หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 26

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21165
    Status
    โพส
    228

มาตรฐาน vg มีปัญหารอรอบกันมั้ยครับ

ของผมเกียร์ธรรมดา ใส่กล่องยก ดันแล้วยังมีอาการรอรอบอยู่ไม่รู้จะทำยังไง
    กะลังมองๆโบ3000ดีแมคอยู่เห็นเค้าว่าบูสมาไว น้าท่านไหนมีวิธีแนะนำช่วยแนะนำหน่อยจ้าาา ^^"

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: vg มีปัญหารอรอบกันมั้ยครับ

Vg ยังรอรอบอีกเหรอเนี่ย บูสมาตั้งแต่ 1500-2800 ไม่ใช่เหรอ ผมว่าลองจูนให้ละเอียดขึ้นอีกทีดีกว่า เดี๋ยวใส่ ihi3000 จะติดโค้ดอากาศไหลเร็วอีก ลองปรึกษาน้าวุฒิก่อนดีกว่าครับ vg เดิมๆ ปกติ 140 ม้าไล่ตามก็แทบไม่ทันแล้ว

User ID
    23010
    Status
    โพส
    160

มาตรฐาน ตอบ: vg มีปัญหารอรอบกันมั้ยครับ

ตอนนี้ วีจีของผมสุดๆได้แค่ 180 เอง คันเร่งเหลืออีกเยอะแต่กดแล้วก็อยู่แค่นั้น
    ความเร็วรอบอยู่แค่สี่พันกว่าเอง เกียร์สี่ก็อยู่แค่สี่พันกว่าๆเหมือนกัน
    มันต้องทำไรบ้างครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ลองไล่รอบใหม่ครับน้า ถ้าขี่อยู่แล้วกดทันทีทันใก ยังไงก็รอครับ แต่ถ้าออกตัวไล่ทีละเกียร์ดี ๆ เปลี่ยนเกียร์ที่ 1800-2000 รอบ ไม่มีรอครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...เสียของป่าวๆนะน้า ถอดโบVG ไปใส่โบ D-max...

User ID
    21165
    Status
    โพส
    228

ของผมต้อง2000+ถึงจะมาแต่มาทีดึงหลังติดเบาะเลย ขนาดท่อยิงตรง(ของผมตัว4x4) - -

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ GolFZ ดูโพส
    ของผมต้อง2000+ถึงจะมาแต่มาทีดึงหลังติดเบาะเลย ขนาดท่อยิงตรง(ของผมตัว4x4) - -
    น้าครับใส่กล่อง บริษัท ไหนอยู่ครับ
    เกียร์ธรรมดาหรือเปล่า น้าลองไล่ เรื่องท่อใหม่ดูครับ
    จูนดันรางช่วงต้นหน่อยและปรับเกรนเครื่องอีกสักนิดนึง และยกหัวฉีดไม่ต้องยกเยอะครับ ลองจูนทีละใบ
    ดันก่อนแล้วไปจูนยก
    ยกหัวฉีดลดปริมานการจ่ายตั้งแต่ 3600 รอบ ค่อยๆลดลงมาสังเกตดูควันท้ายรถ เพื่อรักษาแรงดัน(vg ปั้มอ่อน)
    ถ้าจูนตามบูส สำหรับ vg ต้องไปดูค้า v. ที่บูสท์คัทก่อน และมาดูคอนฟิท ว่าจะปรับตามเปอร์เซนต์เท่าไหร่ ค่อยปรับบูสท์คัทลงที่ละนิด
    ถ้าเปอร์เซนต์การฉีด เราตั้งเปอร์เซ็นบูสท์ไว้ต่ำ มันจะฉีดเร็ว ส่วนใหญ่จะไร่ประโยชน์กินน้ำมันอีกต่างหาก ลองปรับเปอร์เซ็นบูสท์ให้เห็นรอบสูงหน่อย
    ยกหัวฉีดจะสำพันธ์กับเปอร์เซ็นการบูสท์ครับน้า
    เอาง่ายจูนดันเป็นหลัก ยกหัวฉีดเอาไว้ทีหลัง ครับ ลองดูสนุกๆครับ

User ID
    21165
    Status
    โพส
    228

ขอบคุณน้าวุฒิมากครับเดี๋ยวจะลองทำตามครับ แต่วีจีทำไมเวลาบูสฟาดมันฟาดหนักจัง ของผมบูส24 เวลาฟาดไม่แน่ใจว่าฟาดเท่าไหร่น่าจะ30+เพราะวัดบูสผมเป็นตัวแบบ30ปอน วัดไม่พออะครับ - - เวลาฟาดอ่ะ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ GolFZ ดูโพส
    ขอบคุณน้าวุฒิมากครับเดี๋ยวจะลองทำตามครับ แต่วีจีทำไมเวลาบูสฟาดมันฟาดหนักจัง ของผมบูส24 เวลาฟาดไม่แน่ใจว่าฟาดเท่าไหร่น่าจะ30+เพราะวัดบูสผมเป็นตัวแบบ30ปอน วัดไม่พออะครับ - - เวลาฟาดอ่ะ
    ครับถ้าเป็น vn ของวีโก้ไม่เท่าไหร่ ถ้าแบบธรรมดามันจะเป็นแบบนี้ละครับ จูน นาวาร่า แรกๆหลอนเลยละ เรื่องท่อสำคัญครับ คุมบูสท์ โบเเร็ค
    ถ้าเป็นท่อใส้ตรง โบธรรมดายัง ฟาดเลยครับน้า แต่ไม่ไกลเท่าวีจี แล้วมันจะร่วงเร็ว คุมบูสท์ยากเช่นกันครับ
    ก่อนเปลี่ยนโบดีแม๊คลองหากล่องค้นเร่งมาช่วยนะครับช่วยได้ดีทีเดียว ลดการรอรอบได้ครับเพราะวีจีวันดูองศาคันเร่งด้วย คันเร่ง+ดัน+ยก=ดึงดีเนียนๆแน่ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย W-ut : 08-01-2012 เมื่อ 00:03

User ID
    21165
    Status
    โพส
    228

ครับถ้าเป็น vn ของวีโก้ไม่เท่าไหร่ ถ้าแบบธรรมดามันจะเป็นแบบนี้ละครับ จูน นาวาร่า แรกๆหลอนเลยละ เรื่องท่อสำคัญครับ คุมบูสท์ โบเเร็ค
    ถ้าเป็นท่อใส้ตรง โบธรรมดายัง ฟาดเลยครับน้า แต่ไม่ไกลเท่าวีจี แล้วมันจะร่วงเร็ว คุมบูสท์ยากเช่นกันครับ
    ก่อนเปลี่ยนโบดีแม๊คลองหากล่องค้นเร่งมาช่วยนะครับช่วยได้ดีทีเดียว ลดการรอรอบได้ครับเพราะวีจีวันดูองศาคันเร่งด้วย คันเร่ง+ดัน+ยก=ดึงดีเนียนๆแน่ครับ
    ขอบคุณมากครับน้าวุฒิ เดี๋ยวผมจะลองให้เค้าจูนให้ใหม่ถ้าไม่หายยังไงค่อยกันอีกที เรื่องคันเร่งไฟฟ้าผมเคยขับรถพ่อผมใส่คันเร่งไฟฟ้าecuผมว่ามันเร่งก่อนยังไงไม่รู้ไม่ค่อยถนัด

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ขอบคุณมากครับน้าวุฒิ เดี๋ยวผมจะลองให้เค้าจูนให้ใหม่ถ้าไม่หายยังไงค่อยกันอีกที เรื่องคันเร่งไฟฟ้าผมเคยขับรถพ่อผมใส่คันเร่งไฟฟ้าecuผมว่ามันเร่งก่อนยังไงไม่รู้ไม่ค่อยถนัด
    ลองเป็นของ prospeed ดูครับจูนได้

User ID
    21165
    Status
    โพส
    228

เล็งไว้อยู่ครับ ถ้าไม่หายยังไงว่าจะย้ายค่าย - -

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

ของผมใช้กล่องดันราง prospeed. อยู่ แรกรอรอบนิดนึงที่2000 รอบ
    หลังที่ท้ายรางรั่วแล้วให้พี่ทาง prospeed. จูนตารางดันต้นขึ้นมาอีกหน่อย ก็ขับสนุกขึ้นมากเลยคับ
    มันจะรอก่อนถึง 2000 รอบ ระหว่างนั้นถ้าเรากดมิด ไมล์จะเริ่มกวาดมาถึงที่รอบเทอโบบูชก็คือรอบ2000 คราวนี้ดึงหงายพุ่งหลาว เลยคับ

User ID
    21165
    Status
    โพส
    228

ผมอยากได้สักรอบ1500แล้วบูสฟาดเหมือนพวกดีแมกวีโก้อ่ะครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ผมอยากได้สักรอบ1500แล้วบูสฟาดเหมือนพวกดีแมกวีโก้อ่ะครับ
    ฟาดแบบนั้นน่ากลัวครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ในรถมีกล่องอะไรบ้างครับ กล่องดันราง... กล่องยกหัวฉีด ครบหรือยังคับน้า ถ้าใส่มาครบแล้วยังรู้สึกรอรอบอีก
    ก็ให้ไปโมไส้ปั๊มคอมมอนเรลเลยครับ รับรองลื่นขึ้นเห็นๆ มาเร็วและหนักกว่าเดิมเยอะ ^^

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    ในรถมีกล่องอะไรบ้างครับ กล่องดันราง... กล่องยกหัวฉีด ครบหรือยังคับน้า ถ้าใส่มาครบแล้วยังรู้สึกรอรอบอีก
    ก็ให้ไปโมไส้ปั๊มคอมมอนเรลเลยครับ รับรองลื่นขึ้นเห็นๆ มาเร็วและหนักกว่าเดิมเยอะ ^^
    น้าคับ การโมปั้มคือการทำให้แรงดันในรางสูงขึ้นอีกใช่ไหมคับ แล้วค่าเสียหายเท่าไหร่คับ แล้วมันทนต่อการใช้งานไหมคับ

User ID
    21165
    Status
    โพส
    228

โมปั๊มนี่เห็นเยอะมั้ยครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

โมปั๊มนี่เห็นเยอะมั้ยครับ
    รอน้องเล้งมาตอบครับ

User ID
    17155
    Status
    โพส
    93

กล่องค้นเร่งprospeed ราคาเท่าไหร่ครับน้า WUT ตอบทีครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้