สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    26431
    Status
    โพส
    132

มาตรฐาน ช่วยด้วยครับ triton vg เครื่องผิดปกติ

ข้อมูลรถ : triton plus 4d vg +กล่องดันราง+ท่อแทนแคท

ต้นเหตุ : จังหวะลากรอบที่ความเร็ว 170 เครื่องวูบครับ เลยเข้าข้างทางไฟเอ็นจิ้นก็โชว เลยลองดับเครื่องแล้วสตาร์ทไหม่ก็วิ่งไปก็ปกติดี ยังพุ่งเหมือนเดิม ก็เลยกดไหม่ไปที่ 200km/h ก็ไม่มีปัญหา แต่ไฟยังโชว์อยู่ วันรุ่งขึ้นก็เลยเอารถเข้าศูนย์

หลังจากเข้าศูนย์ รถผิดปกติ : ไฟเอ็นจิ้นดับปกติครับ ทางศูนแจ้งว่า VGT แรงดันสูงหรืออะไรสักอย่างผมไม่แน่ใจ พอลองขับปรากฎว่า รอบต้นมาช้ากว่าเดิม ค่อนข้างอืดไม่พุ่งเหมือนเดิมเหมือนรถไม่ใส่กล่อง แต่ปลายๆแรงดี พอกดคันเร่งเร็วๆแล้วถอนเร็วๆที่รอบ 2000 มีเสียงดังฟึบ ฟึบ ฟึบวิ๊วว(ปกติจะดังฟิ๊วเลยย) แต่ถ้าค่อยๆถอนจะไม่ดังครับ

1. รอบต้นมาช้าเพราะศูนลงโปรใหม่ไห้หรือเปล่า เกี่ยวมั๊ยครับ เพราะกล่องดันรางก็จูนปกติ หรือว่าเอากล่องไปจูนไหม่ก็หาย
    2.โปรเดิมของ VG a/t ใช้โปรตัวไหนครับ พอทราบมั๊ย
    3.เสียงที่ดังตอนกดคันเร่งเร็วๆแล้วก็ถอนออกเร็วๆเป็นเพราะอะไรครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย adiluck504 : 03-02-2012 เมื่อ 21:46

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยด้วยครับ triton vg เครื่องผิดปกติ

รอบปลายดร๊อป จูนปลายไว้สูงหรือป่าวครับ น้ำมันลงไม่ทัน แรงดันมาเยอะเกิน ท้ายรางเปิด ไฟเครื่องเลยโชว์อ่ะ

User ID
    26431
    Status
    โพส
    132

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยด้วยครับ triton vg เครื่องผิดปกติ

แต่ปกติผมลากไปที่ 200 บ่อยๆไม่เป็นนะครับ มาเป็นเอาเมื่อวันก่อนกับความเร็วที่170 แล้วพอหลังจากสตาร์ทไหม่ ก็ลองลากไปที่200นิดๆก็ยังไม่วูบเลย งงครับ ถ้าน้ำมันไม่พอผมว่ามันน่าจะเป็นตั้งแต่ครั้งแรกๆแล้วหรือเปล่า

User ID
    28334
    Status
    โพส
    155

น้าขับเร็วจังครับผม120ก็ขาสั่นแล้ว

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

ผมก้เป็นครับ อาการอย่างนี้เลย
    1 น่าจะเป็นเพราะไปเลินนิ่งโปรแกรมมา ความจำเดิมๆในการขี่ถูกลบ กล่องเลยต้องจำใหม่
    รอผู้รู้มาตอบครับ ดันๆๆๆ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

เอาโค็ดที่ขึ้นมาดูและจะได้ไล่ได้ถูกอาการครับ มีสมาร์ทเกจไหมถ้าขึ้นอีกลองจดโค๊ดมาครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

ดูว่าโค็ดOverboots เปล่าครับ และกล่องดันรางของอะไรมีปลดบูทส์ไหมเป็นงานชนิดไหนอนาล็อกหรือดิจิตอล

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ newton123 ดูโพส
    ผมก้เป็นครับ อาการอย่างนี้เลย
    1 น่าจะเป็นเพราะไปเลินนิ่งโปรแกรมมา ความจำเดิมๆในการขี่ถูกลบ กล่องเลยต้องจำใหม่
    รอผู้รู้มาตอบครับ ดันๆๆๆ
    คงได้เสียเงินใส่โบออฟกันแล้วมั้งครับน้านิว
    นั่นไงมีเซียนมาชี้แนะล่ะ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    เอาโค็ดที่ขึ้นมาดูและจะได้ไล่ได้ถูกอาการครับ มีสมาร์ทเกจไหมถ้าขึ้นอีกลองจดโค๊ดมาครับ
    สงสัยเจ้า178โบแปรผลานต้องมีวงจรปลดแอร์โฟรอีกแล้วละครับน้าเต้ย คงต้องเริ่มต้นคิดค้นกะเจ้า178กันใหม่อีกที

User ID
    26431
    Status
    โพส
    132

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    คงได้เสียเงินใส่โบออฟกันแล้วมั้งครับน้านิว
    นั่นไงมีเซียนมาชี้แนะล่ะ

สงสัยเจ้า178โบแปรผลานต้องมีวงจรปลดแอร์โฟรอีกแล้วละครับน้าเต้ย คงต้องเริ่มต้นคิดค้นกะเจ้า178กันใหม่อีกที
    ดันราง prospeed จูนคอมครับ
    หนาวเลยครับ เทอโบแปรผลาญ

วันนี้ไปให้น้าวุฒิลบโคท แล้วก็จูนปลายลงหน่อยวิ่งได้ปกติแล้ว ผมก็จำโคทไม่ได้(ต้องถามน้าวุฒิ)แต่รู้สึกจะไม่มีในเมนวล วิ่งปกติแต่เสียงโบที่ฟึบๆยังมีอยู่ ถ้าขับแบบนี้ไปเรื่อยๆจะเป็นไรไหมครับ ต้องเตรียมตังไว้ขึ้นโบไหม่ป่าว

ปล.ถ้าค่อยๆถอนคันเร่งจะไม่ดังพึบๆครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย adiluck504 : 05-02-2012 เมื่อ 19:17

ข้อมูลกระทู้