สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17858
    Status
    โพส
    227

มาตรฐาน เพื่อความสบายใจ รบกวนน้าๆหน่อยครับ

สวัสดีน้าๆทุกท่านนะครับผมเป็นอีกคนที่ติดตามเรื่องการอุดegr เเต่ความรู้เรื่องระบบเครื่องยนต์ของผมไม่มีเลย คิดจะไปติดที่น้าๆในคลับก็ไกลเหลือเกินวันนี้จึงมีโอกาส
    ไปติดมาเเล้ว คำถามที่คาใจของผมคือ 1.อุดถูกจุดหรือเปล่า
    2.ต้องอุดจุดไหนเพิ่มเติมหรือไม่
    3.จุดที่ช่างอุดให้ผมเรียกว่าอะไรระบบทำงานอย่างไร
    ผมอุดมา2จุดดังเเสดงไว้ดังภาพ ช่างเอาเเผ่นใส่เเทนโดยถอดของเกาออกเลยไม่มีการทากาว
    ต้องขอรบกวนพี่ๆน้าๆด้วย ไม่งั้นมันก็เป็นเครื่องหมายคำถามในใจตลอดไป
    ผมกะจะถามช่างเเล้วเเต่เห็นช่างงานยุ่งมากเลย ต้องมารบกวนบ้านเราดีกว่า ขอบคุณมากครับ รถผม2.5 at 5speed ดีเซลครับ วิง1111 กิโลเมตรครับ
    Attached Images Attached Images    

User ID
    17858
    Status
    โพส
    227

มาตรฐาน ตอบ: เพื่อความสบายใจ รบกวนน้าๆหน่อยครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน ตอบ: เพื่อความสบายใจ รบกวนน้าๆหน่อยครับ

...น้าครับอย่าว่าผมอย่างนั้น อย่างนี้เลยนะครับ กระทู้แบบน้ามีเป็นร้อยแล้วครับ กระทู้ปักหมุดหมวดนี้ เกี่ยวกับเรื่องนี้ก็มีบอกครบถ้วนทุกขั้นตอนอยู่แล้วนี่ครับ ลองหาอ่านเอาเองนะครับ...

User ID
    17858
    Status
    โพส
    227

ครับผมก็เเค่อยากแน่ใจเท่านั้นเองตามประสาคนไม่เป็นเรื่องรถไม่รู้จุดนั้นจุดนี้เรียกว่าอะไรจึงได้ตั้งกระทู้ถามน้าๆในคลับ(บ้าน)
    ก่อนจะติดตั้งผมก็อ่านมาสักพังจึงได้ตัดสินใจทำ
    เเต่เเค่ไม่แน่ใจในเรื่องจุดติดตั้งว่าที่ผมได้ดูได้อ่านมานั้นมันใช่จุดที่ผมไปติดมาหรือไม เพราะผมไม่เป็นครับ ผมรักรถผมเพราะมันคือชีวิตผม จึงถามเพื่อความสบายใจเท่านั้นเองครับ
    หากรบกวยเนื้อที่ผมขออภัยน้าๆด้วยนะครับ ไม่ได้ตั้งใจ ขออภัยครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kik7 ดูโพส
    ครับผมก็เเค่อยากแน่ใจเท่านั้นเองตามประสาคนไม่เป็นเรื่องรถไม่รู้จุดนั้นจุดนี้เรียกว่าอะไรจึงได้ตั้งกระทู้ถามน้าๆในคลับ(บ้าน)
    ก่อนจะติดตั้งผมก็อ่านมาสักพังจึงได้ตัดสินใจทำ
    เเต่เเค่ไม่แน่ใจในเรื่องจุดติดตั้งว่าที่ผมได้ดูได้อ่านมานั้นมันใช่จุดที่ผมไปติดมาหรือไม เพราะผมไม่เป็นครับ ผมรักรถผมเพราะมันคือชีวิตผม จึงถามเพื่อความสบายใจเท่านั้นเองครับ
    หากรบกวยเนื้อที่ผมขออภัยน้าๆด้วยนะครับ ไม่ได้ตั้งใจ ขออภัยครับ
    ใช้ได้ครับถูกต้อง..แต่ให้ดีถ้าไม่ทากาวควรใช้แผ่นเดิมติดรถเป็นประเก็น ลงไปด้วยครับ(กันรั่ว)
    Attached Images Attached Images          
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย W-ut : 01-12-2011 เมื่อ 20:42

User ID
    17858
    Status
    โพส
    227

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    ใช้ได้ครับถูกต้อง..แต่ให้ดีถ้าไม่ทากาวควรใช้แผ่นเดิมติดรถลงไปด้วยครับ(กันรั่ว)
    ผมขอขอบคุณน้าวุฒมากครับบ สบายใจเเล้ว

ข้อมูลกระทู้