สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13
    สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว Gasjan
    User ID
    3285
    Status
    โพส
    196

มาตรฐาน อุปกรณ์ประหยัดน้ มัน

ขอแชร์ความคิดเห็ หน่อยครับ น้าๆท่านใดใช้บ้า ครับเอามาเสียบเข ากับที่จุดบุหรีเ ห็นเขาบอกว่าช่วย ระหยัดน้ำมัน มียี่ห้อหนึ่งเป็ ตัวสนามแม่เหล็กข งโลกทำให้รถเบาได ้ด้วย ของแบบนี้มีด้วยห ือครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว kong22
    User ID
    17016
    Status
    โพส
    5,233

มาตรฐาน ตอบ: อุปกรณ์ประหยัดน้ มัน

งงมันจะประหยัดน้ มันได้ไงหว่า แถมทำให้รถเบาขึ้ ด้วยเอาอีกแล้วขอ วิเศษ คงมารูปแบบเดียวก นกับเหรียญที่พกต ดตัวหรือห้อยคอไว ้ช่วยรักษาสารพัด รค
    ลูกอีสานหากินแบบพอเพียง ตามแนวทางพ่อหลวง

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว azuma
    User ID
    16852
    Status
    โพส
    140

มาตรฐาน ตอบ: อุปกรณ์ประหยัดน้ มัน

ผมไปลองๆอ่านมาหล ยเวป สรุปหลายเวปที่ว่ ...แหกตาครับ....
    NO TUNE NO LIFE ### AE RACING CLUB @ THAITRITONCLUB @ THAI march club
    CZ-ZONE TUNE-BY --->BZ-R [บ้านสวนเร็จซิ่ง]

ตี๋ คร๊าบบบบ TTC-Member รูปส่วนตัว rattaphols
    User ID
    28172
    Status
    โพส
    104

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gasjan ดูโพส
    ขอแชร์ความคิดเห็ หน่อยครับ น้าๆท่านใดใช้บ้า ครับเอามาเสียบเข ากับที่จุดบุหรีเ ห็นเขาบอกว่าช่วย ระหยัดน้ำมัน มียี่ห้อหนึ่งเป็ ตัวสนามแม่เหล็กข งโลกทำให้รถเบาได ้ด้วย ของแบบนี้มีด้วยห ือครับ
    ใช่ครับ..เสียบเข้า กับที่จุดบุหรีจะ ่วยประหยัดน้ำมัน ดการสึกหรอของเคร ื่องยนต์ได้ด้วยค ับ (ถ้าเราไม่สตาร์ทเ รื่องนะครับ)จอดเ ยๆประหยัดได้เยอะ รับ

TTC-01780 TTC-Member รูปส่วนตัว LuftWaffe
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,666

มันแหกตาครับ เห็นบอก ประหยัดได้อันละ 25% งี้ผมต่อแม่ง 4 อันเลย แปลว่าไม่ต้องใช้ ้ำมัน พ่อไฮบริดครับ
    หมี 089-444-1554 ครับ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member รูปส่วนตัว TOM3
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    864

ถูก(หลอก)แล้วครับน ้า
    SLOW BUT SURE ขับช้าสักนิด ไม่ต้องคิดเสียใจภายหลัง
    เสาฟลายชีต ยืด-หดได้ 083-444-2344

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว badbhoom
    User ID
    14143
    Status
    โพส
    2,438

เอามาให้อ่านเล่น ครับ http://www.cm108.com/bbb/index.php?/...-adheaneoanao/
    แล้วโชคชะตา ก็พาโบยบิน สู่ถิ่นดอกบัว พื้นดินอีสาน
    ...................วุฒิ_Badbhoom:0906080403....................

TTC-00043 TTC-Member รูปส่วนตัว Joe043
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,218

ในพันทิพย์เขาเอา าฝ่ากันนานแล้วคร บ สรุป แหกตาเหมือนกัน
    http://topicstock.pantip.com/wahkor/.../X8239833.html
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Joe043 : 16-02-2012 เมื่อ 20:48
    เปิดใจให้กว้าง เราจะได้เป็นสุข
    ใจมีแต่ทุกข์ เป็นใจคับใจแคบ
    ก็ลดตัวลงหน่อย มาจับเข่าคุยกัน
    จะโกรธกันรักกัน ก็บอกกันตรงตรง

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว ZELDA
    User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,409

ในคลับ เราก็ทำครับ ดูในห้องdiy ครับ
    zelda-th@hotmail.com

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member รูปส่วนตัว jessada
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,896

บริษัทผมก็ใช้อยู ชุดหนึ่งแต่ไม่ใช ตัวทีว่านี้นะครั บ ใช้กับรถขนส่งสิน ้า คือใช้ช่างข้างนอ มาทำให้พอดีไปเจอ อนที่เข้ากำลังติ ดตั้ง จากการสอบถามคนขั รถ เค้าบอกว่ารถอัดต าเร่งดีขึ้นอย่าง ห็นได้ชัดประหยัด นำ้มันขึ้นเยอะ (อันนี้ผมไม่ทราบว าประหยังมากน้อยแ ค่ไหน) ที่ผมเห็นนะครับ
    หลักการทำงานคือเ ็นการสร้างก๊าชออ ซิเจนแล้วส่งไปยั งช่องกรองอากาศ เพื่อเพิ่มประจถใ การเผาไหม้การจุด ะเบิดของเครื่องย นต์ (หลักการนี้เข้าท่ ดีแต่ผมไม่กล้าลอ งกับรถผมกลัวว่าจ มีผลกับเครื่องยน ์ในระยะยาว(อันนี ก็ไม่ทราบเหมือนก น เพราะลืมถามครับ))
    การติดตั้ง ก็จะมีหม้อต้มขนา ประมาณขวดน้ำทั่ว ปสูงประมาณ 2 ใน 3 ของขวดแล้วจะมีแก ที่ทำความร้อนแหย ลงไปในหม้อและจะเ ริ่มทำงานเมื่อเร เปิกกูญแจไปที่ตำ หน่ง ac ในหม้อให้ใส่น้ำธ รมดาผสมกับอะไรซั อย่างคร้ายกับผงโ ซดาตามปริมาณที่เ ้ากำหนดมาและการจ ายกระแสไฟเพื่อไป ต้มน้ำ วัดได้จากตัวตัดก ะแสไฟที่ช่างใฟเค าใช้กันอะครับผมเ รียกไม่ถูกเพราะผ ไม่ใช่ช่างไฟ กระแสไฟอยู่ที่ 3 โอม นี่แหละ แล้วก็หม้อต้ม ก็ปิดให้สนิด แล้วจะมีท่อเล็ก ๆ ประมาณแท่งดินสอ ต่ออกจากหม้อต้มส งไปยัง ท่อกรองอากาศ แค่นี้เองครับที่ ด้สอบถามมา

จากที่ผมเล่ามานี น้า ๆ ท่านใหนมีความคิด ห็นยังไงบ้างครับ หลักการนี้สามารถ ช้งานได้จริงหรือ ล่าวครับ
    TTC-02177

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว kruthum
    User ID
    14700
    Status
    โพส
    527

ถ้าเป็นหลักการอย างที่น้าjessada ก็เป็นไปได้ครับห ักการเหมือนรถใช้ ้ำ โดยการแยกจากน้ำใ ้ไปเป็นแก้สที่ติ ไฟไปผสมกับระบบกร องอากาศ ช่วยในการจุดระเบ ดของเครื่องยนต์ คล้ายๆกับเราไปติ แก้ส เพียงแต่มันต้องใ ้ร่วมกับน้ำมันตล ดเวลา จะใช้เฉพาะตัวมัน องเพียวๆไม่ได้ จึงทำให้เราลดการ ช้น้ำมันลง แต่ถ้าเป็นระบบเส ยบกับที่จุดบุหรี แล้วบอกว่าสร้างส นามแม่เหล็กไปทั้ คันให้รถเบาขึ้นล ก็ ผมว่าเป็นมายากลค ับ
    "2.5+4X4+4D+140 ม้า พาไปเที่ยว" +เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์+

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว chaiyos-triton6299
    User ID
    15131
    Status
    โพส
    691

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    บริษัทผมก็ใช้อยู ชุดหนึ่งแต่ไม่ใช ตัวทีว่านี้นะครั บ ใช้กับรถขนส่งสิน ้า คือใช้ช่างข้างนอ มาทำให้พอดีไปเจอ อนที่เข้ากำลังติ ดตั้ง จากการสอบถามคนขั รถ เค้าบอกว่ารถอัดต าเร่งดีขึ้นอย่าง ห็นได้ชัดประหยัด นำ้มันขึ้นเยอะ (อันนี้ผมไม่ทราบว าประหยังมากน้อยแ ค่ไหน) ที่ผมเห็นนะครับ
    หลักการทำงานคือเ ็นการสร้างก๊าชออ ซิเจนแล้วส่งไปยั งช่องกรองอากาศ เพื่อเพิ่มประจถใ การเผาไหม้การจุด ะเบิดของเครื่องย นต์ (หลักการนี้เข้าท่ ดีแต่ผมไม่กล้าลอ งกับรถผมกลัวว่าจ มีผลกับเครื่องยน ์ในระยะยาว(อันนี ก็ไม่ทราบเหมือนก น เพราะลืมถามครับ))
    การติดตั้ง ก็จะมีหม้อต้มขนา ประมาณขวดน้ำทั่ว ปสูงประมาณ 2 ใน 3 ของขวดแล้วจะมีแก ที่ทำความร้อนแหย ลงไปในหม้อและจะเ ริ่มทำงานเมื่อเร เปิกกูญแจไปที่ตำ หน่ง ac ในหม้อให้ใส่น้ำธ รมดาผสมกับอะไรซั อย่างคร้ายกับผงโ ซดาตามปริมาณที่เ ้ากำหนดมาและการจ ายกระแสไฟเพื่อไป ต้มน้ำ วัดได้จากตัวตัดก ะแสไฟที่ช่างใฟเค าใช้กันอะครับผมเ รียกไม่ถูกเพราะผ ไม่ใช่ช่างไฟ กระแสไฟอยู่ที่ 3 โอม นี่แหละ แล้วก็หม้อต้ม ก็ปิดให้สนิด แล้วจะมีท่อเล็ก ๆ ประมาณแท่งดินสอ ต่ออกจากหม้อต้มส งไปยัง ท่อกรองอากาศ แค่นี้เองครับที่ ด้สอบถามมา

จากที่ผมเล่ามานี น้า ๆ ท่านใหนมีความคิด ห็นยังไงบ้างครับ หลักการนี้สามารถ ช้งานได้จริงหรือ ล่าวครับ
    ใช้ไฟฟ้าแยกน้ำจะ ด้ กา๊ซไฮโดรเจน 2ออ๊กซิเจน1 โฮโดรเจนตัวมันติ ไฟ ออ๊กซิเจนชว่ยให้ ฟติดครับ ผมก็ใช้อยู่ครับไ ้มาจาก อ.ต้น คลอง3ที่ทำ ดีเซล+แอลพีจีนั่แ ละครับ พอมีไฮโดรเจนเครื องเดินเรียบและเง ยบกว่าเดิมอีกครั บ การเผาไหม้ดีอัตร เล่งดีกว่าเดิมอย างเห็นๆเลยครับ ที่เขาขายกันกินก ะแส เกือบ10แอมป์หรือบา งรายก็เกิน แต่สูตรผมกับอ.ต้น กินกระแสเท่ากัน 3.5 -3.8 แอทป์ไม่เกิน 4แอมป์ครับ
    [YT][/YT]*********เผาไหม้หมดจดลดการสิ้นเปลือง plus desel+lpg+Hydrogen by/TON_GAS) +soholl+save plus+ท่อสูตรน้าปรีชา chaiyos-triton 6299(09 2884 5609 )
    )*********

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว prayut
    User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,846

มาสึกษาข้อมูลครั ผม
    ต้องเลือกระหว่างความต้องการ กับความจำเป็น ยุทธ 087-8049972

ข้อมูลกระทู้