้นอ่ะครับ คู่กรณีก็หาพวกไม่มีชีวิต เช่น อิฐหินปูน กระถาง เสา ไม่เสียอะไรนอกจากประวัติครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: มีแผลนิดหน่อย ไม่มีคู่กรณีเคลมเสียค่าExceptป่าวครับ

ของแถมที่มากับรถไม่เสียครับ แต่ถ้าต่อใหม่ก็ต้องดูว่าเราเลือกที่จะเสียเพื่อเบี้ยที่ถูกลงเอาไว้หรือเปล่า ถ้าเลือกเอาไว้ก็ต้องเสียครับ

TTC-00587 TTC-Member
    User ID
    5721
    Status
    โพส
    325

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    ก็ต้องอ้างเหตุผมให้ขึ้นอ่ะครับ คู่กรณีก็หาพวกไม่มีชีวิต เช่น อิฐหินปูน กระถาง เสา ไม่เสียอะไรนอกจากประวัติครับ
    ใช่ครับ เช่น บอกประกันว่าชนรั่วบ้าน คู่กรณีคือรั่วบ้านเรียกร้องรั่วบ้านไม่ได้

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

รู้สึกบ้านเราจะเครมกันบ่อยน้อ555คล่องล้ะเกิน

ก็ตามข้างบนแหละ เครมได้หาคู่กรณีมา1อย่าง ส่วนเบี้ยเพิ่มมั้ยอยู่ที่มูลค่าที่เครมครับ

User ID
    7388
    Status
    โพส
    151

ถ้าไปเคลม รถก็จะมีประวัติ เวลาต่อประกันแทนที่จะได้ส่วนลด 3-4 พันบาท
    กลายเป็นไม่ได้ส่วนลด แผลถลอกแค่นี้อย่าไปเคลมเลยครับ ถ้าอยากซ่อมเองก็ไม่เกิน1,000 บาท

User ID
    24584
    Status
    โพส
    62

เป็นความรู้ใหม่เหมือนกัน

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Knightguy ดูโพส
    ถ้าไปเคลม รถก็จะมีประวัติ เวลาต่อประกันแทนที่จะได้ส่วนลด 3-4 พันบาท
    กลายเป็นไม่ได้ส่วนลด แผลถลอกแค่นี้อย่าไปเคลมเลยครับ ถ้าอยากซ่อมเองก็ไม่เกิน1,000 บาท
    ตามความเห็นของผมนะครับ ถ้าเราต่อประกันไว้ แล้วพอมีเหตุอะไรนิดๆหน่อยๆ แล้วไม่กล้าเคลมเพราะกลัว ที่จะต้องโดน+ค่าเบี้ยเพิ่มในปีต่อไป ผมว่าอย่าไปทำมันเลยครับชั้น1 เพราะคงจะมีแต่เสียประโยชน์ เอาอย่างนี้แล้วกันครับ แนะนำอีกวิธีนึงถ้ารถยังไม่เป็นอะไรมาก พอมองข้ามไปได้ เก็บไว้ไกล้ๆหมดแล้วเคลมทีเดียวครับเผื่อมีอะไรเพิ่มมาอีกจะได้เคลมทีเดียว แต่ถ้าเป็นผมนะ เสียหายตรงใหนตอนใหนก็เคลมอย่างเดียวเลย พอจะหมดสััญญาประกันก็ลองเช็คเจ้าอื่นดู แล้วลดวงเงินประกันลงตามราคารถ เบี้ยมันก็จะลดตามเอง นี่จากประสบการณ์นะครับ แค่แนะนำ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    ตามความเห็นของผมนะครับ ถ้าเราต่อประกันไว้ แล้วพอมีเหตุอะไรนิดๆหน่อยๆ แล้วไม่กล้าเคลมเพราะกลัว ที่จะต้องโดน+ค่าเบี้ยเพิ่มในปีต่อไป ผมว่าอย่าไปทำมันเลยครับชั้น1 เพราะคงจะมีแต่เสียประโยชน์ เอาอย่างนี้แล้วกันครับ แนะนำอีกวิธีนึงถ้ารถยังไม่เป็นอะไรมาก พอมองข้ามไปได้ เก็บไว้ไกล้ๆหมดแล้วเคลมทีเดียวครับเผื่อมีอะไรเพิ่มมาอีกจะได้เคลมทีเดียว แต่ถ้าเป็นผมนะ เสียหายตรงใหนตอนใหนก็เคลมอย่างเดียวเลย พอจะหมดสััญญาประกันก็ลองเช็คเจ้าอื่นดู แล้วลดวงเงินประกันลงตามราคารถ เบี้ยมันก็จะลดตามเอง นี่จากประสบการณ์นะครับ แค่แนะนำ
    เห็นด้วยครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Knightguy ดูโพส
    เห็นด้วยกับน้าครับ
    ถามสั้นๆ ง่ายๆ ต้องเสียเงิน 1000 บาท
    กับต้องเสีย 4000 บาท ใครเลือกจ่าย 4000 มั่ง เพื่อให้แผลเล็กๆกลับมาเหมือนเดิม นานาจิตตัง สมองใครสมองมัน คิดกันเอาเองอิอิ อยู่ที่ กาล เวลา สถานที่ และความเหมาะสมด้วยครับ

ข้อมูลกระทู้