สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 18 จากทั้งหมด 18

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3159
    Status
    โพส
    63

มาตรฐาน กล่องยกกะหัวฉีด

ตอนนี้ผมใส่กล่องดันรางจูนมือกะจะขยับไปเล่นระหว่างกล่องยกกะหัวฉีดอย่างไหนดีกว่าคับเค้าว่าใส่กล่องยกแล้วแรงดันชอบตกจิงป่าวคับของผมโบเดิมคับ

User ID
    10669
    Status
    โพส
    605

มาตรฐาน ตอบ: กล่องยกกะหัวฉีด

ดันเยอะ ก็ตกครับ ยกกะดันในไทรทันต้องค่อยเป็นค่อยไปครับ สำหรับตัวเก่า แต่ตัวใหม่ กะ vg scv ยาว กล่องใหม่ ตัวนี้แรงดันดีกว่าครับ ไทรทันเรามันไม่ค่อยมูมมามครับให้กินเยอะมันดรอบ ค่อยๆป้อน กินดีกว่าครับ แ่ค่ดันอย่างเดียวดันเยอะสังเกตุปลายๆไม่ไปครับ ผมว่าถ้ามีงบเล่นยกดีกว่าครับ เราเบามันได้ครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ถูกต้องนะครับ ตามน้าเบียร์เลยครับ คนนี้ประสบการณ์เยอะครับ

User ID
    19580
    Status
    โพส
    624

...สงสัยโดนยกหัวอีกใบแน่เลยเรา...

User ID
    10669
    Status
    โพส
    605

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ถูกต้องนะครับ ตามน้าเบียร์เลยครับ คนนี้ประสบการณ์เยอะครับ
    ประสบเกินก็เยอะ พี่เอก 55

สมาชิกถาวร: TTC-00464 TTC-Member
    User ID
    4080
    Status
    โพส
    423

[QUOTE=harin15;673939]ตอนนี้ผมใส่กล่องดันรางจูนมือกะจะขยับไปเล่นระหว่างกล่องยกกะหัวฉีดอย่างไหนดีกว่าคับเค้าว่าใส่กล่องยกแล้วแรงดันชอบตกจิงป่าวคับของผมโบเดิมคับ[/QUOTE

มันก็แล้วแต่คนจูนด้วยครับ ไทรตันที่ diesel shop แรงดันไม่ตกสักคัน มีกล่องดัน diesel shop กะยก dte แค่นี้ครับลากรอบยัน 5000 ยังได้เลย

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

เหมือนผมคราวแล้ว ดันเยอะไปปลายไม่วิ่งเลย พอยกการฟลงวิ่งปรื๊ดดดเลย

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

จริงอย่างที่ว่าทุกประการครับ การจูนมีส่วน ความสมบูรณ์ของปั๊มก็มีส่วนครับ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    จริงอย่างที่ว่าทุกประการครับ การจูนมีส่วน ความสมบูรณ์ของปั๊มก็มีส่วนครับ
    แล้วจะรู้ได้ไงคับว่าปั้มเริ่มไปแล้ว

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    แล้วจะรู้ได้ไงคับว่าปั้มเริ่มไปแล้ว
    ตอบยากครับน้า ไทรทันทำยาก ไม่ชอบทำเลยครับ ทำเชฟ ดีแม็ค ง่ายกว่า ให้อะไรก็กินหมดวิ่งดีสุด กล่องสองใบ หรือดันกับยกหัวฉีดก็วิ่งน่าดูแล้ว
    หัวฉีดก็วิ่งน่าดูแล้ว สั้งเกตุน้าทุกๆอู่เลย ที่ทำรถทำดีแม็ค กับเชฟทั้งนั้น ผมไปติดกล่องตามร้านมีแต่สองตัวนี
    เรื่องปั้มก็เอาไปเทสเอาดูครับ หรือวิ่งไม่เหมือนเดิม จูนหนักมากๆตั้งแต่ติด ไปเร็วครับ

User ID
    10669
    Status
    โพส
    605

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    ตอบยากครับน้า ไทรทันทำยาก ไม่ชอบทำเลยครับ ทำเชฟ ดีแม็ค ง่ายกว่า ให้อะไรก็กินหมดวิ่งดีสุด กล่องสองใบ หรือดันกับยกหัวฉีดก็วิ่งน่าดูแล้ว
    หัวฉีดก็วิ่งน่าดูแล้ว สั้งเกตุน้าทุกๆอู่เลย ที่ทำรถทำดีแม็ค กับเชฟทั้งนั้น ผมไปติดกล่องตามร้านมีแต่สองตัวนี
    เรื่องปั้มก็เอาไปเทสเอาดูครับ หรือวิ่งไม่เหมือนเดิม จูนหนักมากๆตั้งแต่ติด ไปเร็วครับ
    สองตัวนี้แรงจริงครับ ดันใบเดียวก็ควันท่วมแล้วครับ ไทรทันมันฉลาดครับมันกลัวอ้วน ไม่เหมือนคนขับกะคนจูน อิอิ (รถผมหรอกคราบ) 5555

User ID
    6185
    Status
    โพส
    231

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ harin15 ดูโพส
    ตอนนี้ผมใส่กล่องดันรางจูนมือกะจะขยับไปเล่นระหว่างกล่องยกกะหัวฉีดอย่างไหนดีกว่าคับเค้าว่าใส่กล่องยกแล้วแรงดันชอบตกจิงป่าวคับของผมโบเดิมคับ
    ถ้ากลัวแรงดันตกหรือรอบปลายดึงไม่หนัก จัดecs+scv ไปครับน้า

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

รถผมทำไส้ปั๊มแล้ว กล่อง 2 ใบ สังเกตดูหากปั๊มไม่แตก ไม่รั่ว แรงดันไม่ตกในช่วงรอบใช้งานแต่แรงดันจะลดช่วง 4000 rpmขึ้นไปครับ
    ประเด็นนี้คิดว่ากล่องจูน scv ออฟชั่นเสริมจากมอนเตอร์แม็กช์ช่วยได้ แต่คิดว่าผมคงไม่ลากเกิน 4000 rpm บ่อยๆแน่ ^^ สำหรับน้าๆที่มีงบเยอะก็จัดมอนแม็กช์ + จูน scv ได้เลยครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    รถผมทำไส้ปั๊มแล้ว กล่อง 2 ใบ สังเกตดูหากปั๊มไม่แตก ไม่รั่ว แรงดันไม่ตกในช่วงรอบใช้งานแต่แรงดันจะลดช่วง 4000 rpmขึ้นไปครับ
    ประเด็นนี้คิดว่ากล่องจูน scv ออฟชั่นเสริมจากมอนเตอร์แม็กช์ช่วยได้ แต่คิดว่าผมคงไม่ลากเกิน 4000 rpm บ่อยๆแน่ ^^ สำหรับน้าๆที่มีงบเยอะก็จัดมอนแม็กช์ + จูน scv ได้เลยครับ
    คิดถึงน้อง...น้องคิดถึงพี่บ้างป่าว...จุ๊บๆๆ

สมาชิกถาวร : TTC-02824 TTC-Member
    User ID
    32271
    Status
    โพส
    431

ถ้าจะให้อยากให้ออกตัวดีกว่านี้นิดนึงควรจะติดกล่องอะไรดี และยี่ห้อไหนดีครับ...?

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ off_tp ดูโพส
    ถ้าจะให้อยากให้ออกตัวดีกว่านี้นิดนึงควรจะติดกล่องอะไรดี และยี่ห้อไหนดีครับ...?
    ดันรางสักใบ ก็เสียวแว๊ววววว ยี่ห้อ
    Prospeed
    Ecu shop
    เท่าที่ทราบคับ

สมาชิกถาวร : TTC-02824 TTC-Member
    User ID
    32271
    Status
    โพส
    431

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    ดันรางสักใบ ก็เสียวแว๊ววววว ยี่ห้อ
    Prospeed
    Ecu shop
    เท่าที่ทราบคับ
    แล้วต้องใช้งบประมาณเ่ท่าไรครับ ว่าจะไปหาน้าวุฒิบางแคร์ แต่ตอนนี้ยังอยากทราบว่าจะต้องใช้เท่าไร จะได้เบิก ผบ.ครับ

User ID
    10669
    Status
    โพส
    605

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ off_tp ดูโพส
    แล้วต้องใช้งบประมาณเ่ท่าไรครับ ว่าจะไปหาน้าวุฒิบางแคร์ แต่ตอนนี้ยังอยากทราบว่าจะต้องใช้เท่าไร จะได้เบิก ผบ.ครับ
    โทรไปโลดครับ มีกล่องป่าวไม่รู้ อิอิ

ข้อมูลกระทู้