สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

Exclamation ปัญหาน้ำแอร์รั่วเข้ามาข้างในในPlus 2012

เวลาบ่าย2โมง ขับรถกลับจากสนามบินสุวรรณภูมิ อากาศร้อนมาก ร้อนสุดๆ ตาลาย ไม่ไหวแล้ว เลยเปิดแอร์เบอร์3 ปุ่มปรับความเย็นขีดรองสุดท้าย ปุ่มปรับลมออกตั้งไปที่ออกด้านหน้าและด้านล่าง(เท้า) ขับไปประมาณครึ่งชั่วโมง ไปจอดล้างรถ ก่อนจะเริ่มล้างก็เลยเอาพรมออกมา พอจับพรมฝั่งคนนั่งหน้า ปรากฎว่าพรมเปียก แต่ฝั่งคนขับแห้งสนิท ก็เลยงงว่า ไม่ได้ลุยน้ำท่วม ไม่ได้ทำน้ำหก ฝนไม่ตก ไม่ได้มีใครโดยสารมาด้วย เอามือไปแตะที่พรมด้านล่างสุด โห...น้ำเป็นโจ๊กเลย เลยคิดไปเองว่าน่าจะมาจากแอร์(รึป่าว) มองลงไปใต้ท้องรถก็มีน้ำแอร์หยดเป็นจังหวะไม่ช้าไม่เร็ว เลยเกิดความสงสัยอยากจะสอบถามผู้รู้ ว่าเป็นสาเหตุอะไร แล้วประกันศูนย์ซ่อมฟรีไหมครับ ใครเปงเหมือนกันบ้าง รถออกมาวันที่29ธค.54 Plus 4D a/t สีขาว ขับมาได้ 13000 กว่าๆ ใครเปงเหมือนกันบ้าง

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

มาตรฐาน ตอบ: ปัญหาน้ำแอร์รั่วเข้ามาข้างในในPlus 2012

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: ปัญหาน้ำแอร์รั่วเข้ามาข้างในในPlus 2012

โดยมากอาการนี้ ตอนเอารถเข้าศูนย์ช่างชอบจับท่อระบายใต้ท้องพันคาไว้หรือไม่ก็เอาทิชชู่อัดท่อ
    ลองมุดดูก่อนครับน้า มันตรงจากที่น้าเห็นมันหยดฝั่งผู้โดยสารนั่นละครับ
    ถ้าเจอท่อระบายไม่หายอาจต้องหาปืนลมยิงสวนท่อเข้าไปครับ

ตอนที่เจอปัญหาแล้วจะถอด ดึงระวังน้ำราดใส่ตัวด้วยครับ555555

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

ขอบคุณครับน้า

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

เก็บเป็นข้อมูลครับ

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

วันนี้ไปศูนย์มิตซู ราม157 มา ช่างศูนย์มาดูแล้วก็ทำอย่างที่น้าว่า ลมยิงสวนท่อเข้าไป เสร็จแล้วก็บอกให้เอาไปขับดูก่อนว่ารั่วอีกมั้ย ผมขับออกจากศูนย์เข้าร้านทำความสะอาดพรมดูดน้ำที่ค้างอยู่ในพรม แล้วก็ใช้ลมร้อนเป่าให้แห้ง ดูดน้ำออกมาจากพรมได้ประมาณครึ่งค่อนขวดน้ำขวดใหญ่ที่แถมในปั้มอ่าครับ ตอนนี้แห้งสนิท รอดูอาการว่าจะมีอะไรรั่วลงมาที่พรมอีกมั้ย เด๋วมารายงานใหม่ครับ

User ID
    22512
    Status
    โพส
    117

ของผมก้รั่วครับจากฝั่งคนขับนะครับ เหมือนว่ารั่วออกจากรุครับ มันอาจจะเกี่ยวกับเราเปิดแอร์เย็นเกินไปครับมันเลยระบายไม่ทัน

กระทู้ที่ผมโพสไว้ครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=40391&page=1
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย por_pk : 03-05-2012 เมื่อ 15:52

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ marque ดูโพส
    วันนี้ไปศูนย์มิตซู ราม157 มา ช่างศูนย์มาดูแล้วก็ทำอย่างที่น้าว่า ลมยิงสวนท่อเข้าไป เสร็จแล้วก็บอกให้เอาไปขับดูก่อนว่ารั่วอีกมั้ย ผมขับออกจากศูนย์เข้าร้านทำความสะอาดพรมดูดน้ำที่ค้างอยู่ในพรม แล้วก็ใช้ลมร้อนเป่าให้แห้ง ดูดน้ำออกมาจากพรมได้ประมาณครึ่งค่อนขวดน้ำขวดใหญ่ที่แถมในปั้มอ่าครับ ตอนนี้แห้งสนิท รอดูอาการว่าจะมีอะไรรั่วลงมาที่พรมอีกมั้ย เด๋วมารายงานใหม่ครับ
    กลับมารายงานครับ
    ขับไปขับมาสองวัน พรมเปียกอีกแระ เซงจริงๆ พรุ่งนี้นัดศูนย์วีเคที่ราม157ไว้แล้ว8.30เช้า จะจัดให้หนักเลย เด๋วมารายงานต่อครับ

ปกติไม่เคยได้ยินนะครับว่าเปิดแอร์เย็นจนทำให้น้ำรั่วเข้าห้องโดยสาร ขับรถมากี่คันไม่เคยเป็น เพิ่งมาเป็นคันนี้ ทั้งๆที่ใส่กรองแอร์แล้ว ไม่รู้ว่าใต้พรมจะมีปัญหาสนิมหรืออย่างอื่นไหม เฮ้ออ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย marque : 03-05-2012 เมื่อ 17:17

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

สรุปว่าที่ไปหาช่างรอบที่สองนี่เป็นเพราะว่าพรมยังมีความชื้นอยู่ แล้วเอาผ้ายางไปปูทับมันเลยระเหยไม่ได้เต็มที่ เลยทำให้พรมเปียก

ข้อมูลกระทู้