สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 18 จากทั้งหมด 18

PomTriton07
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน หนูเข้ารถได้ทำไงดี

อยากทราบว่ามีวิธีแก้ปัญหาหนูเข้าไปภายในตัวรถได้ไหมคับ (ไม่ใช่อีหนูนะ อันนั้นตั้งใจคับ) ไม่รู้ว่าเจ้าเหมียวผมหิวหรือเปล่าเลยมีหนูเข้าไปในตัวรถนะคับไม่รู้เข้าไปทางช่องไหนคับใครพอทราบ ช่วยเป่าประกาศและวิธีการแก้ปัญหาหาช่วยคับผม ขอบคุณคับ

joeraemon
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: หนูเข้ารถได้ทำไงดี

แนะนำให้เลี้ยงแมวในรถครับ (ล้อเล่นครับ) รอข้างล่างมาตอบดีกว่า

tin50
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: หนูเข้ารถได้ทำไงดี

ลองแกะแผ่นพลาสติคสีดำใต้ที่ปัดน้ำฝนออก แล้วจะเห็นช่องว่าง
    จัดการปิดมันได้เลย แต่ใช้ฝีมือสักนิดนะครับเพราะที่ว่างรอบๆมีน้อย
    แล้วเปิดฝากระโปรงรถเอากระดาษกาวหรืออะไรก็ได้ที่สามารถปิดช่อง
    ว่างด้านข้าง ตอนนี้หนูไม่เข้าในรถผมแล้วแต่ชอบเข้ากระโปรงรถ อันนี้แก้ยากครับ

ลมหนาว
    ผู้เยี่ยมชม

ปัญหาเรื่องหนูเข้ารถ อันนี้ผมประสบอยู่ครับวิธีแก้ปัญหานี้ของผมคือ วางกับดักครับ กับดักนั้นมีหลายชนิดมีทั้งกับดักกาว กับดักกรง แล้วแต่จะเลือกใช้แต่ของผมเลือกชนิดโหดหน่อยครับมันคือฟ้าลั่น(เห็นเขาเรียกกันอย่างนั้นนะ) เอาอาหารล่อมันไว้ในกับดักใต้ท้องรถตอนกลางคืน ใด้ผลครับสี่ห้าตัวแล้วที่ใด้ น่าจะหมดบ้านแล้วหละแต่ก็ยังไม่ชะล่าใจยังวางกับดักหนูต่อไปเพราะเมื่อหนูมันเข้าไปอยู่ในรถนั่นคือเรื่องใหญ่ปัญหาเกิดเยาะที่แน่ๆมันกัดสายไฟและอีกหลายปัญหาที่ตามมา

PomTriton07
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณทุก ๆๆๆๆๆๆๆ ท่านที่เข้ามาช่วยตอบปัญหาคับ ตกลงผมลองใช้วิธีกาวดักหนูคับ ผลปรากฎว่าได้หนูมาตัวเดียวคับ ตั้งไว้ในรถเลย นอกรถด้วย ในเครื่องด้วยผลปรากฏว่าได้ตัวที่อยู่ในรถคับ นอกนั้นไม่ได้เลย

ttc 289 TTC-Member
    User ID
    915
    Status
    โพส
    506

เข้าไปได้ไงอะ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    958
    Status
    โพส
    265

จิ้งจกเข้ารถทำไงดีครับ ซอกซอยมันเยอะ ไม่รู้จะตามยังไง กลัวมาตายในรถ มันจะเหม็นครับ (ไม่ใช่กลัวผี)

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เหอะๆดีเลยครับเพราะตอนนี้ช่องแอร์ผมถูกมันกัดทะลวงไปหมดแล้ว ท่าทางจะได้เสียเงินชัวตอนนี้ไฟถอยมีปัญหายังไม่รู้สาเหตุ ถ้าเป็นเพราะหนูคงจะประหารเหมือนกันครับพยายามประณีประนอมแล้วเหลืออดเมื่อใหร่คงจะฆ่ามันให้ตายสิ้นซากตอนนี้ไอ้เหมียวที่บ้านก็ฟาดหนูไปแล้ว 5 ตัว แต่ด้านนอกบ้านมันไม่กล้าออกไปล่าเพราะมีหมาเยอะกลัวมันจะโดนหมากัดตายก่อน

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

ปัญหานี้ "แก้ยาก" ครับ

และเป็นปัญหากวนใจมากอีกด้วย

User ID
    71
    Status
    โพส
    100

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PomTriton07 ดูโพส
    ขอบคุณทุก ๆๆๆๆๆๆๆ ท่านที่เข้ามาช่วยตอบปัญหาคับ ตกลงผมลองใช้วิธีกาวดักหนูคับ ผลปรากฎว่าได้หนูมาตัวเดียวคับ ตั้งไว้ในรถเลย นอกรถด้วย ในเครื่องด้วยผลปรากฏว่าได้ตัวที่อยู่ในรถคับ นอกนั้นไม่ได้เลย
    ลองดักไว้ทุกล้อหรือยังครับ?

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

1.แผ่นอคลิลิคใสตัดเจาะเอง
    2.ฟิวเตอร์กรองแอร์ (ของฟรียังเหลือสารถล้างทำความสะอาดได้)
    3.,6.แผ่นสแตนเลส 0.7 มม.สั่งตัด อันละ 200.-
    4.ฟิวเตอร์ 3m กรองไรฝุ่นกับช่วยกรองอากาศสำหรับคนเป็นภูมิแพ้ไม่เก ิน200.-
    5.ฟิวเตอร์กรองแอร์ธรรมดาไม่เกิน100.-
    7.พิวเตอร์อีกเอาไว้กันฝุ่นชิ้นใหญ่สามารถล้างทำความ สะอาดได้
    ปล.เอาไม้ไล่หนูไว้ข้างบนสุดด้วยกันเหนียว ที่ใช้แผ่นสแตนเลสเพราะเมียสั่ง กันหนูเละให้ความเย็นยังคงค้างในรถ แล้วที่ใส่ฟิวเตอร์หลายชั้น เพราะเหลือ 55555 (เป็นพวกโรคจิต) จริงๆแล้ว มีหมอนคาบ้อนสินค้าโอท๊อปอีกนะครับ ช่วยฟอกอากาศ 55555 พอขับสบายใจเย็นอากาศเย็นขับแล้วมันสุขเหลือเกิน ยิ่งให้แฟนขับแล้ว ยิ่งหลับสบาย 55555 อย่าลืมนะครับ เติมลมในโตรเจน เพื่อลดความร้อนยางยางเงียบและนุ่มขึ้นจะได้วิ่งทางใ กล้ๆไม่ต้องพกยางอะไหร่ ที่บีควิกรับประกันครึ่งปี 55555 ใครมีงบก็ลองมาเสียเงินกันดูนะครับเพื่อนๆ ไอ้ที่เป็นแผ่นต่างๆคือใส่ตรงช่องฟิวเตอร์นะครับพี่น ้อง อิอิ เพื่ออากาศสะอาดๆเย็นๆกับคนในครอบครัวและผองเพื่อนที ่อาสัยไปกับเรา หาเรื่องทำไปเรื่อยครับพี่น้อง5555+

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

นี่ขนาดเราเป็นแมวนะเนี่ย....

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

จัดการปิดรูเลยครับ แถมตั้งโต๊ะจีนยาเบื่อให้ด้วยเลยตามรูปครับ เพราะสุจจะทนไหวแล้ว อโหสิกรรมด้วยเถิด

tadanoy
    ผู้เยี่ยมชม

ซื้อไม้กันหนูมาวางครับตามห้างมีขายครับ

User ID
    2223
    Status
    โพส
    138

ของผมเข้า รูกรองอากาศประจำ เปิดมาเจอกระดูกไก่ด้วยแหละ

TTC-00395 TTC-Member
    User ID
    3015
    Status
    โพส
    413

ใช้กระเทียมสัก 2-3หัวมัดเป็นพวง ประมาณ2-3พวงแล้วนำไปวางไว้ในกระโปรงรถ เอาไว้ตรงที่ว่างๆ หรือตรงที่คิดว่าหนูชอบเข้าไป จะช่วยได้เกือบ 100% เพราะผมลองทำดูแล้วได้ผลมาก หนูไม่เข้าอีกเลย (เป็นภูมิปัญญาของคนไทยโบราณน่ะ) ลองดู ลองดู แล้วจะรู้

User ID
    730
    Status
    โพส
    939

ของผมเข้าห้องเครื่องครับ

bunditseetao
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมเข้าห้องโดยสารครับ ใช้กาวดักตอนกลางคืน ได้มาหนึ่งตัว เช็คดูตรงพื้นด้านหลังใต้เข็มขัดนิรภัย มีรูหนูกัดเข้ามาครับ ตอนนี้ไม่มีแล้ว

ข้อมูลกระทู้