สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

กระทู้: รบกวนหน่อยครับพี่ๆ ผมกำลังจะเอา Triton Plus 4Dr. MT. เอาไปติด LPG !!! ครับแน่ะนำผมหน่อยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24857
    Status
    โพส
    348

Post รบกวนหน่อยครับพี่ๆ ผมกำลังจะเอา Triton Plus 4Dr. MT. เอาไปติด LPG !!! ครับแน่ะนำผมหน่อยครับ

รบกวนหน่อยครับพี่ๆ ผมกำลังจะเอา Triton Plus 4Dr. MT. เอาไปติด LPG !!! ครับแน่ะนำผมหน่อยครับ

จะเอาเป็นรถคันแรกได้ส่วนลดภาษี ถ้าในอีก 5 ปีข้างหน้า พี่ๆคิดว่า LPG น่าเล่นไหม๊ครับ

หรือ ดีเซล . . . น่าสนใจมากกว่า แต่ผมก็คิดว่าข้างหน้าน่าจะเท่าๆกันนะ แต่ดีเซลจะประหยัดเรื่องบำรุงรักษาซะมากกว่า

มีพี่ๆคนไหนแน่ะนำผมหน่อยครับ . . .

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนหน่อยครับพี่ๆ ผมกำลังจะเอา Triton Plus 4Dr. MT. เอาไปติด LPG !!! ครับแน่ะนำผมหน่อยครับ

อีก5ปีข้างหน้า ดีเซลอาจจะทะลุ50บาทเลยก็ได้นะครับ คสต.ผมชอบแก๊ส

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนหน่อยครับพี่ๆ ผมกำลังจะเอา Triton Plus 4Dr. MT. เอาไปติด LPG !!! ครับแน่ะนำผมหน่อยครับ

อ่านกระทู้นี้
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=39814

แล้วอ่านคอมเม้นผมในกระูทู้นี้ครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=40959&page=1

กาลามสูตร

1. อย่าเพิ่งเชื่อตามที่ฟังๆ กันมา
    2. อย่าเพิ่งเชื่อตามที่ทำต่อๆ กันมา
    3. อย่าเพิ่งเชื่อตามคำเล่าลือ
    4. อย่าเพิ่งเชื่อโดยอ้างตำรา
    5. อย่าเพิ่งเชื่อโดยนึกเดา
    6. อย่าเพิ่งเชื่อโดยคาดคะเนเอา
    7. อย่าเพิ่งเชื่อโดยนึกคิดตามแนวเหตุผล
    8. อย่าเพิ่งเชื่อเพราะถูกกับทฤษฎีของตน
    9. อย่าเพิ่งเชื่อเพราะมีรูปลักษณ์ที่ควรเชื่อได้
    10. อย่าเพิ่งเชื่อเพราะผู้พูดเป็นครูบาอาจารย์ของตน

ข้อมูลกระทู้