สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

มาตรฐาน หลังเบาะ 4 dr ใส่ซับบาซูก้า 10 นิ้วได้มั๊ย

หลังเบาะ 4 dr ใส่ซับบาซูก้า 10 นิ้วได้มั๊ย ไปเดินอมรเห็นราคาไม่เเพง 10 นิ้ว 1,900 8 นิ้ว 1,600 6 นิ้ว 960

ไม่แน่ใจว่าพื้นที่หลังเบาะพอสำหรับ 10 นิ้วหรือเปล่า อยากได้ 10 นิ้ว อยากเพิ่มเบสให้กับระบบ ไม่เน้นดัง ฟังเรื่อยๆ

น้าท่านใดใช้อยู่ช่วยหน่อยครับ
    Attached Images Attached Images  

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

มาตรฐาน ตอบ: หลังเบาะ 4 dr ใส่ซับบาซูก้า 10 นิ้วได้มั๊ย

10" ผมดูแล้วไม่น่าจะได้
    แต่ถ้า 8" ได้ ผมเคยเห็นในกระทู้เก่า ๆ มีเอารูปมาโพสให้ดูอยู่ครับ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

มาตรฐาน ตอบ: หลังเบาะ 4 dr ใส่ซับบาซูก้า 10 นิ้วได้มั๊ย

ได้ครับ เคยใส่ให้ลูกค้าไป แต่มันจะค้ำเบาะอยู่นิดหน่อยครับ แต่ก็ปิดลงหูล๊อคได้ เพราะหลังเบาะเป็นฟองน้ำ (ติดไปนานๆ ฟองน้ำจะบุ๋มเป็นรอยตามตู้ครับ แต่ก็ไม่น่าซีเรียสเท่าไร)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

เสียงเป็นไง ดีป่ะครับ ตัวนี้

มาตรฐาน Re: ตอบ: หลังเบาะ 4 dr ใส่ซับบาซูก้า 10 นิ้วได้มั๊ย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MPV ดูโพส
    ได้ครับ เคยใส่ให้ลูกค้าไป แต่มันจะค้ำเบาะอยู่นิดหน่อยครับ แต่ก็ปิดลงหูล๊อคได้ เพราะหลังเบาะเป็นฟองน้ำ (ติดไปนานๆ ฟองน้ำจะบุ๋มเป็นรอยตามตู้ครับ แต่ก็ไม่น่าซีเรียสเท่าไร)
    ขอบคุณน้าใหม่มากครับ

มาตรฐาน Re: ตอบ: หลังเบาะ 4 dr ใส่ซับบาซูก้า 10 นิ้วได้มั๊ย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ badbhoom ดูโพส
    เสียงเป็นไง ดีป่ะครับ ตัวนี้
    ไปลองมาเสียงดีในระดับหนึ่งครับ อัดได้ในรถตึ๊บๆๆสบายๆๆ ดีกว่าเบสบ็อกซ์ครับ

ตอนเเรกก็ว่าจะติดเบสบ็อกซ์ครับ ไปเจอตัวนี้ก่อนประหยัดไปได้เยอะเลย

เป็นอีกหนึ่งทางเลือกสำหรับการเพิ่มเสียงเบสในรถ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย m_surachai : 29-04-2012 เมื่อ 16:57

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    26129
    Status
    โพส
    244

มีรูปการติดตั้งไหมครับน้า

แล้วจะต้องต่อสายไปซับยังไงครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ toncivil ดูโพส
    มีรูปการติดตั้งไหมครับน้า

แล้วจะต้องต่อสายไปซับยังไงครับ
    ผมถอดแม่รองออกไว้ข้างๆ วางไว้กับพื้นเฉยๆไม่ได้ยึด (มันคงไม่ดิ้นหนีไปไหนมั๊ง)

ขยับเบาะออกมา 2 นิ้ว โดยใช้เหล็กต่อยึดขาเบาะด้านล่างซ้ายขวา ด้านบนต่อขายึดเบาะออกมา 2 นิ้วเหมือนกัน
    ไม่ขยับล็อคเบาะไม่ได้ ติดเหล็กโครงเบาะตรงกลาง

สายสัญญาณเข้าซับผมซื้อสาย rca ยาว 4 เมตรมา 1 เส้น ต่อจากหลังฟร้อนมาเข้า rca ที่ซับได้เลย (เปลี่ยนฟร้อนใหม่เป็น jvc usb มี 1 pre out)
    สายรีโมทก็ต่อจากหลังฟร้อน (ถ้าหาไม่เจอต่อจากสายไฟที่จุดบุหรี่เอาก็ได้)
    สายกราวน์ต่อยึดกับตัวรถได้เลย
    ดังพอประมาณในรถ งบ 2,000 บาท ส่วนตัวพอใจครับ

ข้อมูลกระทู้